Hawa ndo wanawake wanaopaswa kudai haki sawa

Hawa ndo wanawake wanaopaswa kudai haki sawa

Wenzako hawajui hata haki sawa wanayoililia ni nini.

Hawajielewi hata kidogo, eti wanachagua ni wapi pa kuweka haki sawa na ni wapi pa kuacha nature ya iongee!

Hawajui kwamba ukishachanganya tu nature kwenye jambo lolote lile kati ya mume na mke tayari unakuwa umeshatoka kwenye mantiki nzima ya haki sawa... Na ukishaleta habari za haki sawa hata nature haina tena nafasi kwenye maaumuzi yenu.

Wanawake wa kiafrika haki sawa mnalazimisha tu tena kwa kuiga bila kujua na hamtafanikiwa NG'000000.

feminists maarufu wengi ni atheists na hawataki kabisa kuskia habari za dini kwa sababu wanaamini dini ndio chanzo cha kukandamizwa kwa mwanamke. Sasa nyie vituko wa afrika unakuta mmekomaa kutoa references za kwenye vitabu vya dini eti adamu alifanya hivi, Adam alifanya vile.... na hapo hapo tena mnataka muwe na nguvu sawa na mwanaume kwenye baadhi ya mambo!

Kuna mwenzenu niliwahi kumsoma humu eti anafuliwa nguo na Mme wake na hapo hapo amatolewa mahari I was quite mystified.

Nafikiri wanawake wa kiafrika mnaodai haki sawa mngetoa kwanza ujinga na kuelewa mantiki nzima ya haki sawa kabla hamjaanza hizo harakati zenu.
Duu umetoa mahari ili ufuliwe shame!!! Fua mwenyewe au nunua machine mahari ni Zawadi ndogo sana na sio thamani ya utu wa mwanamke...acha undezi wewe
 
Na pia feminists wa kweli hata suala la mahari wanalipinga kwa sababu linaondoa thamani ya kibidamu kwa mwanamke kwa kumfananisha na bidhaa.

Sasa unakuta kibinti cha kiafrika kinataka kiolewe mahari si chini ya 7m na hapo hapo kinapayuka habari za haki sawa wakati kimeshakubali kuthaminishwa sawa na tani moja ya mahindi.

May God save our african female folks!
Lizarazu jina tuu lina ukakasi milioni saba haina thamani ya utu hata ungetoa milioni mia moja there is nothing you can give to buy or in exchange na mwanamke...that is just a gift to parents in respect of raising the women you wanted...so msijifanye mmetoa sijui mahari ndio ticket ya kunyanyasa watu...

Huku kwetu wala mahari hawapokei Bali mnapewa Zawadi wote ya kwenda kuanzia maisha hii yote ni kutoa kasumba ya kwamba umeninunua. Sasa hapo uniletee nyodo zake utachezea kichapo hadi ujute
 
Lizarazu jina tuu lina ukakasi milioni saba haina thamani ya utu hata ungetoa milioni mia moja there is nothing you can give to buy or in exchange na mwanamke...that is just a gift to parents in respect of raising the women you wanted...so msijifanye mmetoa sijui mahari ndio ticket ya kunyanyasa watu...

Huku kwetu wala mahari hawapokei Bali mnapewa Zawadi wote ya kwenda kuanzia maisha hii yote ni kutoa kasumba ya kwamba umeninunua. Sasa hapo uniletee nyodo zake utachezea kichapo hadi ujute
We me or ke?
 
1. Haki kwenye elimu
- mtoto wa kike apewe haki ya kupata elimu kama ambavyo wa kiume anapewa. Sio wa kiume asomeshwe hlf wa kike abaki nyumbani.
* hapo tuko sawa?
akizalishwa uko, tuendelee kutupa hela!
 
Mtoto wa kike akitoka shule anaanza majukumu ya nyumbani kufua kuosha vyombo kideki na hivyo kumkosesha muda wa kurudia aliyofundishwa shuleni...wa kiume akitoka anaenda kucheza defenetly lazima wakike aangaliwe kwa jicho la tatu.

Alamu hatuwezi kuwa Sawa na wanaume...tumewazidi mno...kwa kila kitu kuanzia kufikiri na kufanya mambo kwa hekima na tahadhari zaidi.

Kasome biblia yako wanaume wote including that father of faith alidondoshwa na mwanamke...

Mungu alivyosema ishini nao kwa akili ..hii sentensi ina fumbo kubwa sana...huwezi kuambiwa utumie akili kwa MTU unayelingana nae akili lazima amekuzidi akili ndio maana unaambiwa tumia akili kuishi nae.

