Historia ya Noti na Sarafu za Tanzania


tejay

tejay

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2015
Messages
1,181
Likes
769
Points
280
tejay

tejay

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2015
1,181 769 280
Kipindi hicho ndio ulikuwa unajua thamani ya fedha
 
Josze Zefania

Josze Zefania

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2017
Messages
1,363
Likes
913
Points
280
Josze Zefania

Josze Zefania

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2017
1,363 913 280
Enz hzo ukienda nayo shulen ni tajiri

Sent from my Android phone
 
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,993
Likes
14,282
Points
280
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,993 14,282 280
Hii pesa ilitesa sana enzi zake.

Kuna mshkaji alikuwa anaiweka mfuko wa juu wa shati jeupe la shule, halafu anakukuta wewe huna kitu unabaki kuwa mdogo tu.
 
sab

sab

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2013
Messages
5,032
Likes
3,235
Points
280
sab

sab

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2013
5,032 3,235 280
Tulio tumia hizi note tunajua ubora wake, hakika zina ubora sana kuliko zilizopo, pia zinapendeza machoni na zinatangaza utalii wa nchi kwa upande mwingine,
 
M

mjng

Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
6
Likes
2
Points
5
M

mjng

Member
Joined Jul 18, 2017
6 2 5
Sababu kuu

Thamani ya pesa inatakiwa izidi gharama za matengenezo..hiyo pesa production yake ina thamani kuliko purchasing power yake so lazma waibadilishe

Mfano..
Tsh 100 material yake yangekua makubwa kuliko purchang power yake basi watu badala ya kuitumia kununulia vitu wangeiyeyusha kupata faida zaidi

Ufafanuzi zaid;fikilia hii mia tano ya coin itengenezwe na material yenye thamani ya Tsh. 1,000 watu wangeyeyusha kupata faida mala mbili
 
M

mjng

Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
6
Likes
2
Points
5
M

mjng

Member
Joined Jul 18, 2017
6 2 5
So kwa kifupi ile jero ya zamani thamani kuitengeneza ni kubwa kuliko vitu itakavyonunua
 
M

Mwanitu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
779
Likes
408
Points
80
M

Mwanitu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
779 408 80
Wengi hatukujua kumbe Sarafu ya East Africa iliwahi kuwepo.wengi tulidhani kizazi hiki ndio kitakuwa waanzilishi.
 
Daata

Daata

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
4,430
Likes
645
Points
280
Daata

Daata

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
4,430 645 280
Nashukuru sana kwa kupata historia hii ya matumizi ya noti Tanzania lakini noti tunazotumia sasa zimeshabadilishwa ndogo ikianzia mia tano lakini baada ya uchakavu kuzidi kwenye noti ya mia tano benki kuu ikaona iondoe kabisa mia tano ya noti na kuifanya ya sarafu.
Nahukuru tena.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,595
Likes
3,150
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,595 3,150 280
Nashukuru sana kwa kupata historia hii ya matumizi ya noti Tanzania lakini noti tunazotumia sasa zimeshabadilishwa ndogo ikianzia mia tano lakini baada ya uchakavu kuzidi kwenye noti ya mia tano benki kuu ikaona iondoe kabisa mia tano ya noti na kuifanya ya sarafu.
Nahukuru tena.
Peruzi ipo nyingine ya Tsh. ni nzuri pia kufundishia watoto nyumbani hata shuleni.
 
Nuhu39

Nuhu39

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2018
Messages
695
Likes
511
Points
180
Nuhu39

Nuhu39

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2018
695 511 180
Bora Mkapa hakuweka sura yake kwenye shilingi maana kila rais angekuwa anaweka sura yake katika uongozi wake.
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
8,680
Likes
6,304
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
8,680 6,304 280
MKJJ,

Picha na posts zote hizi hazina copyright protection yoyote ingawa acknowldegement ya jamboforums itakuwa appreciated. Unaweza kuzitumia kwa njia yoyote bila kuhitaji ruhusa ya mtu yeyote yule.

