Hama hama imesimama, or is it? Imebaki hatari endelevu

Hama hama imesimama, or is it? Imebaki hatari endelevu

Mzalendo_Mwandamizi

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2007
Posts
1,116
Reaction score
4,773
Moja ya vitu vitakavyokumbukwa kwa muda mrefu kuhusu utawala wa Jiwe ni jinsi ambavyo hajajihangaisha kuficha chuki yake dhidi ya Upinzani/Wapinzani. Katika Hotuba zake na katika matendo yake, ameonyesha bayana kuwa anawachukia wapinzani/anauchukia upinzani. This is wrong.

However, anachofanya Jiwe ni mwendelezo wa sustained campaign of chuki, iliyozaliwa mara baada ya kuruhusiwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992. Yes, it's a sustainable campaign ambayo haya mnayoyaona hadharani ni tip tu ya iceberg ya tatizo kubwa linaloendelea kudumu kwa miaka 26 sasa.

Hivi unafahamu kuwa kuna chama cha siasa chenye usajili wa kudumu ambacho kiliazishwa na Kitengo (japo kwa kiasi kikubwa kabisa hakijawahi kuwa na ufanisi wowote)? No. Sio among mainstream political parties bali moja ya vile vinavyosikika nyakati za uchaguzi mkuu tu.

Kwahiyo hujuma dhidi ya Upinzani zimekuwepo kwa muda mrefu sana ila tu Jiwe ameamua kuwa haina umuhimu ya kuficha hujuma hizo. Ameziweka hadharani. Ni rahisi kudhani utawala wake ndio unaoongoza kwa hujuma dhidi ya wapinzani ilhali watangulizi wake Ben na JK waliuhujumu upinzani vibaya mno lakini kwa kificho.

Kwa vile Watanzania ni wasahaulifu, hakuna mtu aliyewahi kujihangaisha japo kufahamu, let alone kutangaza, idadi ya wahanga wa "mtandao (wa JK, Lowassa na Rostam)" katika safari yao ya kutafuta urais kati ya 1995-2005. Lakini hata wangejitokeza watu wa kuyaweka hayo hadharani ingebadili nini kwa "kizazi hiki cha Ubuyu"?

Ni rahisi kudhani "watu wasiojulikana" ni phenomenon mpya iwapo mtu hatojihangaisha kutambua jinsi ishu kama ya Loliondo ilivyogharimu uhai wa watu kadhaa, au zama za "Zoka na Mabepwande yake."

Na ni rahisi kudhani kuwa zoezi la kuwanunua wabunge na madiwani wa Upinzani ni hatua mbaya zaidi kufanywa na CCM dhidi ya wapinzani wake, only kwa sababu asilimia kubwa ya Watanzania hawajui - na wengine hawajihangaishi kujua - hiyo sustained campaign ya chuki/hujuma dhidi ya Upinzani.


Katika muda wote wa mfumo wa vyama vingi, kumekuwa na mbinu kadhaa zinazotumika kuwahujumu wapinzani. Kubwa zaidi ni mbili: kisheria na kishushushu.

Kisheria ni mfumo kandamizi kuanzia kwenye chaguzi na takriban kila eneo linalohusu siasa. Pointi hii haihitaji ufafanuzi.

Kishushushu, ni hujuma endelevu za kitengo dhidi ya Upinzani na wanasiasa wa upinzani. Hii inachangiwa zaidi na imani fyongo kuwa "upinzani/Wapinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Na ndio maana baadhi yetu tumekuwa tukipiga kelele kuhusu #TISSReforms (Uki-Google with hashtag utaona "kelele" hizo).

Nakumbuka mwaka 2015 nilijaribu kuwaelimisha "wana-mabadiliko" kwamba ugumu kwa Lowassa kuwa Rais haupo kwenye sanduku la kura bali jinsi atakavyoweza kukabiliana na "sanaa za kiza" (dark arts), nikaishia kutukanwa.

Kimfumo, Rais ambaye ndio Mwenyekiti wa CCM ndiye pia "mkuu halisi wa kitengo." Neno la kishushushu ni "sponsor." Yeye ndio consumer wa intelligence reports zote kutoka kitengoni. You seriously don't think hatiweza kutumia taarifa dhidi ya "wabaya wake/wa chama chake" kwa manufaa yake binafsi/ya chama chake, do you?

