Historia ipo kututukumbusha mengi, kiburi hakisaidii

Historia ipo kututukumbusha mengi, kiburi hakisaidii

Kwanza kung'ang'ania kuwafunga wasitaafu wa urais,sio health,,hata Mimi nikiwa rais,itokee missunderstanding sehemu usubiri nistaafu unifunge,siwezi kuachia madaraka ng'o mpaka siku nakufa,
Pili escrow ile Ni kashifa fake,kisheria escrow inafahamika Ni Nini.
Katiba ya chenge,ilupitishwa kidemokrasia,vifungu kwa vifungi na ilikuwa inapunguza madaraka ya Rais,
Ukawa walitaka katiba ya warioba,lakini hawakuwa na wingi wa kuweza kyipitisha Sasa sijui walidhani katiba ya warioba ingepitaje,maana democracy maana yake Ni maamuzi ya wengi ndo hupita,hata Kama hupendi inabidi ukubali,
Ukawa wakazira na kutoka nje ya bunge la katiba,
Matokeo yake katiba haikupatikana,na sababu Ni ukawa,hawakutaka win win situation,walitaka kuforce wakati hawakuwa na namba za kutosha ndani ya bunge
Hivi ilisemekana Tanzania waliotaka mfumo wa vyama vingi waliokuwa asilimia ngapi na waliopinga walikuwa asilimia ngapi. Jibu hapo kwanza.
 
Kwanza kung'ang'ania kuwafunga wasitaafu wa urais,sio health,,hata Mimi nikiwa rais,itokee missunderstanding sehemu usubiri nistaafu unifunge,siwezi kuachia madaraka ng'o mpaka siku nakufa,
Pili escrow ile Ni kashifa fake,kisheria escrow inafahamika Ni Nini.
Katiba ya chenge,ilupitishwa kidemokrasia,vifungu kwa vifungi na ilikuwa inapunguza madaraka ya Rais,
Ukawa walitaka katiba ya warioba,lakini hawakuwa na wingi wa kuweza kyipitisha Sasa sijui walidhani katiba ya warioba ingepitaje,maana democracy maana yake Ni maamuzi ya wengi ndo hupita,hata Kama hupendi inabidi ukubali,
Ukawa wakazira na kutoka nje ya bunge la katiba,
Matokeo yake katiba haikupatikana,na sababu Ni ukawa,hawakutaka win win situation,walitaka kuforce wakati hawakuwa na namba za kutosha ndani ya bunge
Wewe siyo GT ni shahidi tu na uko wrongly informed. Nenda kasome upya mchakato uniambie Andrew Change alitokea wapi kuja kuandika katiba.

Jaji Warioba na Tume yake walikuwapo kwa mujibu wa Sheria
 
Wewe siyo GT ni shahidi tu na uko wrongly informed. Nenda kasome upya mchakato uniambie Andrew Change alitokea wapi kuja kuandika katiba.

Jaji Warioba na Tume yake walikuwapo kwa mujibu wa Sheria
Andrew chenge ndo mmoja wa wataalamu wa Mambo ya katiba nchi hii,,ametokea Baryati,mkoa wa simiyu,,Ni mmoja wa wabunge wakongwe au ulitaka msukuma ndo aandike katiba?,
Mimi siyo GT Ni DT (Deep Thinker),
Sawa warioba na tume yake walikuwa kisheria,then Sasa ukafika mda katiba ya warioba iingie bunge la katiba,ambalo lilikuwa halali kisheria,
So bunge la katiba likapitia kifungu kwa kifungu,hivyo baadhi ya vifungu vikawa voted out,ndiposa tume ya chenge ijapewa kazi Sasa ya kuifuma katiba pendekezwa
 
Hivi ilisemekana Tanzania waliotaka mfumo wa vyama vingi waliokuwa asilimia ngapi na waliopinga walikuwa asilimia ngapi. Jibu hapo kwanza.
Watanzania wengi walitaka mfumo wa chama kimoja,,lakini dunia ilikuwa inabadilika enzi hizo na Mel Nyerere ilibidi tu akubali mfumo wa vyama vingi kinyume na utashi wake watu,,kumbuka kipindi hicho demokrasia haikuwepo kivile,nchi ilikuwa chini ya mfumo wa chama kimoja na chama lilikuwa juu ya serikali
 
Salamu wanajamvi!

Niende kwenye mada moja kwa moja. Miaka ile ya 1980, Mwalimu Nyerere alishauriwa na Mabeberu ashushe thamani ya shillingi ya Tanzania ili kuokoa uchumi ulio kuwa unaporomoka kwasababu mbalimbali, Mwalimu akagoma. Wakati ule dola moja ya Marekani ilikuwa sawa na shillingi 7 za Tanzania. Wachumi pia walijaribu kumpa ushauri, akagoma.

