Huu ndio ukweli

Huu ndio ukweli

SweetyCandy

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2022
Posts
5,419
Reaction score
10,359
Huu ndio ukweli asilimia 100% wamama ndio watunzaji wawatoto kwenye familia.
Wababa wao kazi zao kubwa nikuwapiga watoto na mama na kukimbilia kwa michepuko kuwahudumia .

Halafu wanaume wengi kutoa zamani wanapenda kutunzwa sana tu mwanamke anaamka asubuhi anaenda kutafuta chochote kitu ili atunze watoto na mume wake .

Zamani baadhi ya wanaume walikuwa wanatunza familia zao ila kwa sasa no more wanaume hawapo katika position zao kama mwanaume.

Mtu kaajiriwa au ni mfanya biashara ila hujui anapeleka wapi pesa zote.
Hanunui hata maji tu apeleke nyumbani hapana.
Ila anaulizia chakula nakupiga watoto.

Anakuja juu akiombwa ada za watoto, pesa ya matumizi ,uniforms na kila kitu kinachohusu mama yake mzazi mke wake na watoto inasikitisha.

Mtu tajiri anapelekwa ustawi wa jamii ili alee familia yake.
 
Huu ndio ukweli asilimia 100% wamama ndio watunzaji wawatoto kwenye familia.
Wababa wao kazi zao kubwa nikuwapiga watoto na mama na kukimbilia kwa michepuko kuwahudumia .

Halafu wanaume wengi kutoa zamani wanapenda kutunzwa sana tu mwanamke anaamka asubuhi anaenda kutafuta chochote kitu ili atunze watoto na mume wake .

Zamani baadhi ya wanaume walikuwa wanatunza familia zao ila kwa sasa no more wanaume hawapo katika position zao kama mwanaume.

Mtu kaajiriwa au ni mfanya biashara ila hujui anapeleka wapi pesa zote.
Hanunui hata maji tu apeleke nyumbani hapana.
Ila anaulizia chakula nakupiga watoto.

Anakuja juu akiombwa ada za watoto, pesa ya matumizi ,uniforms na kila kitu kinachohusu mama yake mzazi mke wake na watoto inasikitisha.

Mtu tajiri anapelekwa ustawi wa jamii ili alee familia yake.
Pole best mpeleke kwa wazee pia upunguze kamdomo asubuhi yote hii.
 
Huyo sio mwanaume, wewe kama umeangukia kwenye gumegume lia mwenyewe ila usiseme wanaume hawalei watoto
Una uhakika tukifanya sampling kwenye shule 50
Nusu za private na nusu za government
Tukawauliza wanafunzi wenye wazazi wote wawili nani anawapatia ada + mahitaji yao wanawake watakua wengi kuliko wanaume?????
 
Umeamua kufurahisha genge tu wewe!, kwa asilimia kubwa wanaume tumekuwa tukitekeleza majukumu yetu kwenye familia pasipo kupiga kelele.
Nyie mkipata kazi mkafanya kitu hata kidogo tu basi bango!, na ndio nyie mnawafanya baadhi ya sisi wanaume tukimbie majukumu aidha kwa matendo yenu ama hiyo midomo.
Kiufupi hii dunia pasipo sisi wanaume isingekuwa na maendeleo haya mnayoyaona.
 
Shida ni kuwa unampanda kichwani..

Alaf ubaya ni kuwa, mwanamke ikifikia hatua ukawa unaruhusu mwanaume ashambulie watoto, unakuwa huna autonomy katika familia. Kwanza watoto wanakuwa wanafanya ujinga baba pasipo kuwepo kwasababu wanajua mama hana nguvu ya kutupiga.

Inshort, jitafakari ni kwanini mmefikia hapo, maana haija happen kwa miujiza.

Kama hauwezi kukaa na mumeo kafanya mipango, je upo kwenye ndoa kweli?
 
Shida ni kuwa unampanda kichwani..

Alaf ubaya ni kuwa, mwanamke ikifikia hatua ukawa tunaruhusu mwanaume ashambulie watoto, unakuwa huna autonomy katika familia. Kwanza watoto wanakuwa wanafanya ujinga baba pasipo kuwepo kwasababu wanajua mama hana nguvu ya kutupiga.

Inshort, jitafakari ni kwanini mmefikia hapo, maana haija happen kwa miujiza.

Kama hauwezi kukaa na mumeo kafanya mipango, je upo kwenye ndoa kweli?
Nani amesema nimimi jomba niliye naye hayupo hivyo amesalia mimi huu uzi nimejionea nyumba nyingi
 
Umeamua kufurahisha genge tu wewe!, kwa asilimia kubwa wanaume tumekuwa tukitekeleza majukumu yetu kwenye familia pasipo kupiga kelele.
Nyie mkipata kazi mkafanya kitu hata kidogo tu basi bango!, na ndio nyie mnawafanya baadhi ya sisi wanaume tukimbie majukumu aidha kwa matendo yenu ama hiyo midomo.
Kiufupi hii dunia pasipo sisi wanaume isingekuwa na maendeleo haya mnayoyaona.
Kama wewe ndio unafanya sio wotee
 
Ni vile tu watu hamtaki kujifunza. Toka zamani na zamani kwenye utamaduni wa Mwafrika kulea familia sio jukumu la mwanaume, hilo ni jukumu la mwanamke (mama).

Na ndio maana ni mwiko mwanaume wa Kiafrika aliyeoa kuingia jikoni na kupika, pia hata zamani wanaume walikuwa wanaoa wanawake wachapakazi wanaojua kulima ili tu wakawalimie mashamba yao.

Kiufupi wanaume wao walikuwa na bado wanatafuta wake wakwenda kuwalea.

Jiulize kwanini mwanaume wa kiafrika anaoa mwanamke ambaye kiumri ni mdogo kwqke ni ili tu anavyoendelea kuzeeka na kupoteza nguvu awe na uhakika wakulelewa.

Ni kweli familia nyingi za kiafrika wanawake ndio walezi wakuu na hata mtoto akiwa na tabia mbaya shida ni mama, baba akiwa anaugua au ana afya dhaifu shida ni mama, ila mwanamke akiwa na afya dhaifu au akiwa anaugua shida ni yeye au wake wenza wamemloga.
 
Back
Top Bottom