Hivi kwanini Wakenya hawatupendi Watanzania?

Hivi kwanini Wakenya hawatupendi Watanzania?

NMG ipo listed kwenye DSE,NSE na USE so wamiliki wanatoka katika nchi za Tanzania,Kenya na Uganda na sio Kenya peke yake kama unavyofikiri.

You are not a mind reader - are you? Mkuu mimi nimeuliza swali, hakuna sehemu niliyo taja kwamba mmliki/wamiliki wa gazeti hilo ni Wakenya, why are trying to jump guns!!
 
Wakenya wanatuchukia kwa sababu wao ni koloni la Mwingereza, bado wana fikra za kutawaliwa.

Tangnyika/Tanzania haijawahi kuwa koloni la Mwingereza.

Tumeanza kupata Uhuru kabla yao, tena kwa usalama na amani bila kumwaga damu.

Mpaka leo hii bila Mwingereza Wakenya hawawezi kufanya lolote na chochote.

Mengine baadae.
 
https://www.jamiiforums.com/kenyan-news/852962-kenyan-flowers-sell-big-in-europe.html

Hapo ndio mwisho wa akili ya Mkenya inapoishia tazama hawa wawili wameanzisha thread and then pat themselves in the back even though the facts are a cry from what they are celebrating.

I remember reading some JF protagonist from TZ wondering why we plant flowers instead of maize, eti Wakenya wanapenda hela...... halafu such people claims to have gone to school.

ha ha ..wacha wapande mahindi juu wako na arable land kubwa zaidi compared to us, sisi inabidi tupande mimea ambayo inatuletea faida zaidi juu value ya agricultural land ni kubwa sana,,hawa waTZ hawajui wamekalia goldmine na vile tuwatu wanaturingia ati wanatuuzia mahindi,mafala hawajashikanisha ujanja.

Sasa kila mtu anajua sehemu hayo maua yanapolimwa is on of the most arable places in god's planet unfortunately the same compliments can not be given twenty miles after the flower farm.

Not long ago the other side had huge food shortage kiasi kwamba kukawa na documentary how could a country allocate an area the size of a small distict just for flower farming with rain all year round when not far, there is an area re-known for drought.

Halafu ao majirani zetu hapo juu wanajisifia eti maua wakati kila mtu anajua shamba la maua lina milikiwa na anglo-dutch company wakenya ni waajiriwa tu.

Kenyas are desperate people majuzi nilikuwa naangalia taarifa ya habari wauza matunda wanasema ukienda kwao kuuza matunda awanunui wanataka Mkenya aje anunue bongo ndio aende wauzia wao. I dont think it takes much for us to influence their economy downturn should we decide they know that.
 
Usinichekeshe!!! Hivi kwa mawazo yako, hii taarifa yako hapo juu ndio inadhibitisha kwamba Brookside wamiliki wake ni WAZAWA, kwa kuwa Chairman of the Board ni Muhoho Kenyatta among other things....


kweli kizungu ni janga la kitaifa tanganyika!!!

Brookside was established in 1993 by members of the Jomo Kenyatta Family, including his son Uhuru Kenyatta, who was elected President of the Republic of Kenya in 2013. In 2009, the Gulf-area-based private equity firm Abraaj Capital paid US$18.7 million for 10 percent shareholding in the business. In 2014, French yogurt maker Danone paid an undisclosed sum, to acquire a 40 percent stake in Brookside.[SUP][5][/SUP] During the last 2 to 3 years, Brookside has gone on an expansion program by buying stakes in rival milk processing plants in Kenya, Ethiopia, Nigeria[SUP][6][/SUP] and Uganda.[SUP][7][/SUP]
 
Wakenya wanatuchukia kwa sababu wao ni koloni la Mwingereza, bado wana fikra za kutawaliwa.

Tangnyika/Tanzania haijawahi kuwa koloni la Mwingereza.

Tumeanza kupata Uhuru kabla yao, tena kwa usalama na amani bila kumwaga damu.

Mpaka leo hii bila Mwingereza Wakenya hawawezi kufanya lolote na chochote.

Mengine baadae.

na waarabu koloni yaoDar es salaam na zanzibar vipi. ipo imara!!!
 
Yaani nyinyi ndio mnaona concrete sleepers nchini mwenu kwa mara ya KWANZA!!!! Mbona standard gauge na hizo concrete sleeper vipo Tanzania tangu miaka za sabini, njoo utembelee Reli ya TAZARA kuhanzia Dar mpaka K'mposhi Zambia uone maajabu, miaka karibu arobaini+ ndio mnakuja kukumbuka standard gauge - nisieleweke vibaya mimi ninacho taka kusisitiza hapa nikwamba Taifa letu lina reli ambayo ilijengwa 2 standard gauge tokea miaka ya 1970s, nawapongeza mnayo fanya lakini wakati mwingine mnaweka jumvi mno.

hahahaaaaa, real funny. museum relics za tazara!!!

