Hadithi ya kusisimua: Kosa langu ni lipi?

Hadithi ya kusisimua: Kosa langu ni lipi?

KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 19
ILIPOISHIA
“Mama naomba unisamehe sikukusudia
kufanya hivi ni shetani tu alinipitia na ushauri
mbaya wa rafiki yangu nisamehe mama
nampenda sana mume wangu. “Funga bakuli
lako eti shetani alinipitia na rafiki
alikudanganya inamaana wewe hauna akili
udanganyike kirahisirahisi tu mjinga sana
wewe tena subiri Baba Robert arudi sijui
atakufanya nini wewe.
INAENDELEA
Joyce alibaki kama amemwagiwa maji huku
Mama Robert akiendelea kuzungumza "haya
na mtoto yuko wapi" huku akiwa amejiinamia
chini "Mtoto amemchukua Sukari" kwa
mshangao mama Robert akamwambia "Hee!
Kweli unajua haya mambo mimi siamini
jamani hivii ni kitu gani hasa kilikupelekea
kumsaliti mume wako aibu kubwa sana hii
sikuwahi kufikiria una tabia za ajabu kiasi hiki".
Joyce aliinama chini kwa aibu "Mama naomba
unisamehe sikukusudia kutenda yote haya ni
shetani tu alinipitia nisaidie mama ni wewe
pekee unaweza kuwa karibu na mimi"
waliendelea kuzungumza baadaye mama
Robert alinyanyuka na kuelekea chumbani
huku akimtaka Joyce aende chumbani kwake
akapumzike.