Nadhani kuna typos kadhaa kadhaa. Itakuwa vizuri kama utaweza kuidentify typos na kuniambia kusudi nizirekebisha kabla hujaweka kwenye PDF yako. Hii post ilikuwa ni extension ya historia ya sarafu ambayo nilipost wiki chache zilizopita kama alivyoonyesha Ogah. Nilikuwa motivated na efforts zinazoendelea kwa Afrika Mashariki kutumia sarafu moja.
Darasa halijafungwa bado!! Nnaombea hadi kizazi changu cha tano kiendelee kuelimika na kumbukumbu hii! Hongera Kichuguu (kama bado upo hapa)
 
B

bobefu zoefu

Senior Member
Joined
Feb 15, 2018
Messages
117
Likes
60
Points
45
B

bobefu zoefu

Senior Member
Joined Feb 15, 2018
117 60 45
Mwishoni mwa mwaka 1985 Nyerere alirudi kijijini kwake Butiama na kuiacha Ikulu mikononi mwa Mwinyi. Noti mpya zilizotolewa mwishoni mwa mwaka 1986 zilikuwa sawa kabisa na zile zilizoacha na Nyerere isipokuwa zilikuwa na sura ya Mwinyi isipokuwa noti zile za Shillingi 100 ambazo ziliendelea kuwa na sura ya Nyerere kama Baba wa Taifa. Vile vile noti mpya ya shillingi 200 ilianzishwa ikiwa inajulika wakati huo kama "double cabin." Nyuma ya noti hizi za Shillingi 200 kulikuwa na wavuvi wanaodhaniwa kuwa walikuwa wa Zanzibar kwa vile kuna karafuu inayoonekana kwa pembeni.

20 Tz Shilling

50 Tz Shilling

100 Tz Shilling

200 Tz Shilling


Ilipofika mwaka 1988, kufuatia kushuka kwa thamani ya shilingi, ilikuwa ni muhimu kuwepo kwa noti zenye thamani kubwa zaidi ili kuwapunguzia watu mzigo wa pesa. Hivyo benki kuu ikaanzisha noti mpya za shillingi 500, ambao zilijulikana kama "Pajero." Noti hizi za shillingi 500 zilikuwa na sura tofauti kabisa na zile nyingine. Nembo ya Taifa ilikuwa ya rangi, halafu zilikuwa na nembo ya waziwazi ya Benki Kuu ya Tanzania. Nyuma yake zilionyesha akina mama wakivuna zao la kahawa au karafuu, sikumbuki tafsri ya picha hiyo vizuri.


500 Tz Shilling

Kasi ya kupungua kwa thamani ya shilingi ilikuwa kali sana kiasi kuwa miaka miwili baadaye, Benki Kuu ililazimika kuingiza noti mpya ya Shillingi 1000 ambayo ilikuwa na sura kama ile ya Shillingi 500 isipokuwa ngao ya taifa haikuwa ya rangi. Vile vile ilikuwa na maandishi ya ndani kwa ndani kuonyesha 1000. Nyuma yake kulikuwa kiwanda cha nyama cha Tanganyika packers cha pale Kawe.

1000 Tz Shilling

Noti zetu wakati huo zilikuwa pana sana na zilikuwa zinaongezeka upana kadiri thamani yake inavyopanda. Ilipofika mwaka 1992, Benki kuu ilifanya mabadiliko makubwa katika noti zetu. Kwanza zilipunguzwa sana upana halafu zote zikatengezwa upya kuwa na sura inayofanana. Noti ya shillingi 20 iliachisHwa na badala yake zikaongezwa noti mbili za Shillingi 5,000 na Shillingi 10,000 kama ifuatavyo:


50 Tz Shilling


100 Tz Shilling

200 Tz Shilling

500 Tz Shilling

1000 Tz Shilling

5000 Tz Shilling

10000 Tz Shilling


Noti hizi ziliendelea kutumiwa hadi mwisho wa utawala wa Mwinyi mwaka 1995.

......INAENDELEA
Saluti babu
 

Forum statistics

Threads 1,251,724
Members 481,857
Posts 29,782,110