Ifahamu Hifadhi ya Taifa ya Kisiwa cha Rubondo

Ifahamu Hifadhi ya Taifa ya Kisiwa cha Rubondo

Pamoja na kukipamba sana bado hakistahili kubebwa na Boeing 787 Dreamliner. Dreamliner ilipaswa ibebe kitu unique na kikubwa kwa sababu ni ndege ya masafa marefu. Rubondo ingekuwa kwenye Bombardier ingekuwa sawa kabisa.

Watanzania bado tuna tatizo kwenye branding and promotion. Ninachikiona ni kufanya matangazo ya kumridhisha Rais kwa vile anatoka kanda hiyo.

Hakuna mtalii atakayetoka India au Guangzhou kwa ajili ya kwenda Rubondo kuja kuviona hivyo vitu ulivyo vitaja mtoa mada.

Tuendelee kupaza sauti ya kuitangaza Kilimanjaro, Ngorongoro na Serengeti. Ni kweli Kilimanjaro nalo limeandikwa, ila badala ya Rubondo basi tungeendelea kuandika vilele vya Mawenzi au Kibo.

Ushauri; ATCL ihusishe Wizara ya Utalii au taasisi zilizo chini yake kama TTB au TANAPA kwenye branding.

Mkuu umenifilisi maneno .Ni ajabu sana kuacha mbuga za maana na zenye majina makubwa kama Ruaha,Mkomazi ambako wapo Faru wengi kuliko mbuga zote Tanzania,Ngorongoro,Katavi,Tarangire..... eti Rubondo ambayo inatembelewa na Wageni wachache na ni mbuga ndogo hata 2% ya wageni hawafiki.
 
Pamoja na kukipamba sana bado hakistahili kubebwa na Boeing 787 Dreamliner. Dreamliner ilipaswa ibebe kitu unique na kikubwa kwa sababu ni ndege ya masafa marefu. Rubondo ingekuwa kwenye Bombardier ingekuwa sawa kabisa.

Watanzania bado tuna tatizo kwenye branding and promotion. Ninachikiona ni kufanya matangazo ya kumridhisha Rais kwa vile anatoka kanda hiyo.

Hakuna mtalii atakayetoka India au Guangzhou kwa ajili ya kwenda Rubondo kuja kuviona hivyo vitu ulivyo vitaja mtoa mada.

Tuendelee kupaza sauti ya kuitangaza Kilimanjaro, Ngorongoro na Serengeti. Ni kweli Kilimanjaro nalo limeandikwa, ila badala ya Rubondo basi tungeendelea kuandika vilele vya Mawenzi au Kibo.

Ushauri; ATCL ihusishe Wizara ya Utalii au taasisi zilizo chini yake kama TTB au TANAPA kwenye branding.
Pia kuna mito mikubwa saana kama mto ule wa Moshi mto 'RAU'! Tufute Lubondo tuandike RAU.
 
Tatizo uccm, wanaccm mnakwama wapi?
 
Kwanini Rubondo ipewe kipaumbele?! Inawezekana kuna watu wanafanya mambo kumfurahisha mtu fulani kumbe kwa kufanya hivyo wakawa wanaharibu.

..ndege imeandikwa " Rubondo Island -- Hapa Kazi Tu. "

..sasa sijui akija Raisi mwingine naye atataka kibwagizo chake cha kampeni kiandikwe kwenye ndege, au la?

..Na kwa uelewa wangu, kwasababu utalii tawi la Kaskazini uko vizuri, tuliambiwa kwamba nguvu sasa zitaelekezwa kwenye tawi la kusini la utalii ambako kuna Selous, Ruaha, ..Ila naona ghafla serikali imebadili mwelekeo na kuelekeza nguvu ktk tawi jipya la kanda ya ziwa.
 
Ndege yetu mpya aina ya Boeing 787-8 Dreamliner itakayowasili mchana wa leo imepewa jina la kisiwa cha Rubondo 'Rubondo Island'. Hii ni ndege ya nane mpya katika ya 11 zilizonunuliwa na serikali ya CCM inayoongozwa na Mhe Rais Dkt John Pombe MAGUFULI kwa lengo la kuimarisha shirika letu na ndege (ATCL).


Nimeona nikufahamishe kidogo juu ya kisiwa hiki kilichopewa hadhi ya hifadhi ya Taifa. Moja ya faida ya kumiliki shirika imara la ndege ni pamoja na kuutangaza utalii wetu ili watalii wengi zaidi waje nchini. Kuzipa ndege majina ya vivutio vyenu vya utalii ni njia moja wapo ya kuutangaza utalii wenu.


