Hili la Bandari, Wananchi tuiamini Serikali

Hili la Bandari, Wananchi tuiamini Serikali

Serikali haijibu hoja inaleta vohoja tu..... kutengeneza watetezi weengi wasio na uelewa wowote,mmoja wa watetezi akiwa kwenye shughuli zake za kawaida
View attachment 2673892
Kwa kuwa mkataba wenyewe ni wa hovyo, Serikali haiwezi kuwapata watetezi wenye uelewa, ndiyo maana watetezi wote wa Serikali kwenye huu mkataba wa hovyo, unaona wazi kabisa, ni wale wenye uelewa na upeo duni sana. Maadam wamelipwa, basi wanaandika chochote bila ya kutambua kuwa huku kuna watu wenye uelewa na taarifa hata zaidi ya mara 10 yao.

Watu wote wenye akili, uelewa na weledi, hata waliopo ndani ya Serikali, japo wanakosa ujasiri, lakini wote wanaupinga huu mkataba wa kishenzi. Na hakuna chochote watakachoamua kufanya huko ndani ya Serikali, ambacho hatutakijua, kwa sababu wazalendo wapo kila sehemu.
 
Kwahiyo ndio unataka tukubali kisa kulikuwa na kiongozi dhalimu hapo nyuma? Kwani dhalimu alikuwa hapingwi, au unadhani kwakuwa alikuwa ni mlevi wa madaraka basi watu walimuogopa kihivyo?
Sijui unataka kusema nn?
 
Kwenye sheria za manunuzi ya umma
Ilipaswa itangazwe zabuni na kampuni zishindane kisha tuchague moja tunayoona inafaa

Hawa DP World walishindanishwa na nani?
Walipatikanaje?
Kwanini serikali ilivunja sheria?
Kwanini ilikuwa Siri?
Walihongwa?

Bunge halikupata muda wa kujadili ripoti ya CAG lakini lilitengua kanuni kujadili mkataba wa bandari jumamosi kwa dharura bila kuwashirikisha wananchi kwanini?

Tunataka haya maswali yajibiwe.
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Chawa katika 1 na 2
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Hatuna shida na hatua ila tuna shida na MKATABA.1.Huo mkataba unaisha lini 2.Mkataba ni wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na DP World ya Dubai lakini cha ajabu Bandari za Tanganyika pekee ndiyo ziko kwenye mkataba huku za Zanzibar hazipo kwenye mkataba. 3.Waasisi wa huo Mkataba wanatokea pande nyingine ya Muungano ila wamekataa kuingiza bandari zao kwenye huu mkataba.Je kuna nini hapo?
 
DP WORLD, operate 68 harbours worldwide, maana yake ni nini?
1/imeshikilia biashara kwa kiasi kikubwa sana, hivyo logistics miongoni mwa bandari inazoziendesha itakuwa kubwa sana (lobbying)
2/ DP WORLD kuwepo Tanzania ni jambo la hatari sana kwa bandari za nchi jirani,kutokana na kuwepo sehemu nyingi inamaana itakuwa inajipa mizigo bandari inazoziudumia lobbying port business!
3/ Kampuni zinazoihitaji bandari yetu zipo nyingi sana, tatizo hazina networking kubwa ya mizigo bandari kwa bandari, hivyo zitakuwa zinasubiri tu Meli iingie wapakuwe mzigo, badala ya kutengeneza mfumo wa kibiashara wa kudumu wenye guarantee, kwani dunia ya sasa inataka uwe pia actives katika sourcing ya cargo upakiaji mizigo usafirishaji yote haya katika mifumo inayofahamiana,mf. DP WORLD dubai ataipa kazi DP WORLD Tanzania,malaysia nk.
Kama DP WORLD ina faida kwa nini Bandari za Zanzibar hazimo kwenye Mkataba?
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Manufaa ya Bandari siyo sawa na unavyofurahia tendo la ndoa!
 
Mimi Rashda Zunde, naamini kwamba hatua za serikali za kutafuta kampuni yenye uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari duniani kwa teknolojia za kisasa kuiwezesha Bandari ya Dar es Salaam kufanya kazi kwa ufanisi, kuongeza mapato ya nchi na kuchangiza sekta nyingine za kiuchumi, kumefanyika kwa nia ya njema na itazaa matunda mema.

