Housegirls VS Houseboys : Heshima kwenu ...

Housegirls VS Houseboys : Heshima kwenu ...

munisijo

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Posts
1,127
Reaction score
944
Wengi wanawaita 'housegirls', mimi nawaita Dada ... na wale ninaowaita Kaka, wengine wanawaita 'houseboys'. Jana nikiwa njiani narudi nyumbani toka kibaruani, nilikumbuka mengi sana kuwahusu hawa watu, kwanini wengi wao ni wachapakazi na wenye nidhamu kubwa?? Ndio nakubali, wachache sana ni kero na balaa ndani ya nyumba.

Leo naomba nikumbuke, yale mazuri wanayoyafanya kuanzia kutulea, kutupikia, kutufanyia usafi, kukarimu wageni wetu, kutulindia mali zetu. Kwa upande wa dada zetu ... wengi walikua wema sana na kama binadamu wa kawaida, kinyume na mapenzi ya wazazi bali manani...mapenzi yalichipua! Pole kama mimba sisizo tarajiwa zilitokea lakini hongera nyingi kwamba watoto/ndugu wengi walipata wenza wema na hatimaye familia zenye heshima na furaha. Nakumbuka Baba yangu mmoja alianzisha ka-uhusiano na 'dada' wa jirani, walipendana kweli, soo kubwa likatokea lakini hatimaye ndoa ikafunga na leo namwita mama mdogo, namuheshimu na amekua sehemu muhimu kwa ukoo wetu.

Naamini mna mengi kuhusu hawa watu, Mmmh, kwetu kuna kipindi ilikuwa ni sherehe...kila mwaka kulikua na 'housegirls' zaidi ya 5 wakali wapya wanaingia mtaani, vijana ilikua ni kazi kweli kweli, nisameheni 'mchumba' wangu yumo humu JF hivyo sitasema nilifaidi kiasi gani kwa ugeni huo mwema ila ukweli utabaki pale pale, pamoja na changamoto nyingi wanazozipata, tutake tusitake, kwa kiasi fulani wameshepu maisha tuliyonayo sasa.....

Tupe experience yako kuhusu ma-housegirls? Ndio hata ma-houseboys? Acha kufikiri sana , najua una mengi moyoni.....ok, funguka ....
 
Duh, where to begin. Kati ya housegirl zaidi ya 12 Tuseme waliokuwa wazuri sana na tukaendelea na uhusiano mzuri baada ya wao kuondoka ( kurudi nyumbani au kuolewa) ni wawili tu! Mmoja alifariki , aligua baada ya kujifungua watoto mapacha. May she r.i.p. mwingine bado ni bestie wa mama.
The rest, wawili walipata mimba hapo home, mmoja mimba ilikuwa ya mjomba so walioana lakini walishaachana. Wengine vikojozi, mwingine alikuwa msichana mdogo (miaka 16) alitoroka baada ya wiki, mwingine alikuwa haogi, mwingine alikuwa sawa lakini anshangaa tv mno. Yaani akitumwa sebuleni utamkuta kakodoa macho kwenye tv huku kashika alichotumwa.

Wengi wao tuliishi nao vizuri sababu mama alikuwa na roho nzuri na alikuwa hawabagui wala kuwafanyisha kazi Kama punda.

Tulikuwa na shamba boys tu. walikuwa poa tu. no drama.
 
Nikikumbuka House Girl wetu zamani,Kaka yangu alikua hachezi mbali nao yani ilifikia mpaka akirudi kwao yeye anakua mgongwa,nikawa sijui siri kumbe alikua anawatokea baba alipokuja kuwafuma wana duu na yule H/G ana kelele halafu ilikua jikoni niliwafuma kama mara 2 niliposema nilikula vibao kutoka kwa kaka nikamwambia Mama haikuchukua hata mwezi wakaona wenyewe...nikikumbuka nacheka sanaa...
 
