Hakuna watu wa ovyo kama wakosoa imani za wengine hapa JF

Hakuna watu wa ovyo kama wakosoa imani za wengine hapa JF

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
376,120
Reaction score
871,360
Mwanzoni kulikuwa na utaratibu mzuri kabisa! Kulikuwa na jukwaa la dini na si kila mtu aliruhusiwa kuingia huko! Hii ilisaidia kwa kiwango kikubwa kiwadhibiti hawa wapuuzi

Dini ni imani na ni jambo la kiroho lisilohitaji ithibati za kibinadamu
Dini jambo binafsi na kila mtu ana sababu zake za kuamini katika dini fulani
Dini ni njia ya mwanadamu ya kumtafuta Mungu asiyeonekana kwa macho ya nyama
Dini ni tokeo la kibinadamu kutafuta asili yake, chanzo chake, uhalisia wake wa jana leo na kesho

Kama watu wasivyofanana dini haziwezi kamwe kufanana
Kama ilivyo tofauti kwenye mambo mengi dini nazo zina tofauti zake
Kama mwanadamu asivyo mkamilifu, chochote kinachozalishwa naye si kikamilifu
Haitakaa itokee dunia nzima iwe na dini moja

Wewe amini unachoamini nami niache niamini ninachoamini
Elimu yako kwenye dini yako ni ya kuungaunga uliyofundishwa na wakufunzi wa kuungaunga, kutoka kwenye vitabu vilivyotokana na asili na tamaduni za wengine! Vena kukaa kimya

Bhavaghita waachie Wakrishna na ukiwa na lolote waone wao.. Maana ndio wenye msahafu wao

Biblia waachie wakristo wenyewe.. Hata kama ni malumbano waache walumbane wenyewe

Sutra waachie Mabudha maana wanaijua kuliko wewe.. Wanashinda nayo wanalala nayo
Quran vilevile.. Hakuna mjuzi wa Quran isipokuwa Muislam mwenyewe

Wenye imani zingine zikiwemo za asili na hata waabudu shetani.. Wapewe heshima yao
Kimbelenyuma kwenye imani za wengine ni ushamba, ni ujuha ni upuuzi kama upuuzi mwingine!

Huwezi kuyajua in deep ya w
Nyumba fulani kuliko wenye nyumba wenyewe!

Dini zenyewe zinazowafanya muwakashifu watu si zenyu wala hamna ufahamu za kutosha kuzijua.. Hata ukiulizwa undani wa dini yako utaishia kujibu yale uliyokaririshwa na si vinginevyo
Usitumie nguvu nyingi mpaka povu linakutoka mdomoni kutaka kuthibitisha kitu kisicho na ithibati za kisayansi

Amini unachoamini nami niache niamini ninachoamini.. Nitakuacha na mapungufu ya dini yako na ya kwangu niachie mwenyewe

Hakuna vita ya kidini iliwahi shinda.. Kinachoshinda siku zote ni ukimya
1769022124394.jpg
 
Waislamu wanaonewa sana humu. Wanatupiwa kashfa na matusi ya nguoni. Watu hawajui jinsi ya kufanya midahalo yenye afya.

Naamini ipo siku atatokea muislamu mmoja humu mwenye uelewa mpana na ataweka kila linalotakiwa sawa.
Na huwa nawashangaa sana waislamu wanaojadiliana na hawa watu wanaojiita Walokole 🤔
 
Mwanzoni kulikuwa na utaratibu mzuri kabisa! Kulikuwa na jukwaa la dini na si kila mtu aliruhusiwa kuingia huko! Hii ilisaidia kwa kiwango kikubwa kiwadhibiti hawa wapuuzi

Dini ni imani na ni jambo la kiroho lisilohitaji ithibati za kibinadamu
Dini jambo binafsi na kila mtu ana sababu zake za kuamini katika dini fulani
Dini ni njia ya mwanadamu ya kumtafuta Mungu asiyeonekana kwa macho ya nyama
Dini ni tokeo la kibinadamu kutafuta asili yake, chanzo chake, uhalisia wake wa jana leo na kesho

Kama watu wasivyofanana dini haziwezi kamwe kufanana
Kama ilivyo tofauti kwenye mambo mengi dini nazo zina tofauti zake
Kama mwanadamu asivyo mkamilifu, chochote kinachozalishwa naye si kikamilifu
Haitakaa itokee dunia nzima iwe na dini moja

Wewe amini unachoamini nami niache niamini ninachoamini
Elimu yako kwenye dini yako ni ya kuungaunga uliyofundishwa na wakufunzi wa kuungaunga, kutoka kwenye vitabu vilivyotokana na asili na tamaduni za wengine! Vena kukaa kimya

Bhavaghita waachie Wakrishna na ukiwa na lolote waone wao.. Maana ndio wenye msahafu wao

Biblia waachie wakristo wenyewe.. Hata kama ni malumbano waache walumbane wenyewe

Sutra waachie Mabudha maana wanaijua kuliko wewe.. Wanashinda nayo wanalala nayo
Quran vilevile.. Hakuna mjuzi wa Quran isipokuwa Muislam mwenyewe

Wenye imani zingine zikiwemo za asili na hata waabudu shetani.. Wapewe heshima yao
Kimbelenyuma kwenye imani za wengine ni ushamba, ni ujuha ni upuuzi kama upuuzi mwingine!

Huwezi kuyajua in deep ya w
Nyumba fulani kuliko wenye nyumba wenyewe!

Dini zenyewe zinazowafanya muwakashifu watu si zenyu wala hamna ufahamu za kutosha kuzijua.. Hata ukiulizwa undani wa dini yako utaishia kujibu yale uliyokaririshwa na si vinginevyo
Usitumie nguvu nyingi mpaka povu linakutoka mdomoni kutaka kuthibitisha kitu kisicho na ithibati za kisayansi

Amini unachoamini nami niache niamini ninachoamini.. Nitakuacha na mapungufu ya dini yako na ya kwangu niachie mwenyewe

Hakuna vita ya kidini iliwahi shinda.. Kinachoshinda siku zote ni ukimyaView attachment 3532754
Imani ni suala la faragha, la binafsi.

Lina wakfu wake wa faragha, wa kuachwa liwe la binafsi. Hili ni suala la haki ya kikatiba, haki ya kibinadamu kuanzia December 8 1948 kwenye Universal Declaration of Human Rights.

Ndiyo maana ukiwa nyumbani kwako unasali, ukiwa msikitini, ukiwa kanisani, akija mtu kukusumbua huko, huyo tutamsema kuwa kakuvunjia faragha yako, tutamkemea, tutamsema kwa kukuvunjia haki yako ya kikatiba na kibinadamu.

Ila.

Ukileta suala la imani hapa JF, au ukishiriki kujadili mada ya dini hapa, hapa public square, umeshaliondolea suala hilo la dini wakfu wa faragha ya jambo la binafsi.

Umelifanya kuwa mjadala katika public square.

Umeliacha liwe suala la kuhojiwa, kujadiliwa, kudhihakiwa, kugonganishwa na dini nyingine.

Kwa sababu umelichukua suala la wakfu wa faragha ya kuwa la binafsi na kulifanya liwe jambo la kujadiliwa na umma.
 
Ila imeandikwa mahali hivi, kwenye kitabu chao kinasema;

Nyinyi mna dini yenu na mimi nina Dini yangu:

Siabudu mnaye mwabudu
Wala
Hamwabudu ninaye mwabudu:

Ingeishia hapa hakungekuwa na shida:

Kinachotokea sasa:
Haohao wanaosema hawaabudu tunaye mwabudu:

Wanageuka na kusema
"Tunamwabudu huyo huyo mnaye mwabudu nyinyi:

Sisi tunajitahidi sana kukubali walicho ambiwa na mtume wao ila wao hawakubali kabisa:

Na tumejitahidi kuwasisitiza waelewe mtume wao alivyo waambia na hawakubali kabisa:

Wanasisiza sana na kusema
Huyohuyo Mungu wenu Yehova na pengine anajiita jina lake NIKO AMBAYE NIKO ndio huyo tunaye mwabudu na sisi

Wanamtupa pembeni kabisa mungu wao Allah, ambaye sisi hatumjui na wala hakuwahi kujitambulisha kwa Manabii wetu:
Sasa Profesa Mshana Jr
Unatushaulije hapo ?
 