Kitengo kinafanya "penetration" kwenye vyama vya upinzani si kwa sababu tu "Kitengo kinafanya kazi za CCM" bali kwa sababu ya imani hiyo fyongo kuwa "Wapinzani/upinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Kwahiyo, virtually, ni wajibu wa kitengo kuvihujumu vyama hivyo kutokana na imani hiyo fyongo ambayo sasa ni kama sheria isiyo rasmi.

Kwahiyo basi, pengine "hama hama" ilipaswa kuwa blessing in disguise, kwa maana ya vyama vya upinzani kuanzisha jitihada za makusudi kuwatambua mapandikizi lukuki waliomo kwenye vyama hivyo. Kwanini sie tunaowafahamu tusiwataje? Well, what if nikimtaja mtu kwa sababu namchukia tu? In fact kijana mmoja wa Chadema mpambe wa Bashite amekuwa akitumia hoja hiyo "kujilinda," kwamba "namzushia kwa vile alinihoji kama bado nipo Kitengo."

Lakini hata kama nikimtaja mtu kwa nia ya kuwasaidia Wapinzani, what if wakichukua hatua ya kumdhuru? Ikumbukwe kwamba kuwa pandikizi la kitengo kwenye chama cha upinzani sio sawia lakini pia sio dhambi wala kosa la jinai.

Hata hivyo, Upinzani unapaswa kubeba lawama kwa kutonihangaisha kuhakikisha kila aliyemo kwenye vyama vyao ni mwenzao kweli. Ni uzembe wa aina hiyo uliopelekea afisa mmoja wa kitengo kujipenyeza katika jimbo moja huko nyanda za juu Kusini, na kugombea kwa tiketi ya upinzani, na sasa ni mbunge kamili wa upinzani. Huyu anaenda kosa kisheria kwa sababu bado ni mtumishi wa umma (kitengo) na sheria inakataza hilo.

Nini kifanyike? Hakuna mwarobaini wa kutibu tatizo hili papo kwa hapo. Ugumu wa kutatua ndoa ya CCM na kitengo ni ukweli kwamba kuna symbiotic relationship kati yao. Survival ya kila mmoja inategemea survival ya mwenzie.

Kunahitajika long-term strategies kwenye kudai mabadiliko ya kisheria (in other words, Katiba mpya) na immediate action ya kuwabaini mapandikizi na kuwaondoa. Haitokuwa kazi rahisi lakini not impossible.

Penye nia pana jina. Pasipo na nia pana kisingizio.
 
Dah.. Kwa ndoa hyo ya ccm na kitengo, kutakuwa na tatizo kubwa kuliko tunavyofikiria
 
It really doesn't matter, provided tunaish nao mtaani and nothing changes except for the worst....
Inasaidia nini kama taifa linapiga maktime 50 yes post independence bila kuwa na huduma yeyote mfano wa Africa... Let alone all the natural resources we have been blessed with....
Wakumbatie CCM or whatever Tanzania is here to stay...... Kuna siku wataparanganyika Tu......nature abhore vaccume and it about a matter of time...
 
Hukuona Tangazo rasmi kusitisha biashara!?
 
Heshima kitu cha bure, kwa ushauri tuu, hata tutofaitiane vipi na viongozi wetu, tunapaswa kuwaheshimu no matter what, for objectivity, sisi tunaotumia verified accounts, tutumie real names kuadress viongozi wetu, ma najina yao halisi au synonyms kama Mkuu, mkulu, top, Mzee, JPM, Magu etc ambayo sio degrading, my opinion jina jiwe ni degrading.
P
 
Moja ya vitu vitakavyokumbukwa kwa muda mrefu kuhusu utawala wa Jiwe ni jinsi ambavyo hajajihangaisha kuficha chuki yake dhidi ya Upinzani/Wapinzani. Katika Hotuba zake na katika matendo yake, ameonyesha bayana kuwa anawachukia wapinzani/anauchukia upinzani. This is wrong.

