Hoja za Waitara - Je, CHADEMA watajibu?

nkese

JF-Expert Member
Mar 8, 2017
2,406
2,000
Unatoa majibu mepesi sana kwa maswali magumu. Kuna hoja zingine zina majibu mafupi lakini nazo zinakimbiwa. Mfano, jamaa anadai kuna kundi la wapendwa wa Mbowe (Wabunge) hawakatwi mchango kama wenzao. Kawataja kwa majina, Lissu,Sugu,Mdee,Bulaya, Heche...
Hawa wangejitokeza kusema kama na wachangia kama wenzao au la.
Hii mbona ni tuhuma rahisi sana kujibu lakini jamaa wanapiga kimya.,.
Mkuu,ukiona mwehu anakimbia uchi barabarani anakutaka ujiunge utakubali kisa umetakiwa kufanya hivyo?
 

nkese

JF-Expert Member
Mar 8, 2017
2,406
2,000
Propaganda tu nilidhani ana nyaraka kumbe anatutuma kwa Gwajima!!

Anadai Mbowe ametapeli pesa za kampeni ilihali Waitara bado alikubali kugombea kupitia CHADEMA!!

Hvi tuhuma nzito hivi unadhani Dr Slaa asingezimwaga siku anasepa ama Zitto?

Dr Mashinji alikua katibu mkuu hajayasema hya sembuse hyu aliyekua subordinate tu.

Ifike mahala hawa waropokaji wafaiwe nyaraka kuthubitisha maana kma CAG anakagua mahesabu afu haoni huu ubadhirifu ila wanasiasa ndio wanauona basi nchi yetu ina matatizo mazito zaidi.

CCM jaribuni zaidi, Kma Dr Slaa alifeli sidhani kuna press conference ya kuivunja CHADEMA.

Kuna yule Naibu waziri alisema CHADEMA walimdhuru Lissu nashangaa polisi haijamuita kusaidia upelelezi na kosa la kuiba evidence eneo la tukio.
Hivi mlevi huyu alikuwa na ubavu wa kufanya kampeni kwa hela ipi,hata kujaza mafuta gari kuzunguka jimboni angeweza?
 

nkese

JF-Expert Member
Mar 8, 2017
2,406
2,000
Tukiwa tunawaita nyumbu msiwe mnakasirika Mana mpo Kama misukule kwa heka zote izo bado mnapanga Tena nyumba ambayo ata raia wa kawaida anaweza kuimudu Yan mnashindwa hata ofis na baadh ya vyama vya kinamama vya sakos

Sent using Jamii Forums mobile app
Nyumbu na pimbi kuna tofauti ya kujivunia? Miaka zaidi ya 50 bado kuna vitu kama hivi na mnatamba???!!!!
 

Attachments

nkese

JF-Expert Member
Mar 8, 2017
2,406
2,000
Unajua hapa ndio tunatofautiana mtazamo. CHADEMA walishaita press 2010 na 2015 wakiwa na nyaraka kuonyesha jinsi NEC wanavyotangaza matokeo feki, ila mahakama gani utashitaki matokeo ya Urais? Hta Wenje na Kafulila walikua na nyaraka ni vile tu technicalities za mahakamani ziliwaangusha ila sio ushahidi per se ulikosekana!! Maalim mara ngapi anaonyedha nyaraka zenye sahihi kabisa kuwa kashinda? Je amewahi pewa haki yake?

2. Haya tufanye upinzani hawana ushahidi. Serikali yenye TISS, Financial intel unit, Tume ya maadili, NAO, TAKUKURU!! kweli wanashindwa kuomba nyaraka za hesabu za CHADEMA alafu waende nazo kwenye press kuonyesha hilo deni la 50M lipo credited kwa mbowe? Eti kamuulize Gwajima? Since when hearsay ni ushahidi.

Naamini angesema hvi Lissu leo hii angekua Kisutu kwa uchochezi na mngemdai uthibitisho ila nyie mkiropoka hamna wa kuwahoji. Naibu waziri wa Afya alidai Mbowe ndio ''kamuua'' Lissu, sasa kwanini polisi hadi leo hawamuhoji ili kusaidia kupata ushahidi?

