Haya matamshi ni kusudi zao?

Maalim Jumar

JF-Expert Member
Dec 28, 2010
1,243
1,225
Habari zenu?
Nmekutana na baadhi ya watu wakitamka haya maneno...
1-Msa=Musa.
2- Mk*ndu=Mwekundu.
3- Mwananke= Mwanamke.
4- Leli=Reli.
5- Reri= Reli.
6-...................
7-....................
Endeleza!
 

caven dish

Senior Member
Sep 12, 2011
124
0
Hayo maneno yapo mengi tu list haitakwisha na kama ume notice kila watu eneo fulani matamshi yao ya kiswahili yanakua tofauti, na hii ni kwasabu ya ile lugha asilia (native language) ambayo mtu anaiongea tokea utoto hivyo kumsababishia pronounciation yake ya kiswahili iwe vile. Kwa mfano hawa ni wakina nani? "Ntu kun'nyima kitu dhambi" akimaanisha kumnyima mtu kitu ni dhambi! Mifano ni mingi mno.
 

Vin Diesel

JF-Expert Member
Mar 1, 2011
9,083
2,000
Habari zenu?
Nmekutana na baadhi ya watu wakitamka haya maneno...
1-Msa=Musa.
2- Mk*ndu=Mwekundu.
3- Mwananke= Mwanamke.
4- Leli=Reli.
5- Reri= Reli.
6-...................
7-....................
Endeleza!
Maalim umenichekesha sana...yaani bila kutaja yale mambo siku haijaenda kabisa.
hapo namba mbili umelazimishia labda utuambia unamaanisha nini hasa...
 

X-PASTER

JF-Expert Member
Feb 12, 2007
11,640
1,250
Kwa kiswahili tunasema rahaja na wakati mwingine ni rafidhi ya watu washio maeneo mbali mbali.
 

Globu

JF-Expert Member
Jan 12, 2011
8,166
2,000
Nkate=mkate. Nchuzi=mchuzi. Laisi=rais. Bola=bora. Lafiki=rafiki. Ntoto=mtoto. Lambilambi=rambirambi. Duh hayamaliziki yako mengi mno.
 

ndetichia

JF-Expert Member
Mar 18, 2011
27,663
2,000
mi mwenyewe huwa hili neno nalisahau sana
chengine = kingine
naniliu = nanilii (au yote sio maneno ya kiswahili)
 

Maalim Jumar

JF-Expert Member
Dec 28, 2010
1,243
1,225
Kwa kiswahili tunasema rahaja na wakati mwingine ni rafidhi ya watu washio maeneo mbali mbali.
Si rahaja(lahaja) wala rafidhi(lafidhi)...naona umetutega XP.
Na hayo maneno si ya kiswahili ni yakiarabu...japo wengi hawatofautishi kiarab na kiswahili.
 

Maalim Jumar

JF-Expert Member
Dec 28, 2010
1,243
1,225
Maalim umenichekesha sana...yaani bila kutaja yale mambo siku haijaenda kabisa.<br />
hapo namba mbili umelazimishia labda utuambia unamaanisha nini hasa...
Ukikaa na washihir utacheka sana!
Mf*ra=Mpira.
Ub*o=ubao.
 

ZENTEL

Member
Sep 16, 2011
30
0
1.kuoga=kukoga au kuoga maji...kwani watu huogaganini? ukisema kuoga tutaelewa

2.kukojoa=kukojoa mkojo.....kwani watu wanakojoaga nini?ukisema kukojoa tutaelewa
 

Vinci

JF-Expert Member
Jul 6, 2009
2,644
2,000
nkuu una utani na wale ndugu zangu jua linakochomoza?
Nkate=mkate. Nchuzi=mchuzi. Laisi=rais. Bola=bora. Lafiki=rafiki. Ntoto=mtoto. Lambilambi=rambirambi. Duh hayamaliziki yako mengi mno.
 

Yo Yo

JF-Expert Member
May 31, 2008
11,240
0
Ustake ncheke! - Tanzania Kusini
Naomba maandazi Mbili - Kenya Nairobi
 

Maalim Jumar

JF-Expert Member
Dec 28, 2010
1,243
1,225
ajaja=hajakuja=hajaja=hakuja.
Hapa sijaelewa neno lipi ndio sahihi kufikisha ujumbe.
 

Maalim Jumar

JF-Expert Member
Dec 28, 2010
1,243
1,225
hivi hakuna neno jingine mbali na lugha ya kiarabu...kwa swahili? Neno Samaki.

-garlic =kitunguu thawm.
-union=kitunguu maji.
Ni sawa hizi maana ? Kwa swahili ni vipi tutamke?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom