Harusi sasa hivi Tanzania kama hujajipanga ni balaaa...


jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
1,875
Points
1,500
jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
1,875 1,500
Naweza kusema toka January hadi Dec.tutakapomaliza huu mwaka naweza kusema nimeshuhudia harusi za gharama nyingi zaidi tofauti na miaka iliyopita sijui kwa mwakani..hii inamaanisha nini?kwamba sasa hivi harusi si tena kanisani wala msikitini bali ukumbuni..kushindana na kuonyesheana nani zaidi ya mwingine,harusi ya nani ilikuwa bara zaidi ya mwingine..(kuonyeshana mimi ni bora zaidi yako)

Inaamanisha kijana asipokuwa na uwezo wa kutosha au ndugu zake au jamaa zake au rafiki zake basi kuoa kwake itakuwa ni shida na jambo litakalo msumbua sana..kwamba yeye hana uwezo wa kifedha au jamaa zake..hivyo kufanya harusi yake kuonekana dhaifu kulinganisha na wengine..

Tafiti nyingi zinaonyesha kuwa ndoa zilizofugwa kwa ufahari au au zilizotumia gharama kubwa mara nyingi kudumu kwake huwa ni ngumu sana..WEWE HUKO WAPI?

Naomba kuwatia moyo vijana wenzangu ndoa si ukumbini ndoa ni kanisani na pale tu mnabaki kuwa nyinyi wawili hapo ndipo tunapoita ndoa..mengineyo ni michangayo ya watu wa nje..kama watakavyoleta migogoro katika ndoa yenu pia.
 
Fpam

Fpam

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
290
Points
0
Fpam

Fpam

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
290 0
na hilo ndo linalofanya tuchelewe kuoa maana na hawa mabinti bila harusi nao wanakuwa wanazingua

mara ooh mi kwetu wamesema lazima harusi

hivi si inawezekana kwenda kwa mchungaji mkamalizia mambo ofisini maisha yakaendelea jamani!
 
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
3,613
Points
1,225
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
3,613 1,225
jamii01 binafsi sina tatizo sana na mtu kufanya harusi ya gharama kubwa, ila kinachonikera ni kuifanya harusi kubwa kwa kutegemea michango ya watu huku ukiwawekea kima cha chini cha kutoa ambacho ni kukubwa ukilinganisha na idadi ya kadi za send off na harusi zilizo mezani kwako.

Nashauri watu wafanye sherehe hizo kwa kuangalia uwezo walionao siyo kushindana kwa kutegemea michango ya watu. Mwishowe michango inaposhindwa kufika bajeti mtu anaingia kwenda kukopa bank kwa ajili ya hurusi ....

Na baada ya hurusi badala ya kuishi maisha ya furaha wanaingia kwenye zoezi la kulipa madeni. Nifikiri tuache kuiga iga na kushindana bila sababu za msingi. Wachangishe watu watoe walichonacho na kufanya sherehe iliyo ndani ya uwezo wako.
 
adakiss23

adakiss23

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2011
Messages
3,395
Points
2,000
adakiss23

adakiss23

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2011
3,395 2,000
Zote mbwembwe muhimu zile saini 2

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,073
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,073 2,000
Harusi yako mwenyewe kuifanikisha tuifanikishe siye...
Huwa wananikera sana watu wanaokaribia kuoa, huwa wanang'ang'ania kama kigando cha mav.i ambacho hakijatawazwa vizuri...
Wengi washazoea vibaya kwa kujishaua eti utasikia "wewe kama ndugu wa karibu unapleji shilingi ngapi?" ukiuliza kwani kima cha chini kiasi gani? unaambiwa laki 2...khaaa kwani kuna mtu anapelewa INDIA kutolewa bone marrow!!
 
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,478
Points
1,195
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,478 1,195
Ndoa ni kiapo ambacho wenzi wamekula ili kutimiza ndoto zao, ila huweza kutodumu kutokana na mambo yafuatayo:,
1.Uaminifu kupungua au kuisha kabisa.
2.Umaskini.
3.Kuto toshelezana.
4.Ktokua na upendo wa ndugu kutoka pande zote.
5.Kauli zisizomfaa mmoja kati yao wanandoa .
6.Kutotimiza ahadi mlizo ahaidiana.
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,991
Points
2,000
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,991 2,000
HorsePower

umeongea kweli kabisa
 
Last edited by a moderator:
zema21

zema21

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
619
Points
225
zema21

zema21

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
619 225
watu wanapenda waonekane kwenye kipindi cha bango, harusi zao ziwe gumzo mtaani by any means
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,072
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,072 1,500
mmh, kazi ipo
ukute wengine wanapitisha michango na mtu keshazaa, na wanaishi pamoja.
Mie huwa sichangi ng'o
 
Suprise

Suprise

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2012
Messages
2,697
Points
1,195
Suprise