Mkuu wewe ni mtu makini sana kuliko wana CCM Wengine humu, sitegemei ushabikie tuhuma ilihali burden of proof ipo kwa mtoa tuhuma.
Well said,congrats!
 

tozi25

JF-Expert Member
Aug 29, 2015
5,829
2,000
Unatoa majibu mepesi sana kwa maswali magumu. Kuna hoja zingine zina majibu mafupi lakini nazo zinakimbiwa. Mfano, jamaa anadai kuna kundi la wapendwa wa Mbowe (Wabunge) hawakatwi mchango kama wenzao. Kawataja kwa majina, Lissu,Sugu,Mdee,Bulaya, Heche...
Hawa wangejitokeza kusema kama na wachangia kama wenzao au la.
Hii mbona ni tuhuma rahisi sana kujibu lakini jamaa wanapiga kimya.,.
Hebu tukubushane pale kiongozi wa juu nchini alipo ulizwa analipa kodi kama wananchi wengine jibu lake lilitoka mpaka leo? Huwezi kumfananisha Waitara na hio list ulio itaja hivyo vichwa vikubwa.


Ndukiiiii 🏃‍♂️🏃‍♂️🏃‍♂️
 

Bana likasi

JF-Expert Member
Jan 7, 2020
4,995
2,000
Hivi mlevi huyu alikuwa na ubavu wa kufanya kampeni kwa hela ipi,hata kujaza mafuta gari kuzunguka jimboni angeweza?
Hata perfume kupiga wanajifunzia cdm wameingia mikono mitupu wamevuna mamilioni kwamba hata wangekuwa wameajiriwa wasiyeyapata.
Thus tunataka ubunge iwe kazi ya wito Kama zingine ili tupate watu wenye uchungu na Jamii.
Mbunge anapewa maslai yote hayo ya nn kwa kazi ipi aliyofanya kwann usiwe ni kazi ya wito
 

crocodile

JF-Expert Member
Apr 11, 2011
2,680
2,000
Tw
Hebu tukubushane pale kiongozi wa juu nchini alipo ulizwa analipa kodi kama wananchi wengine jibu lake lilitoka mpaka leo? Huwezi kumfananisha Waitara na hio list ulio itaja hivyo vichwa vikubwa.


Ndukiiiii 🏃‍♂️🏃‍♂️🏃‍♂️
Two wrongs don’t make it right. Usitafute uovu mmoja ili kutumia kutetea uovu mwingine.
 

crocodile

JF-Expert Member
Apr 11, 2011
2,680
2,000
Mkuu,ukiona mwehu anakimbia uchi barabarani anakutaka ujiunge utakubali kisa umetakiwa kufanya hivyo?
Kwahiyo kwako hizo tuhuma za kwenye chama cha umma ni sawa mwehu kukutaka mkakimbie naye uchi? Mbona kama mnatumia michezo ya mbuni kujificha kichwa wakati mwili uko nje.
 

nkese

JF-Expert Member
Mar 8, 2017
2,406
2,000
Kwahiyo kwako hizo tuhuma za kwenye chama cha umma ni sawa mwehu kukutaka mkakimbie naye uchi? Mbona kama mnatumia michezo ya mbuni kujificha kichwa wakati mwili uko nje.
Unajua tuhuma na nini kinatakiwa kuziondoa? Si kila tuhuma ni ya kufanyiwa kazi.Mkeo akikuchoka na kukutangaza kuwa ni "mwanamke" utachukua hatua zipi kudhihirisha kuwa ni mwongo? Si kila jiwe likirushwa ujibu,unaweza kuwa unaishi nyumba ya vioo!
 

rip faza_nelly

JF-Expert Member
Feb 19, 2018
3,107
2,000
Kwa chadema hii ni ngumi ya pumbu, wanajikaza tu Ila tumbo lazima liume, wakubali wakatae hii press Ni pigo kwao tena heavy.
Na wakimjibu ndio wataharibu zaidi Mana jamaa anaonekana ana mengi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

crocodile

JF-Expert Member
Apr 11, 2011
2,680
2,000
Unajua tuhuma na nini kinatakiwa kuziondoa? Si kila tuhuma ni ya kufanyiwa kazi.Mkeo akikuchoka na kukutangaza kuwa ni "mwanamke" utachukua hatua zipi kudhihirisha kuwa ni mwongo? Si kila jiwe likirushwa ujibu,unaweza kuwa unaishi nyumba ya vioo!
Tuhuma tumezisikia, mapokeo ya wahusika yameonekana na watu wazima tumeelewa. Wacha tuendelee kutakasa mikono kwa sabuni na maji tiririka.
 