However, anachofanya Jiwe ni mwendelezo wa sustained campaign of chuki, iliyozaliwa mara baada ya kuruhusiwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992. Yes, it's a sustainable campaign ambayo haya mnayoyaona hadharani ni tip tu ya iceberg ya tatizo kubwa linaloendelea kudumu kwa miaka 26 sasa.

Hivi unafahamu kuwa kuna chama cha siasa chenye usajili wa kudumu ambacho kiliazishwa na Kitengo (japo kwa kiasi kikubwa kabisa hakijawahi kuwa na ufanisi wowote)? No. Sio among mainstream political parties bali moja ya vile vinavyosikika nyakati za uchaguzi mkuu tu.

Kwahiyo hujuma dhidi ya Upinzani zimekuwepo kwa muda mrefu sana ila tu Jiwe ameamua kuwa haina umuhimu ya kuficha hujuma hizo. Ameziweka hadharani. Ni rahisi kudhani utawala wake ndio unaoongoza kwa hujuma dhidi ya wapinzani ilhali watangulizi wake Ben na JK waliuhujumu upinzani vibaya mno lakini kwa kificho.

Kwa vile Watanzania ni wasahaulifu, hakuna mtu aliyewahi kujihangaisha japo kufahamu, let alone kutangaza, idadi ya wahanga wa "mtandao (wa JK, Lowassa na Rostam)" katika safari yao ya kutafuta urais kati ya 1995-2005. Lakini hata wangejitokeza watu wa kuyaweka hayo hadharani ingebadili nini kwa "kizazi hiki cha Ubuyu"?

Ni rahisi kudhani "watu wasiojulikana" ni phenomenon mpya iwapo mtu hatojihangaisha kutambua jinsi ishu kama ya Loliondo ilivyogharimu uhai wa watu kadhaa, au zama za "Zoka na Mabepwande yake."

Na ni rahisi kudhani kuwa zoezi la kuwanunua wabunge na madiwani wa Upinzani ni hatua mbaya zaidi kufanywa na CCM dhidi ya wapinzani wake, only kwa sababu asilimia kubwa ya Watanzania hawajui - na wengine hawajihangaishi kujua - hiyo sustained campaign ya chuki/hujuma dhidi ya Upinzani.


Katika muda wote wa mfumo wa vyama vingi, kumekuwa na mbinu kadhaa zinazotumika kuwahujumu wapinzani. Kubwa zaidi ni mbili: kisheria na kishushushu.

Kisheria ni mfumo kandamizi kuanzia kwenye chaguzi na takriban kila eneo linalohusu siasa. Pointi hii haihitaji ufafanuzi.

Kishushushu, ni hujuma endelevu za kitengo dhidi ya Upinzani na wanasiasa wa upinzani. Hii inachangiwa zaidi na imani fyongo kuwa "upinzani/Wapinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Na ndio maana baadhi yetu tumekuwa tukipiga kelele kuhusu #TISSReforms (Uki-Google with hashtag utaona "kelele" hizo).

Nakumbuka mwaka 2015 nilijaribu kuwaelimisha "wana-mabadiliko" kwamba ugumu kwa Lowassa kuwa Rais haupo kwenye sanduku la kura bali jinsi atakavyoweza kukabiliana na "sanaa za kiza" (dark arts), nikaishia kutukanwa.

Kimfumo, Rais ambaye ndio Mwenyekiti wa CCM ndiye pia "mkuu halisi wa kitengo." Neno la kishushushu ni "sponsor." Yeye ndio consumer wa intelligence reports zote kutoka kitengoni. You seriously don't think hatiweza kutumia taarifa dhidi ya "wabaya wake/wa chama chake" kwa manufaa yake binafsi/ya chama chake, do you?

Kitengo kinafanya "penetration" kwenye vyama vya upinzani si kwa sababu tu "Kitengo kinafanya kazi za CCM" bali kwa sababu ya imani hiyo fyongo kuwa "Wapinzani/upinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Kwahiyo, virtually, ni wajibu wa kitengo kuvihujumu vyama hivyo kutokana na imani hiyo fyongo ambayo sasa ni kama sheria isiyo rasmi.

Kwahiyo basi, pengine "hama hama" ilipaswa kuwa blessing in disguise, kwa maana ya vyama vya upinzani kuanzisha jitihada za makusudi kuwatambua mapandikizi lukuki waliomo kwenye vyama hivyo. Kwanini sie tunaowafahamu tusiwataje? Well, what if nikimtaja mtu kwa sababu namchukia tu? In fact kijana mmoja wa Chadema mpambe wa Bashite amekuwa akitumia hoja hiyo "kujilinda," kwamba "namzushia kwa vile alinihoji kama bado nipo Kitengo."

Lakini hata kama nikimtaja mtu kwa nia ya kuwasaidia Wapinzani, what if wakichukua hatua ya kumdhuru? Ikumbukwe kwamba kuwa pandikizi la kitengo kwenye chama cha upinzani sio sawia lakini pia sio dhambi wala kosa la jinai.

Hata hivyo, Upinzani unapaswa kubeba lawama kwa kutonihangaisha kuhakikisha kila aliyemo kwenye vyama vyao ni mwenzao kweli. Ni uzembe wa aina hiyo uliopelekea afisa mmoja wa kitengo kujipenyeza katika jimbo moja huko nyanda za juu Kusini, na kugombea kwa tiketi ya upinzani, na sasa ni mbunge kamili wa upinzani. Huyu anaenda kosa kisheria kwa sababu bado ni mtumishi wa umma (kitengo) na sheria inakataza hilo.

Nini kifanyike? Hakuna mwarobaini wa kutibu tatizo hili papo kwa hapo. Ugumu wa kutatua ndoa ya CCM na kitengo ni ukweli kwamba kuna symbiotic relationship kati yao. Survival ya kila mmoja inategemea survival ya mwenzie.

Kunahitajika long-term strategies kwenye kudai mabadiliko ya kisheria (in other words, Katiba mpya) na immediate action ya kuwabaini mapandikizi na kuwaondoa. Haitokuwa kazi rahisi lakini not impossible.

Penye nia pana jina. Pasipo na nia pana kisingizio.
Tatizo lako mkuu ni unafiki mkubwa ulionao,hueleweki ulipo,ila siye intellectuals tunajua vyema ulipo,pole kwa kazi ngumu...
 
Hivi ikiwa mimi ni pandikizo la ccm chadema au kinyume chake, kisha nikawa mbunge. Chama kinanifukuza au kitaniacha kiendelee kuwa na number hiyo ya wabunge, huku kikiendeleza harakati zake. Mi naamini kuna mapandikizo na wangine hugeuka baada ya kupewa pesa na upande wa pili na kuwa double agent. Na sidhani kama hili ni jipya naamini hivi vyama vinayafahamu haya isipokuwa havi deal nayo kwasababu vyote vinanufaika na taarifa za kila mmoja.
John Shibuda wa TADEA alikuwa pandikizo la wazi kabisa ndani ya Chadema,kwa mshangao chadema ilimuacha mpaka amalize muda wa ubunge wake. Na alimaliza akaenda zake. Nadhani kuna muda vyama havijali tena kuhusu haya mapandikizo na sidhani kama ni swala geni kwao. Watanzania sisi hawa ndio wapiga kura, na sisi ndio wanavyama, sijui vyama vitoe wapi wanavyama kama sio sisi.
 
Moja ya vitu vitakavyokumbukwa kwa muda mrefu kuhusu utawala wa Jiwe ni jinsi ambavyo hajajihangaisha kuficha chuki yake dhidi ya Upinzani/Wapinzani. Katika Hotuba zake na katika matendo yake, ameonyesha bayana kuwa anawachukia wapinzani/anauchukia upinzani. This is wrong.

However, anachofanya Jiwe ni mwendelezo wa sustained campaign of chuki, iliyozaliwa mara baada ya kuruhusiwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992. Yes, it's a sustainable campaign ambayo haya mnayoyaona hadharani ni tip tu ya iceberg ya tatizo kubwa linaloendelea kudumu kwa miaka 26 sasa.

Hivi unafahamu kuwa kuna chama cha siasa chenye usajili wa kudumu ambacho kiliazishwa na Kitengo (japo kwa kiasi kikubwa kabisa hakijawahi kuwa na ufanisi wowote)? No. Sio among mainstream political parties bali moja ya vile vinavyosikika nyakati za uchaguzi mkuu tu.