Katika hili, wananchi ni vyema tukasikiliza viongozi wanasemaje kuhusu ubora wa kampuni ya DP World, ambayo imeonesha kuwa na utaalamu, uwezo na uzoefu mkubwa katika uendeshaji wa bandari 190 katika nchi 68 barani Afrika, Asia, Ulaya, Amerika ya Kaskazini na Kusini.

Tukumbuke pia kuwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii na Dubai ni kwa ajili ya uendelezaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari nchini, hivyo ni muhimu wananchi wakaona umuhimu wa mageuzi yanayotakiwa ili kuleta tija na ufanisi.

Kutokana na mipango maridhawa ya serikali ya kupaisha ufanisi katika Bandari ya Dar es Salaam, natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Vifungu vya mkataba haviashirr hiyo "nia njema" ya serekali.
 
natoa wito wananchi wenzangu kuiunga mkono Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassan na kuacha kuruhusu mgawanyiko wa aina yoyote kuhusu uwekezaji wa bandari huku tukiepuka kujadili itikadi za kisiasa, udini, ukabila, ukanda au vyovyote vile kuhusiana na mradi huo mkubwa wa kitaifa.
Achana na hizi 👆👆porojo za uchawa!! Watanzania wamehoji vipengele vya msingi vyenye utata na sintofahamu, hakuna mtanzania anaepinga uwekezaji na ushirikiano wa kibiashara. NB; Acheni kujitoa akil!!
 
Enzi za mkono wa chuma Hawa wote wanaopinga mkataba wangekuwa kisutu kujibu kesi za uhujumu uchumi, jengo la TLS lingekuwa limeshalipuliwa na mabomu, viroba vya maiti vingetapakaa baharini na ......
Mkataba upi wa kuuza nchi ulisainiwa
 
Tuanze na Magufuli aliuza nyumba za serekali na nyingine kujigawia bure,akatununulisha Meli mbovu, akaigawa wapi sijui, ipo haja tukachimbua matakataka yote toka awali ili tuyarekebishe.
Raisi wa kwanza ni Nyerere, sasa kwanini uanze kwa Magufuli?
 
DP WORLD, operate 68 harbours worldwide, maana yake ni nini?
1/imeshikilia biashara kwa kiasi kikubwa sana, hivyo logistics miongoni mwa bandari inazoziendesha itakuwa kubwa sana (lobbying)
2/ DP WORLD kuwepo Tanzania ni jambo la hatari sana kwa bandari za nchi jirani,kutokana na kuwepo sehemu nyingi inamaana itakuwa inajipa mizigo bandari inazoziudumia lobbying port business!
3/ Kampuni zinazoihitaji bandari yetu zipo nyingi sana, tatizo hazina networking kubwa ya mizigo bandari kwa bandari, hivyo zitakuwa zinasubiri tu Meli iingie wapakuwe mzigo, badala ya kutengeneza mfumo wa kibiashara wa kudumu wenye guarantee, kwani dunia ya sasa inataka uwe pia actives katika sourcing ya cargo upakiaji mizigo usafirishaji yote haya katika mifumo inayofahamiana,mf. DP WORLD dubai ataipa kazi DP WORLD Tanzania,malaysia nk.
Hatuna tatizo na hayo, tatizo letu Ni baadhi ya terms za mkataba, mfano Kuvunja mkataba, muda wa mkataba nk
 
Hivi Mimi nikiamua kuingia mkataba na dreva bajaji yangu

nikimwambia kilasiku alete 50000//= malengo

Mafuta juu yake,matengenezo juu yake, Mambo ya matrafiki sjui Nini Mimi sipo nijuu yake.

Ila tu chombo iwe nzima kunashida?

Au ntakuwa ndiyo nimeiuza?

Watanzania tuna uelewa mdogo kuhusu uwekezaji ndiyo maana tunayo hofu

Ukiona jitu linapinga kuhusu mkataba huu Basi niyale manyonyaji ya pale bandarini

Wapewe waarabu vibarua,t.r.a.na garama nyingine ziwe juu yao

sisi tuchukue percent yetu ya umiliki tujenge madaraja,barabara,Shure, nk
Maisha yaendelee
 
Serikalini pia kuna wajinga wengi tu,haiwezekani kuaminika 100%
 
Back
Top Bottom