Mtoto huzaliwa, hukua na hatimaye huwa mtu mzima akaoa au akaolewa na huzeeka na kurejea kwa muumba. Kila kitu hupitia hatua hizo. Haishangazi na chichiemu imezeeka na inakaribia kuaga dunia.
Hiyo CHADEMA unayoizungumzia, ilikuwa ni hatua ya makuzi - ilikuwa ni CDM ya uanahakati ambao ndio umwatoka wabongo (malofa na wapumbavu) usingizini na ushahidi unauona mwenyewe. Sasa CDM haiwezi kuendelea kuwa movement ya uanaharakati. Imefikia hatua ya kuchuku dola ili yale iliyokuwa ikiyafanyia uanaharakati yawe katika vitendo. Lakini hiyo si kazi ya lelemama. Mbinu muhimu ni kuangalia hali halisi na kutenda kwa mujibu wa hali hiyo (waingereza wanaiita pragmatism). Hali halisi iliyopo ili kuteketeza kizee king'ang'anizi (hata kama hakiwezi tena kazi) ni hicho ambacho CDM imekifanya. Kwa bahati mbaya bado tunao watu wengi sana, wazee (mfano Dr Slaa) na vijana (wanaodai kuwa wafuasi wake) ambao welewa wao wa dunia na praticial politics ni wa chini sana. Bado wanataka CDM iendelee na unaharakati (maandamano, wabunge kususia vikao, kusindikiza CCM katika chaguzi, nk). Hichi kipindi kimekwisha na haturudi nyuma - ni mabadiliko tu kwa gharama yo yote ile. CHAGUA MABADILIKO, CHAGUA UKAWA, CHAGUA LOWASSA🙂