Hassan Abbas azuie udhalilishaji wa Waadizabe

Hassan Abbas azuie udhalilishaji wa Waadizabe

Kitana

Member
Joined
Jun 11, 2016
Posts
28
Reaction score
122
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.
 
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.
Uko sawa
 
Wahadzabe watoke poring waache kuishi kama wako zama za mawe
 
Dah hii ni kweli aisee kuna page ya insta kuhusu hadzabe binafsi sifurahishwi na post zao as zinalenga kuwadhalilisha ndugu zetu
 
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.
Hizi mambo za mila zilishapitwa na wakati. Hawa wahadzabe watafutiwe mashamba ya ushirika walime tuwe na food security ya kutosha. Waache kuishi maisha ya maigizo.
 
Naunga mkono hoja, niliona kuna siku wamewapelekea soda,siku nyingine wamewapelekea Kvant aisee nikajiuliza hawa wanaofanya hivi wana utimamu wa akili kweli?
 
Hizi mambo za mila zilishapitwa na wakati. Hawa wahadzabe watafutiwe mashamba ya ushirika walime tuwe na food security ya kutosha. Waache kuishi maisha ya maigizo.
Wewe unahisi kuwa pale wanaigiza?
 
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.
Nakubaliana na wewe 100%
 
Wahadzabe watoke poring waache kuishi kama wako zama za mawe
Akitokea mtu akakwambia utoke hapo unapoishi ukaishi huko porini mwenyewe unahisi atakuwa amekutendea haki?
Wahadzabe hawajawahi kulalamikia maisha yao wameshazoea na ndo maana unaona wapo fresh tu wanaishi bila shida na wanafuraha.

Kuwafosi kuongia maisha ya kuchangamana na watu wengine kutawaletea shida nyingi zikiwamo za kisaikolojia sababu jamii itawatazama kama washamba na watu wa hovyo na pengine kuwatenga wakati wao walshazoea kuishi wenyewe kwapamoja kwa upendo.
 
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.

Wazo zuri, ngoja tumpe rais rostam akikubaliana tutafanya otherwise nobady cares...
 
Akitokea mtu akakwambia utoke hapo unapoishi ukaishi huko porini mwenyewe unahisi atakuwa amekutendea haki?
Wahadzabe hawajawahi kulalamikia maisha yao wameshazoea na ndo maana unaona wapo fresh tu wanaishi bila shida na wanafuraha.

Kuwafosi kuongia maisha ya kuchangamana na watu wengine kutawaletea shida nyingi zikiwamo za kisaikolojia sababu jamii itawatazama kama washamba na watu wa hovyo na pengine kuwatenga wakati wao walshazoea kuishi wenyewe kwapamoja kwa upendo.
You nailed it
 
Hao wahadzabe ni wavuta bangi miaka yote.
Labda ni kurekodiwa tu.
Nilikwama kule Kwamtoro (El ninyo) hao ni wahuni tu.
Wanatoka maporini huko, wanasema tunasukuma gari.
Kidogo wanaanza kuongea kilugha, mara ongeza hela mnawapa,
Mara2*3.
Aisee bahati nzuri wanajeshi wametoka huko Congo sijui Sudan.
Tukaongea wa kapiga mnyororo wakanitoa pale mpk juu huko tukaagana ndio wale Hadzabe sijui walikimbilia Wapi.
Kuna Mwalimu mmoja akatupikia dona na jogoo likachinjwa.
Ile safari sisahau
 
Hivi karibuni kumezuka tabia ya watu wanaojiita 'content creators' kusafiri kwenda kwenye jamii za Waadzabe na kuwapiga picha na kuchukua video ambazo nyingi za hizo video ni za kuwadhalilisha na kuwaonyesha kama watu ambao hawana ustaarabu na vikaragosi.

Juzi kuna watu waliwatembelea na kuwapatia bangi na kuwarekodi wakivuta bangi. Wengine wanatoka nchi za nje na kufanya uhuni huu.

Serikali inatakiwa kuchukua hatua kali na kukomesha tabia kama hizi za kuwadhalilisha watanzania. Usasa wa watanzania na watu wengine duniani umewafanya kuamini kuwa watu kama Waadazabe ni watu walipitwa na wakati ambao hawahitaji kuheshimiwa.

Napendekeza serikali ichukue hatua zifuatazo kuhakikisha kuwalinda Waadizabe na makabila mengine ya asili:

1. Kabila la Sentilese huko India ambalo linafanana na Waadizabe lilitungiwa sheria maalum ya kuwalinda na hakuna anayeruhusiwa kuyatembelea bila kibali maalumu.

Walifanya hivyo kuhakikisha mila zao zinalindwa na watu wa magharibi hawatumii fursa ya kuyaona makabila haya kuweka propaganda zao.
Ni upumbavu kuwa na serikali inakumbushwa majukumu na wajibu wake na watu nje ya serikali..mbona kiongozi akisemwa vibaya haipiti dk 2 wameshatoa tamko..? Anayewalipa kufanya hizo kazi ni ni viongozi au raia walipa kodi..!
 
Back
Top Bottom