Natoa pongezi zangu nyingi kwa zitto kabwe (mb) ambaye muda wote amekuwa a good gentleman with showing patriotism in the parliament.
Ni mbunge mmoja tu wa upinzani ambaye toka niangalie bunge naona anatueleza ukweli bungeni. mchango wake wa jana kuhusu hotuba ya rais wetu ambaye kwa ukweli ameonyesha kuwa among the two weakest presidents in TZ ulikuwa very constructive.
Mie namwomba pia akayazungumze haya bungeni:
Lazima Rais azungumzuie kuongeza mapato and hence uchumi kwa kufikiria short term measures kama vile kufanya kila mtanzania anayeingiza kipato alipe kodi. mfano. Naamini wenye nyumba wote wanaozipangisha hapa nchini hawalipi kodi, hivi tunapoteza shilingi ngapi kila mwezi ambazo hawa wafanyabiashara za nyumba za kupangisha hawazilipii kodi.
Zitto kawaambie kuwa Watanzania wengi hasa wa mjini wanaishi informal life na wanamiliki fedha nyingi ambazo hawazilipii kodi na ndio maana hata gharama za maisha zikiongezeka hawaandamani sababu wanaweza ku afford. Hii inapelekea wengi waingisho vijijini kuwa wana suffer everyday.
Zitto mie pia nimekuwa nchini malaysia na nchi mbalimbali za asia, afrika kusini, europe n.k. Nilichojifunza ambacho ningependa pia uwaeleze hao serikali ingawa huwa hawana masikio; serikali yoyote brilliant na iliyoendelea lazima ijihusishe kwenye public businesses kama nyumba za kupanga na kuuza, usafiri wa daladala (commuting), reli, nishati (including petroleum), bandari and all types of public businesses ambazo hizi ndizo huwa zinakuwa daily income za serikali.
Imagine ni pesa ngapi wamiliki wa madaladala wanaingiza kila siku, wamiliki wa manyumba n.k.
Kaka zitto tusaidie sie ambao hatujaenda mjengoni kufikisha mawazo yetu huko.
Wish u the best.
Note wanaJF. Mie sio ccm wala chadema. I m a humble Tanzanian.
Ni mbunge mmoja tu wa upinzani ambaye toka niangalie bunge naona anatueleza ukweli bungeni. mchango wake wa jana kuhusu hotuba ya rais wetu ambaye kwa ukweli ameonyesha kuwa among the two weakest presidents in TZ ulikuwa very constructive.
Mie namwomba pia akayazungumze haya bungeni:
Lazima Rais azungumzuie kuongeza mapato and hence uchumi kwa kufikiria short term measures kama vile kufanya kila mtanzania anayeingiza kipato alipe kodi. mfano. Naamini wenye nyumba wote wanaozipangisha hapa nchini hawalipi kodi, hivi tunapoteza shilingi ngapi kila mwezi ambazo hawa wafanyabiashara za nyumba za kupangisha hawazilipii kodi.
Zitto kawaambie kuwa Watanzania wengi hasa wa mjini wanaishi informal life na wanamiliki fedha nyingi ambazo hawazilipii kodi na ndio maana hata gharama za maisha zikiongezeka hawaandamani sababu wanaweza ku afford. Hii inapelekea wengi waingisho vijijini kuwa wana suffer everyday.
Zitto mie pia nimekuwa nchini malaysia na nchi mbalimbali za asia, afrika kusini, europe n.k. Nilichojifunza ambacho ningependa pia uwaeleze hao serikali ingawa huwa hawana masikio; serikali yoyote brilliant na iliyoendelea lazima ijihusishe kwenye public businesses kama nyumba za kupanga na kuuza, usafiri wa daladala (commuting), reli, nishati (including petroleum), bandari and all types of public businesses ambazo hizi ndizo huwa zinakuwa daily income za serikali.
Imagine ni pesa ngapi wamiliki wa madaladala wanaingiza kila siku, wamiliki wa manyumba n.k.
Kaka zitto tusaidie sie ambao hatujaenda mjengoni kufikisha mawazo yetu huko.
Wish u the best.
Note wanaJF. Mie sio ccm wala chadema. I m a humble Tanzanian.