Uongo upi? kwani tume haikupendekeza mabadiliko ya katiba?
The Nyalali Commission of February 1991 was a Presidential Commission set up under the leadership of then-Chief Justice Francis Nyalali of Tanzania to collect the views of citizens and make appropriate recommendations on whether the country should adopt a multiparty or single party system. It sat during the term of President Ali Hasan Mwinyi. Based on the reports given by the Commission, the Constitution of Tanzania was gradually modified in the following years to accommodate for a multi-party system as a result of Nyalali commision recommendations.
Uongo upi? kwani tume haikupendekeza mabadiliko ya katiba?
The Nyalali Commission of February 1991 was a Presidential Commission set up under the leadership of then-Chief Justice Francis Nyalali of Tanzania to collect the views of citizens and make appropriate recommendations on whether the country should adopt a multiparty or single party system. It sat during the term of President Ali Hasan Mwinyi. Based on the reports given by the Commission, the Constitution of Tanzania was gradually modified in the following years to accommodate for a multi-party system as a result of Nyalali commision recommendations.
Nani kafa mbona wote wamevaa nguo za msiba?
Uongo upi? kwani tume haikupendekeza mabadiliko ya katiba?
The Nyalali Commission of February 1991 was a Presidential Commission set up under the leadership of then-Chief Justice Francis Nyalali of Tanzania to collect the views of citizens and make appropriate recommendations on whether the country should adopt a multiparty or single party system. It sat during the term of President Ali Hasan Mwinyi. Based on the reports given by the Commission, the Constitution of Tanzania was gradually modified in the following years to accommodate for a multi-party system as a result of Nyalali commision recommendations.
Mnyika anadanganya eti tume ya Nyalali ilisema watu wengi wanataka vyama vingi, wakati ukweli ni kuwa tume ya Nyalali ilisema 20% tu ndio wanataka vyama vingi na 80% walikataa vyama vingi.
Uongo upi? kwani tume haikupendekeza mabadiliko ya katiba?
The Nyalali Commission of February 1991 was a Presidential Commission set up under the leadership of then-Chief Justice Francis Nyalali of Tanzania to collect the views of citizens and make appropriate recommendations on whether the country should adopt a multiparty or single party system. It sat during the term of President Ali Hasan Mwinyi. Based on the reports given by the Commission, the Constitution of Tanzania was gradually modified in the following years to accommodate for a multi-party system as a result of Nyalali commision recommendations.
Yaah...kweli mkuu...amesema ukweli na kukubali kuwa ndio CCM wamefeli sasa....Inazidi kuwaneemesha wachache....wengi ambao ni watanzania maskini wamebaki kuumia zaidi...Kwa maana hiyo kama Nape anakubali wameshindwa na wanazidi kuwakandamiza wengi ambao ni maskini...Then hakuna Justification yoyote ya kuja kutuomba watanzania tuwape nafasi ya wao CCM kutuongoza tena
Afya yake mbovu. Siunaona alivyo nenepeana kama mjinga!
nadhan ccm ndo atakuwa amekufa
Hiyo asilimia 20 ni kidogo? Na nd'o maana Nyerere akaasa kwasababu wapo wanaotaka vyama vingi basi mfumo huo uridhiwe na nd'o demokrasia,idadi ya watu wale haikuwa ndogo.Na hata hao 80% waliokataa mimi nikiwa mmoja wao,tulifanya hivyo kwa sababu ya nia ovu ya watawala wa kipindi hicho waliokuwa wanatuchagiza kuwa kuruhusu mfumo wa vyama vingi vya siasa ni kuleta vita vya wenyewe na umwagaji damu mkubwa utatokea kitu ambacho kwa ambao hatukuwa na exposure wakati huo tuliamini ni ukweli kabisa,but thanks be to the Almighty God kwa ajili ya 20% ile manake ndo ilyotumika kuungiza mfumo huu tulionao sasa.Mnyika anadanganya eti tume ya Nyalali ilisema watu wengi wanataka vyama vingi, wakati ukweli ni kuwa tume ya Nyalali ilisema 20% tu ndio wanataka vyama vingi na 80% walikataa vyama vingi.
Sasa kama huelewi kwanini hutendi haki unaendelea kutujazia mtindio wako wa ubongo hapa?Mnyika, anaulizwa kuhusu katiba anaongelea kuhusu Nyalali, nakwambia huyu kijana kidogo ana matatizo ya Kichwa.
Sasa anaongelea uchumi na ushindani na vyama vya ushirika. Nakwambia hata sielewi anaongelea nini?
Mnyika anadanganya eti tume ya Nyalali ilisema watu wengi wanataka vyama vingi, wakati ukweli ni kuwa tume ya Nyalali ilisema 20% tu ndio wanataka vyama vingi na 80% walikataa vyama vingi.
wanamuonea Nape kumpambanisha na JJ hii haikubaliki,haki za binadamu naomba waingilie kati!!!
Nani kafa mbona wote wamevaa nguo za msiba?
Hukumwelewa hata kidoho. Huu ndiyo uongo, uzushi na uzandiki.