Suprise

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2012
2,697 1,195
Harusi yako mwenyewe kuifanikisha tuifanikishe siye...
Huwa wananikera sana watu wanaokaribia kuoa, huwa wanang'ang'ania kama kigando cha mav.i ambacho hakijatawazwa vizuri...
Wengi washazoea vibaya kwa kujishaua eti utasikia "wewe kama ndugu wa karibu unapleji shilingi ngapi?" ukiuliza kwani kima cha chini kiasi gani? unaambiwa laki 2...khaaa kwani kuna mtu anapelewa INDIA kutolewa bone marrow!!
umeoa kaka, najitolea kua mwenyekiti wa kamati if bado maana haitakua pasua kichwa kima cha chini
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,284
Points
2,000
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,284 2,000
dada eleweni watu wenu,si mnasema mna uhuru,sasa iweje wazazi wako wawe mwiba eti bila ndoa tena ya gharama hauolewi?
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,164
Points
2,000
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,164 2,000
Bada ya kanisani sambaa mbele mimi huwa nashangaa sana mtu anatumia mil35 just for a single day kesho yake anaenda kulala nymba ya kupanga!!
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,115
Points
2,000
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,115 2,000
Harusi zinaonekana ni gharama kwa sababu watu wanazifanya hizi kwakuangalia watu wengine!

Unakuta watu wana ng'ang'ania harusi za gharama wakati huwezo hakuna!

Inashangaza kuona watu wanafanya harusi za gharama alaf baada ya harusi maisha ya tabu na shida!

Mi naona ni vyema kufanya kitu ndani ya uwezo wako kuliko kusumbua na kukimbizana na watu!
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,019
Points
2,000
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,019 2,000
Harusi yako mwenyewe kuifanikisha tuifanikishe siye...
Huwa wananikera sana watu wanaokaribia kuoa, huwa wanang'ang'ania kama kigando cha mav.i ambacho hakijatawazwa vizuri...
Wengi washazoea vibaya kwa kujishaua eti utasikia "wewe kama ndugu wa karibu unapleji shilingi ngapi?" ukiuliza kwani kima cha chini kiasi gani? unaambiwa laki 2...khaaa kwani kuna mtu anapelewa INDIA kutolewa bone marrow!!
..ulichosema kweli kabisa, unakuta sendoff/harusi budget milioni 15-20 halafu.zote zinategemea mifuko.ya watu....walahiiiii inakera kweli...wanadai kama walikukopesha wakati ni hiari kuchangia
 
N

Natalia

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2011
Messages
3,720
Points
1,500
N

Natalia

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2011
3,720 1,500
Harusi zinaonekana ni gharama kwa sababu watu wanazifanya hizi kwakuangalia watu wengine!

Unakuta watu wana ng'ang'ania harusi za gharama wakati huwezo hakuna!

Inashangaza kuona watu wanafanya harusi za gharama alaf baada ya harusi maisha ya tabu na shida!

Mi naona ni vyema kufanya kitu ndani ya uwezo wako kuliko kusumbua na kukimbizana na watu!
Harusi yangu ilikuwa mimi mume na judge baada ya hapo fireworks na wine .tukawatumia barua wazazi tumeoana.mama angu na ukatibu wote jasho lilimtoka.oh kwa nini umefanya hivyo oh ningekufanyia harusi ili watu wanione akanipa zawadi ya mjumba basi .I believe wedding is a waste of money pesa zote nipe mkononi nikafanye shopping
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,073
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,073 2,000
umeoa kaka, najitolea kua mwenyekiti wa kamati if bado maana haitakua pasua kichwa kima cha chini
hahaha hata usipate shida, harusi yangu itakua very casual lakini watu watafurahi...kwangu harusi ni shughuli ya kifamilia zaidi
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,073
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,073 2,000
..ulichosema kweli kabisa, unakuta sendoff/harusi budget milioni 15-20 halafu.zote zinategemea mifuko.ya watu....walahiiiii inakera kweli...wanadai kama walikukopesha wakati ni hiari kuchangia
BT, mie miezi hii mitatu ya kufunga mwaka nimechangia harusi mpaka nimekoma...halafu watu wengine wakikuoma waendesha gari, wavaa vizuri basi unaletewa pleji kabisa hehehe...
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,115
Points
2,000
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,115 2,000
Ina maana hata wewe haukufanya bonge la harusi!

Lakini tatizo letu wabongo tunapenda harusi za gharama na huwezo hakuna, yani mtu ana tegemea michango hili avunje rekodi baada ya hapo hata pa kulala ni shida!

Harusi za kuangalia watu watasemaje zina waumiza wengi sana!


Harusi yangu ilikuwa mimi mume na judge baada ya hapo fireworks na wine .tukawatumia barua wazazi tumeoana.mama angu na ukatibu wote jasho lilimtoka.oh kwa nini umefanya hivyo oh ningekufanyia harusi ili watu wanione akanipa zawadi ya mjumba basi .I believe wedding is a waste of money pesa zote nipe mkononi nikafanye shopping
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,115
Points
2,000
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,115 2,000
Huu ni ugonjwa wa watanzania wengi, kupenda sifa na kujionesha wakati huwezo hakuna! Yan baada ya harusi unashangaa watu wanaishi kwa tabu!

Baada ya kuchangia elimu tunachangia starehe!

..ulichosema kweli kabisa, unakuta sendoff/harusi budget milioni 15-20 halafu.zote zinategemea mifuko.ya watu....walahiiiii inakera kweli...wanadai kama walikukopesha wakati ni hiari kuchangia
 

Forum statistics

Threads 1,295,825
Members 498,404
Posts 31,224,345
Top