Mengine kesho ila kaa na hizi Quotes
If you give a women a house she will give you a home..
If you give her sperm she will give you a baby
If you give her shit be sure you gonna get back triple shit
Unauhakika watoto wa kike wote wanafanya kazi wakirudi kutoka shule? Vipi kuhusu wanaosoma boarding school? Na hapo kwa watoto wa kiume unaosema wanacheza tu, hao ni wachache sana na wengi hutoka mboga saba, ila hawa wa low class wengi wanamajukum mengi na makubwa at the same time wanasoma.
So hiyo kwangu sio hoja ya msingi,
 
Duu umetoa mahari ili ufuliwe shame!!! Fua mwenyewe au nunua machine mahari ni Zawadi ndogo sana na sio thamani ya utu wa mwanamke...acha undezi wewe
Yaani katika vyote nilivyoandika hapo hilo la kufuliwa ndio umeliona na ndio limekukurupusha huko shimo ulipokuwa kuja kujibu shombo hapa?

Ndio maana nikasema wanawake baadhi wa kiafrika hamjielewi, sasa angalia wewe hapo ulichojibu ni nini hasa? mwanamke mwenye akili timamu aliyepata malezi mazuri na anajua wajibu wake ni nini kwa mume wake hawezi kuwa na fikra mfu kama wewe!

Kwanza kwa hili jibu lako tu wewe unaonekana tu nililevi fulani lenye kiburi ambalo halijui mipaka ya majukumu ya mwanaume na mwanamke kwenye ndoa!

Shame on you faggot and whomever raised you.
 
Lizarazu jina tuu lina ukakasi milioni saba haina thamani ya utu hata ungetoa milioni mia moja there is nothing you can give to buy or in exchange na mwanamke...that is just a gift to parents in respect of raising the women you wanted...so msijifanye mmetoa sijui mahari ndio ticket ya kunyanyasa watu...

Huku kwetu wala mahari hawapokei Bali mnapewa Zawadi wote ya kwenda kuanzia maisha hii yote ni kutoa kasumba ya kwamba umeninunua. Sasa hapo uniletee nyodo zake utachezea kichapo hadi ujute

Wewe una akili kweli? Au nikuulize una akili zilizotimamu? Au nikuulize akili zako timamu unajua kuzitumia?

Jina langu lina ukakasi upi!? Kama lina ukakasi nenda kanywe sulphuric acid au jipofue macho usilione tena... Kwanza hauleweki hata ni jinsia gani "abcdefg" ndio nini?.

Umerukia comment yangu tu hata bila kutuliza akili ukasoma ukaelewa vizuri nilichokiandika badala yake umekuja kutoa comment kwa mihemko bila kuelewa chochote kwenye maandishi yangu, akili zako ni za chooni.

Ndio nafahamu thamani ya mwanamke hailinganishwi hata na trillion999, yaani hailinganishwi na kitu chochote.. Ungekuwa umetuliza akili ukanielewa vizuri nilisema watetezi au wapigania haki sawa wengi wanapingana na suala zima la ulipaji wa mahari kwa mwanamke kwa sababu kimantiki ni kumshusha thamani mwanamke kwa kumfananisha na bidhaa, nikaendelea kwa kusema kuwa huku afrika tumeona wanawake wengi tu wakitaka kuolewa kwa mahari kubwa na hapo hapo wanawake hao hao wanataka haki sawa mara tu waingiapo kwenye ndoa!.. Wanataka haki sawa wakati wao wenyewe wamesha jilinganisha na bidhaa kwa yule mwanaume anaemuoa.

Halafu hizo mambo za kusema eti mahari ni zawadi kwa wazazi wa mwanamke kwa kumpa malezi ni UPUMBAVUU kwa sababu hata huyo mwanaume nae wazazi wake wameangaika kumlea kwa ndio tuseme hata wazazi wanaume nao wanahitaji zawadi?

Namaliza kwa kusema siku nyingine uwe unatuliza hilo bichwa lako kabla haujajibu post yoyote humu, ni wapi mimi nimesema kutoa mahari kubwa ni ticket ya kumnyanyasa mwanamke? Kwanza ungejua mitazamo yangu kuhusu huo ushuzi unaoitwa MAHARI hata usingenilisha maneno
 
Yaani katika vyote nilivyoandika hapo hilo la kufuliwa ndio umeliona na ndio limekukurupusha huko shimo ulipokuwa kuja kujibu shombo hapa?