B8H_Pl_CcAAV3yz.jpg:large


10941912_920413491324701_8670420643720386265_n.jpg



B8SVxBmCIAEBPzp.jpg:large


B8C1qrhIUAApXR3.jpg


B7t7pToCAAA_esk.jpg:large
 
kweli kizungu ni janga la kitaifa tanganyika!!!

Brookside was established in 1993 by members of the Jomo Kenyatta Family, including his son Uhuru Kenyatta, who was elected President of the Republic of Kenya in 2013. In 2009, the Gulf-area-based private equity firm Abraaj Capital paid US$18.7 million for 10 percent shareholding in the business. In 2014, French yogurt maker Danone paid an undisclosed sum, to acquire a 40 percent stake in Brookside.[SUP][5][/SUP] During the last 2 to 3 years, Brookside has gone on an expansion program by buying stakes in rival milk processing plants in Kenya, Ethiopia, Nigeria[SUP][6][/SUP] and Uganda.[SUP][7][/SUP]

Kizungu kinakuja kujajeje hapa? Jibu swali - Stop drawing a long bow - jibu swali - mimi sijakuhuliza mambo ya zamani ya KCC na familia ya Kenyatta, si mnasema makampuni makubwa huko kwenu wamiliki wake ni Wazalendo, je unaweza kuthibitisha hilo kwamba ni kweli? kwanini familia ya Kenyatta ilikwenda kuwakimbilia waarabu kama kweli walikuwa na uwezo wa kuendesha kampuni hiyo ya familia kwa ufanisi, kwa nini walihaha kwenda Uarabuni na baadae Ufaransa au yanarudi yale yale ya kusema Kenya Airways wamiliki wake ni Wazalendo! Si unajua tena hamjambo katika nyanja za ku-exaggerate uwezo wenu.
 
Kizungu kinakuja kujajeje hapa? Jibu swali - Stop drawing a long bow - jibu swali - mimi sijakuhuliza mambo ya zamani ya KCC na familia ya Kenyatta, si mnasema makampuni makubwa huko kwenu wamiliki wake ni Wazalendo, je unaweza kuthibitisha hilo kwamba ni kweli? kwanini familia ya Kenyatta ilikwenda kuwakimbilia waarabu kama kweli walikuwa na uwezo wa kuendesha kampuni hiyo ya familia kwa ufanisi, kwa nini walihaha kwenda Uarabuni na baadae Ufaransa au yanarudi yale yale ya kusema Kenya Airways wamiliki wake ni Wazalendo! Si unajua tena hamjambo katika nyanja za ku-exaggerate uwezo wenu.

damn tanganyika. akili za kijamaa bado zinawatawala. company ni toka 1993. kizungu narudia ni janga tanganyika!! kwani simple basic English hauelewi!! !!KCC umesoma wapi kwa hiyo taarifa!business decisions are always taken depending whats best for business. nenda kawatafute brookside ualize maswali mengine!!! hisia za kijamaa weka kado. akija mtanganyika atake kununua sehemu ya biashara kenya nitampa bora tu it makes business sense sio hisia za utumbo na ujamaa!!
 
Mnasumbuka bure na hawa wakenya wakawaida.. Uhuru kenyata mwenyewe anatujua wajukuu wa nyerere na hata kaa sikumoja athubutu kuongea huu utumbo anaoongea huyu jamaa hapa jf,, maana anajua tukifunga koki sikumoja huku tumewaoa wakenya,, hatutochoka kuwasaidia hawa ndugu zetu,,, tanzanite tunawapa wanauza nje,, mlima kilimanjaro tumewaacha waufanye wao wanapata hela,, watalii wanashukia kwao wanawaleta huku wanapata hela,,,

mzimbabwe kawafundisha kuuza maua wanapiga kelele,, dhahabu zetu tunaenda kufaulisha kwao wanapata hela wanapiga kelele,, makampuni tumewaachia hq ziko kenya yanaoperate huku,, dada na kaka zao tumewaruhusu kuja kufanya kazi mbalimbali huku kirahisi kama ndugu zetu kelele bado mnapiga,,,

KQ wana route za kutosha tu hapa bongo tumewaachia kwani tungeshindwa kuwapa hiyo dili emirates au fast jet?? au umesahau Kenya alivyokimbia kuja kuomba samahani baada ya kuiminya kidogo to KQ... sasa hivi tuna mtambo wa gas pale nayo tutawapa tu msihofu,,,
 
Huyu mkenya huko kenya hana hata eneo la square mita 2, na hajui kama wako utumwani bado.. ni watumwa wakina kenyata, odinga,moi na kibaki family... Maana ardhi yote majamaa yamehodhi!!! Brother acha kubishana na wabongo wametoa ajira nyingi sana kwa ndugu zako huku tena kwa sababu tu jirani zetu,, kwani tungeweza kuchukua walimu hata bulgaria maana nako ni rahisi,, mnafaidika sana na ardhi yetu lakini sisi hatufaidiki na nyie kwa kifupi tumewasaidia tu maana hamna msaada huku,, msituudhi tusije kufunga koki kirafiki tu....
 