Kwahiyo hujuma dhidi ya Upinzani zimekuwepo kwa muda mrefu sana ila tu Jiwe ameamua kuwa haina umuhimu ya kuficha hujuma hizo. Ameziweka hadharani. Ni rahisi kudhani utawala wake ndio unaoongoza kwa hujuma dhidi ya wapinzani ilhali watangulizi wake Ben na JK waliuhujumu upinzani vibaya mno lakini kwa kificho.

Kwa vile Watanzania ni wasahaulifu, hakuna mtu aliyewahi kujihangaisha japo kufahamu, let alone kutangaza, idadi ya wahanga wa "mtandao (wa JK, Lowassa na Rostam)" katika safari yao ya kutafuta urais kati ya 1995-2005. Lakini hata wangejitokeza watu wa kuyaweka hayo hadharani ingebadili nini kwa "kizazi hiki cha Ubuyu"?

Ni rahisi kudhani "watu wasiojulikana" ni phenomenon mpya iwapo mtu hatojihangaisha kutambua jinsi ishu kama ya Loliondo ilivyogharimu uhai wa watu kadhaa, au zama za "Zoka na Mabepwande yake."

Na ni rahisi kudhani kuwa zoezi la kuwanunua wabunge na madiwani wa Upinzani ni hatua mbaya zaidi kufanywa na CCM dhidi ya wapinzani wake, only kwa sababu asilimia kubwa ya Watanzania hawajui - na wengine hawajihangaishi kujua - hiyo sustained campaign ya chuki/hujuma dhidi ya Upinzani.


Katika muda wote wa mfumo wa vyama vingi, kumekuwa na mbinu kadhaa zinazotumika kuwahujumu wapinzani. Kubwa zaidi ni mbili: kisheria na kishushushu.

Kisheria ni mfumo kandamizi kuanzia kwenye chaguzi na takriban kila eneo linalohusu siasa. Pointi hii haihitaji ufafanuzi.

Kishushushu, ni hujuma endelevu za kitengo dhidi ya Upinzani na wanasiasa wa upinzani. Hii inachangiwa zaidi na imani fyongo kuwa "upinzani/Wapinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Na ndio maana baadhi yetu tumekuwa tukipiga kelele kuhusu #TISSReforms (Uki-Google with hashtag utaona "kelele" hizo).

Nakumbuka mwaka 2015 nilijaribu kuwaelimisha "wana-mabadiliko" kwamba ugumu kwa Lowassa kuwa Rais haupo kwenye sanduku la kura bali jinsi atakavyoweza kukabiliana na "sanaa za kiza" (dark arts), nikaishia kutukanwa.

Kimfumo, Rais ambaye ndio Mwenyekiti wa CCM ndiye pia "mkuu halisi wa kitengo." Neno la kishushushu ni "sponsor." Yeye ndio consumer wa intelligence reports zote kutoka kitengoni. You seriously don't think hatiweza kutumia taarifa dhidi ya "wabaya wake/wa chama chake" kwa manufaa yake binafsi/ya chama chake, do you?

Kitengo kinafanya "penetration" kwenye vyama vya upinzani si kwa sababu tu "Kitengo kinafanya kazi za CCM" bali kwa sababu ya imani hiyo fyongo kuwa "Wapinzani/upinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Kwahiyo, virtually, ni wajibu wa kitengo kuvihujumu vyama hivyo kutokana na imani hiyo fyongo ambayo sasa ni kama sheria isiyo rasmi.

Kwahiyo basi, pengine "hama hama" ilipaswa kuwa blessing in disguise, kwa maana ya vyama vya upinzani kuanzisha jitihada za makusudi kuwatambua mapandikizi lukuki waliomo kwenye vyama hivyo. Kwanini sie tunaowafahamu tusiwataje? Well, what if nikimtaja mtu kwa sababu namchukia tu? In fact kijana mmoja wa Chadema mpambe wa Bashite amekuwa akitumia hoja hiyo "kujilinda," kwamba "namzushia kwa vile alinihoji kama bado nipo Kitengo."