Sasa fahamu machache juu ya kisiwa hiki cha Rubondo:-

1. Kisiwa hiki waliishi wakazi waliojulikana kama Banyarubondo hadi kati ya mwaka 1964-1965 serikali ilipolazimika kuwaondoa kwa kuwalipa fidia na kisiwa hiki kutangazwa pori la akiba mnamo mwaka 1966 na baadae kupandishwa daraja kuwa hifadhi ya Taifa mwaka 1977. Kisiwa cha Rubondo kipo kusini magharibi mwa ziwa Victoria.


2. Kisiwa cha hifadhi ya Taifa Rubondo kina ukubwa wa kilomita za mraba 457 ambazo kati yake 237 ni nchi kavu na 220 ni maji. Hifadhi hii ipo jirani na visiwa 11 vya makazi ambavyo ni Mizo, Nyamitundu, Chitende, Katera, Iroba, Chambuzi, Munyila, Makosi na Izilambula.

3. Kisiwa cha hifadhi ya Taifa Rubondo ndio pekee hapa nchini na Afrika vinavyopatikana katika makazi ya maji ya ziwa.


4. Rubondo ina wanyama wa asili na waliopandikizwa. Mnyama wa asili ni nzohe ambaye anapatikana katika hifadhi hii pekee. Wapo vile vile tembo, sokwe mtu, pongo, mamba, viboko, fisi maji, ngedere, kenge, ndezi, vicheche, nguchiro, ndege aina 400, samaki aina 13, misitu minene mikubwa ya asili ya Kongo, fukwe zilizojaa rasilimali za uoto wa asili wenye harufu nzuri ya kipekee na eneo zuri la kulala watalii.


wafanyakazi wengi wa migodi mikubwa na viwanda vikubwa kanda ya ziwa, raia wa kigeni wanaokuja kufanya tafiti pia hupendelea kwenda kupumzika katika kisiwa hiki kwani kinavutia na kinautulivu wa hali ya juu. Panga kukitembelea.

#TanzaniaUnforgettable
#MabadilikoBora #MabadilikoYaKweli #MabadilikoTuliyoyataka #ChaguaCCMKaziIendelee



View attachment 1245023View attachment 1245024View attachment 1245025View attachment 1245026
Zijazo Mtukumbuke huku Zanzibar
Maana hata sisi katika Utalii tupo vema kuliko hata Rubondo
 
Sema serikali sio wajanja
Wangekuwa wajanja wangepeleka ligers pale
Ingevutia sana watalii
 
Rubondo
Ni vizuri kuzitangaza sehemu zote katika nchi yetu ambazo ni za utalii
Nchi inatakiwa ijulikane yote na sio baadhi tu
Mimi siijui Rubondo na wengi wetu pia
Sasa mtalii bila kumsifia ataijuaje?
Tena ingekuwa kwenye packaging kabisa kuwa watapelekwa siku 2 kisiwani
Mimi nashauri hayo majina ya vivutio yanayo andikwa kwenye ndege yawe yanakaa siku mbili tu kusudi kila sehemu ya nchi ifikiwe bila hivyo kila ukitangaza sehemu ambayo si ya kasikazini kutakuwa na minung'uniko mingi.
 
Mkuu umenifilisi maneno .Ni ajabu sana kuacha mbuga za maana na zenye majina makubwa kama Ruaha,Mkomazi ambako wapo Faru wengi kuliko mbuga zote Tanzania,Ngorongoro,Katavi,Tarangire..... eti Rubondo ambayo inatembelewa na Wageni wachache na ni mbuga ndogo hata 2% ya wageni hawafiki.
Halafu Kenya wanatumia Kilimanjaro sana katika kutangaza Utalii wao. Instead tunawachukia kuwa wanaidanganya dunia.
 
Mimi nashauri hayo majina ya vivutio yanayo andikwa kwenye ndege yawe yanakaa siku mbili tu kusudi kila sehemu ya nchi ifikiwe bila hivyo kila ukitangaza sehemu ambayo si ya kasikazini kutakuwa na minung'uniko mingi.

Mkuu siku 2?
Matangazo yanatakiwa yakae kwa muda mrefu sana ila yawe mashuhuri pia kwa mfano kama wakiweka wanyama wa bandia mbele ya Airport
Kwani watu wanaposhuka wanawaona na kutamani kuwaona live
Emirates wanalipia kujitangaza unapoingia Heathrow airport kuna roundabout ilikuwa inaitwa concord roundabout ila Emirates wakafika dau na kuweka ndege yao kama tangazo
Hapo wanapita watu zaidi ya elfu 60 kwa siku
Na cha ajabu zaidi ndege ya Emirates imechorwa wanyama wetu hivyo kututangazia pia bila malipo maana wanapata wateja wengi kuwaleta Africa kwa tangazo hilo
IMG_1208.JPG
 
..ndege imeandikwa " Rubondo Island -- Hapa Kazi Tu. "

..sasa sijui akija Raisi mwingine naye atataka kibwagizo chake cha kampeni kiandikwe kwenye ndege, au la?

