Ibada ya ijumaa chanzo chake ni Ugomvi wa Muhammad na Wayahudi

Ibada ya ijumaa chanzo chake ni Ugomvi wa Muhammad na Wayahudi

Jackwillpower

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2017
Posts
2,539
Reaction score
3,860
NINI CHIMBUKO LA IBADA YA IJUMAA?

Ibada ya siku ya Ijumaa imeelezewa chanzo chake katika kitabu kilichoandikwa na Jumuiya ya Vijana wa Kiislamu wa Ansaar, kwa jina:

"Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W)" – na Muhammad Abdalla Riday, Ansaar Muslim Youth Organisation UK, Na. 47.

Katika sehemu ya kitabu hicho kinachoelezea "Ijumaa ya Kwanza Aliyoswali Mtume", tunaona yafuatayo:

Mtume Muhammad (S.A.W) aliondoka Qubaa kuelekea Yathrib siku ya Ijumaa. Jua lilipochomoza, alifika katika makazi ya Bani Salim bin Awf, eneo la Ronunaa. Hapo ndipo alipotekeleza swala ya Ijumaa kwa mara ya kwanza katika historia ya Uislamu. Tukio hili lilitokea mwaka wa 622 B.K., ambao unajulikana kama mwaka wa Hijra—mwanzo wa kalenda ya Kiislamu.


CHANZO CHA KUANZA KWA IBADA YA IJUMAA

Swali kuu ni: Kwa nini Mtume Muhammad alichagua siku ya Ijumaa kwa ajili ya ibada, na kuianzisha kama siku maalum ya swala katika Ummah wa Kiislamu?

Mkazo wa siku ya Ijumaa ulianza kutokana na tukio hilo. Hata hivyo, kabla ya hapo, maandiko ya Qur'an yanaonyesha kuwa hata Mtume Muhammad mwenyewe alikuwa akifuata utaratibu wa Wayahudi wa ibada—akiabudu kwa kuelekea Yerusalemu. Hali hii iliendelea kwa takribani mwaka mmoja na nusu. (Qur'an 2:144, Ufafanuzi uk. 34).

Mwaka wa 610 B.K. ndio mwaka ambao Muhammad alipokea mafunuo yake ya kwanza akiwa katika pango la Jabal Hiraa. Kuanzia hapo, kulianza kuonekana tofauti za kimafundisho na mwenendo baina yake na Wayahudi. (Maisha ya Muhammad, uk. 16 – Sheikh Farsy).


MGONGANO NA WAYAHUDI

Tofauti zilianza kuibuka baina ya Mtume na Wayahudi, hasa baada ya Muhammad:

Kuweka msisitizo wa kiibada katika jengo la Al-Kaaba ambalo awali lilihusishwa na upagani (Qur’an 22:29, 27:9).

Kutangaza Uislamu kama dini mpya yenye mafundisho yanayopingana na ya Kibiblia.


Wayahudi walipinga mafunuo aliyoyapokea kutoka kwa Malaika Jibril wakidai si ya kweli. (Qur'an Al-Baqarah 2:97, Ufafanuzi uk. 24).


UJIO WA IBADA YA IJUMAA

Kutokana na uhasama huu, uhusiano wa Muhammad na Wayahudi ulivunjika. Maandiko haya yanaonyesha jinsi Wayahudi walivyokuwa maadui wa Uislamu:

Qur’an 5:82 – "Maadui wakubwa wa Uislamu ni Wayahudi."

Qur’an 2:104 – Maelezo ya kutoelewana baina yao.

Muhammad hakupenda kufanana na Wayahudi katika ibada na hivyo akaitangaza rasmi siku ya Ijumaa kuwa siku ya swala kwa Waislamu, akiwa Yathrib (Madina). Hata hivyo, siku hii haikuchukua nafasi ya Sabato (Jumamosi) ambayo ndiyo siku ya mapumziko na ibada ya kweli kama inavyoelezwa katika:

Qur’an 7:163

Kutoka 20:8


UJUMBE WA QUR’AN KUHUSU IJUMAA

Siku ya Ijumaa si ya mapumziko bali ni siku ya ibada ya kawaida inayoambatana na shughuli za kazi. Qur'an inasema:

Qur'an 62:9-10:

Enyi mlioamini! Kukiadhiniwa kwa ajili ya swala siku ya Ijumaa, enendeni kwa hima kumtaja Mwenyezi Mungu na acheni biashara. Hilo ni bora kwenu ikiwa mnajua.

