Hivi kweli unasimama na kumpinga Ndalichako?


Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
747
Likes
649
Points
180
Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
747 649 180
Mi nafikiri kama kuna watu ambao wanasimama na kupinga kile alichokisema huyu mama basi ni kielelezo tosha kuthibitisha kwamba tanzania ndio nchi ya mwisho kuwa na watu wenye uwezo mdogo sana wa kufikiria duniani, IQ ndogo zaidi duniani.

Jamani watanzania tunataka nini? Ni nani ataweza kunijibu hili swali? Tunajua tunachokitaka kweli? Kipindi cha Kikwete ni sisi ambao tulikuwa tunalaumu kila kukicha, oooh elimu imeshuka thamani, oooh siku hizi degree kitu gani, oooh form six kitu gani, oooh serikali imeshusha thamani ya elimu.
Hebu tujiulize ni nini ambacho serikali hii imekikosea?

Ni kweli mfumo wetu wa elimu ulikuwa ushakuwa mbovu, na sisi tuliufuata vile vile tukasoma izo foundation course, tukasoma degree kwa shortcut, sasaivi jamaa amakuja anarekebisha tunaona anatugusa so tunaona anakosea. Hatuwezi kuendelea kwa namna hii. Mama anaweka msingi tu wa kuboresha elimu yetu, kuinua thamani ya elimu yetu lakini ona sasa watu wanasimama na kuanza kupinga.

Kwani Mama ndalichako anafanya hayo kwa ajili ya nani? Anasema mtu wa degree siku izi akivaa joho hata haina radha tena maana hata mtoto wa awali akimaliza anavaa joho watu wanasimama wanapinga. Tukiambiwa sisi ni vilaza wa mwisho duniani tunakataa.

Kwa ujinga huu hatufiki popote.
 
meloy

meloy

Member
Joined
Sep 27, 2016
Messages
75
Likes
25
Points
25
meloy

meloy

Member
Joined Sep 27, 2016
75 25 25
sawa kabisa mkuu,ujue watu wengi wanaleta siasa katika mambo ya kweli kabisa kwenye maendeleo.
 
Nifah

Nifah

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2014
Messages
26,379
Likes
25,907
Points
280
Nifah

Nifah

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2014
26,379 25,907 280
Aliyeshiba hamkumbuki mwenye njaa.
Kama umeshapata degree yako kaa kimya wanaopinga wana sababu zao za msingi.

Hivi watu hawatakuwa wakijiendeleza kielimu tena?
Nchi gani hii jamani?

Mbaya zaidi hata wale waliopitia hizo foundations course limetoka tamko la kuwatimua makazini!
Hilo nalo unasemaje?
 
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2016
Messages
3,371
Likes
7,203
Points
280
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2016
3,371 7,203 280
Hivi ubora wa elimu unaletwa na matamko? acheni kushangilia mambo yasiyo na maana, hatuna viongozi visionary, wenye kujua lipi linatakiwa lianze na lipi liwe la mwisho, mfumo wetu wa elimu una matatizo makubwa siyo hayo ya udahili peke yake, ata ukibadilisha mfumo wa udahili matatizo ya ubovu wa elimu yetu hauwezi kuisha. Tatizo letu hatuna exposure, hatujui wenzetu wenye mafanikio katika hilo eneo wanafanya nini. TUKATAE UJINGA.
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,512
Likes
2,973
Points
280
Age
30
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,512 2,973 280
Kweli kabisa ni upuuzi kupinga jambo zuri kama hili.. kwakweli tulifika pabaya sana
 
Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
747
Likes
649
Points
180
Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
747 649 180
Hivi ubora wa elimu unaletwa na matamko? acheni kushangilia mambo yasiyo na maana, hatuna viongozi visionary, wenye kujua lipi linatakiwa lianze na lipi liwe la mwisho, mfumo wetu wa elimu una matatizo makubwa siyo hayo ya udahili peke yake, ata ukibadilisha mfumo wa udahili matatizo ya ubovu wa elimu yetu hauwezi kuisha. Tatizo letu hatuna exposure, hatujui wenzetu wenye mafanikio katika hilo eneo wanafanya nini. TUKATAE UJINGA.
Naomba nikuulize swali mkuu, umekiri kwamba mfumo wetu wa elimu una matatizo makubwa. Good!

