Idd Amin: Kituko cha kusisimua alichomfanyia Arube.


PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
336
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 336 180
amin_13.jpg

Mr. Amin is carried by four British businessmen during a party for diplomats in 1975. A Swedish businessman holds an umbrella in the manner of servants who once shielded tribal rulers from the sun.

Charles Arube:

Huyu alikuwa mmoja kati ya Makamanda wa ngazi za juu kabisa wa jeshi la Idd Amin Dadda, mtu wa kabila lake Amin liitwalo Kakwa, akitumikia nafasi ya Mkuu wa Majeshi, huku akiwa na cheo cha Ubrigadia Jenerali.

Arube,akiwa mkristo, alichukizwa sana na kasi ya uondolewaji wa wanajeshi wa jamii na kabila za Waacholi, Langi na wengineo wa dini ya Kikiristo jeshini, na nafasi zao kuchukuliwa na watu wa makabila mengine, mpango ambao ulikuwa ukibuniwa na mtukufu rais, Amin, aliyejiita Big Daddy.

Inasemekana huyu jamaa kwa kutumia nafasi yake hiyo alipanga mapinduzi kumng'oa Amin, lakini baada ya intelijenisia ya Amin kuhisi jambo hilo, huyu jamaa alipelekwa kwenye mafunzo huko Jamhuri ya Soviet,na aliporudi alikuta Askari wa kukodiwa(mercenary) wa Kisudani aliyekuwa rafiki yake Amin ameshapewa nafasi yake ya Ukuu wa Majeshi, jambo ambalo lilimzidishia hasira.

Arube aliunda kwa siri kikosi cha mauajia ambacho kilikuwa kimvamie Amin nyumbani kwake, Kokolo Hill huko Kampala.

Usiku wa manane, kikosi hiki kiliwasili nyumbani kwa Amin na kwa mshangao walimkosa, hakuwepo!

Matokeo yake, Arube alizingirwa na askari wa Amin na kupigwa risasi, akafa.

Amin alipoambiwa jambo hilo alienda moja kwa moja mochwari kutazama na kuhakikisha kama kweli huyu mtu alikuwa maiti, na alipofika kwenye chumba hicho aliwafukuza nje waganga wote na wahudumu wa mochwari, akabaki na maiti hiyo peke yake kwa zaidi ya dakika ishirini, akiwa amejifungia makomeo, na hadi leo haijajulikana alikuwa anafanya nini huko chumbani na maiti ile!..Alipotoka aliingia kwenye gari na kuondoka!
 
Mahai

Mahai

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
351
Likes
5
Points
35
Mahai

Mahai

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
351 5 35
Mimi mpaka leo naamini idd amin alistahili kifo cha mateso kuliko alichokufa
 
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,734
Likes
44
Points
145
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,734 44 145
inasemekana alimla t.i.g.o
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,139
Likes
733
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,139 733 280
usiseme idd amin.......sema AL-HAJJ IDD AMIN
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,310
Likes
38,199
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,310 38,199 280
amini ni shujaa au dhalimu?
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
au ndo huyu niliona kwenye muvi akikata nyama ya sehem na kula?
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,176
Likes
4,659
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,176 4,659 280
Inasemekana alikula nyama ya huyo jamaa!
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
368
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 368 180
Mimi mpaka leo naamini idd amin alistahili kifo cha mateso kuliko alichokufa
Sawa, lakini unafikiri hili lingewasaida nini wahanga wa uaktili na utawala wake?:(
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,809
Likes
368
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,809 368 180
au ndo huyu niliona kwenye muvi akikata nyama ya sehem na kula?
its one of the exagerated myths!:( about the man; Amin! But kwa upande mwingine alikuwa mzalendo wa kweli!

Kuna nyingine wakati ule tuliambiwa kuwa alikuwa anaweza kujigeuza joka kubwa!
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,378
Likes
3,964
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,378 3,964 280
amin_13.jpg

Mr. Amin is carried by four British businessmen during a party for diplomats in 1975. A Swedish businessman holds an umbrella in the manner of servants who once shielded tribal rulers from the sun.

Charles Arube:

Huyu alikuwa mmoja kati ya Makamanda wa ngazi za juu kabisa wa jeshi la Idd Amin Dadda, mtu wa kabila lake Amin liitwalo Kakwa, akitumikia nafasi ya Mkuu wa Majeshi, huku akiwa na cheo cha Ubrigadia Jenerali.