Na itakapokwisha swala, tawanyikeni katika ardhi mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu...



Hivyo basi, Ijumaa ni siku ya ibada ya kawaida yenye nafasi ya kufanya shughuli nyingine, tofauti na Sabato ambayo ni siku takatifu ya mapumziko isiyopaswa kufanyiwa kazi yoyote ya kimaisha.


JE, AMRI ZA MUNGU ZINABADILIKA?

Wapo baadhi ya wasomi wa Kiislamu wanaodhani kuwa kuna uwezekano Mungu kubadili sheria kulingana na makundi fulani ya watu. Hili ni wazo hatari likitumika bila uangalifu, kwani amri za Mungu hazibadiliki. Ni za milele kwa vizazi vyote.

Qur'an Surat Bani Israil 17:77

Hii ndiyo desturi ya wale tuliowatuma kabla yako. Wala hutapata mabadiliko katika desturi yetu.



Maneno haya yanafanana na kauli ya Yesu Kristo:

“Sikuja kutengua Torati...” (Mathayo 5:17)



Qur'an Surat Fatir 35:43

Wala hutapata mabadiliko katika kawaida ya Mungu, wala hutakuta mageuko katika desturi ya Mwenyezi Mungu.


SABATO NI AMRI YA MILELE

Maandiko ya Qur’an yanaonyesha wazi kuwa Sabato inaendelea kutunzwa hadi leo kwa wale wanaomcha Mungu.

Qur’an Surat Al-Baqarah 2:66

Tukaifanya adhabu hiyo kuwa onyo kwa waliokuwa katika zama zao, na waliokuja nyuma yao, na kuwa mawaidha kwa wanaomcha Mwenyezi Mungu.



Hii ni ishara kuwa waliovunja Sabato waliadhibiwa, na adhabu hiyo ilikuwa somo kwa vizazi vyote. Ikiwa wewe ni mtu wa kumcha Mungu, basi Sabato ndiyo siku yako halisi ya ibada.
 
Ndoto zake alikuwa anataka akubalike kama mtume na Wayahudi:
Ili Kitabu chake kiunganishwe kwenye Biblia baada ya Injiri:
Jews baada ya kumpima akakosa vigezo vya utume wakamdharau:
 
Hivi niulize tu wakati Muhammed anaanza kuenezo unabii wake taifa la Israel (mayaudi) lilikuwepo bado?? Maana kama sijakosea kuna kihistoria kinasema Taifa la Israel lilisambaratishwa na ufalume wa Roma miaka ya 70 BC.
 
Hivi niulize tu wakati Muhammed anaanza kuenezo unabii wake taifa la Israel (mayaudi) lilikuwepo bado?? Maana kama sijakosea kuna kihistoria kinasema Taifa la Israel lilisambaratishwa na ufalume wa Roma miaka ya 70 BC.
Ndiyo, Wayahudi walikuwepo wakati wa Mtume Muhammad (s.a.w), lakini hawakuwa tena taifa lenye mamlaka ya kisiasa katika ardhi ya Israeli. Walikuwa wametawanyika na waliendelea kuishi kama jamii ya kidini katika sehemu mbalimbali duniani, wakiwemo Waarabu wa Kiyahudi wa Madina.
 
Hivi niulize tu wakati Muhammed anaanza kuenezo unabii wake taifa la Israel (mayaudi) lilikuwepo bado?? Maana kama sijakosea kuna kihistoria kinasema Taifa la Israel lilisambaratishwa na ufalume wa Roma miaka ya 70 BC.
Ndiyo, Wayahudi walikuwepo wakati wa Mtume Muhammad (s.a.w), lakini hawakuwa tena taifa lenye mamlaka ya kisiasa katika ardhi ya Israeli. Walikuwa wametawanyika na waliendelea kuishi kama jamii ya kidini katika sehemu mbalimbali duniani, wakiwemo Waarabu wa Kiyahudi wa Madina.
 
Bila shaka Mungu ni Kipofu maana haoni kinachoendelea huku kwa ground.
Hizi tofauti anazifahamu kitambo sana lakini ameacha watu wake wanyukane.
Huyu jamaa anayejiita Mungu, kama kweli yupo...anastahili kukaangwa kama samaki.
 
NINI CHIMBUKO LA IBADA YA IJUMAA?