Wengi wao wabarikiwe maana ni wavumilivu sana na pia wanakutana na masaibu mengi sana mi kwakweli nawaeshimu sana. Ila ukikutana na vimeo mbona utaisoma namba
 
Mi kwa kweli cwakumbuki wote, ila tangu nimepata akili nadhani kumi wamefika, wametulea vizuri ingawa kuna makosa madogomadogo wanafanya hata wakifokewa wanakuwa poa, asa hv wengine wameolewa, mwingine alifariki yeye, mtoto na mmewe, na mmoja kaolewa na kaka yangu mtoto wa ba mkubwa, mpaka leo wapo pamoja,na tulikuwana house boy ambaye tulikaa naye kwa miaka 10, sema tu alitorokea S.Africa, na pia mama yetu alivyokuwa akiwapenda nasi walikuwa wakitupenda, na mpaka leo me nawaheshimu sana ma hg, siwanyanyasi, kuwapiga wala kuwatukana, nikiona cridhishwi na tabia zake namrudisha kwao.
 
D
Wengi wao wabarikiwe maana ni wavumilivu sana na pia wanakutana na masaibu mengi sana mi kwakweli nawaeshimu sana. Ila ukikutana na vimeo mbona utaisoma namba

ucombe ukutane na kimeo! Cha muhm ukishamjua unamtimua fasta coz hawabadiliki tabia zao zaid atakufanya uwe mwongeaj hata km hy tabia huna.
 
hili suala kwangu ni so complicated! jambo kubwa ambalo huwa naliwaza juu ya HGs na HBs ni mishahara yao. kweli ni midogo mno na wanafanya kazi kutwa nzima kama punda! mwisho wa mwezi wanalipwa less than 50,000/= wengi 25,000 - 30,000/=. wengi wanabaguliwa katika masuala ya kifamilia mathalani muda wa kupumzika, chakula, mavazi na matunzo mengine! sijui serikali ina mtazamo gani juu ya haki za hawa ndugu zetu na watoto wetu!
 
I salute kwa kweli hawa viumbe ndio wanaoshikilia maisha yetu jamani mm nawapenda sana maana wanajua wajibu wao. nyumbani tumekaa nao vizuri ila mmoja hadi sana ni rafiki yangu sana, ameolewa na nyumbani ndo kama kwao hadi mume wake huwaita wazazi wangu ndo wakwe zake.
 
mungu awabariki sana katika maisha yao kwa sababu wamenilea hadi kufikia hapa nilipo nawapenda sana
 
Hg we2 m1 alikua anachukuliwa na baba. Mama akim2ma ki2 baba ful kumtetea utackia mtoto amechoka fanya mwenyewe. Hg alikua na kibur af jeur. Ding akitoka semina mazawad kibao kwa hg. Ck mama akawafuma tena chumban kwao! Mama akamtimua baba akasema haondok mi ndo mwenye nyumba. Akasubiria baba kasafir akamwambia fungasha kesho unaondoka naul akapewa. Mdada akagoma condok baba kasema nictoke! (ningekua mimi ningeua) Mdada ful mashauz mama akamtwanga kesho yake asubuh akampakia gar. Akatafuta hg mwingne huyo alikua poa sn. Sahz ameolewa mungu ambarik popote alipo.
 
mimi nawathamini sana,HG wa kwanza ni yaya wangu pia,kanibeba mimi na dada yangu,alikaa kwetu for 10 years,9 years kabla sijazaliwa na mmoja nikiwa mkubwa,nikiwa na kama miaka mi4 tulikuwa na HG wawili,mmoja mkristo na mwingine muislam,wote walinifundisha maadili ya dini zote,so proud uislamu naujua na ukristo naujua.wamenifinya sana na kunifichia siri wazazi wasijue,hata kama nikifanya soo kubwa wanalimezea,tunamalizana wenyewe,,,,labda nimefanya tukio,nitamlipa kwa kuosha vyombo.hapo kati wamepita kibao ambao nilikuwa najizuga kauzu maana natokea boarding,ili kuwe na heshima ya kufuliwa nguo,na kumpiga mkwara asipike makande....wa mwisho mwisho wamekuwa kama ndugu,kuna mmoja alikuja akajiendeleza,na sasa ni shemeji yangu,,,ana mafanikio sana huwezi kuamini.
Ma HB nao siwaachi nyuma,,mmenifundisha ujanja na uhuni kidogo,mmenifundisha abt "mademu",na kazi ambazo watoto wa mashavuni hawafanyi....HB aliyekuwa ananivusha barabara nikienda chekechea yupo hadi leo na anafanya biashara ndogondogo mtaani kwetu.....napataga offer
kweli they have an impact in my life maana wamenifundisha vitu on behalf of parents and friends......ni watu wema ukiishi nao kwa wema na kuwaheshimu.....msiwakatishe tamaa....pia kumbukeni kuwaendeleza.......it works.....mwisho wa maelezo
 
