HESLB kukata 15% ktk Mishahara ya wanufaika: Sheria haiwezi kutumika retrospectively


B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
495
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 495 180
Ulimwenguni popote pale hakuna sheria yoyote inayotungwa halafu ikawa applied retrospectively. Sheria zote mpya zinazotungwa zinakuwa applied prospectively.

Maana yake ni kwamba wale wafaidika wa bodi ya mikopo waliokopa mikopo wakati sheria inasema makato ni 8%. Basi wanatakiwa kuendelea kukatwa 8% katika mishahara yao.

Ila wanafunzi wapya ambao watakopa wakati sheria imebadilishwa na kuwa makato ni 15% ya mishahara yao, basi hao ndio wanatakiwa kukatwa 15% katika mishahara yao.

Nitashangaa sana WASOMI wetu waliosoma wakati sheria inasema kwamba makato ni 8% ya mshahara wao, kama watakubali kukatwa katika mishahara yao 15% (retrospectively). Nitawadharau sana na kuona nchi hii inafundisha UJINGA vyuoni.

For the food of thought. Nyerere aliwahi kuwakamata wahujumu uchumi. Baada ya kuwakamata akapeleka bungeni mswaada wa uhujumu uchumi ukapita na kuwa sheria. Watuhumiwa hao wakafungwa kwa sheria hiyo (retrospectively).

Lakini hao watuhumiwa wa uhujumu uchumi walikata rufaa, kwa misingi hiyo kwamba hawawezi kuhukumiwa kwa sheria ambayo haikuwepo wakati walipotenda kosa (retrospectively), walishinda wote kesi zao na kuachiwa huru.

Inaonekana tangu wakati wa Nyerere bado serikali haijajifunza kwamba sheria hazi apply retrospectively. Wasomi amkeni nendeni mka challenge huo uamuzi mahakamani, mtakuwa mme set good president kwa utawala wa sheria kama walivyofanya watuhumiwa wa uhujumu uchumi.

The ball is in your court WASOMI.
 
cjilo

cjilo

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
884
Likes
174
Points
60
cjilo

cjilo

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2011
884 174 60
Ukawa tunaomba muoneshe uwezo wenu katika hili, kuweka. Wanasheria mahili na kufungua kesi kwa niaba ya waathirika hawa kura zetu mtaendelea kuzipata 2020. Binafsi sijaona bado umuhimu wa kupiga kura kama hili litatekelezwa, kinaumiza sana kwa kweli
 
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
2,658
Likes
738
Points
280
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
2,658 738 280
Ulimwenguni popote pale hakuna sheria yeyote inayotungwa halafu ika applied retrospectively. Sheria zote mpya zinazotungwa zinakuwa applied prospectively.

Maana yake ni kwamba wale wafaidika wa bodi ya mikopo waliokopa mikopo wakati sheria inasema makato ni 8%. Basi wanatakiwa kuendelea kukatwa 8% katika mishahara yao.

Ila wanafunzi wapya ambao watakopa wakati sheria imebadilishwa na kuwa makato ni 15% ya mishahara yao, basi hao ndio wanatakiwa kukatwa 15% katika mishahara yao.

Nitashangaa sana WASOMI wetu waliosoma wakati sheria inasema kwamba makato ni 8% ya mshahara wao, kama watakubali kukatwa katika mishahara yao 15% (retrospectively). Nitawadharau sana na kuona nchi hii inafundisha UJING.A vyuoni.

For the food of thought. Nyerere aliwahi kuwakamata wahujumu uchumi. Baada ya kuwakamata akapeleka bungeni mswaada wa uhujumu uchumi ukapita na kuwa sheria. Watuhumiwa hao wakafungwa kwa sheria hiyo (retrospectively).

Lakini hao watuhumiwa wa uhujumu uchumi walikata rufaa, kwa misingi hiyo kwamba hawawezi kuhukumiwa kwa sheria ambayo haikuwepo wakati walipotenda kosa (retrospectively), walishinda wote kesi zao na kuachiwa huru.

Inaonekana tangu wakati wa Nyerere bado serikali haijajifunza kwamba sheria hazi apply retrospectively. Wasomi amkeni nendeni mka challenge huo uamuzi mahakamani, mtakuwa mme set good president kwa utawala wa sheria kama walivyofanya watuhumiwa wa uhujumu uchumi.

The ball is in your court WASOMI.
Tuchukulie mtu ana mkopo, mikopo mingine kabla ya hii sheria, na kuna sheria ya HR inayohusu kiwango ambacho mfanyakazi anaweza kukatwa mshahara wake kulipia mikopo, itakuwaje kama itazidi kiwango hicho?
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,396
Likes
2,925
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,396 2,925 280
Wazo langu hata kama kutakuwa na mchango kwa ajili ya kufungua kesi mahakamani nipo tayar kuchanga. hii sio haki kabisa!
 