Kenya wako juu zaid yetu, ni superior country in EA kwa hili halina ubishi. Tanzania inaweza kutikisa vibaya sn EA kwakuwa tuna rasilimali nyingi sana za kukuza uchumi wa mtanzania na taifa kwa ujumla ILA tunabahati mbaya tunakosa UONGOZI bora wakutufikisha pale tunapopataka.

Pia watanzania wenyewe bado tupo usingizi wa pono, hatujielewi kwamba hatutakiwi kuwa hapa tulipo kutokana na rasilimali zetu lukuki Mungu alizotujaalia.
Siku tukielewa namna bora ya kuiwajibisha serikali ya CCM kwa usimamizi mbovu wa rasilimali zetu ndio siku ambayo itakuwa safari ya TZ kufikia mafanikio yale tunayoyaota itaanza kutimia.

Mungu ibariki TZ na waTZ
 
Ndugu zangu acheni malumbano au kulaumiana humu.Kusema kuna mtu anateswa kenya au Tanzania ni kuwachanganya watu na kuleta chuki zisizokuwa na faida.Mimi nilifanya Mombasa kwa takriban miaka miwili lakini sikusumbuliwa hata kidogo na lori zetu za Tanziania.Sheria za trafiki zipo kila sehemu hapa duniani.Uvunje sheria useme unanyanyaswa?mtoa mada tembea uone siyo kusoma ktk magazeti tu.
 
Wadada zao wanawakubali sana wa tz, nilikuwa mombasa si singles wala wake za watu ukikaa vibaya mtz kenya utakuta kila siku unalala na dada zao wanapenda sana wa tz ila wanaume wao wanamaind kwann dada zao mtz ukienda kule unapendwa na madem zao jamaa mmoja alishathibitisha hiyo ni sababu moja wapo
 
Kenya wako juu zaid yetu, ni superior country in EA kwa hili halina ubishi. Tanzania inaweza kutikisa vibaya sn EA kwakuwa tuna rasilimali nyingi sana za kukuza uchumi wa mtanzania na taifa kwa ujumla ILA tunabahati mbaya tunakosa UONGOZI bora wakutufikisha pale tunapopataka.

Pia watanzania wenyewe bado tupo usingizi wa pono, hatujielewi kwamba hatutakiwi kuwa hapa tulipo kutokana na rasilimali zetu lukuki Mungu alizotujaalia.
Siku tukielewa namna bora ya kuiwajibisha serikali ya CCM kwa usimamizi mbovu wa rasilimali zetu ndio siku ambayo itakuwa safari ya TZ kufikia mafanikio yale tunayoyaota itaanza kutimia.

Mungu ibariki TZ na waTZ

Nina mashaka na wewe kuwa sio mtz
 
damn tanganyika. akili za kijamaa bado zinawatawala. company ni toka 1993. kizungu narudia ni janga tanganyika!! kwani simple basic English hauelewi!! !!KCC umesoma wapi kwa hiyo taarifa!business decisions are always taken depending whats best for business. nenda kawatafute brookside ualize maswali mengine!!! hisia za kijamaa weka kado. akija mtanganyika atake kununua sehemu ya biashara kenya nitampa bora tu it makes business sense sio hisia za utumbo na ujamaa!!

Kukasirika kwako kunaonyesha nimekushika PABAYA, kwani hiyo Kampuni Brookside zamani ilikuwa inaitwaje - sio KCC kweli? Brookside ni mvinyo ile ile kwenye chupa mpya - mlicho badirisha pale ni jina tu.

Kitu kingine nakuomba ujifunze kutumia lugha ya staha, ukishindwa kujibu swali ni afadhali ukae kimya sio una-resort kwenye tirade za kitoto - I am clear? Oh good.

Naona hapa umekazania kudharau siasa za kijamaa eh? Hivi una habari Uchina ni nchi ya Kijamaa, kama unachukia ujamaa kiasi hicho (yaani mnaona ujamaa si lolote si chochote) kwa nini mnaenda Uchina kuomba msaada wa kujengewa reli na mabarabara?
 
Kukasirika kwako kunaonyesha nimekushika PABAYA, kwani hiyo Kampuni Brookside zamani ilikuwa inaitwaje - sio KCC kweli? Brookside ni mvinyo ile ile kwenye chupa mpya - mlicho badirisha pale ni jina tu.

Kitu kingine nakuomba ujifunze kutumia lugha ya staha, hukishindwa kujibu swali ni afadhali ukae kimya sio una-resort kwenye tirade za kitoto - I am clear? Oh good.

Naona hapa umekazania kudharau siasa za kijamaa eh? Hivi una habari Uchina ni nchi ya Kijamaa, kama unachukia ujamaa kiasi hicho (yaani mnaona ujamaa si lolote si chochote) kwa nini mnaenda Uchina kuomba msaada wa kujengewa reli na mabarabara?


Hahahaha! Akili za kijamaa zina fund na kukuza shughuli za kiuchumi katika Taifa ambalo anajivunia kuwamo...!
 
Back
Top Bottom