Lakini hata kama nikimtaja mtu kwa nia ya kuwasaidia Wapinzani, what if wakichukua hatua ya kumdhuru? Ikumbukwe kwamba kuwa pandikizi la kitengo kwenye chama cha upinzani sio sawia lakini pia sio dhambi wala kosa la jinai.

Hata hivyo, Upinzani unapaswa kubeba lawama kwa kutonihangaisha kuhakikisha kila aliyemo kwenye vyama vyao ni mwenzao kweli. Ni uzembe wa aina hiyo uliopelekea afisa mmoja wa kitengo kujipenyeza katika jimbo moja huko nyanda za juu Kusini, na kugombea kwa tiketi ya upinzani, na sasa ni mbunge kamili wa upinzani. Huyu anaenda kosa kisheria kwa sababu bado ni mtumishi wa umma (kitengo) na sheria inakataza hilo.

Nini kifanyike? Hakuna mwarobaini wa kutibu tatizo hili papo kwa hapo. Ugumu wa kutatua ndoa ya CCM na kitengo ni ukweli kwamba kuna symbiotic relationship kati yao. Survival ya kila mmoja inategemea survival ya mwenzie.

Kunahitajika long-term strategies kwenye kudai mabadiliko ya kisheria (in other words, Katiba mpya) na immediate action ya kuwabaini mapandikizi na kuwaondoa. Haitokuwa kazi rahisi lakini not impossible.

Penye nia pana jina. Pasipo na nia pana kisingizio.
Hiyo ndoa ya CCM na kitengo iendelee tu hatimaye watamalizana wenyewe kwa wenyewe!
 
Heshima kitu cha bure, kwa ushauri tuu, hata tutofaitiane vipi na viongozi wetu, tunapaswa kuwaheshimu no matter what, for objectivity, sisi tunaotumia verified accounts, tutumie real names kuadress viongozi wetu, ma najina yao halisi au synonyms kama Mkuu, mkulu, top, Mzee, JPM, Magu etc ambayo sio degrading, my opinion jina jiwe ni degrading.
P
Mimi situmii jina halisi, lakini sioni kama nisahihi kutukana, sidhani kama unamaanisha wasiotumia real names wanapaswa kutukana na mnaotumia hampaswi. Wote hatupaswi.
Kuhusu jina JIWE, kwa mtizamo wangu sidhani kama ni jina baya. Na sioni degrading yoyote kuhusu jina. Majina yetu halisi pia yana maana tofauti, yapo ya kizungu na yetu ya kiasili. Lakini jina ni jina tu. JIWE linamaana gani mbaya?! What is soo degrading about it?! Rais wetu alijiita ni JIWE kama sifa, lakini mimi sioni ubaya likitumika. Usijali kuona wapinzani wake kulitumia sana kuliko wafuasi au wachama chake. Let them call him JIWE, kwani nini kinapungua kwake. Ataendelea kuwa Rais wetu, na hakuna athari zozote ninazoziona kwenye jina jiwe. Pascal huwezi kupendwa na kila mtu dunia hii. Lakini hata wanaokuchukia hawapunguzi hata chembe ya utu wako, sasa why should you be bothered by their hate toward you?! Hivyo hivyo kwa JPM sioni athari zozote za wao kumu address kama JIWE. Nimtizamo wangu lakini.
 
Heshima kitu cha bure, kwa ushauri tuu, hata tutofaitiane vipi na viongozi wetu, tunapaswa kuwaheshimu no matter what, for objectivity, sisi tunaotumia verified accounts, tutumie real names kuadress viongozi wetu, ma najina yao halisi au synonyms kama Mkuu, mkulu, top, Mzee, JPM, Magu etc ambayo sio degrading, my opinion jina jiwe ni degrading.
P
Hilo jina kajipa mwenyewe tena kwa majivuno na bashasha
 
Watanzania tunakosea jambo moja tu! Tumewekeza mno kwa wanasiasa. Kila kukicha ni kujadili mwanasiasa huyu kasema hili, au lile. Hakuna fikra nje ya siasa? Kwanini tumekubali vichwa vyetu vinajazwa mada na wanasiasa?
 