Arube,akiwa mkristo, alichukizwa sana na kasi ya uondolewaji wa wanajeshi wa jamii na kabila za Waacholi, Langi na wengineo wa dini ya Kikiristo jeshini, na nafasi zao kuchukuliwa na watu wa makabila mengine, mpango ambao ulikuwa ukibuniwa na mtukufu rais, Amin, aliyejiita Big Daddy.

Inasemekana huyu jamaa kwa kutumia nafasi yake hiyo alipanga mapinduzi kumng'oa Amin, lakini baada ya intelijenisia ya Amin kuhisi jambo hilo, huyu jamaa alipelekwa kwenye mafunzo huko Jamhuri ya Soviet,na aliporudi alikuta Askari wa kukodiwa(mercenary) wa Kisudani aliyekuwa rafiki yake Amin ameshapewa nafasi yake ya Ukuu wa Majeshi, jambo ambalo lilimzidishia hasira.

Arube aliunda kwa siri kikosi cha mauajia ambacho kilikuwa kimvamie Amin nyumbani kwake, Kokolo Hill huko Kampala.

Usiku wa manane, kikosi hiki kiliwasili nyumbani kwa Amin na kwa mshangao walimkosa, hakuwepo!

Matokeo yake, Arube alizingirwa na askari wa Amin na kupigwa risasi, akafa.

Amin alipoambiwa jambo hilo alienda moja kwa moja mochwari kutazama na kuhakikisha kama kweli huyu mtu alikuwa maiti, na alipofika kwenye chumba hicho aliwafukuza nje waganga wote na wahudumu wa mochwari, akabaki na maiti hiyo peke yake kwa zaidi ya dakika ishirini, akiwa amejifungia makomeo, na hadi leo haijajulikana alikuwa anafanya nini huko chumbani na maiti ile!..Alipotoka aliingia kwenye gari na kuondoka!

Heshima kwako PakaJimmy,

Huyu jamaa kweli alikuwa mkatili sana tena sana lakini kuna baadhi ya mambo alikuwa yuko sahihi kabisa.

[1] Wazungu kumbeba lilikuwa jambo zuri sana kuwahi kufanywa na mwafrika.Naona fahari kubwa mbele ya wazungu kila nitazamapo hii picha.Viongozi wengi wa kiafrika wamekubali kuwa mateka wa wazungu kwa kuwaachia watawale rasilimali zetu kama migodi ya dhahabu kwa hakika Amin pamaoja na madhaifu yake mengi asingekubali mambo ya Geita,bulyankulu na nk.

[2] Alikuwa sahihi kuwatimua wahindi ambao mpaka leo kila wanachochuma kwenye nchi nyingi za kiafrika wanakimbizia UK or Canada.
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
Ange wafanyia Nyerere na Obote hivyo hivyo ,kama angelipata nafasi
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
155
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 155 160
huyu baba alikuwa kiboko yao!
 
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
2,656
Likes
729
Points
280
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
2,656 729 280
Kuna movie yake moja niliwahi kuingalia inaitwa The Last King of Scotland inafurahisha na kuchekesha pia.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,846
Likes
255
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,846 255 180
RIP - The Conquorer of British Empire, Alhaj Idd Amin, was a BIG MAN
 
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
971
Likes
80
Points
45
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
971 80 45
Huytu jamaa ndio alikuwa mkatili lakini ukatili wake sidhani kama unazidi huu tunaofanyiwa na watawala wetu, Wanaokufa mhimbili na sehemu nyingine kweli walikuwa wastahili kufa? Nirahisi kulaumu lakini ukijaribu kufikiria saana utagundua yanayotendwa na wanasiasa wetu ni zaidi ya unyama anaohukumiwa nao Dr, Al Haj, Field Marshal, Life President of Uganda IDD AMIN, waganda wengi wanamwona kama shujaa, aliweza kumilikisha uchumi wa Uganda kwa wanganda wenyewe, na naamini asilimia karibia 90 ya uchumi uko mikononi mwa wauganda.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
40
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 40 0
Huyu Jamaa pamoja na propaganda zote zilizozungumziwa juu yake alikuwa kwenye kundi moja na viongozi wengi wa Africa katika kuonea wananchi lakini yeye zaidi ya hilo alikuwa mzalendo wa kweli kabisa

[ame]http://video.google.co.uk/videoplay?docid=4169600956573058582&hl=en[/ame]
[ame]http://video.google.co.uk/videoplay?docid=6806802914235278576&hl=en[/ame][ame="http://video.google.co.uk/videoplay?docid=6806802914235278576&hl=en"][/ame]
 

Forum statistics

Threads 1,205,678
Members 458,032
Posts 28,202,484