Waterloo
JF-Expert Member
- Nov 30, 2010
- 25,619
- 39,667
Asante kwa kushiriki mjadala.Hapo hakuna hoja yenye mashiko.
Asante kwa kushiriki mjadala.Hapo hakuna hoja yenye mashiko.
Oh kumbe, kinachofanya wengine waitwe Dr na wengine prof ni nini?Dr. sio rank, ni honorary title.
Wanaitwa Dr. kwasababu wana PhD. Sio kila mwenye PhD ni professor na siyo kila professor ana PhD (lakini wengi wao wana PhD tayari). Professorship ni ngazi ya ualimu wa chuo kikuu.Oh kumbe, kinachofanya wengine waitwe Dr na wengine prof ni nini?
Watu wanakula maisha dadeki, professor 👏Huyu jamaa ameendelea kutoa hamasa ya vijana kujituma katika masomo.
Hatimae amekuwa Profesa wa uchumi katika chuo kikuu cha Dar es Salaam.
Pia soma Martin Chegere ni mmoja wa hazina ya vijana Tanzania
View attachment 3615282
Hapa kwetu huwi professor kama hujapitia PhD mkuu, huwi. Mpaka upitie PhD, labda huko uzunguni.Wanaitwa Dr. kwasababu wana PhD. Sio kila mwenye PhD ni professor na siyo kila professor ana PhD (lakini wengi wao wana PhD tayari). Professorship ni ngazi ya ualimu wa chuo kikuu.
Mkuu - Amekuwa Associate Professor - Na sio Professor (Full). Kuna tofauti...
Lakini ujue huwezi kuwa professor bila kuwa kwenye academia, hata kama una PhD tofauti thelasini. Labda kuwa professor Majimarefu tu!Hapa kwetu huwi professor kama hujapitia PhD mkuu, huwi. Mpaka upitie PhD, labda huko uzunguni.
Mkuu - Amekuwa Associate Professor - Na sio Professor (Full). Kuna tofauti...
Oh kumbe, kinachofanya wengine waitwe Dr na wengine prof ni nini?
Huwezi kuwa Professor kama hujapitia level ya kuitwa Dkt.Oh kumbe, kinachofanya wengine waitwe Dr na wengine prof ni nini?
Senior lecturer Promoted to a rank ofMbona mimi nimeona Dr. au macho yangu hayaoni vizuri
Najua kwamba sio kila mwenye PhD ni professor ila kwamba sio kila professor ana PhD hiyo ni elimu mpya kwangu. Ili huyu mwenye PhD au asiye na PhD awe professor inatakiwa atimize vigezo gani?Wanaitwa Dr. kwasababu wana PhD. Sio kila mwenye PhD ni professor na siyo kila professor ana PhD (lakini wengi wao wana PhD tayari). Professorship ni ngazi ya ualimu wa chuo kikuu.
Ninyi wasomi sasa mnatuchanganya, kuna mwenzio hapo kasema professor sio lazima awe na PhD.Huwezi kuwa Professor kama hujapitia level ya kuitwa Dkt.
Ipo hivi (Tutorial assistant> Assistant Lecturer> Lecturer> Senior Lecturer> Associate professor> full professor; ukiendelea hapo ndio unakuwa senior professor.
Ili huwe lecturer unahitaji PhD; miaka ya uzoefu wako kwenye uhadhiri, pamoja na machapisho yako baada ya PhD ndio yanachangia wewe kuwa promoted to become a professor. Huko kwa wenzetu professor ni yule yeyote anayefundisha chuo.
Huo utaratibu labda wale madakitari pure ndo huwa wana utaratibu tofauti, pale Muhimbiri sina data zao. Lakini kwingineko huo ndio utaratibu nao ujua mimi.Ninyi wasomi sasa mnatuchanganya, kuna mwenzio hapo kasema professor sio lazima awe na PhD.
Atakuja kukueleza yeye.Najua kwamba sio kila mwenye PhD ni professor ila kwamba sio kila professor ana PhD hiyo ni elimu mpya kwangu. Ili huyu mwenye PhD au asiye na PhD awe professor inatakiwa atimize vigezo gani?
Okay. Kwa maana hiyo Senior lecturer na Associate professor ni cheo kilekile ni namna tu utakavyoamua kutaja? Samahani msinichoke me ngumbaruSenor lecturer Promoted to a rank of
Associate Professor. Nasisitiza amepewa cheo cha Associate Professor kama alivyo andikwa.
Mkumbo amepata Phd, na Kabudi bila shaka hao walikuwa wahadhiri kabla hawajajongea mjengoni.Usiasahau mkumbo, Kabudi pia ni ma profesa