Hivi tutajengaje juu ya uongo? Watu wanasifiaje uongo?


Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,280
Likes
5,837
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,280 5,837 280
Kitu cha kwanza daktari anachofanya kwa mgonjwa huwa ni kuchukua taarifa za mgonjwa au mtu wake wa karibu ili aweze kujua chanzo cha ugonjwa na ukubwa wa tatizo. Taarifa za uongo zitapelekea daktari kutoa tiba isiyo sahihi.

Kwenye biashara, taarifa sahihi za masoko ni muhimu mno. Uelewa wa ukubwa wa uhitaji, aina ya washindani Kwenye soko, tabia za wateja na mabadiliko ya tabia , n.k ni muhimu sana kwenye ustawi wa biashara.
Tunasema, unapokuwa na mapungufu ya taarifa Kwenye jambo lolote katika masoko , basi upungufu huo utajitokeza kama 'cost item' kwenye P & L accounts.

Taarifa sahihi ni muhimu sana.
Tena sana zaidi inapokuja Kwenye suala la kuendesha nchi.
Kinadharia, rais ni mamlaka inayopaswa kuheshimika katika utoaji wa taarifa. Yaani unaweza kuandika paper na ukam'quote' rais yeyote kama ameongelea jambo linalohusiana na paper uliyoandika.
Kwanini?
Kwasababu rais ana vyanzo vingi vya taarifa labda kuliko mtu yeyote. Hii inachangia sana kufanya taarifa zake ziwe credible.

Inakuwaje rais anapodanganya?
Uongo huo unakuwa sehemu ya taarifa ambazo zinafanyiwa kazi na taasisi zilizo chini ya rais.
Hapo utapata matokeo chanya kweli?

Halafu siku hizi kuna watu wa ajabu kweli!
Watu kama kina Jerry Muro na baadhi ya UVCCM.
Inatoka hoja kuwa rais anasema uongo na mtu anajibu, 'Muacheni rais achape kazi '.
Logically unategemea mtu aijibu hiyo hoja kwa kusema kilochoongelewa sio uongo na kutoa counter facts.
Badala yake mtu anajikita kwenye udaku.
Eti sijui wake zako hivi, mara 'demu' wako vile .... wehu kwakweli.
Huu muda wa kutafuta taarifa za udaku kwanini Muro asiutumie kutafuta taarifa sahihi?

The president should be the most credible source of information na ni vizuri kama ikibaki hivyo.

Unaapply contractionary policy kwenye uchumi, logically, uchumi utasinyaa. Eee , si unataka usinyae?
Kwaivyo uchumi ukisinyaa, waambie watu ,'jamee, uchumi umesinyaa Kwasababu tunataka usinyae kwa muda'.
Jamani, mnatusomesha ili tuwe na akili. Kwaivyo mkiongea na sisi, ongeeni mkijua mnaongea na watu walioelimika.

Mzungu anasema 50% economic benefits, ikijumuisha 16% of shares, tax na hicho kishika uchumba.
Wewe unatuambia 50% profit,16% of shares na kodi juu!
Mnatudanganya ili iweje?
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,173
Likes
4,002
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,173 4,002 280
Kitu cha kwanza daktari anachofanya kwa mgonjwa huwa ni kuchukua taarifa za mgonjwa au mtu wake wa karibu ili aweze kujua chanzo cha ugonjwa na ukubwa wa tatizo. Taarifa za uongo zitapelekea daktari kutoa tiba isiyo sahihi.

Kwenye biashara, taarifa sahihi za masoko ni muhimu mno. Uelewa wa ukubwa wa uhitaji, aina ya washindani Kwenye soko, tabia za wateja na mabadiliko ya tabia , n.k ni muhimu sana kwenye ustawi wa biashara.
Tunasema, unapokuwa na mapungufu ya taarifa Kwenye jambo lolote katika masoko , basi upungufu huo utajitokeza kama 'cost item' kwenye P & L accounts.

Taarifa sahihi ni muhimu sana.
Tena sana zaidi inapokuja Kwenye suala la kuendesha nchi.
Kinadharia, rais ni mamlaka inayopaswa kuheshimika katika utoaji wa taarifa. Yaani unaweza kuandika paper na ukam'quote' rais yeyote kama ameongelea jambo linalohusiana na paper uliyoandika.
Kwanini?
Kwasababu rais ana vyanzo vingi vya taarifa labda kuliko mtu yeyote. Hii inachangia sana kufanya taarifa zake ziwe credible.

Inakuwaje rais anapodanganya?
Uongo huo unakuwa sehemu ya taarifa ambazo zinafanyiwa kazi na taasisi zilizo chini ya rais.
Hapo utapata matokeo chanya kweli?