Huko chumbani Joyce alikuwa akiwaza "Eeee
Mungu naomba unisaidie sijui Baba mkubwa
akija atanifanya kitu gani, si anaweza
kunifukuza hapa nyumbani, sijui nitaenda
wapi mimi".
Nyumbani kwa Sukari alikuwa akiishi na dada
zake ambao ndiyo walikuwa wakimuangalia
mtoto wa Joyce mmoja alikuwa akiitwa
Samanda na mwingine aliitwa Sungi siku hiyo
walikuwa wamekaa pamoja kibarazani wakiteta
"Ndugu yangu Samanda hivi ukimuangalia
huyu mtoto wa kaka unamuonaje?" Aliuliza
Sungi "Mmmh na wewe kwani amefanyaje mi
naona ni mtoto mpole hana matatizo kwani
wewe unamuonaje".
Alijibu na kuuliza Samanda huku akiguna
kidogo, Sungi akaendelea kusema "Yaani mimi
huyu mtoto nikimuangalia tu naona kama si wa
kaka yetu kabisa mbona hata hafanani naye.
"Huo sasa ni umbea ndugu yangu mimi naona
kawaida tu acha mambo ya kizamani kwahiyo
asipofanana naye ndiyo unamaanisha kuwa
yawezekana kuwa huyu siyo mtoto wake"
Alihoji Samanda "Ndiyo, huyu mtoto
siwakwake kaka amekurupuka tu" Sungi
aliongea huku akijiamini. "Hee! Wewe Sungi
umechanganyikiwa, tena nyamaza kaka asije
kukusikia kwasababu anaweza hata
akakufukuza hapa nyumbani".
Wakiwa wanaendelea na mazungumzo Sukari
alifika na kuwakuta lakini hakuwasikia
walichokuwa wanazungumza "Habari za
kushinda" "Salama tu kaka pole na kazi" Huku
Sungi akinyanyuka na kumpokea mfuko
aliokuwa ameweka zawadi za mtoto James.
Maisha yaliendelea huku Joyce akiwa hajui nini
muskabali wa maisha yake na alimfikiria pia
Baba yake mkubwa akigundua itakuwaje."Yaani
najuta sana, kutenda kosa hili, Baba mkubwa
akijua nahisi atanifukuza nyumbani kwake eeh
Mungu nisaidie".
Ikiwa takribani kama wiki mbili tokea
mtafaruku wote huo utokee Joyce akiwa
anaendelea kuishi nyumbani kwa Baba yake
mkubwa bila amani kutokana na kuwa na
mawazo sana alimkumbuka mtoto wake.Wakati
wote huo Baba Robert alikuwa hayupo.
Siku moja Mama Robert akiwa ameketi
Sebuleni akitizama tamthilia huku akiwa hana
hili wala lile, mara ghafla Robert aliingia
"Mama Mama eeh Mungu wangu" Aliongea
Robert kama amechanganyikiwa Mama yake
alimshangaa kumuona katika hali ile, na
kumuuliza "Wewe unawazimu? ni kitu gani,
embu tulia kuna nini? "Baba amefariki Mama
Baba amegongwa na gari Mama"Robert
alionekana kutetemeka huku kijasho
chembamba kikimtoka katika paji la uso wake
aliongea moja kwa moja huku Mama yake
aliyekuwa ameketi alinyanyuka kwa mshtuko
"Eti unasema nini wewe? eeeh ni nini, ajali
nani eeh Mungu wangu".
Ghafla Mama Robert aliishiwa nguvu
akaanguka chini na kupoteza fahamu. Joyce
ialikuwa kama amepigwa butwaa asijue nini cha
kufanya huku akimtizama Robert "Wewe
Robert umefanya nini jamani, angalia sasa
Mama ameanguka, Mama, Mama, amkaMama"
aliongea kwa sauti iliyojaa wasiwasi mwingi.
Lakini Mama Robert alikuwa amezimia kwa
mshtuko alioupata. Robert na Joyce
walikimbia kwa majirani kuomba msaada.
Walikuja na haraka walimbeba Mama Robert
kisha kumpeleka Hospitalini.
Baba robert alikuwa amepata ajali mbaya
iliyosababisha kifo chake palepale wakati akiwa
anatokea safarini kurudi nyumbani. Vilio na
majonzi vilitawala katika familia ya kina Joyce
taratibu za mazishi zilianza huku Fredy
akimsaidia Joyce na kusahau tofauti zilizopo
baina yao kwani kwa wakati huo Joyce alikuwa
katika wakati Mgumu na hata kwa upande wa
Fredy Baba Robert alikuwa ni kama Baba yake
mzazi.
Joyce alikuwa analia kwa uchungu huku
moyoni akiwaza "Eeh Mungu nakuomba
umsaidie Mama arudi katika hali yake ya
kawaida. Ni balaa gani hili jamani Baba
mkubwa ndiyo ametutoka, Mama naye hali
yake siyo nzuri. Matatizo yamekuwa mengi
"Akiwa anaendelea kuwaza Fredy aliyekuwa
anatembea huku na kule kutoa pole kwa ndugu
jamaa na marafiki alimuona na kusogea
karibu.
"Pole Joyce kwa matatizo ni mapenzi ya
Mungu.Sisi tulimpenda lakini Mungu
kampenda zaidi" Fredy alikuwa akimfariji,
Joyce alikuwa akibubujikwa na machozi
"Inaniuma sana Fredy siamini kama Baba
mkubwa amefariki na hali ya mama hospitalini
bado si nzuri” Aliongea kwa uchungu huku
akimtazama Fredy aliyekuwa akimfariji, Huko
Hospitalini hali yaMama Robert iliendelea
kuwa mbaya kwani kipindi chote hicho alikuwa
hajitambui.Kutokana na presha kuwa katika
hali mbaya sana iliwabidi waendelee na
taratibu za mazishi hivyo Baba Robert alizikwa
bila hata ya mke wake kuhudhuria.
Baada ya wiki moja tokea Baba Robert
apumzike kwenye makazi yake ya milele, Joyce
pamoja na Robert waliendelea kwenda
Hospitalini ili kumjulia Mama hali “Mgonjwa
anaendeleaje Daktari” Joyce alimuhoji Daktari
aliyekuwa akimuhudumia Mama Robert ,
“Karibuni ofisini mgonjwa amepumzika
mnaweza kuzungumza naye hapo baadaye.
ITAENDELEA....
 
