Historia ya Bongo Fleva na walioikuza tangu 1993

Historia ya Bongo Fleva na walioikuza tangu 1993

IMG_5893.jpg


Soma hapa [HASHTAG]#Legend[/HASHTAG]
 
Mwenye hii ngoma anipe jamaa anamuongelea mshikaji kwa jina la kibisa amedanja kwa ngoma ndani ya kaburi marehem kibisa amekula raaba, raba raba mtoni, juu ana shati la kitenge mbele lina mabaka ya kenge.. Mpaka leo sinawahi kusikia imepigwa redion ikaisha maana ni ndefu ka series
 
-KU
-Gangstaz With Matatizo
-Deplomatz
-Manduli Mob
-LWP
-BDP
-HBC
Ukifungua hayo makundi kuna vichwa kibao ambao walisakamwa kua ni wahuni.
-Salehe Jabir
-Saigon
-Sugu
-Prof
-Nature
-Jide
-
-
-Nitaendelea,joints ambazo zilikua zinatoka kwa hao mafundi hazina mfano na hapo teknolojia ilikua ya kijima ukufananisha na leo nakumbuka late 90's mtu wa Mtwara anatakiwa asubiri alieko Dar a-record ngoma kwenye tape ndio itumwe na hapo inabidi uwe unavizia kipindi kimoja tu cha Bongo fleva na ngoma unayoitaka isipopigwa inabidi uvizie kesho tena sio leo vijana ndani ya masaa 24 ngoma imeonwa na watu 1 million.
 
Mwenye hii ngoma anipe jamaa anamuongelea mshikaji kwa jina la kibisa amedanja kwa ngoma ndani ya kaburi marehem kibisa amekula raaba, raba raba mtoni, juu ana shati la kitenge mbele lina mabaka ya kenge.. Mpaka leo sinawahi kusikia imepigwa redion ikaisha maana ni ndefu ka series
OCG ngoma inaitwa Kazeze...ninayo kwenye pc nipm namba yako!!
 
Wadau mwenye ngoma ya Man X inaitwa Nipe Nafasi naitafuta sana!
 
Mwenye hii ngoma anipe jamaa anamuongelea mshikaji kwa jina la kibisa amedanja kwa ngoma ndani ya kaburi marehem kibisa amekula raaba, raba raba mtoni, juu ana shati la kitenge mbele lina mabaka ya kenge.. Mpaka leo sinawahi kusikia imepigwa redion ikaisha maana ni ndefu ka series

Msanii:OCG
Wimbo:Kazeze
IMG_5949.JPG

Kuna jamaa wanaitwa zilipendwa ingia umo kuna pumbù kibao za kitambo.
 
View attachment 778657

Soma hapa [HASHTAG]#Legend[/HASHTAG]
Nakumbuka huyu ndio wa kwanza kabisa kufanya rap ya kidwahili akifanya akiimmba ile 'Ice Ice Baby' kwa kiswahili, mashairi yakr kama nayakumbuka " kitu kimenikaa moyoni, sasa naamua kukitoa mdomoni, the real scorpion!, i dont know!, kusema mengi! naona choo!, cool in screen niko kwenye stage nakata madebe penda uspende take away!" Haya ndio mashairi ya kwanza kabisa kurekodiwa hapa Tanzania. Enzi hizi sugu ametoka Mtwara alikuwa anafanya kazi pale BP(Kurasini) kama mlinzi.
 
GWM & 2 PROUD walitukamata sana na ile 'YAMENIKUTA' 2 Proud alipewa verse ya mwisho achane, technolojia ilikuwa ya chini lakini ilikuwa balaa hii kitu.
Nakumbuka kidogo mashairi ya verse ya sugu hapa.
"Yamenikuta mzee mwenzangu sina changu,
Nabaki na machungu,
Wanga wengiii anga zangu,
Sina changu,
Ukiishi kwa upanga na utakufa kwa upanga,
Mungu ndio anapanga,
Kila kituuuu kwa kila mtu,......."
 
Kuna beat flani ya Mawingu Ile inaimbwa siamini kama tuko wote, r&b flani hivi jamaa walikuwa na idea lkn ilikuwa bado mnooo. Watu walianza na Yo Rap saleh Jabir kwa mara ya kwanza alianza kupiga kitu kwa kiswahili
Kolumba ,othiman njaidi,mike mhagama,bony luv ,. Wagumu weusi asilia WWA, dar young mob,Ku crew ..sos b ,imam Abas

Nitaendelea
 
Studio zilikua Don Bosco kwa producer Marion linje , Mawingu studio mwenge kwa bony luv .beat inanyongwa kwa kinanda sio now mnanyonga kwa FL ...

Baadae akaja master j oysterbay ,kisha ndio p funk, akaja marehemu Ludigo ...
 
Unamtaja vipi Ali kiba halafu unamnyamazia John Mjema, Steve 2K na Akili the Brain? Bab Lee?

Style za r&b yetu ya bongo muasisi ni MB Dogg mbona haujamtaja?
Naomba Link ya uzi wa Top 20 ya nyimbo bora za wakat wote Tz
 
Saleh Jabiri.................Ndiye muasisi siyo hao unaowataja......................!!!!
 
Steve,mbaraka ,imam Abas waliunda kundi linaitwa High Class walikua na nyimbo ya kizungu ,Battle field

"Zouk ,charanga and blues ,now brother u cross long beach time its over " ( verse ya Steve B akimchana Sugu )

Soggy alikuja nyimbo napigiza pande zote mbili

Sos b, kukukakara zako wewe

Diplomatic ,walikua na Mr diplomatic

Ku crew .,( rob one ,KBC,chief Ramso ( zavala )

Niishie hapo
 
Tatu bora yangu

1.KWANZA UNIT

2.TWO PROUD

3.NIGGAR J
 
umesema Bongo flava kuanzia 1993 lakini umekuja kuzungumzia bongo fleva ya 2000

yani Mr Nice ameupeleka mziki wa bongo mbali kuliko J Nature kweli??? labda kwa watoto Mr Nice ndio hakuwa mpinzani. Hivi ulizisikiliza tungo za Nature kweli??? mtu kama Balozi hata kujisahaulisha tu halafu unamtaja au Imam Abbas

nimesikitika ktk list zako hakuna sehemu alipotajwa Mr Blue

halafu katika makundi umetaja sijui Top Band sijui Nako 2 Nako makundi ambayo yamekuja 2005+ mkuu hivi ushasikia kitu kuhusu HBC, Kwanza Unit
Mabaga fresh jaman hau kwasababu ni..
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom