Hadithi ya kusisimua: Kosa langu ni lipi?

Hadithi ya kusisimua: Kosa langu ni lipi?

KOSA LANGU NI LIPI? Joyce alimwangalia Lina na
kusema “ sitaki hata kulisikia hilo jina hapa
nyumbani kwangu najuta sana kumsaliti mume
wangu”..
..je nini kitaendelea usikose SEHEMU YA 14 hapo Alhamisi!


ameline
Mbona umetukatisha mwisho wa Mama Joyce imekuwa vipi kule Hospitali????????

Je, alipona?????

Je alifariki???

Je, Joyce anajua kuhusu alipo mama yake???


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Last edited by a moderator:
ameline
Mbona umetukatisha mwisho wa Mama Joyce imekuwa vipi kule Hospitali????????

Je, alipona?????

Je alifariki???

Je, Joyce anajua kuhusu alipo mama yake???


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!

hii ni hadithi ndugu taratibuu tutajua tu..mbona una haraka?? kuwa mvumilivu tu utayajua yote hayo
 
Last edited by a moderator:
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 14
ILIPOISHIA
“Vipi shemeji yupo” Joyce akamjibu “Hayupo
amesafiri kikazi kama baada ya wikimbili ndiyo
atarudi” Lina akaonyesha tabasamu na kusema
“ Afadhali kama hayupo sasa sikiliza rafiki hapa
nilipo nimekuja kwako jana nilikutana na
Sukari anakutafuta yaani ananisumbua sana”
Joyce alimwangalia Lina na kusema “ sitaki hata
kulisikia hilo jina hapa nyumbani kwangu
najuta sana kumsaliti mume wangu”..
INAPOENDELEA
Kwa dharau Lina akacheka “unanichekesha
kweli wewe hutaki kulisikia hilo jina wakati ni
baba wa mtoto wako, bila yeye ungepata
mtoto embu acha mambo ya kijinga, Sukari
atakusaidia upate na mtoto wa pili” Joyce kwa
jazba akasema “ sikiliza nikuambie Lina mimi
nilitenda kosa na siwezi kurudia kosa hata
sikumoja. Tena naomba kama unataka urafiki
wangu na wewe uendelee basi usinitajie huyo
mtu hapa nilipo ni mjamzito kwa sasa na hii
mimba ni ya Fredy najuta kutokuwa na subira
kwani mume wangu alikuwa na uwezo wa
kunipa mimba”
Hahahahahah kicheko cha Lina “leo ndiyo
unatambua kuwa ulitenda kosa.Sikiliza
nikuambie Joyce mimi sina haja ya urafiki na
wewe na ukicheza nitamwambia Sukari kuhusu
mtoto wake tuone nani mjanja kati yangu
mimi na wewe” aliongea huku akiwa
ananyanyuka na kuondoka Joyce aliyekuwa
amembeba mtoto wake alisema “siogopi
chochote mwanga mkubwa wewe mwanamke
una roho mbaya nia yako kunivurugia ndoa
yangu” Lina aliondoka na kumuacha Joyce
katika Dimbwi la mawazo.
Baadaye Lina aliondoka huku akiendelea
kutoa vitisho kwa Joyce kuwa atamueleza
ukweli Sukari. Tokea siku hiyo Joyce hakuishi
kwa amani alikuwa na hofu sana nini kitatokea
iwapo Sukari akija kudai mtoto wake "Sijui
nitafanya nini mimi Fredy atakapobaini ukweli
najuta sana kutenda kosa hili" yalikuwa ni
mawazo ya Joyce.
Lina kutokana na tamaa ya pesa alimtafuta
Sukari na kumueleza kila kitu kuhusu Joyce.
kwamba kipindi yupo naye alipata ujauzito na
alimweleza kuwa Joyce alimficha kwani nia
yake ilikuwa apate mimba na amlee mtoto na
mume wake.
Sukari kusikia hayo maneno alipata hasira
sana na kuwaza namna gani anaweza kumpata
mtoto wake “yaani huyu mwanamke ni
-------- sana anaweza kunifanya nisimjue
mwanangu tena analelewa na baba mwingine
mtoto wangu mimi haiwezekani mimi
mwenyewe sina mtoto lazima niipate damu
yangu” aliwaza moyoni mwake Sukari huku
Lina akisema "Tena nitakuelekeza na anapoishi
na huyo mtoto mmefanana sana" Sukari
aliyekuwa amekunja uso kwa hasira akamjibu
"Unajua hata wewe Lina ni mtu mbaya sana
inamaana ulikuwa unataka mtoto wangu
nisimjue yaani ninyi ni wauaji".
Lina kwa kujishaua akasema "Najua
nimekukosea sana Sukari naomba unisamehe
nitakusaidia ili mtoto wako akutambue kama
baba yake mzazi" Sukari alisimama na
kuzunguka huku na kule bila kujua wapi
anaelekea akitafakari "Sijui nikamshtaki huyu
mwanamke kwanini amenifanyia hivi inaniuma
sana yaani mtoto wangu, damu yangu, halafu
anitambui kama mimi ni baba yake hapana
kwakweli imeniuma sana".
Lina alimwelekeza Sukari hadi Joyce anapoishi
na mume wake pamoja na sehemu ambazo
anafanya kazi zake ndipo siku hiyo aliamua
kumfuata nyumbani kwake aliingia moja kwa
moja ndani baada ya kubishana na mlinzi wa
getini. "Unaelekea wapi kijana mbona
nakuuliza unijibu unataka kuingia kwa nguvu"
Alihoji mlinzi "Sikiliza wewe ninapoelekea ni
hapa nilipofika niitie mama mwenye nyumba"
alisema Sukari huku akimkazia macho mlinzi.
Joyce alitoka nje baada ya kusikia sauti za
malumbano kwa mbali, alishtuka alipomuona
Sukari mapigo ya moyo yalimwenda kwa kasi
huku akiwa kama amepigwa butwaa, Sukari
alisogea kwa ukaribu na kumwambia "Haina
haja ya kushangaa wala kuogopa kila kitu
nafahamu wewe mwanamke ni muuaji
mkubwa” Joyce aliyekuwa amesimama kana
kwamba haamini anachokiona alimgeukia yule
mlinzi "Nenda getini unamtizama nani hapa"
yule mlinzi alirudi getini na kuwaacha Sukari
na Joyce na kwa wakati huo Fredy bado
alikuwa safarini kikazi.
Joyce alimwangalia Sukari na kusema “Sikiliza
nikuambie huyo aliyekuambia hayo maneno
amekudanganya hayana ukweli wowote” Sukari
alisogea karibu ya Joyce na kumtazama huku
akiwa amemkazia macho, akizungumza kwa
sauti iliyojaa jazba. Joyce alikuwa akionekana
kuwa na hofu kubwa. “Mimi sitaki ugomvi na
wewe ninachotaka ni mtoto wangu fanya
utakavyoweza lakini fahamu kwamba namtaka
mwanangu atambuwe kuwa mimi ni baba
yake” alisema Sukari. Joyce akamjibu “Wewe
una kichaa mtoto si wa kwako tena naomba
uondoke katika nyumba yangu kabla sijakuitia
Polisi” Sukari akacheka kidogo na kusema
“Halafu ukiwaita hao Polisi utakuwa
umenisaidia sana, mimi naondoka lakini
nitarudi hadi nihakikishe nampata
mwanangu”....USIKOSE SEHEMU YA ....15......
 