P

Puss

Member
Joined
Oct 23, 2016
Messages
65
Likes
57
Points
25
Age
49
P

Puss

Member
Joined Oct 23, 2016
65 57 25
Waache waamuae lei na sisi tutakuja kuamua nabkuanzia pale walipo ishia kurudi nyuma hili tuguse masilahi yao
 
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
7,147
Likes
2,705
Points
280
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
7,147 2,705 280
Umekwenda Shuleni kujifunza kiingereza tu sasa umekijua kwa kiasi fulani lkn kichwani ni mweupe pe, na wala haujui unachokiongea, unajifanya kuandika kizungu lkn Wazungu hauwaelewi, sasa kwa taarifa yako siyo Mshahara tu Wazungu wanakata mpaka akiba yako ya uzeeni (Pensheni) kama haujalipa deni na wakati mwingine wanakwenda mbali hata kudai Watoto wako!
Hivi umeelewa alichoandika mtoa mada au umekurupika huko na ushabiki wako kuja kubisha tu.
Mtoa mada hakusema watu wasilipe, lakini wale ambao waliingia mkataba wa repayment ya 8% hawez kulipa 15% kwa sababu yeye hakukubaliana na makato ya asilimia hizo. Ila pia atatakiwa kulipa penalty ambazo alikubali kwa wakati anachukua mkopo kwa uzembe wa kutolipa deni kwa wakati.
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,396
Likes
2,925
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,396 2,925 280
Ukawa tunaomba muoneshe uwezo wenu katika hili, kuweka. Wanasheria mahili na kufungua kesi kwa niaba ya waathirika hawa kura zetu mtaendelea kuzipata 2020. Binafsi sijaona bado umuhimu wa kupiga kura kama hili litatekelezwa, kinaumiza sana kwa kweli
Hapa naona kama kutakuwa na mchango ili kupata wakili wataofungua kesi kupinga hilo swala la kukatwa 15% wakati tulisign 8%
 
P

PLEASE

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2013
Messages
570
Likes
55
Points
45
Age
39
P

PLEASE

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2013
570 55 45
Umekwenda Shuleni kujifunza kiingereza tu sasa umekijua kwa kiasi fulani lkn kichwani ni mweupe pe, na wala haujui unachokiongea, unajifanya kuandika kizungu lkn Wazungu hauwaelewi, sasa kwa taarifa yako siyo Mshahara tu Wazungu wanakata mpaka akiba yako ya uzeeni (Pensheni) kama haujalipa deni na wakati mwingine wanakwenda mbali hata kudai Watoto wako!
namashaka kama umemuelewa mtoa mda, rudia tena kusoma bado una mda
 
shushushu VIP

shushushu VIP

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2016
Messages
4,781
Likes
4,089
Points
280
shushushu VIP

shushushu VIP

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2016
4,781 4,089 280
Polen wanufaika. Ila. Maisha haya hayatafika kabisa
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,325
Likes
1,568
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,325 1,568 280
Umekwenda Shuleni kujifunza kiingereza tu na siyo reasoning sasa umekijua kwa kiasi fulani lkn kichwani ni mweupe pe, na wala haujui unachokiongea, unajifanya kuandika kizungu lkn Wazungu hauwaelewi, sasa kwa taarifa yako siyo Mshahara tu Wazungu wanakata mpaka akiba yako ya uzeeni (Pensheni) kama haujalipa deni na wakati mwingine wanakwenda mbali hata kudai Watoto wako!
Hapo umechangia nini? Hajasema hataki kukatwa! Mwelewe vizuri mtoa hoja!
 
W

Wagabuli

Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
71
Likes
87
Points
25
W

Wagabuli

Member
Joined Nov 28, 2015
71 87 25
Umekwenda Shuleni kujifunza kiingereza tu na siyo reasoning sasa umekijua kwa kiasi fulani lkn kichwani ni mweupe pe, na wala haujui unachokiongea, unajifanya kuandika kizungu lkn Wazungu hauwaelewi, sasa kwa taarifa yako siyo Mshahara tu Wazungu wanakata mpaka akiba yako ya uzeeni (Pensheni) kama haujalipa deni na wakati mwingine wanakwenda mbali hata kudai Watoto wako!
we Jamaa huwa nakushangaa sana, kazi yako ni kusubiri thread na kujibu utumbo, wala hujilazimishi kuelewa!! Nafikiri hukuwa kufika chuo kikuu!! Ungejua ungeelewa utaratibu wa kupata mkopo ulivyo na makubaliano yalivyo. Eti wazung wanakata kiunua mgongo!! wazungu wa wapi hao?? wa kwenu kwa mtogole??
 
Sijuti

Sijuti

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
2,894
Likes
2,339
Points
280
Sijuti

Sijuti

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
2,894 2,339 280
Sina huwo muda, nimesoma kichwa cha habari tu, halafu nikapasuka!
Wasomi hawaropoki kwa kusoma kichwa tu na kutoa maoni, soma content kwanza, tafakari kisha lete maoni yako
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,614
Likes
3,472
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,614 3,472 280
Ukawa tunaomba muoneshe uwezo wenu katika hili, kuweka. Wanasheria mahili na kufungua kesi kwa niaba ya waathirika hawa kura zetu mtaendelea kuzipata 2020. Binafsi sijaona bado umuhimu wa kupiga kura kama hili litatekelezwa, kinaumiza sana kwa kweli
Lowassa, alisema angewasamehe madeni wote waliokuwa wanadaiwa na Bod.
 

Forum statistics

Threads 1,273,286
Members 490,351
Posts 30,477,038