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 13
ILIPOISHIA
Joyce alimsikiliza Mama Fredy kwa umakini na
kusema "Lakini mama mbona unafika huko"
Alilalama Joyce Mama Fredy akamjibu kwa
sauti iliyojaa jazba "Huko wapi?Ahera au, tena
sikiliza nikuambie fanya ufanyalo mimi nahitaji
mjukuu. alaah! Hivi unafikiri hili jambo ni dogo
eeh, mimi naondoka lakini tuliyoyazungumza
hapa ukae nayo kichwani na uyafanyie kazi"
Aliongea huku akiondoka na kumuacha Joyce
akiwa ameketi pale sebuleni.

INAPOENDELEA
Hali hiyo ilimuumiza sana Joyce. Baadaye
aliamua kwenda kwa Lina na kumueleza hali
halisi mambo yanavyoendelea. “Lina rafiki
yangu nisaidie, naogopa kwenda Hospitali nina
hofu maisha niliyopitia zamani, nadhani hata
wewe unajua kuwa mimi nilikuwa nikitoa sana
mimba.yawezekana ikawa ndiyo sababu.Na
Fredy amenionyesha vipimo vyake yeye hana
tatizo embu nishauri nifanyeje”.
Lina aliguna kidogo na kusema “Sasa hapo
rafiki mimi nakushauri jaribu kuwa na
mwanamume mwingine uangalie kama
utapata mimba” Joyce alishtuka na kusema
“Wewe Lina yaani nimsaliti mume wangu?
Hapana haiwezekani na tena yeye hana tatizo
nahisi mimi ndiye mwenye matatizo.” Lina
alicheka kidogo kwa dharau nakusema
“Unanichekesha wewe, inamaana Joyce
umeshakuwa na wanaume wangapi kipindi cha
nyuma, leo hii unaogopa kujaribu kuwa na
mwanamume mmoja tu.” Joyce kwa sauti ya
upole akasema "Usiseme hivyo Lina hayo
mambo yalikuwa zamani nawala sikudhamiria
kutenda zilikuwa ni shida tu, mimi sikupenda
kuwa dada poa. Hata na hivyo nimeolewa na
namuheshimu sana mume wangu" Alisema
Joyce.
"hahahaha unanichekesha wewe” Kilikuwa ni
kicheko cha Lina huku akiendelea kusema
“Sikiliza nikuambie, kama kweli unataka
kuendelea kuishi na Fredy jaribu kupata
mimba nje kwani kila kitu kinawezekana,
mbona hayo ni mambo ya kawaidia tu,
vinginevyo unataka Fredy achukue mwanamke
mwingine." Aliendelea kumshawishi mwisho
wa siku Joyce alikubali kujaribu kwa shingo
upande.
Akiwa nyumbani Joyce alikuwa akiwaza sana
juu ya uamuzi wake wa kujiingiza katika
mahusiano ya kimapenzi na mwanaume
mwingine "Hili jambo ninalotaka kulifanya ni
hatari sana, lakini sina namna inabidi nifanye
hivi, ila nafsi yangu inasita, kwani namsaliti
mume wangu ila nikifikiria Fredy anaweza
kutafuta mwanamke mwingine." Alikuwa
akiwaza huku akijiuliza maswali aliyokuwa
akijijibu mwenyewe.
Baada ya wiki moja, Lina alimkutanisha Joyce
na kaka mmoja mfanyabiashara aliyeitwa
Sukari. Baada ya kufahamiana taratibu
walianzisha uhusiano wa siri. Lakini wakati
Joyce akiwa anafanya hivyo hakutaka Sukari
agundue lengo lake kuwa ni kupata mtoto.Kwa
kipindi chote Sukari alikuwa hajui kama Joyce
ni mke wa mtu.
Joyce alifanya mambo yote hayo kwa siri sana.