Heshima kitu cha bure, kwa ushauri tuu, hata tutofaitiane vipi na viongozi wetu, tunapaswa kuwaheshimu no matter what, for objectivity, sisi tunaotumia verified accounts, tutumie real names kuadress viongozi wetu, ma najina yao halisi au synonyms kama Mkuu, mkulu, top, Mzee, JPM, Magu etc ambayo sio degrading, my opinion jina jiwe ni degrading.
P

Hilo jina mtu fulani alijiita yeye mwenyewe
alisema nanukuu "mimi ni Jiwe kwelikweli"
Sasa si vyema kumuita mtu jina ambalo hajaliendorse yeye mwenyewe, anaweza kuona kuwa labda unamdhihaki kwa kumuita unavyodhani!, the best way ni kumuita alivyojiita!
 
Heshima kitu cha bure, kwa ushauri tuu, hata tutofaitiane vipi na viongozi wetu, tunapaswa kuwaheshimu no matter what, for objectivity, sisi tunaotumia verified accounts, tutumie real names kuadress viongozi wetu, ma najina yao halisi au synonyms kama Mkuu, mkulu, top, Mzee, JPM, Magu etc ambayo sio degrading, my opinion jina jiwe ni degrading.
P

Majina ya "Jiwe" na "Kichaa" yangekuwa degrading kama angekuwa amepewa na mtu mwingine lakani haya majina amejipa yeye mwenyewe kwa hiyo kama ni degrading amejidegrade mwenyewe.

He has consented to those names and as such waived his right in that regard thus he is estopped from claiming prejudice on the same until he deny them in public as he proclaimed them in public. Technically we call it "volunti non fit injuria".
 
Moja ya vitu vitakavyokumbukwa kwa muda mrefu kuhusu utawala wa Jiwe ni jinsi ambavyo hajajihangaisha kuficha chuki yake dhidi ya Upinzani/Wapinzani. Katika Hotuba zake na katika matendo yake, ameonyesha bayana kuwa anawachukia wapinzani/anauchukia upinzani. This is wrong.

However, anachofanya Jiwe ni mwendelezo wa sustained campaign of chuki, iliyozaliwa mara baada ya kuruhusiwa kwa mfumo wa vyama vingi mwaka 1992. Yes, it's a sustainable campaign ambayo haya mnayoyaona hadharani ni tip tu ya iceberg ya tatizo kubwa linaloendelea kudumu kwa miaka 26 sasa.

Hivi unafahamu kuwa kuna chama cha siasa chenye usajili wa kudumu ambacho kiliazishwa na Kitengo (japo kwa kiasi kikubwa kabisa hakijawahi kuwa na ufanisi wowote)? No. Sio among mainstream political parties bali moja ya vile vinavyosikika nyakati za uchaguzi mkuu tu.

Kwahiyo hujuma dhidi ya Upinzani zimekuwepo kwa muda mrefu sana ila tu Jiwe ameamua kuwa haina umuhimu ya kuficha hujuma hizo. Ameziweka hadharani. Ni rahisi kudhani utawala wake ndio unaoongoza kwa hujuma dhidi ya wapinzani ilhali watangulizi wake Ben na JK waliuhujumu upinzani vibaya mno lakini kwa kificho.

Kwa vile Watanzania ni wasahaulifu, hakuna mtu aliyewahi kujihangaisha japo kufahamu, let alone kutangaza, idadi ya wahanga wa "mtandao (wa JK, Lowassa na Rostam)" katika safari yao ya kutafuta urais kati ya 1995-2005. Lakini hata wangejitokeza watu wa kuyaweka hayo hadharani ingebadili nini kwa "kizazi hiki cha Ubuyu"?

Ni rahisi kudhani "watu wasiojulikana" ni phenomenon mpya iwapo mtu hatojihangaisha kutambua jinsi ishu kama ya Loliondo ilivyogharimu uhai wa watu kadhaa, au zama za "Zoka na Mabepwande yake."

Na ni rahisi kudhani kuwa zoezi la kuwanunua wabunge na madiwani wa Upinzani ni hatua mbaya zaidi kufanywa na CCM dhidi ya wapinzani wake, only kwa sababu asilimia kubwa ya Watanzania hawajui - na wengine hawajihangaishi kujua - hiyo sustained campaign ya chuki/hujuma dhidi ya Upinzani.