Ibada ya siku ya Ijumaa imeelezewa chanzo chake katika kitabu kilichoandikwa na Jumuiya ya Vijana wa Kiislamu wa Ansaar, kwa jina:

"Historia ya Mtume Muhammad (S.A.W)" – na Muhammad Abdalla Riday, Ansaar Muslim Youth Organisation UK, Na. 47.

Katika sehemu ya kitabu hicho kinachoelezea "Ijumaa ya Kwanza Aliyoswali Mtume", tunaona yafuatayo:

Mtume Muhammad (S.A.W) aliondoka Qubaa kuelekea Yathrib siku ya Ijumaa. Jua lilipochomoza, alifika katika makazi ya Bani Salim bin Awf, eneo la Ronunaa. Hapo ndipo alipotekeleza swala ya Ijumaa kwa mara ya kwanza katika historia ya Uislamu. Tukio hili lilitokea mwaka wa 622 B.K., ambao unajulikana kama mwaka wa Hijra—mwanzo wa kalenda ya Kiislamu.


CHANZO CHA KUANZA KWA IBADA YA IJUMAA

Swali kuu ni: Kwa nini Mtume Muhammad alichagua siku ya Ijumaa kwa ajili ya ibada, na kuianzisha kama siku maalum ya swala katika Ummah wa Kiislamu?

Mkazo wa siku ya Ijumaa ulianza kutokana na tukio hilo. Hata hivyo, kabla ya hapo, maandiko ya Qur'an yanaonyesha kuwa hata Mtume Muhammad mwenyewe alikuwa akifuata utaratibu wa Wayahudi wa ibada—akiabudu kwa kuelekea Yerusalemu. Hali hii iliendelea kwa takribani mwaka mmoja na nusu. (Qur'an 2:144, Ufafanuzi uk. 34).

Mwaka wa 610 B.K. ndio mwaka ambao Muhammad alipokea mafunuo yake ya kwanza akiwa katika pango la Jabal Hiraa. Kuanzia hapo, kulianza kuonekana tofauti za kimafundisho na mwenendo baina yake na Wayahudi. (Maisha ya Muhammad, uk. 16 – Sheikh Farsy).


MGONGANO NA WAYAHUDI

Tofauti zilianza kuibuka baina ya Mtume na Wayahudi, hasa baada ya Muhammad:

Kuweka msisitizo wa kiibada katika jengo la Al-Kaaba ambalo awali lilihusishwa na upagani (Qur’an 22:29, 27:9).

Kutangaza Uislamu kama dini mpya yenye mafundisho yanayopingana na ya Kibiblia.


Wayahudi walipinga mafunuo aliyoyapokea kutoka kwa Malaika Jibril wakidai si ya kweli. (Qur'an Al-Baqarah 2:97, Ufafanuzi uk. 24).


UJIO WA IBADA YA IJUMAA

Kutokana na uhasama huu, uhusiano wa Muhammad na Wayahudi ulivunjika. Maandiko haya yanaonyesha jinsi Wayahudi walivyokuwa maadui wa Uislamu:

Qur’an 5:82 – "Maadui wakubwa wa Uislamu ni Wayahudi."

Qur’an 2:104 – Maelezo ya kutoelewana baina yao.

Muhammad hakupenda kufanana na Wayahudi katika ibada na hivyo akaitangaza rasmi siku ya Ijumaa kuwa siku ya swala kwa Waislamu, akiwa Yathrib (Madina). Hata hivyo, siku hii haikuchukua nafasi ya Sabato (Jumamosi) ambayo ndiyo siku ya mapumziko na ibada ya kweli kama inavyoelezwa katika:

Qur’an 7:163

Kutoka 20:8


UJUMBE WA QUR’AN KUHUSU IJUMAA

Siku ya Ijumaa si ya mapumziko bali ni siku ya ibada ya kawaida inayoambatana na shughuli za kazi. Qur'an inasema:

Qur'an 62:9-10:



Na itakapokwisha swala, tawanyikeni katika ardhi mtafute fadhila za Mwenyezi Mungu...



Hivyo basi, Ijumaa ni siku ya ibada ya kawaida yenye nafasi ya kufanya shughuli nyingine, tofauti na Sabato ambayo ni siku takatifu ya mapumziko isiyopaswa kufanyiwa kazi yoyote ya kimaisha.


JE, AMRI ZA MUNGU ZINABADILIKA?