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 15
ILIPOISHIA
“Wewe una kichaa mtoto si wa kwako tena
naomba uondoke katika nyumba yangu kabla
sijakuitia Polisi” Sukari akacheka kidogo na
kusema “Halafu ukiwaita hao Polisi utakuwa
umenisaidia sana, mimi naondoka lakini
nitarudi hadi nihakikishe nampata
mwanangu”....USIKOSE SEHEMU YA ....15......
INAPOENDELEA
Sukari aliondoka na kumuacha Joyce akiwa
kama amechanganyikiwa “Mungu wangu sijui
nitafanyaje Fredy akigundua ataniua, na
mambo yanazidi kuwa mabaya. Halafu leo jioni
anarudi kutoka safari, sijui itakuwaje, naogopa
sana Mungu wangu nisaidie.Hivi ni kwaninini
Lina ameamua kunisaliti jamani yaani
amempa Sukari namba yangu ya simu? Sijui
itakuwaje, yaani nimekwisha” Aliwaza Joyce.
Jioni ya siku hiyo Fredy alirudi kutoka safari.
Alimkuta Joyce akiwa amekaa sebuleni “Mke
wangu kipenzi habari za masiku” Joyce kwa
furaha alimsogelea Fredy na kumkumbatia
“Karibu mume wangu, pole na uchovu wa
safari,ni matumaini yangu umekuja na habari
njema za huko” Fredy huku akionyesha
tabasamu pana katika paji la uso wake
akasema “ Habari za huko ni nzuri, lakini si
kwema kuna taarifa nimezipata zinasikitisha
sana” Joyce alishtuka akifikiri Fredy
ameshaambiwa ukweli kuhuhusu mtoto wake.
Alishusha pumzi huku akionekana kujiumauma
na sauti iliyojaa kigugumizi akasema “
Umesema kuna nini? Kwanini? Ilikuwaje?”
Fredy alishangaa kumuona Joyce katika hali ile
"Vipi mama James mbona umeshtuka sana"
Alihoji Fredy.
"Hapana nilikuwa nataka kufahamu kuna nini?
Eeeh kuna nini?" Alisema Joyce huku akiwa
kama hajiamini Fredy aliguna kidogo "Mmh
wewe utakuwa una matatizo, sijawahi kukuona
katika hali kama hiyo,habari nilizozipata za
kusikitisha ni kuhusu rafiki yangu yangu
kipenzi ambaye tulipotezana kitambo,
amekamatwa na polisi, na kutokana na kutaka
kuwashabulia polisi, basi wamempiga sana
kabla ya kufikishwa kituoni na sasa
ninavyozungumza nasikia hali yake ni mbaya"
Joyce aliyekuwa akimsikiliza kwa umakini huku
akitikisa kichwa akasema "Maskini kwani
amefanya kosa gani?" "Huyu jamaa kumbe
alikuwa anajihusisha na uuzaji wa madawa ya
kulevya kwa muda mrefu sana, kama
unavyojua siku zote siku za mwizi ni arobaini,
hivyo polisi walipokwenda kumkamata
kulikuwa na malumbano, na jamaa alikuwa
anamiliki Bastola kinyume cha sheria, yaani ni
kisa kirefu kwakweli”.
Joyce kusikia hivyo alishusha pumzi na
kusema “Daah, ni jambo la hatari sana, unajua
huku mitaani unaweza kumuona mtu hana kazi
yoyote, lakini anamiliki gari la kifahari na
kufanya starehe za hapa na pale. Kumbe
yawezekana akawa anafanya biashara haramu
ya kuuza madawa ya kulevya, halafu kwa kiasi
kikubwa vijana ndiyo waathirika katika biashara
hii kwani wao ndiyo wanatumiwa na vigogo.
Inasikitisha sana, kwahiyo anaendeleaje huyo
rafiki yako."
Fredy alimtizama mke wake na kusema“Hapa
nilipo nataka kesho asubuhi na mapema
niende kumuona, tunaweza kwenda pamoja”
Joyce akamjibu “Bila shaka mume wangu
tutaenda pamoja” baadaye Fredy aliingia ndani
na kukoga kisha kupata chakula cha usiku na
kwa upande wa Joyce alikuwa hana raha muda
wote alikuwa ni mtu aliyejaa wasiwasi.
Kesho yake asubuhi na mapema Joyce aliamka
na kuandaa uji kwaajili ya kwenda kumpelekea