Katika muda wote wa mfumo wa vyama vingi, kumekuwa na mbinu kadhaa zinazotumika kuwahujumu wapinzani. Kubwa zaidi ni mbili: kisheria na kishushushu.

Kisheria ni mfumo kandamizi kuanzia kwenye chaguzi na takriban kila eneo linalohusu siasa. Pointi hii haihitaji ufafanuzi.

Kishushushu, ni hujuma endelevu za kitengo dhidi ya Upinzani na wanasiasa wa upinzani. Hii inachangiwa zaidi na imani fyongo kuwa "upinzani/Wapinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Na ndio maana baadhi yetu tumekuwa tukipiga kelele kuhusu #TISSReforms (Uki-Google with hashtag utaona "kelele" hizo).

Nakumbuka mwaka 2015 nilijaribu kuwaelimisha "wana-mabadiliko" kwamba ugumu kwa Lowassa kuwa Rais haupo kwenye sanduku la kura bali jinsi atakavyoweza kukabiliana na "sanaa za kiza" (dark arts), nikaishia kutukanwa.

Kimfumo, Rais ambaye ndio Mwenyekiti wa CCM ndiye pia "mkuu halisi wa kitengo." Neno la kishushushu ni "sponsor." Yeye ndio consumer wa intelligence reports zote kutoka kitengoni. You seriously don't think hatiweza kutumia taarifa dhidi ya "wabaya wake/wa chama chake" kwa manufaa yake binafsi/ya chama chake, do you?

Kitengo kinafanya "penetration" kwenye vyama vya upinzani si kwa sababu tu "Kitengo kinafanya kazi za CCM" bali kwa sababu ya imani hiyo fyongo kuwa "Wapinzani/upinzani ni tishio kwa usalama wa taifa." Kwahiyo, virtually, ni wajibu wa kitengo kuvihujumu vyama hivyo kutokana na imani hiyo fyongo ambayo sasa ni kama sheria isiyo rasmi.

Kwahiyo basi, pengine "hama hama" ilipaswa kuwa blessing in disguise, kwa maana ya vyama vya upinzani kuanzisha jitihada za makusudi kuwatambua mapandikizi lukuki waliomo kwenye vyama hivyo. Kwanini sie tunaowafahamu tusiwataje? Well, what if nikimtaja mtu kwa sababu namchukia tu? In fact kijana mmoja wa Chadema mpambe wa Bashite amekuwa akitumia hoja hiyo "kujilinda," kwamba "namzushia kwa vile alinihoji kama bado nipo Kitengo."

Lakini hata kama nikimtaja mtu kwa nia ya kuwasaidia Wapinzani, what if wakichukua hatua ya kumdhuru? Ikumbukwe kwamba kuwa pandikizi la kitengo kwenye chama cha upinzani sio sawia lakini pia sio dhambi wala kosa la jinai.

Hata hivyo, Upinzani unapaswa kubeba lawama kwa kutonihangaisha kuhakikisha kila aliyemo kwenye vyama vyao ni mwenzao kweli. Ni uzembe wa aina hiyo uliopelekea afisa mmoja wa kitengo kujipenyeza katika jimbo moja huko nyanda za juu Kusini, na kugombea kwa tiketi ya upinzani, na sasa ni mbunge kamili wa upinzani. Huyu anaenda kosa kisheria kwa sababu bado ni mtumishi wa umma (kitengo) na sheria inakataza hilo.

Nini kifanyike? Hakuna mwarobaini wa kutibu tatizo hili papo kwa hapo. Ugumu wa kutatua ndoa ya CCM na kitengo ni ukweli kwamba kuna symbiotic relationship kati yao. Survival ya kila mmoja inategemea survival ya mwenzie.

Kunahitajika long-term strategies kwenye kudai mabadiliko ya kisheria (in other words, Katiba mpya) na immediate action ya kuwabaini mapandikizi na kuwaondoa. Haitokuwa kazi rahisi lakini not impossible.

Penye nia pana jina. Pasipo na nia pana kisingizio.
Heshima kwako.anayekudharau hata kwa kosa dogo ni mpumbavu.kuna watu hajakuelewa bado.
 
Back
Top Bottom