Kwani kwa wakati huo pia alikuwa akijihusisha
kimapenzi na mume wake kama kawaida.
BAADA YA MIEZI MIWILI
Baada ya miezi miwili kupita hali ya Joyce
ilibadilika alijigundua kuwa ni mjamzito.
Alifurahi sana. Huku moyoni mwake akijua
ujauzito alionao siyo wa mume
wake.Alimfahamisha Fredy siku hiyo walikuwa
pamoja nyumbani Fredy alifurahi sana huku
akimkumbatia Joyce kwa furaha.Wakati huu
mapenzi yaliongezeka maradufu kwa mke
wake kipenzi. Baada ya kupata ujauzito Joyce
alianza kukata mawasiliano na Sukari, hakutaka
kabisa kuonana naye.
Na mara nyingi Sukari alimtuma Lina
akamwambie ni kwa kiasi gani anamuhitaji
lakini Joyce hakutaka kabisa kumsikia.Ilifikia
kipindi Sukari alikata tama ya kuendelea
kumfuatilia Joyce. Maisha yaliendele, Baada ya
miezi tisa kutimia Joyce alijifungua salama
mtoto wa kiume. Alimbatiza jina na kumuita
James. Kwa kipindi kirefu Sukari alikuwa
amesafiri alikuwa Mkoani Mwanza katika
biashara zake. Wakati wote huo hakuwa na
mawasiliano na Joyce.
BAADA YA MIAKA MITATU
Baada ya miaka mitatu kupita Sukari alirudi
Dar es Salaam. Siku moja akiwa katika
mizungunguko ya hapa na pale alikutana na
Lina. Alifurahi sana na kumwambia kuwa
angependa kuonana na Joyce, kwani bado
alikuwa akimpenda."Nimefurahi sana kukutana
na wewe Lina natamani sana kumuona Joyce,
nilimpenda sana natamani angekuwa mke
wangu" Alisema Sukari huku akimtizama Lina.
"Umechelewa sana Sukari Joyce ameolewa na
ana maisha yake na mume wake kwani hawezi
tena kuwa na wewe kwahiyo ni vyema
ukamsahau" lakini aliendelea kumsisitiza
amsaidie huku akimuahidi kumpatia pesa
nyingi endapo atafanikiwa.
Lina kutokana na kuahidiwa fedha nyingi na
Sukari, aliamua siku moja kumfuata Joyce
nyumbani kwake alimkuta anacheza na mtoto
wake “Mambo shosti naona unazidi kupendeza
na mwanao” hahahaha kilikuwa ni kicheko cha
Joyce “mwenzangu nina furaha sana James
ananichekesha hapa na maneno yake na hivi
hajui kuongea vizuri” huku akimkaribisha lina
walikaa kibarazani na kuanza kuzungumza Lina
alimuuliza Joyce “Vipi shemeji yupo” Joyce
akamjibu “Hayupo amesafiri kikazi kama baada
ya wikimbili ndiyo atarudi” Lina akaonyesha
tabasamu na kusema “ Afadhali kama hayupo
sasa sikiliza rafiki hapa nilipo nimekuja kwako
jana nilikutana na Sukari anakutafuta yaani
ananisumbua sana” Joyce alimwangalia Lina na
kusema “ sitaki hata kulisikia hilo jina hapa
nyumbani kwangu najuta sana kumsaliti mume
wangu”..
..je nini kitaendelea usikose SEHEMU YA 14 hapo Alhamisi!

Bravo arawa hizi ndo story sio mambo yakina mentor kuchomeshana mahindi
 
hadithi nzuri sana dada Ameline, endelea hvyo ipo siku utakuwa mwandishi mzuri wa hadithi, nakuamia sana
 
Jamani story hii imeishia katikati

au ndo kama picha ya kihindi?
 
Back
Top Bottom