Halafu siku hizi kuna watu wa ajabu kweli!
Watu kama kina Jerry Muro na baadhi ya UVCCM.
Inatoka hoja kuwa rais anasema uongo na mtu anajibu, 'Muacheni rais achape kazi '.
Logically unategemea mtu aijibu hiyo hoja kwa kusema kilochoongelewa sio uongo na kutoa counter facts.
Badala yake mtu anajikita kwenye udaku.
Eti sijui wake zako hivi, mara 'demu' wako vile .... wehu kwakweli.
Huu muda wa kutafuta taarifa za udaku kwanini Muro asiutumie kutafuta taarifa sahihi?

The president should be the most credible source of information na ni vizuri kama ikibaki hivyo.

Unaapply contractionary policy kwenye uchumi, logically, uchumi utasinyaa. Eee , si unataka usinyae?
Kwaivyo uchumi ukisinyaa, waambie watu ,'jamee, uchumi umesinyaa Kwasababu tunataka usinyae kwa muda'.
Jamani, mnatusomesha ili tuwe na akili. Kwaivyo mkiongea na sisi, ongeeni mkijua mnaongea na watu walioelimika.

Mzungu anasema 50% economic benefits, ikijumuisha 16% of shares, tax na hicho kishika uchumba.
Wewe unatuambia 50% profit,16% of shares na kodi juu!
Mnatudanganya ili iweje?
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,712
Likes
14,087
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,712 14,087 280
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
Mbona naona wewe ndiye hujaelimika??

Rais alisema hostel za udsm zimejengwa kwa ten bil kumbe zimejengwa kwa 45bil sasa kama huo sio uongo ni nin??

Alisema atatoa ajira 50000+ mpaka leo haeleweki je kama sio uongo ni nin??
 
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
3,280
Likes
5,837
Points
280
Paul Alex

Paul Alex

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
3,280 5,837 280
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
Hebu niambie nilichodanganya mimi jamee
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,173
Likes
4,002
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,173 4,002 280
Mbona naona wewe ndiye hujaelimika??

Rais alisema hostel za udsm zimejengwa kwa ten bil kumbe zimejengwa kwa 45bil sasa kama huo sio uongo ni nin??

Alisema atatoa ajira 50000+ mpaka leo haeleweki je kama sio uongo ni nin??
Wewe ndiyo hujaelimika... Hujui 10Bil ni za nini na 45 Bil ni za nini.Soma taarifa vizuri uzielewe.

Ajira 52,000 zipo na Rais Magufuli hajamaliza muda wake.
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,173
Likes
4,002
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,173 4,002 280
Huyu jamaa hakua kwenye hesabu za urais, bahati mbay tu alijikuta kawa rais maana hata yeye hakutarajia... Ndio maana shida kama hizi zinatokea!!

Rais unakuaje muongo?
Shida gani zinatokea...
 
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2017
Messages
2,420
Likes
3,318
Points
280
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined May 5, 2017
2,420 3,318 280
Mkuu usishangae hao UVCCM wanalipwa kushangilia huo upuuzi
 
J

Jspmsl

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2017
Messages
442
Likes
285
Points
80
J

Jspmsl

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2017
442 285 80
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
Tramodel sijui acheni ujinga uongo utakusaidia nini? Mabweni twambie yamejengwa kwa sh ngapi, CAG ameandika uongo? Unasema uongo upate nini? Je nyumba ya TRA huko kwa mzee imejengwa kwa gharama kuliko bweni la hapa.
Sasa kila kitu basi ni utapeli tu. Hata hizo ndege zitakuwa na shida kubwa ama bei ziko juu au tumeibiwa, hata nymbn baba uki muongo watoto wanakujadili na wanamwambia mtu mzima anaye kumudu ana kwambia na mstaarabu huacha.
Kufichuliwa uongo ni sawa na kudondosha taulo mbele ya mama mkwe wewe usivyo na akili unaendelea kusifia baba kukimbia badala ya kuchutama. Huko ni kumtakia mabaya baba yako unafikiri ni heshima kuonyesha siri ya mama yako hadharani mbele ya bibi yako nawewe MUNGU akulaani sham on you.
Hata kama humpendi mkuu wetu tumuombee abadilike na awe anaangalia kusema kwake.
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,542
Likes
827
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,542 827 280
In voodoo (bongoland) economics a snake can survive by eating it's own tail!
 
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,993
Likes
14,260
Points
280
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,993 14,260 280
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
Kama serikali haikudanganya, iseme hilo na itoe sababu zilizojikita katika data na logical arguments ambazo hazipo kwenye ad hominem attacks and political expediency.

Hatujaona hilo.

Na kimantiki, ukipewa tuhuma nzito ukakaa kimya bila kuzijibu, umezikubali.