Waislamu wanaonewa sana humu. Wanatupiwa kashfa na matusi ya nguoni. Watu hawajui jinsi ya kufanya midahalo yenye afya.

Naamini ipo siku atatokea muislamu mmoja humu mwenye uelewa mpana na ataweka kila linalotakiwa sawa.
Kila dini ina doctrine zake
Pamoja na kwamba msingi wa dini ni kuamini lakini kuna backup ya elimu ilk kuepuka kuwa na blind faith imani bila kuhoji kwanini unaamini!

Kuna baadhi ya dini.. Mafundisho yake huishia ndani ya kuta za nyumba za ibada na mwamini akitoka hapo hana wa kumshikia bakora! Ila kuna baadhi ya imani zimeshindwa kutenganisha dini na maisha ya kawaida
Ni lazima na ni muhimu kufahamu mipaka ya dini na maisha ya kawaida.. Kwamba dini inapoishia ndipo maisha yanapoanzia na kinyume chake
 
Ila imeandikwa mahali hivi, kwenye kitabu chao kinasema;

Nyinyi mna dini yenu na mimi nina Dini yangu:

Siabudu mnaye mwabudu
Wala
Hamwabudu ninaye mwabudu:

Ingeishia hapa hakungekuwa na shida:

Kinachotokea sasa:
Haohao wanaosema hawaabudu tunaye mwabudu:

Wanageuka na kusema
"Tunamwabudu huyo huyo mnaye mwabudu nyinyi:

Sisi tunajitahidi sana kukubali walicho ambiwa na mtume wao ila wao hawakubali kabisa:

Na tumejitahidi kuwasisitiza waelewa mtume wao alivyo waambia na hawakubali kabisa:

Wanasisiza sana na kusema
Huyohuyo Mungu wenu Yehova na pengine anajiita jina lake NIKO AMBAYE NIKO ndio huyo tunaye mwabudu na sisi

Wanamtupa pembeni kabisa mungu wao Allah ambaye sisi hatumjui na wala hakuwahi kujitambulisha kwa Manabii wetu:
Sasa Profesa Mshana Jr
Unatushaulije hapo ?
Imani ibaki kuwa jambo la faragha na binafsi Sana bila kujali nani anaamini nini.. Kina kitu kaandika Kiranga hebu kipitie
 
Ila imeandikwa mahali hivi, kwenye kitabu chao kinasema;

Nyinyi mna dini yenu na mimi nina Dini yangu:

Siabudu mnaye mwabudu
Wala
Hamwabudu ninaye mwabudu:

Ingeishia hapa hakungekuwa na shida:

Kinachotokea sasa:
Haohao wanaosema hawaabudu tunaye mwabudu:

Wanageuka na kusema
"Tunamwabudu huyo huyo mnaye mwabudu nyinyi:

Sisi tunajitahidi sana kukubali walicho ambiwa na mtume wao ila wao hawakubali kabisa:

Na tumejitahidi kuwasisitiza waelewa mtume wao alivyo waambia na hawakubali kabisa:

Wanasisiza sana na kusema
Huyohuyo Mungu wenu Yehova na pengine anajiita jina lake NIKO AMBAYE NIKO ndio huyo tunaye mwabudu na sisi

Wanamtupa pembeni kabisa mungu wao Allah, ambaye sisi hatumjui na wala hakuwahi kujitambulisha kwa Manabii wetu:
Sasa Profesa Mshana Jr
Unatushaulije hapo ?
Waulizeni kwanini wanaamini hivyo, halafu mjadili, sio kurushiana matusi tu.

Kwenye mdahalo, pande husika zinatakiwa kutafuta nafasi ya kati(middleground) na si kushindana.
 
Imani ni suala la faragha, la binafsi.

Lina wakfu wake wa faragha, wa kuachwa liwe la binafsi. Hili ni suala la haki ya kikatiba, haki ya kibinadamu kuanzia December 8 1948 kwenye Universal Declaration of Human Rights.