Suppose tunakuchukua wewe tunakupa uwaziri wa elimu. Ni kitu gani ambacho utaanza nacho au ni nini ambacho utakifanya ndani ya mwaka wako wa kwanza wa utumishi wako.
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,813
Likes
3,193
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,813 3,193 280
....
Kama umeshapata degree yako kaa kimya....Hivi watu hawatakuwa wakijiendeleza kielimu tena?
Nchi gani hii jamani?
Nifah: naamini unaendesha maisha yako kwa kujiwekea malengo na kuyapima kwa vigezo km hata mwenzi wako ulimchagua kwq vigezo vyako na utamwacha akishindwa kufikia malengo yako!

Binadamu gani sisi jamani?
 
Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
747
Likes
649
Points
180
Fabian the Jr

Fabian the Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
747 649 180
Aliyeshiba hamkumbuki mwenye njaa.
Kama umeshapata degree yako kaa kimya wanaopinga wana sababu zao za msingi.

Hivi watu hawatukuwa wakijiendeleza kielimu tena?
Nchi gani hii jamani?

Mbaya zaidi hata wale waliopitia hizo foundations course limetoka tamko la kuwatimua makazini!
Hilo nalo unasemaje?
Dada naomba nikuulize swali tafadhali, wewe unafurahia mfumo wetu wa elimu ulivyo?

Unafurahia unapomuona mtu anaesema amesoma miaka minne chuo kikuu cha dar es salaam akichukua fani ya uhandisi wa ujenzi lakini hawezi hata kujenga daraja la mbao?

Unafurahia unapoenda mahospitalini unakuta wagonjwa wamejazana na manesi hao waliofundishwa kwa shortcuts wakichat tu kwenye simu zao?

Commooon guys, sawaaa inatuumiza kwa sababu inatuforce tufanye hard way, inatufanya tuchukue njia ngumu, lakini mataifa yooote yaliyofanikiwa kwenye vitu vya msingi kama elimu wana discpline.
 
expedition

expedition

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2016
Messages
597
Likes
1,953
Points
180
expedition

expedition

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2016
597 1,953 180
Naomba nikuulize swali mkuu, umekiri kwamba mfumo wetu wa elimu una matatizo makubwa. Good!

Suppose tunakuchukua wewe tunakupa uwaziri wa elimu. Ni kitu gani ambacho utaanza nacho au ni nini ambacho utakifanya ndani ya mwaka wako wa kwanza wa utumishi wako.
akikujibu ni tag
ila nahisi atakuambia maslahi ya walimu tu
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,891
Likes
7,642
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,891 7,642 280
Mimi namuunga mkono ila tu napingana na tamko la wale waliopitia foundation courses kutimuliwa kazini kwasababu wakati wanasoma kwa style hiyo utaratibu ulikuwa unawaruhusu.
Sasa labda waseme kuanzia sasa huo utaratibu umefutwa lakini waliosoma kwa utaratibu huo awali basi waendelee na kazi zao.
 
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
5,415
Likes
3,926
Points
280
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
5,415 3,926 280
Mi nafikiri kama kuna watu ambao wanasimama na kupinga kile alichokisema huyu mama basi ni kielelezo tosha kuthibitisha kwamba tanzania ndio nchi ya mwisho kuwa na watu wenye uwezo mdogo sana wa kufikiria duniani, IQ ndogo zaidi duniani.

Jamani watanzania tunataka nini? Ni nani ataweza kunijibu hili swali? Tunajua tunachokitaka kweli? Kipindi cha Kikwete ni sisi ambao tulikuwa tunalaumu kila kukicha, oooh elimu imeshuka thamani, oooh siku hizi degree kitu gani, oooh form six kitu gani, oooh serikali imeshusha thamani ya elimu.
Hebu tujiulize ni nini ambacho serikali hii imekikosea?

Ni kweli mfumo wetu wa elimu ulikuwa ushakuwa mbovu, na sisi tuliufuata vile vile tukasoma izo foundation course, tukasoma degree kwa shortcut, sasaivi jamaa amakuja anarekebisha tunaona anatugusa so tunaona anakosea. Hatuwezi kuendelea kwa namna hii. Mama anaweka msingi tu wa kuboresha elimu yetu, kuinua thamani ya elimu yetu lakini ona sasa watu wanasimama na kuanza kupinga.

Kwani Mama ndalichako anafanya hayo kwa ajili ya nani? Anasema mtu wa degree siku izi akivaa joho hata haina radha tena maana hata mtoto wa awali akimaliza anavaa joho watu wanasimama wanapinga. Tukiambiwa sisi ni vilaza wa mwisho duniani tunakataa.

Kwa ujinga huu hatufiki popote.
Kwa ujinga niliokua nao na IQ yangu ndogo nikitoa sababu za kupinga baadhi ya maamuzi na matamko ya waziri huyu hutanielewa kabisa. Nanyamaza!!!!
 
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2016
Messages
3,371
Likes
7,203
Points
280
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2016
3,371 7,203 280
Naomba nikuulize swali mkuu, umekiri kwamba mfumo wetu wa elimu una matatizo makubwa. Good!

Suppose tunakuchukua wewe tunakupa uwaziri wa elimu. Ni kitu gani ambacho utaanza nacho au ni nini ambacho utakifanya ndani ya mwaka wako wa kwanza wa utumishi wako.
Kwanza kabisa nitajiepusha na kutoa matamko,

Pili, nitaenda kujifunza kutoka kwenye nchi zenye ubora wa elimu kujua ni nini wanafanya ili niweze kufanya intervention za haraka,

Tatu, nitafanya tafiti za kisayansi kujua ni namna gani tunaweza kuboresha elimu yetu ili ubora huo uwe hilimivu na endelevu,

Nne, nitashirikisha wadau na kutafuta ushauri wa kisheria kabla na wakati wa kufanya maamuzi ambayo yanaweza kuathiri maisha ya watu na mifumo mizima ya elimu, na

Tano nitakuwa najikumbusha kwamba mimi ni mtumishi wa umma tu na kwamba ofisi niliyopewa ni dhamana na siyo kama biashara yangu binafsi hivyo maamuzi yangu lazima yawe shirikishi na ya haki.
 
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
2,632
Likes
3,713
Points
280
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
2,632 3,713 280
Ingependeza vyuo vyote vingefanywa kuwa veta haiingii akilini %80 ya watu wanaomaliza chuo hawana uwezo wa kujiajili afadhali kwa walio enda veta hivi vyuo nikulemaza tu watu
 
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
242
Likes
348
Points
80
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
242 348 80
Acha akili za kitoto ww ivi ubora wa elimu unaimarika kwa kuboresha mazingira ya kusomea? au kwa kuweka vikwazo vikali vya kufikia mahali pa kusomea (Chuo) Pabovu ,Huyu mama amekuwa mtu wa matamko tu bila kuangalia huko vyuoni kuna vitendea kazi je wanafunzi wanapata effective knowledge au ndio mambo yq kudesa, Aaache kutafuta kick
 
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
242
Likes
348
Points
80
Mwana Ukoo

Mwana Ukoo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
242 348 80
Dada naomba nikuulize swali tafadhali, wewe unafurahia mfumo wetu wa elimu ulivyo?

Unafurahia unapomuona mtu anaesema amesoma miaka minne chuo kikuu cha dar es salaam akichukua fani ya uhandisi wa ujenzi lakini hawezi hata kujenga daraja la mbao?

Unafurahia unapoenda mahospitalini unakuta wagonjwa wamejazana na manesi hao waliofundishwa kwa shortcuts wakichat tu kwenye simu zao?

Commooon guys, sawaaa inatuumiza kwa sababu inatuforce tufanye hard way, inatufanya tuchukue njia ngumu, lakini mataifa yooote yaliyofanikiwa kwenye vitu vya msingi kama elimu wana discpline.
Ww jamaa bure kabisa kwa taarifa yako sasa hao Wahandisi wanazalishwa kutokea hapo UDSM wengi ni freshers from form six Hao wako based theoretically zaidi huwezi kumlinganisha na muhandisi alietokea Technical college huyu kaianza kazi mapema sana hvo yuko effectively ktk practical ambazo ndio kazi zenyewe sasa
 
B

BOD

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2016
Messages
222
Likes
162
Points
60
B

BOD

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2016
222 162 60
ashirikishe wadau vp? wkt matatizo yanajulikn, apge kaz aache kupoteza md,
 

Forum statistics

Threads 1,273,088
Members 490,268
Posts 30,470,878