Walatini walisema "qui tacet consentire videtur"

Silence implies consent.
 
mjoli wa kweli

mjoli wa kweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2017
Messages
525
Likes
261
Points
80
mjoli wa kweli

mjoli wa kweli

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2017
525 261 80
Mimi naamini kabisa wengi walio CCM wako kwa masilahi tu na sio siasa za kujenga nchi. Mtu anapigia debe CCM ili na yeye mambo yake yakae sawa
 
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
5,173
Likes
4,002
Points
280
tramadol

tramadol

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
5,173 4,002 280
Tramodel sijui acheni ujinga uongo utakusaidia nini? Mabweni twambie yamejengwa kwa sh ngapi, CAG ameandika uongo? Unasema uongo upate nini? Je nyumba ya TRA huko kwa mzee imejengwa kwa gharama kuliko bweni la hapa.
Sasa kila kitu basi ni utapeli tu. Hata hizo ndege zitakuwa na shida kubwa ama bei ziko juu au tumeibiwa, hata nymbn baba uki muongo watoto wanakujadili na wanamwambia mtu mzima anaye kumudu ana kwambia na mstaarabu huacha.
Kufichuliwa uongo ni sawa na kudondosha taulo mbele ya mama mkwe wewe usivyo na akili unaendelea kusifia baba kukimbia badala ya kuchutama. Huko ni kumtakia mabaya baba yako unafikiri ni heshima kuonyesha siri ya mama yako hadharani mbele ya bibi yako nawewe MUNGU akulaani sham on you.
Hata kama humpendi mkuu wetu tumuombee abadilike na awe anaangalia kusema kwake.
Tatizo lenu mnaingilia kazi ambazo siyo zenu. Wewe hesabu za Serikali zinakuhusu nini mpaka unakuja kutuletea hesabu zako wakati siyo kazi yako. Usiwadanganye wanainchi na hesabu zako za kutengeneza kwa kazi ya watu wengine.

Waacheni wenye kazi zao watoe taarifa kwa kazi zao na wewe toa taarifa kwa kazi yako unayofanya.

Kila mtu afanye kazi yake. Unaanza kutupilia hesabu za ndege za jeshi unazijua wewe?

Watanzania tuna shida sana tunapenda kuonekana tunajua sana mambo ya watu wengine wakati hatujui na hayatuhusu.

Maji atajua biashara zake na hesabu, Baharesa atajua kampuni yake vizuri, MO Dewji atajua biashara zake. Na Serikali itajua mambo yake na Taasisi zake kiundani kuliko wewe ndugu.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,712
Likes
14,087
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,712 14,087 280
Wewe ndiyo hujaelimika... Hujui 10Bil ni za nini na 45 Bil ni za nini.Soma taarifa vizuri uzielewe.

Ajira 52,000 zipo na Rais Magufuli hajamaliza muda wake.
Mpumbavu wewe!

Kwanini aseme ni bil 10 wakati ni bil 45??

Kwa hiyo hizo ajira mpaka amalize muda wake? Una kichaa??
 
X

xaracter

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
950
Likes
532
Points
180
X

xaracter

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
950 532 180
Paul Alex kweli hujaelimika kabisa halafu kweli ndiyo tukutegemee nchi hii kuibadili kwa kutudanganya kuwa Rais anaongea uwongo?

Usomi wenu huo wa kuwadanganya wanainchi ili mradi tu ufanikishe malengo hakukubaliki.

Rudi tena darasani ukasome upya ufahamu kuhusu hesabu na uchumi.
Mjibu kadanganya vipi acha mipasho na wewe ni walewale a small version ya Jerry Muro get lost sycophant!
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,712
Likes
14,087
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,712 14,087 280
Comment yako inaonyesha una sonona aka depression
Uko sahihi maana naona hata magu ana hiyo shida na kila akihutubia anavyoongea tu utajua anashida hiyo!!

Je zile mil 50 za kila kijiji zimeenda wapi??
 
X

xaracter

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
950
Likes
532
Points
180
X

xaracter

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
950 532 180
Tatizo lenu mnaingilia kazi ambazo siyo zenu. Wewe hesabu za Serikali zinakuhusu nini mpaka unakuja kutuletea hesabu zako wakati siyo kazi yako. Usiwadanganye wanainchi na hesabu zako za kutengeneza kwa kazi ya watu wengine.

Waacheni wenye kazi zao watoe taarifa kwa kazi zao na wewe toa taarifa kwa kazi yako unayofanya.

Kila mtu afanye kazi yake. Unaanza kutupilia hesabu za ndege za jeshi unazijua wewe?

Watanzania tuna shida sana tunapenda kuonekana tunajua sana mambo ya watu wengine wakati hatujui na hayatuhusu.

Maji atajua biashara zake na hesabu, Baharesa atajua kampuni yake vizuri, MO Dewji atajua biashara zake. Na Serikali itajua mambo yake na Taasisi zake kiundani kuliko wewe ndugu.
Unahitaji MRI scan ! Hujui kuwa Serikali inakujumlisha hata wewe!
 

Forum statistics

Threads 1,235,906
Members 474,863
Posts 29,239,942