Ndiyo maana ukiwa nyumbani kwako unasali, ukiwa msikitini, ukiwa kanisani, akija mtu kukusumbua huko, huyo tutamsema kuwa kakuvunjia faragha yako, tutamkemea, tutamsema kwa kukuvunjia haki yako ya kikatiba na kibinadamu.

Ila.

Ukileta suala la imani hapa JF, au ukishiriki kujadili mada ya dini hapa, hapa public square, umeshaliondolea suala hilo la dini wakfu wa faragha ya jambo la binafsi.

Umelifanya kuwa mjadala katika public square.

Umeliacha liwe suala la kuhojiwa, kujadiliwa, kudhihakiwa, kugonganishwa na dini nyingine.

Kwa sababu umelichukua suala la wakfu wa faragha ya kuwa la binafsi na kulifanya liwe jambo la kujadiliwa na umma.
Limekuja kama mjadala wa wote ndio maana pamoja na kuwa nami nina imani yangu lakini sikutaka kuisemea kuepuka mgongano wa kimaslahi kwenye andishi na mjadala huru
 
Sisi hatukitambui hiki kiumbe kinacho itwa Allah na kinachosikia lugha ya Kiarabu tu:
Ila tulikisoma mahali kinatambulika hivi:

Biblia ya Kiarabu – Rafiki au Adui wa Uislamu?

Sam Shamoun

Asili ya kipagani ya mungu wa Kiislamu
Sio siri kwa wale waliosoma historia na asili ya Uislamu kwamba Muhammad alizaliwa kwa kabila la kipagani lililoabudu miungu mingi ya kike na kiume, mkuu wao akiwa Allah. Kwa mfano, fasihi ya hadithi inasema kwamba wapagani walikuwa na sanamu 360 zilizowekwa kuzunguka Kaba ambazo Muhammad aliziharibu baadaye alipoiteka Makka:

Abdullah alisimulia:
Mtume alipoingia Makka siku ya Ushindi, kulikuwa na sanamu 360 kuzunguka Ka'ba. Mtume alianza kuzipiga kwa fimbo aliyokuwa nayo mkononi mwake na alikuwa akisema, "Ukweli umekuja na Uongo hautaanza wala hautatokea tena." (Sahih al-Bukhari, Juzuu ya 5, Kitabu cha 59, Nambari 583)

Kabila la kipagani la Muhammad liliamini zaidi kwamba mungu wao Allah alikuwa na angalau binti watatu ambao walimwabudu kama miungu ya kike. Majina ya binti za Allah yalikuwa Allat, al-Uzza na Manat.
Zaidi ya hayo, kulingana na vyanzo vya Kiislamu, jina la baba yake Muhammad lilikuwa Abdullah, ambalo linamaanisha "mtumwa wa Allah." Hata hivyo, licha ya jina lake kuwa "mtumwa wa Allah," baba yake Muhammad bado alienda kuzimu kulingana na Muhammad kwa kuwa alikuwa mpagani:

Kwa wanao jua kimombo hebu twende hapa

The Arabic Bible – Islam’s Friend or Foe?

Sam Shamoun

The pagan origins of the Islamic god

It is no secret to those who have studied the history and origins of Islam that Muhammad was born to a pagan tribe who worshiped a host of gods and goddesses, the chief of whom was Allah. For example, the hadith literature states that the pagans had 360 idols placed around the Kabah which Muhammad subsequently destroyed when he conquered Mecca:

Narrated Abdullah:

When the Prophet entered Mecca on the day of the Conquest, there were 360 idols around the Ka'ba. The Prophet started striking them with a stick he had in his hand and was saying, "Truth has come and Falsehood will neither start nor will it reappear.” (Sahih al-Bukhari, Volume 5, Book 59, Number 583)

Muhammad’s pagan tribe further believed that their god Allah had at least three daughters whom they worshiped as goddesses. The names of Allah’s daughters were Allat, al-Uzza and Manat.

Moreover, according to the Islamic sources Muhammad’s father’s name was Abdullah, which means “slave of Allah.” However, despite his name being “slave of Allah” Muhammad’s father still went to hell according to Muhammad since he was a pagan:
 
Back
Top Bottom