Hivi Bikira ina faida gani?


Status
Not open for further replies.
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
Ni ukweli usiopingika kwamba miaka ya hivi karibuni (Miaka 40 iliyopita) Waafrika tulikuwa na desturi ya kukuagua bikira kwa mabinti ama wasichana waliokuwa wakiolewa.Siku ya harusi ilikuwa ni lazima Bwana na Bibi harusi wafanye tendo la ndoa hata kama walikuwa hawajisikii kufanya hivyo,na tendo hili halikuwa siri kwani ilikuwa ni lazima shuka jeupe litandikwe ili kuona kama kuna bikira kwa mwanamke na kama damu haikuonekana kwenye shuka basi binti alionekana kwamba hafai na alichwa kabisa bila huruma tena kwa maneno makali.Ilkuwa ni aibu kubwa binti kukutwa hana bikira lakini utamaduni huu kwa miaka ya sasa hakuna kabisa.

Swali langu kwani bikira ina faida gani mpaka wazee wetu walikuwa hawana utu kiasi hiki?na je kwanini bikira kwa binti tu vipi kwa mwanaume?
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
93
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 93 145
hapo ilikuwa nikudumisha mila na ilikuwa ni heshima kwa mwanamke na fahari kwa mume
 
Bazazi

Bazazi

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2008
Messages
2,214
Likes
1,066
Points
280
Bazazi

Bazazi

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2008
2,214 1,066 280
Naomba nenda kasikilize wimbo wa SUMA LEE uitwao CHUNGWA utapata jibu la tatizo lako
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
93
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 93 145
Naomba nenda kasikilize wimbo wa SUMA LEE uitwao CHUNGWA utapata jibu la tatizo lako

aminia mkuu kweli nimekumbuka jibu atapata
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,369
Likes
2,848
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,369 2,848 280
na je kwanini bikira kwa binti tu vipi kwa mwanaume?
Nadhani 'busara' iliyokuwepo ni kuwa kama mabinti wote watatunza bikra zao (kwa kutofanya ngono!), obviously wanaume/wavulana nao watakuwa 'bikra' tu (kwa sababu kiasili, tendo la ndoa huitaji mtu mke na mtu mume!).

Ngono kabla ya ndoa si jambo jema. Kama jamii inamtegemea zaidi mwanamke ajitunze (asipoteze bikra yake) kabla ya kuolewa sioni ubaya wowote.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Bikra inaleta heshima kwa mwanaume na kwa mwanamke vile vile ni faraja kuona unaoa au kuolewa ukiwa hujawahi onja au onjwa uliye mpata ndo anakuwa anazindua gemu ni faraja sana na kuongeza heshima ndani ya ndoa.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
Naomba nenda kasikilize wimbo wa SUMA LEE uitwao CHUNGWA utapata jibu la tatizo lako
Wimbo wa chungwa naufahamu..if that so sasa kwanini wanume tunapenda sana wanawake mabikira?
 
Tambara Bovu

Tambara Bovu

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2007
Messages
586
Likes
6
Points
0
Tambara Bovu

Tambara Bovu

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2007
586 6 0
hapo ilikuwa nikudumisha mila na ilikuwa ni heshima kwa mwanamke na fahari kwa mume
Kwanini huo ufahari uwe kwa mwanaume tu?kwanini na wanaume nao walikuwa hawakaguliwi kama hajawahi kukutana na wanawake?huoni kama huo ulikuwa ni mfumo dume?
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
hapo ilikuwa nikudumisha mila na ilikuwa ni heshima kwa mwanamke na fahari kwa mume
Bora hii mila irudi, tumechoka kununua spea tairi za mchina!
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
Bora hii mila irudi, tumechoka kununua spea tairi za mchina!
Pape ndugu yangu hapa umechemsha. Hii mila ikirudi bikira za mchina ndio zitaongezeka kila kona ya nchi.Inavyoonekana kuna kitu zaidi ya hii heshima ambyo wengi wamesema humu ndo maana mabinti hufikia hatua ya kutafuta bikira bandia na inasemekana huko Zanzibar baadhi ya mabinti hufanya kinyume na maumbile kama hawajaolewa ili kuprotect bikira zao.
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
93
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 93 145
Kwanini huo ufahari uwe kwa mwanaume tu?kwanini na wanaume nao walikuwa hawakaguliwi kama hajawahi kukutana na wanawake?huoni kama huo ulikuwa ni mfumo dume?
hiyo ilikuwa na kwa wanaume ndomana walikuwa wakali kama limeshamegwa
 
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
6,803
Likes
380
Points
180
Masikini_Jeuri

