Hili la Bandari, Wananchi tuiamini Serikali

Hili la Bandari, Wananchi tuiamini Serikali

Rashda Zunde

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2022
Posts
297
Reaction score
285
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
 
Nia inaweza kuwa nzuri kweli lakini haizuii kuona hatari inayotunyemelea.
Wazungu wanasema
"The road to hell is paved with good intentions"

Hata Karl Peter wakati anamlaghai Mangungo hakumwambia mambo mabaya lakini mwisho wake hata ww unaujua.

Huenda Samia na mbarawa wake wako na nia nzuri "LABDA", ila haituzui kuona balaa lililo mbele yake.

Muhimu wakubali makosa na kusahihi huo mkataba nia nzuri ya Serikali haitoshi, tunahitaji vitendo sahihi. Tanzania haitamatiki leo kama Samia ameshindwa kusimamia nchi haimanishi kwamba ndio watanzania watashindwa milele. Yeye arudi Unguja na umbumbumbu wake sio kutulea laana za milele
 
DP WORLD, operate 68 harbours worldwide, maana yake ni nini?
1/imeshikilia biashara kwa kiasi kikubwa sana, hivyo logistics miongoni mwa bandari inazoziendesha itakuwa kubwa sana (lobbying)
2/ DP WORLD kuwepo Tanzania ni jambo la hatari sana kwa bandari za nchi jirani,kutokana na kuwepo sehemu nyingi inamaana itakuwa inajipa mizigo bandari inazoziudumia lobbying port business!
3/ Kampuni zinazoihitaji bandari yetu zipo nyingi sana, tatizo hazina networking kubwa ya mizigo bandari kwa bandari, hivyo zitakuwa zinasubiri tu Meli iingie wapakuwe mzigo, badala ya kutengeneza mfumo wa kibiashara wa kudumu wenye guarantee, kwani dunia ya sasa inataka uwe pia actives katika sourcing ya cargo upakiaji mizigo usafirishaji yote haya katika mifumo inayofahamiana,mf. DP WORLD dubai ataipa kazi DP WORLD Tanzania,malaysia nk.
 
Enzi za mkono wa chuma Hawa wote wanaopinga mkataba wangekuwa kisutu kujibu kesi za uhujumu uchumi, jengo la TLS lingekuwa limeshalipuliwa na mabomu, viroba vya maiti vingetapakaa baharini na ......
 
Mleta hoja nikuulize swali;
Hivi ukikutana na shetani nawe ukajua huyu ni shetani halafu akuambie "Bwana Yesu asifiwe".
Hivi utaitikia au utaanza kumkemea?
Shetani ana hila sana na siku zote huwaza maangamizi.
Shetani hatothubutu kusema BWANA YESU ASIFIWE!, this name burn Devils.
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Serikali hii ya kipigaji haimaniki hata kwa mwendawazimu taahira mbumbu mzungu wa reli, yeyote anayeiamini serikali hii inayonuka rushwa ni mfu anayetembea
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.

Endelea kuamini na mke wako!
 
Hakuna staha mbele ya kudhukumika, staha ilipaswa kuonekana kwao kuona wanachofanya ni aibu. Huwezi kumstahi mpuuzi tutawapiga viberiti subiri uone.
Umewahi kushusha mizigo yako hapo bandarini? Ukaona shughuli yake?
 
Serikali haijibu hoja inaleta vohoja tu..... kutengeneza watetezi weengi wasio na uelewa wowote,mmoja wa watetezi akiwa kwenye shughuli zake za kawaida
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Tatizo sio uwekezaji au ufanisi wa DPW bali ni vipengele katika huo mkataba. Ni nyie mnao utetea ndio mnaleta mambo ya udini, ukabila, ukanda n.k. wakati watu wanaopinga wanatoka katika dini na makabila tofauti.
Kumbuka kuwa mambo mengi yanafanyika kwa nia njema lakini mwisho wake ni mbaya.

Ingekuwa vyema kama ungewataka viongozi wetu wasikilize na waheshimu mawazo ya wananchi wao maana hao ndio mabosi wao badala ya kuwataka wananchi wawaamini viongozi wao.

Mpaka sasa hivi hamna hata mmoja aliyejibu hoja kuhusu mapungufu ya mkataba wenyewe. Kinachofanyika ni kutuambia kuhusu neema tutakayoipata kutokana na makubaliano hayo. Wengi wetu tunasema kuwa ingawa tunapenda neema lakini sio kwa gharama ya kupoteza uhuru wetu katika eneo husika. Hivyo vifungu vikirekebishwa tutaupokea huu mkataba kwa mikono miwili.

Amandla.....
 
Back
Top Bottom