..Na kwa uelewa wangu, kwasababu utalii tawi la Kaskazini uko vizuri, tuliambiwa kwamba nguvu sasa zitaelekezwa kwenye tawi la kusini la utalii ambako kuna Selous, Ruaha, ..Ila naona ghafla serikali imebadili mwelekeo na kuelekeza nguvu ktk tawi jipya la kanda ya ziwa.
Hiyo ya "Hapa Kazi Tu" ndiyo ina akisi ujinga tulio nao kama nchi. Kwa ufahamu wangu kauli ya "Hapa Kazi Tu" ni kauli mbiu inayowakilisha falsafa ya kimaisha ya Magufuri. Hiyo siyo falsafa ya nchi. Hata kama ingekuwa ni falsafa ya nchi kama ile ya awamu ya 4 isemayo "Kilimo Kwanza" au awamu ya 3 iliyosema "Ukweli na Uwazi", bado kuandikwa kwenye ndege haileti mantiki yeyote. Sana sana ni ushamba na umbumbumbu wa biashara za kimataifa na kujikomba kwa watendaji wa Awamu ya 5 kwa mteuzi wao.
 
Mkuu naomba uniorodheshee ndege ambazo zimenunuliwa tangu jembe aingie madarakani. Mimi najua kuna
1. Dash 8- Q400- tatu
2. Airbus 220-300- mbili
3. Dreamliner- mbili (pamoja na hii ya leo)
Nyingine ni zipi tena?
Jamaa anajichanganya sana hii inaitwa mahaba niue
 
Hata kama ipo still tuna vivutio vikubwa by hierarchy vingi kuliko Rubondo. Think about Mikumi, Ruaha, Gombe, Seronera etc.

Hiyo Rubondo hata Mtanzania wa kawaida hajui kama siyo mwenyeji wa lake zone ndiyo maana nimependekeza kuwa Bombardier ndiyo ingehusika kuwatangazia Wa Tanzania kwanza kwa vile yenyewe trip zake ni za humu humu Tanzania.
Mbona wazungu kibao wanaenda huko Lubondo kutokea kagera na kigoma au hao wazungu wanaishi hiyo mikoa?
 
Had you read the comment I responded to, you wouldn't have seen me insane! The guy was suggesting that; although, there is already a plane labelled Kilimanjaro - it wasn't enough, the other planes should be labelled KIBO,MAWENZI etc. Then, politely I remaindered him of that small stream from the mountain.
 
Pamoja na kukipamba sana bado hakistahili kubebwa na Boeing 787 Dreamliner. Dreamliner ilipaswa ibebe kitu unique na kikubwa kwa sababu ni ndege ya masafa marefu. Rubondo ingekuwa kwenye Bombardier ingekuwa sawa kabisa.

Watanzania bado tuna tatizo kwenye branding and promotion. Ninachikiona ni kufanya matangazo ya kumridhisha Rais kwa vile anatoka kanda hiyo.

Hakuna mtalii atakayetoka India au Guangzhou kwa ajili ya kwenda Rubondo kuja kuviona hivyo vitu ulivyo vitaja mtoa mada.

Tuendelee kupaza sauti ya kuitangaza Kilimanjaro, Ngorongoro na Serengeti. Ni kweli Kilimanjaro nalo limeandikwa, ila badala ya Rubondo basi tungeendelea kuandika vilele vya Mawenzi au Kibo.

Ushauri; ATCL ihusishe Wizara ya Utalii au taasisi zilizo chini yake kama TTB au TANAPA kwenye branding.
We funza kweli umejazwa na ukanda tu idiot
 
Kwanini Rubondo ipewe kipaumbele?! Inawezekana kuna watu wanafanya mambo kumfurahisha mtu fulani kumbe kwa kufanya hivyo wakawa wanaharibu.
Kwanini isipewe kipaumbele ka ni sehemu ya Tanzania? Mbona hukuuliza hivyo kwa Dodoma wakati hata haikuwa hifadhi?

Ninyi chadema na ukanda hamtakaa mkubalike kwa watanzania sababu ya ubinafsi
 
Back
Top Bottom