Ndio maana nikasema wanawake baadhi wa kiafrika hamjielewi, sasa angalia wewe hapo ulichojibu ni nini hasa? mwanamke mwenye akili timamu aliyepata malezi mazuri na anajua wajibu wake ni nini kwa mume wake hawezi kuwa na fikra mfu kama wewe!

Kwanza kwa hili jibu lako tu wewe unaonekana tu nililevi fulani lenye kiburi ambalo halijui mipaka ya majukumu ya mwanaume na mwanamke kwenye ndoa!

Shame on you faggot and whomever raised you.
Eti lilevi flani[emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Mtoto wa kike akitoka shule anaanza majukumu ya nyumbani kufua kuosha vyombo kideki na hivyo kumkosesha muda wa kurudia aliyofundishwa shuleni...wa kiume akitoka anaenda kucheza defenetly lazima wakike aangaliwe kwa jicho la tatu.

Alamu hatuwezi kuwa Sawa na wanaume...tumewazidi mno...kwa kila kitu kuanzia kufikiri na kufanya mambo kwa hekima na tahadhari zaidi.

Kasome biblia yako wanaume wote including that father of faith alidondoshwa na mwanamke...

Mungu alivyosema ishini nao kwa akili ..hii sentensi ina fumbo kubwa sana...huwezi kuambiwa utumie akili kwa MTU unayelingana nae akili lazima amekuzidi akili ndio maana unaambiwa tumia akili kuishi nae.

Mengine kesho ila kaa na hizi Quotes
If you give a women a house she will give you a home..
If you give her sperm she will give you a baby
If you give her shit be sure you gonna get back triple shit
Utatumia misemo mingi lakini ukumbuke Misemo huwa inazingatia mtazamo wa msemaji. Wakati wewe unasema haraka haraka haina baraka wenzako wanasema pole pole ndio mwendo. Halafu jiulize kwann mnasema wanawake tukiwezeshwa tunaweza, je mnawezeshwa na nani? Muwezeshwaji na Muwezeshwaji wako sawa? Kumbuka wanawake mnadai haki toka kwa wanaume. Hv mtoa haki na mdai haki wako sawa?
Pia mnasema unasema wanawake mnaakili kuliko wanaume, hv ni vumbuzi ngapi ambazo wanawake wamefanya kuthibitisha hilo ama ni mambo gani waliyoyafanya kuthibitisha huo uwezo mkubwa kuliko wanaume.
Pia naomba kuuliza kwann kwenye vitabu vya dini mwanaume alipewa mamlaka juu ya mwanamke lakini mwanamke hakupewa hayo mamlaka? Kwann kwenye vitabu vya dini wanawake hawakuwa wakihesabiwa?
Mwisho kabisa naomba nitoe msimamo wangu. Kila kumbe kilichochini ya jua kina haki zake ambazo ila haki hizo haziko sawa kwa viumbe wote. Mwisho kabisa haki huwa inaambatana na wajibu, hakuna haki pasipo wajibu. Wengi tunalilia kudai haki bila kutimiza wajibu ambao unatoa hzo haki. Mfano mdogo tuna mwabudu Mungu kwa sababu akifanya wajibu wa kuumba na kuweka misingi ya maisha, hivyo kuabudiwa ni haki yake upande usipende. Mfanyakazi anadai haki ya kulipwa ujira baada ya kutimiza wajibu wake wa kufanya kazi, mwajiri anadai haki yake ya kufanyiwa kazi kwa kutimiza wajibu wake wa kuandaa mazingira mazuri ya kazi na kutoa ujira. Unapata haki ya kuvuna baada ya kutimiza wajibu wa kupanda na kuzingatia hali ya hewa ya kipindi husika
Je wanawake wanadai haki kwa kutimiza wajibu upi?
Mwisho tujifunze utofauti kati ya equity na equality. Equality itataka mwanaume na mwanamke wote wawe na wajibu wa kubeba mimba, lakini equity inatenganisha wajibu kati ya mtia mimba na mbeba mimba.
Equality itataka mpangiane zamu za kufua, kuosha Vyombo, kupika na kadhalika lakini equity inatenganisha kati ya mtafutaji na mwandaaji.
Binadamu kwakujifanya wajanja tumekiuka misingi ya asili
Ndio maana siku hz mwanaume anapata ujasiri wa kuondoka nyumbani bila kuacha chochote lakini akirudi anadai chakula.
 
Back
Top Bottom