Benki ya Dunia na shirika la fedha ulimwenguni wakasema madhali Mwalimu amekataa ushauri wao basi hawata mpa ushirikiano wowote ! Gavana wa Benki kuu naye akaamua kujiuzulu ili kama fedheha imkute Nyerere peke yake. Mwingereza naye akasema kwakuwa Nyerere ametaifisha mashamba ya chai ya Waingereza basi hawataisaidia Tanzania kwa lolote.

Mwalimu alitoa hotuba Kali sana kule Kigoma. Kesho yake wakinga wanao jiita wazalendo wakaandaa maandamano Nchi nzima wakimsifia wakisema mabeberu hawatubabaishi.

Ilipo fika mwaka 1983 hali ulikuwa mbaya usipime! Kuna wakati Petrol na dizel iliadimika Nchi nzima kwa karibu wiki mbili. Maduka yote yakakosa bidhaa. Ghafla tukawa masikini wa kutupwa. Kisa ukaidi.

Leo Nchi yetu imeingia kwenye mivutano na Benki ya Dunia kwa sababu za hivyo

Tunavutana na IMF kwa mambo yasiyo na msingi Kabisa.

Tumeingia kugombana na Shirika la Afya Duniani kwa mambo yasiyo na maana Kabisa. Hutoi takwimu halafu unazika watu usiku unategemea Dunia isikukemee?

Tutatengwa! Na ikifika hapo tutajuta.

Fikiria unyimwe dawa za wagonjwa wanao ishi na virusi vya HIV kwa miezi miwili tu hali itakuwaje?

Fikiria mabeberu wasisaidie bajeti yetu Kabisa, unajua maana yake?

Mabeberu wasitusaidie katika kupambana na malaria na Covid-19 unajua madhara yake?

Kwa maoni yangu tuache uzalendo wa kijinga, hatuishi Dunia ya peke yetu! Tunategemeana.

Tukileta ujuaji tutaangamia tena vibaya mno. Covid-19 ipo na HIV ipo! Tushirikiane na Dunia kuokoa watu wetu.
wewe sio bure.Tukupime mkojo 😤😤😤😤😤
 
Kwahiyo wewe na akili zako unaona Mabeberu ni watu wema?

Kweli ujinga ni mzigo

Tunaongozwa na mtu mwenye mawazo ya karne iliyopita, bado anadhani tuko kwenye ulimwengu wa kuondoa ukoloni wa mzungu. Ukisikia kiongozi ana misemo ya sijui tuko kwenye vita na mabeberu, hapo ujue uko chini ya kiongozi mwenye mitazamo ya kijima, ndio maana unaona matumizi makubwa ya nguvu bila maarifa. Uzuri ni kuwa wananchi wengi wanauelewa mkubwa kuliko viongozi wetu, hivyo hicho kiburi cha madaraka bila maarifa kitagota muda sio mrefu. Kuamini nguvu za ushirikina katika kuongoza nchi, hakuweza kuiacha nchi salama.
 
Umeandika mengi lakini katika yote hakuna solution! Unapiga siasa tu! Ngoja nikukumbushe kitu. Mwaka 1972 Tanzania ilikuwa na uchumi unao lingana na
1.Vietnum
2.Malaysia
3. Colombia
4. Thailand
Lakini kwa sasa hawa wote wanatupita kwa mbali mno. Sababu? Hawafanyi siasa za Kijinga! They are serious! They mean business. Hawana siasa za Kindugai au Jiwe au Bia yetu.
Nakubaliana na mfano wako, na hilo ni mojawapo ya kwa nini wanapaswa kutulipa fidia. For the damage they did to our Earlier African leaders to think that they can keep borrowing from them and develop their countries! Na Tanzania ikiwemo! That mainset - tudai fidia kama tumejitambua!
Na kuchapa kazi bila kujihurumia na kulipa kodi. For your information - nchi zote ulizozitaja zilifika hapo zilipo kwa kutumia kadawa fulani ambako nikikataja hutapenda!
Lakini unataka kujua - ni dictatorship kidogo. Bila hivyo kule (nchi ulizozitaja) wangefanya kama upinzani hapa ulivyotaka kufanya baada ya uchaguzi (to make the country ungovernable - kuandamana kila kukicha)!
Viongozi wao walihubili kazi tu. Na wananchi wakaitika, ther were no magic used. Lakini hapa upinzani unaombea na kushiriki kulitakia taifa hili lishindwe kila kitu! Mimi sipigi siasa lakini -nakaa hapa hapa, like most of us, I see and hear.
 