Mfunguke pia kama Aliisambaza kaugonjwa ka zinaa kwa familia nzima, msibanie repoti kama madam spika
 
Nakikumbuka kisa kimoja cha hg aliyekorofishana na mama mwenye nyumba,yule hg akafanya jaribio la kuchoma nyumba

ya tajiri wake lkn bahati nzuri iliokolewa,alivoona amefeli akaamua kumuua mtoto mchanga wa mwenye nyumba

na akachapa lapa

Hawa watu si kuwaamini asilimia mia
 
Nakikumbuka kisa kimoja cha hg aliyekorofishana na mama mwenye nyumba,yule hg akafanya jaribio la kuchoma nyumba

ya tajiri wake lkn bahati nzuri iliokolewa,alivoona amefeli akaamua kumuua mtoto mchanga wa mwenye nyumba

na akachapa lapa

Hawa watu si kuwaamini asilimia mia

anachoma nyumba af bado anaendelea kukaa nae?
 
Nikikumbuka House Girl wetu zamani,Kaka yangu alikua hachezi mbali nao yani ilifikia mpaka akirudi kwao yeye anakua mgongwa,nikawa sijui siri kumbe alikua anawatokea baba alipokuja kuwafuma wana duu na yule H/G ana kelele halafu ilikua jikoni niliwafuma kama mara 2 niliposema nilikula vibao kutoka kwa kaka nikamwambia Mama haikuchukua hata mwezi wakaona wenyewe...nikikumbuka nacheka sanaa...

Dah, kuna bro wangu mmoja alikua anawapenda mbaya, kila anaekuja lazima alazimishe kumtafuta, akishindwa bas ni kumwanzishia soo kila siku...jamaa alkua katili mbaya!
 
Hg we2 m1 alikua anachukuliwa na baba. Mama akim2ma ki2 baba ful kumtetea utackia mtoto amechoka fanya mwenyewe. Hg alikua na kibur af jeur. Ding akitoka semina mazawad kibao kwa hg. Ck mama akawafuma tena chumban kwao! Mama akamtimua baba akasema haondok mi ndo mwenye nyumba. Akasubiria baba kasafir akamwambia fungasha kesho unaondoka naul akapewa. Mdada akagoma condok baba kasema nictoke! (ningekua mimi ningeua) Mdada ful mashauz mama akamtwanga kesho yake asubuh akampakia gar. Akatafuta hg mwingne huyo alikua poa sn. Sahz ameolewa mungu ambarik popote alipo.

Pole kwa changamoto Anita, I can c jinsi ulvyokua kwenye wakati mgumu...huku baba anapona, huku mama anaznguliwa na mwisho HG's analeta dharau...MUNGU akubark kwa kusamehe!
 
Mfunguke pia kama Aliisambaza kaugonjwa ka zinaa kwa familia nzima, msibanie repoti kama madam spika

Duh, hiyo ngumu kumeza...anyway, inaponya!Fungukeni wazee wa kunyata usiku wa manane, wazazi wakilala unatafta zako sox then traatiiibu...
 
Nakikumbuka kisa kimoja cha hg aliyekorofishana na mama mwenye nyumba,yule hg akafanya jaribio la kuchoma nyumba

ya tajiri wake lkn bahati nzuri iliokolewa,alivoona amefeli akaamua kumuua mtoto mchanga wa mwenye nyumba

na akachapa lapa

Hawa watu si kuwaamini asilimia mia

Mmmh, kama s sinema then thats so bad, ni kweli sometimes n vizur kuwa-scan kama utashi wao upo sawa kabla ya kuwakaribisha nyumbani! Kwa upande wa pili, natamani kujua yaliyokua yanamsibu humo ndanh ya nyumba...RIP Mtoto
 
Back
Top Bottom