Hivi kwanini mtu huwa haaminiki pale anapobadilika kutoka kuwenye tabia mbaya kwenda kwenye tabia njema? je inamaana mtu akishakuwa mkosa maisha/jamii haimpi nafasi ya kubadilika tena?
Hivi kwanini mtu huwa haaminiki pale anapobadilika kutoka kuwenye tabia mbaya kwenda kwenye tabia njema? je inamaana mtu akishakuwa mkosa maisha/jamii haimpi nafasi ya kubadilika tena?
Mgonjwa wa akili hutumia dawa maisha yake yote ndio sababu watu hudai kichaa haponi ila hupata nafuu tu!
Think loud, clear and out da box you will find a correct answer.
Bazazi!
Hivi kwanini mtu huwa haaminiki pale anapobadilika kutoka kuwenye tabia mbaya kwenda kwenye tabia njema? je inamaana mtu akishakuwa mkosa maisha/jamii haimpi nafasi ya kubadilika tena?
Ukumbuke pia na shetani anakuwa anafanya overtime kwa mtu wa aina hiyo ili tu arudishwe kwenye mambo yake ya kale kwa kukatishwa tamaa na watu wake wa karibu kuwa hawezi kubadilika.
Kaunga imebidi nitabasamu kwanza, unalosema ni kweli kabisa lakin pia kumbuka kuna tabia nyingine katika jamii ambazo ni circumstantial tu na hasa mazingira yana influence sana hizi tabia, what would you say?Trust ikishapotea kuirudisha kazi sana, wajanja tunahakikisha hatupotezi hiyo trust in a first place.
je wafikir hata kama atabadilika kimatendo bado jamii itamuona kama mwenzao?matendo huongea zaidi ya maneno...
kitendo cha kubadilika tabia chapaswa kuambatana na matendo ili kuondoa wasiwasi wa awali utokanao na fikra za tabia awali.
"maneno matupu hayavunji mfupa"
what else can i say?hili ni swali zuri sana na natamani hapa kumwona boss na mzee wetu DARKCITY wakitupia nondo zao. ila ngoja nifunguke kidogo, kikawaida binadamu anaweza sana kubadilika ila mara nyingi sana tunategemea mtu abadilike zaid kutoka tabia njema kwenda mbaya kuliko kinyume chake. hii ni kweli na ndio maana mtu akikosea basi utaskia hilo nilitegemea kwamba angelifanya. watu hutegemea mabaya zaid kuliko mazuri kwani ndivyo tulivyojiamisha kutokana na wazo la wasiwasi kipimo cha akili, so mara zote watu tunahofu na kinachoweza kutokea. inapotokea mtu ukabadilika kutoka tabia mbaya kwenda njema basi watu hofu ama wasiwasi wao huzid zaid kutokana na kwamba wanategemea matendo yako yabadilike pia. na hata kam ayatabadilika basi pia wasiwasi lazima. ni tabia mabayo ni mbaya na kiukweli hukatisha tamaa sana hasa ya kuish katika jamii uliyoizoea. mfano kijana mwizi hata kama ataacha wizi so long as jamii ili
you can still say something Angel Msoffewhat else can i say?
hivi dada yangu MwanajamiiOne, kwanini jamii haitumiki kama misingi ya kumsaidia mtu kubadilika? kwa kumti moyo na kumfariji?
Mimi niko very optimistic mara nyingi, na huwa nina amini kuwa kila binadamu ni mwema au anakichembe japo kidogo cha wema; ni rahisi kwangu kufikiria kuwa mtu anaweza badilika.
Lakini kwa wale pessimistic wanahitaji muda wa kukuchunguza ili wajihakikishie kuwa umebadilika. Hivyo ukikutana na watuwa namna hii, utahitaji nguvu za ziada kuwaaminisha kuwa you are a changed person.
MwanajamiiOne dada yangu naona kama wataka kunikimbia but b4 leaving just tell me nini akifanye mtu anayetaka kubadilika hasa ili pia jamii imkubali? na mnd you hapa namuaongelea yule mtu ambaye tabia yake ilikuwa mbaya sana ambayo haivumiliki kabisa katika jamii.Mimi sina jibu zaidi ya kusema ni kazi za shetani kuhakikisha hunyanyuki toka pale ulipoanguka. Hivi hujaona ukiamua kuacha jambo baya ndivyo ushawishi wa kuendelea unavyokuwa mkubwa?? Kama unaacha sigara basi utashangaa hata wale ambao walikuwa hawakupi vipisi wanakununulia kabisa pakiti.
Nadhani matendo yako ndio yanayopaswa kudhihirisha ubadilikaji wako than kutegemea wadau wakusaidie. Hebu nambie kama ulikuwa mteja wa Kona bar, halafu unaamua kuacha lakini bado unategemea mteja mwenzio ambaye bado hajaacha akusaidie kuacha kabisa???? ni ndoto.
Kaunga imebidi nitabasamu kwanza, unalosema ni kweli kabisa lakin pia kumbuka kuna tabia nyingine katika jamii ambazo ni circumstantial tu na hasa mazingira yana influence sana hizi tabia, what would you say?
VIBAYA VITAMUUU HIVOOOO!!! Asikwambie mtu!!!! Kuviacha kwa muda inawezekana ila kuviacha jumlajumla ni IMPOSSIBLE!!!!! TABIA MBAYA MBAYA NDO MPANGO MZIMAAAA! Kwanza una enjoy, pili unapata sifa za kijinga, tatu u never get bored kuvifanya. Tofauti kabisa na mema with the exeption tu kuwa mola katuagiza tufanye.!!!!
Ubaya mwengine ndo maana umekuwa common umekuwa legalized na jamii!!!. Afu ubaya na uzuri unategemea perspective unayouangalia!!!!! Vibaya kwa wengine kwetu sie fashion. Na vizuri kwetu kwa wengine fashion.
Mf. Wizi wa kuongeza bei, kukwepa kodi, kuchakachua bidhaa, kwa wateja na gvt ni tabia chafu sanaaa ila kwa sie wafanya biashara huo ndo mpango mzima hatujaja kushangaa magorofa.
Binti anevaa vimino, platform, lesswig, clivage wazi kwa kino huyo ndo born here here na bonge ya mjanja full of potential za kutoka kimaisha ila binti huyo huyo ukimyupia chamazi anaonekana KASHINDIKANA!!!!
Kutiririsha bier na nyama choma baada ya kazi kimujini kwa vijana wa muji ndo mpango mzima, na ndo unaonekana classic ofisini ila kwa watu wastaarabu un aonekana umepotea longi, hiyo hela si bora ungenunua ki plot ujenge?
It all depends on the perspective.
MwanajamiiOne dada yangu naona kama wataka kunikimbia but b4 leaving just tell me nini akifanye mtu anayetaka kubadilika hasa ili pia jamii imkubali? na mnd you hapa namuaongelea yule mtu ambaye tabia yake ilikuwa mbaya sana ambayo haivumiliki kabisa katika jamii.