Nakubaliana na mfano wako, na hilo ni mojawapo ya kwa nini wanapaswa kutulipa fidia. For the damage they did to our Earlier African leaders to think that they can keep borrowing from them and develop their countries! Na Tanzania ikiwemo! That mainset - tudai fidia kama tumejitambua!
Na kuchapa kazi bila kujihurumia na kulipa kodi. For your information - nchi zote ulizozitaja zilifika hapo zilipo kwa kutumia kadawa fulani ambako nikikataja hutapenda!
Lakini unataka kujua - ni dictatorship kidogo. Bila hivyo kule (nchi ulizozitaja) wangefanya kama upinzani hapa ulivyotaka kufanya baada ya uchaguzi (to make the country ungovernable - kuandamana kila kukicha)!
Viongozi wao walihubili kazi tu. Na wananchi wakaitika, ther were no magic used. Lakini hapa upinzani unaombea na kushiriki kulitakia taifa hili lishindwe kila kitu! Mimi sipigi siasa lakini -nakaa hapa hapa, like most of us, I see and hear.
Kuleta maendeleo siyo lazima uwe dictator! Muhimu ni kuwa na uongozi bora uliotokana na watu. Uongozi unao kubalika kwa nadharia na vitendo.

Kingine ni kuwa na vision. Baada ya hapo andaa watu.Fanya mambo yenye tija kwa Nchi. Malaysia hawaja wahi kuwa na kiongozi dictator hata vietnum.
 
Kwahiyo wewe na akili zako unaona Mabeberu ni watu wema?

Kweli ujinga ni mzigo
Mabeberu wanakuwa wema pale tunapowaomba watupe misamaha ya madeni wanayotudai. Kinyume chake Mabeberu wabaya Sana.
 
Andrew chenge ndo mmoja wa wataalamu wa Mambo ya katiba nchi hii,,ametokea Baryati,mkoa wa simiyu,,Ni mmoja wa wabunge wakongwe au ulitaka msukuma ndo aandike katiba?,
wa
Hakuna Baryati bali kuna Bariadi na siyo simiyu kwa herufi ndogo bali ni Simiyu. Wewe umebarikiwa kupata akili za kuvukia barabara tu. Siyo saizi ya Jukwaa hili
 
Mabeberu wanakuwa wema pale tunapowaomba watupe misamaha ya madeni wanayotudai. Kinyume chake Mabeberu wabaya Sana.
Mabeberu wanaweza kuishi completely on their own. Tanzania hatuwezi kuishi bila wao!! My point is hata dhahabu tunayo chimba bila kuwauzia mabeberu mnaweza kuinunua nyie ? Kimsingi bila wazungu tutaishi kama tulivyo kuwa Miaka 1950 kurudi nyuma.Actually tunaishi kwa kutegemeana ingawa waafrika tuna wategemea wazungu zaidi kwa mengi.
 
Hakuna Baryati bali kuna Bariadi na siyo simiyu kwa herufi ndogo bali ni Simiyu. Wewe umebarikiwa kupata akili za kuvukia barabara tu. Siyo saizi ya Jukwaa hili
Wewe wa kunifundisha Mimi Mambo ya simiyu kweli?,sisi tupo huko Bariadi bado iko wilaya ya maswa,,anyway nimegundua huna lengo la kujifunza Bali unaweka ligi na sioni napata faida gani kupoteza mda wangu Hapa,,tufanye uneshinda,,Nina Mambo mengi ya kufuatilia badala ya kupoteza mda kumuelewesha asietaka kuelewa
 
Watanzania wengi walitaka mfumo wa chama kimoja,,lakini dunia ilikuwa inabadilika enzi hizo na Mel Nyerere ilibidi tu akubali mfumo wa vyama vingi kinyume na utashi wake watu,,kumbuka kipindi hicho demokrasia haikuwepo kivile,nchi ilikuwa chini ya mfumo wa chama kimoja na chama lilikuwa juu ya serikali
Kwa hiyo sio, the rule of thumb, kuwa wengi wawe sahihi siku zote.

Katika nchi nyingi za kiafrika, Tanzania ikiwemo, watu huwa hawako huru kuelezea hisia zao na wakihojiwa nini maoni yao kuhusu utawala, wengi wao, kinafiki watakwambia wanaunga mkono huku moyoni jibu likiwa kinyume.

Kwa mazingira haya ya mara wengine kupotezwa na wengine kujeruhiwa na wasiojulikana kama ngedere, unategemea nini. Wengi lazima watakuwa wanafiki tu.
 
Kuleta maendeleo siyo lazima uwe dictator! Muhimu ni kuwa na uongozi bora uliotokana na watu. Uongozi unao kubalika kwa nadharia na vitendo.

Kingine ni kuwa na vision. Baada ya hapo andaa watu.Fanya mambo yenye tija kwa Nchi. Malaysia hawaja wahi kuwa na kiongozi dictator hata vietnum.
Vietnam ni communist = dictatorship per se
Malaysia sinui kama ni uongozi bora au pia ulikuwa udictator! Maana yule prime minister wa wakati ule (Maathir? Mohamed) alikaa sana. Amerudi tena safari hii that magic is not working anymore!
 
Back
Top Bottom