Masikini_Jeuri

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
6,803 380 180
hiyo ilikuwa na kwa wanaume ndomana walikuwa wakali kama limeshamegwa
Na je mwanamke naye alipaswa kuja juu akikuta wa kwake keshamega?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,848
Likes
46,321
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,848 46,321 280
Faida ya bikra ni mashine (nyau) kuwa tight....
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,447
Likes
117,337
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,447 117,337 280
Nadhani pia iliongeza mapenzi ya Mume kwa mke wake kwa kujua kwamba mkewe alikuwa hajaguswa na mwanaume yeyote katika maisha yake. Nakumbuka njemba mmoja iliamua kuoa kwa sababu tu kila akiomba shughuli binti alidai yeye ni bikra hivyo kama ana mapenzi ya kweli kwake basi asubiri mpaka wafunge ndoa.

Baada ya ndoa jamaa akaja kugundua yule binti hakuwa bikra na jamaa mwenyewe ni wale ambao hawajui kutunza siri zao. Basi marafiki zake wengi tulifahamu maana alikuwa akishautwika tu kama mko sehemu sehemu anaanza kumsifia mkewe (na mke mara nyingi alikuwepo) kwamba ni bomba sana na kwamba aliudhika sana baada ya kugundua kwamba mkewe alimdanganya kwamba ni bikra kumbe haikuwa hivyo. Mara nyingi tulimwambia pembeni maneno yale si mazuri maana yanamdhalilisha mkewe lakini unajua tena wengine wakishautwika huongea bila break.
 
S

staloneg

Member
Joined
Oct 11, 2009
Messages
39
Likes
0
Points
0
S

staloneg

Member
Joined Oct 11, 2009
39 0 0
Ndugu yangu mabinti wa leo hii wengi wao huwezi kupata hiyo kitu (naogopa tena kuitaja) kwa jinsi walivyo-advansi eti kwa kwenda na wakati, leo mtoto mdogo usiyemdhania huwezi amini maumbile yake yalivyo, ni kama tangu kuzaliwa kwake hakuwa na bikira, ila kurudia kwa mila hizo wengi wao watakwambia kupitwa na wakati, ni ngumu kwa sasa mkubwa ila ukitaka hata za dukani zinapatikana, Samahani kwa akina dada ambao nitawaboa.
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Nafikiri kwamba bikira kwa mwanamke ni usafi ki maadili ya kiafrika. Nguo huwa haitegemewi kuchafuka kabla ya kuvaliwa!!
 
Penny

Penny

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Messages
577
Likes
10
Points
35
Penny

Penny

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2008
577 10 35
Ndugu yangu mabinti wa leo hii wengi wao huwezi kupata hiyo kitu (naogopa tena kuitaja) kwa jinsi walivyo-advansi eti kwa kwenda na wakati, leo mtoto mdogo usiyemdhania huwezi amini maumbile yake yalivyo, ni kama tangu kuzaliwa kwake hakuwa na bikira, ila kurudia kwa mila hizo wengi wao watakwambia kupitwa na wakati, ni ngumu kwa sasa mkubwa ila ukitaka hata za dukani zinapatikana, Samahani kwa akina dada ambao nitawaboa.
Usijali dear, wala hujaniboa kwa upande wangu maana huo ndo ukweli. Hata hao wanaowaita wa bush ndo kwishnei kabisa. Sio eti na mtusi akitaka bikra kwa sasa zaa wa kwako na umlee kwenye mahandaki asikutane na mtuu yeyeyote. Na ukiangalia hata haka kamchezo ka kuliwa tigo kalikoingia sasa, unafanyika sana ili kutunza ile sehemu ya mbele isichakazwe sana then muhusika akashtukia. Wala tigo wenyewe wanaona ni fahari kweli kumbe kalishwa ushafuu tuu then kule kusafi kunapelekewa muhusika taratibu kukiwa safi bin salama. U sleeping men wake up acheni kupumbazwa na wanawake wakileo.
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,286
Likes
61
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,286 61 145
bikira kitu gani bwana!...lol!
mimi nilipenda kuoa mwanamke mwenye mtoto nje
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Pape ndugu yangu hapa umechemsha. Hii mila ikirudi bikira za mchina ndio zitaongezeka kila kona ya nchi.Inavyoonekana kuna kitu zaidi ya hii heshima ambyo wengi wamesema humu ndo maana mabinti hufikia hatua ya kutafuta bikira bandia na inasemekana huko Zanzibar baadhi ya mabinti hufanya kinyume na maumbile kama hawajaolewa ili kuprotect bikira zao.


Nimekugongea senksi....lol.:rolleyes:
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,236,811
Members 475,293
Posts 29,268,763