Wapo baadhi ya wasomi wa Kiislamu wanaodhani kuwa kuna uwezekano Mungu kubadili sheria kulingana na makundi fulani ya watu. Hili ni wazo hatari likitumika bila uangalifu, kwani amri za Mungu hazibadiliki. Ni za milele kwa vizazi vyote.

Qur'an Surat Bani Israil 17:77





Maneno haya yanafanana na kauli ya Yesu Kristo:





Qur'an Surat Fatir 35:43




SABATO NI AMRI YA MILELE

Maandiko ya Qur’an yanaonyesha wazi kuwa Sabato inaendelea kutunzwa hadi leo kwa wale wanaomcha Mungu.

Qur’an Surat Al-Baqarah 2:66





Hii ni ishara kuwa waliovunja Sabato waliadhibiwa, na adhabu hiyo ilikuwa somo kwa vizazi vyote. Ikiwa wewe ni mtu wa kumcha Mungu, basi Sabato ndiyo siku yako halisi ya ibada.
Baada ya Islamic, S.D.A ndio dini inayofuatia kwa waumini wake kueneza chuki na propaganda kwa waumini wao
 
Ndoto zake alikuwa anataka akubalike kama mtume na Wayahudi:
Ili Kitabu chake kiunganishwe kwenye Biblia baada ya Injiri:
Jews baada ya kumpima akakosa vigezo vya utume wakamdharau:
Jews wanaamini injili?..waliounganisha vitabu vya wayahudi na injili ni jews?
 

Attachments

  • IMG_20250423_173418_475.jpg
    IMG_20250423_173418_475.jpg
    116.7 KB · Views: 45
Hivi niulize tu wakati Muhammed anaanza kuenezo unabii wake taifa la Israel (mayaudi) lilikuwepo bado?? Maana kama sijakosea kuna kihistoria kinasema Taifa la Israel lilisambaratishwa na ufalume wa Roma miaka ya 70 BC.
Wayahdi walikuwa wametawanyika na wengi walikuwa maeneo ya Iraq ya leo, Arabia (Yemen na Saudia, walikuwa wanataifa eneo la Hejaz), hadi mwaka 1948 Yemen ilikuwa ina wayahudi zaidi ya 40,000. Wayahudi wa Yemen ndio hutajwa kama Most Jewish out of all Jews, sema Wayahudi huwa hawabadili msimamo wao, ndio vita yao na Waislam ilipoanzia
 
Ijumaa(mkusanyiko) siyo siku ya ibada,bali ilikua siku ya mnada,wakawa hawaendi msikitini kuswali wako bize na biashara wakimuacha mtume peke yake Quran 62:9-12 , ndiyo maana aya inaendelea mkimaliza swala endeleeni kupiga pesa
Hakuna kuiga wayahudi wala wakristo, hakuna siku maalum ya ibada kwenye uislam,ibada ni kila siku mara sita kwa siku
 
Baada ya Islamic, S.D.A ndio dini inayofuatia kwa waumini wake kueneza chuki na propaganda kwa waumini wao
Wayahudi wamekaa ulimwengu wa kiislam kwa zaidi ya miaka elfu moja, kiebrania original kilipotea,hiki kilichopo kina msaada wa wayahudi waliokaa arabuni, kiebrania chenye uarabu ndani yake,kilichosanifiwa karne ya 19 wakati wa movement ya uzayuni
 
Mudi alikuwa tapeli ,Ugomvi wake na wayahudi kawarithisha Hadi Leo waislamu wa huku TANDIKA

Unakuta muislamu anamchukia myahudi ila hana sababu ya msingi
Sababu ya ugomvi haswaa ni nini !?
 
Ndoto zake alikuwa anataka akubalike kama mtume na Wayahudi:
Ili Kitabu chake kiunganishwe kwenye Biblia baada ya Injiri:
Jews baada ya kumpima akakosa vigezo vya utume wakamdharau:
Aisee kumbe !!!
 
Bila shaka Mungu ni Kipofu maana haoni kinachoendelea huku kwa ground.
Hizi tofauti anazifahamu kitambo sana lakini ameacha watu wake wanyukane.
Huyu jamaa anayejiita Mungu, kama kweli yupo...anastahili kukaangwa kama samaki.
🤣🤣🤣 Huwa Nina sema kama wewe Mungu ni mchongo ni pyramid scheme utapeli mkubwa sana huo

Mungu hayupo
 
Back
Top Bottom