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Aug 13, 2009
2,693
2,000
Aisee Waitara kamaliza kila kitu sidhani kama chadema watajibu hizo hoja
Hoja za Lijuakali ukijumlisha na hizi za Waitara zinashawishi kuonyesha kuwa huko CHADEMA kuna matatizo makubwa ya matumizi ya pesa.

Hivyo ni muhimu kwa CHADEMA kujibu hizi hoja kwa ushahidi wa stakabadhi, juu ya matumizi ya pesa wanazopata toka vyanzo mbalimbali.

Wasi wasi wangu mkubwa si matatizo yanayotokea katika hicho chama, bali ni pale kitapofanikiwa kuingia madarakani na kuiharibu nchi kwa kuifilisi mpaka kile kidogo kunachorambaramba. Kimsingi kimefanikiwa kuwashawishi kiasi kikubwa cha watanzania kuamini kuwa CHADEMA ndio chama mbadala. Hivyo kama watanzania tukateleza na kuwachagua wasije wakatuharibia nchi.

Cha msingi ni kwa wale viongozi waliochadema kuunda timu na kuyasema hayo wakiwa ndani ya CHADEMA. Wanapoyasema nje ya chadema, hayana uzito sana uzito kwani tulio nje tunafikiri kuwa kwa vile mmefukuzwa ndio mnalipiza kisasi.

Kinachonishangaza ni kimoja tu, yaani kwa makosa yote mnayoyaeleza mnashindwa kuunda umoja ndani ya CHADEMA utaofanya mapinduzi humo ndani bila ya kungoja kutoka nje. Hilo litakuwa jambo jema sana hasa kwa waliobaki CHADEMA, vinginevyo ni vigumu sana kuaminika. Na kwa udhaifu huo yawezekana ndio huyo Mwamba anawashinda kirahisi sana. COME ON!!!!!!
 

FUSO

JF-Expert Member
Nov 19, 2010
18,471
2,000
Hili zee ni la njaa vibaya mno....

Haya ndiyo kati ya mazee yatakayopata wakati mgumu sana
ndani ya CCM wakati baba yao akishandolewa uwenyekiti....

Yaani jitu linapita bila kura za maoni afu wafia chama mpo mnachekacheka tu...wakati. chama chetu kinadhalilishwa majukwaani na hawa jamaa hamkusikia??

Leo wanakuja CCM na vyeo juu wanapewa..ina maana sisi wafia chama hatufai siyo!!
 

Ngatele

JF-Expert Member
Jan 25, 2011
609
500
Vyama vingi vyenye ushawishi mkubwa kama NCCR na CUF vilifuatiliwa kwa propaganda na kupandikizwa wasaliti mpaka baadaye vikafa ama kupunguzwa nguvu. Inaweza kuwa ni kweli kuwa Mbowe ana mapungufu yake lakini ushawishi mkubwa wa kiasiasa alionao kwa wanachama na wananchi wengine unawapa kazi sana ccm namna ya kumwondoa ili kufanikisha lengo kama lililofanywa kwa vyama vingine ili ccm isiwe na upinzani mkubwa.

Kwa maoni yangu naona Mbowe akiondoka au kuondolewa uenyekiti basi CHADEMA nacho kitafuata nyayo za NCCR na CUF kwani imagine watu hao wanao hama ndiyo wangekuwa wenyeviti. Chama nafikiri kina waanzilishi wenye uchungu navyo na pengine wale ambao wana affiliation na waasisi wanaweza kuwa na uchungu na chama kuliko wengine ambao pengine malengo yao hayaeleweki na yanaweza kuyumbishwa na ushawishi wa kifedha ambapo wanaweza hata kutumiwa kuua chama.

Mzee Mbowe kama yasemwayo ni kweli pengine kuna haja ya kujirekebisha na kuruhusu demokrasia ishamiri. Mifumo pia ya kiutawala iwe wazi ikiwemo ya manunuzi ambayo ina ushawishi mkubwa wa kifedha. Nafikiri pia Chadema inatakiwa kuwa na Kamati ya Tenda pamoja na mtaalam wa ununuzi ambaye anatakiwa atumie kanuni za wazi za ununuzi (Best practices).
 
Top Bottom