mgonjwa. Baadaye awalijiandaa na kuanza
safari ya kwenda hospitali. Walipofika
Hospitalini waliulizia mahali alipokuwa
mgonjwa na moja kwa moja walielekea katika
wodi aliyolazwa mgonjwa, walipofika
mgonjwa alikuwa ndiyo anaamka kutoka
usingizini, Akiwa anajaribu kufumbua macho
yake taratibu alijikuta akimtizama
Joyce.Alishtuka sana baada ya kumuona Joyce
kwa sauti ya unyonge akasema “Joyce Joyce ni
wewe au nipo ndotoni, siamini macho yangu”
Joyce alimuangalia kwa makini, kwani alikuwa
ameumia sana sehemu za usoni kwahiyo
ilikuwa ni vigumu kumtambua yule mgonjwa
alikuwa ni nani. Baada ya kumtizama kama
dakika moja “Hee! Ni wewe Maliki,Mungu
wangu ama kweli milima haikutani binadamu
hukutana” Fredy alibaki anashangaa kwani
alikuwa hajui nini kinaendelea kati ya Joyce na
Maliki akasema
“Inamaana mnafahamiana”.
Maliki aliyekuwa kitandani aliongea kwa
uchungu akisema “Joyce nimekutafuta ni muda
mrefu sana bila mafanikio, naomba
unisamehe kwa yote niliyokutendea na Mungu
anisamehe pia. Najuta kwa yote
niliyokutendea nilikunyanyasa bila ya huruma
naomba unisamehe. Hapa nilipo sijui kama
nitapona naumwa sana na maisha yangu
nitakufa hata mtoto sina, nahisi Mungu
amenipa adahabu kali, nakumbuka ulivyokuwa
ukipata ujauzito nakulazimisha utoe mimba,
nisamehe Joyce niombee msamaha na kwa
mdogo wako pia” Aliongea kwa uchungu
maneno mengi bila kupumzika huku machozi
yakimbubujika mithili ya mtu aliyemwagiwa
maji”
Joyce aliyekuwa amesimama,pembezoni mwa
kitanda alichokuwa amelazwa mgonjwa
alisogea karibu na kusema "Nilishakusamehe
tokea zamani Maliki, na kuhusu mdogo wangu
alifariki kutokana na shida tulizopata mitaani
bila ya msaada wowote, baada ya wewe
kutufukuza nyumbani kwako, mimi
nimekusamehe” Fredy alishindwa kuelewa
kinachoendelea alihisi kama maigizo kwani
Joyce hakuwahi kumuambia kuhusu uhusiano
wake na Maliki.
Baada ya Joyce kumuambia Maliki kuwa
amemsamehe Maliki akasema “Asante sana
Joyce Mungu akubariki, Fredy huyu mwanamke
aliwahi kuwa mchumba wangu, zamani kidogo
nilimkosea sana nashukuru Mungu leo
nimekutana naye na kupata nafasi ya kuomba
msamaha.” Alisema Maliki huku akimuangalia
Joyce kwa aibu" Fredy alimwangalia Joyce na
kisha kumtizama Maliki " Ohhh inaelekea mna
historia ndefu kidogo, vipi hali yako lakini"
Aliuliza Fredy kwa sauti iliyokosa uchangamfu
Maliki hali yake haikuwa nzuri hivyo ilikuwa si
rahisi Fredy kuhoji maswali mengi basi
waliendelea na mazungumzo na baadaye
waliondoka.
Walipofika nyumbani ilimbidi Joyce amsimulie
mume wake maisha yake yalivyokuwa kipindi
alivyokuwa na Maliki. Fredy alimwambia
asimfiche chochote juu ya maisha yake kwani
kitendo cha kumficha kinampa wasiwasi katika
mapenzi yao "Hakuna kitu kibaya na
nichokichukia kama uongo hususani kwa mtu
ninayempenda na kumuamini naomba
usinifiche chochote kuhusu maisha yako
yalivyokuwa kipindi cha nyuma"Alisema Fredy
huku akimkazia macho Joyce aliyekuwa
ameinama kwa aibu. "Naomba unisamehe
mume wangu, nilishindwa kukuambia
kutokana na kwamba sikupenda kabisa
kukumbuka mateso niliyoyapata kipindi cha
nyuma, nisamehe mume wangu, nakupenda
sana kamwe siwezi kukuficha jambo lolote lile.
JE
NINI ....KITAENDELEA ....USIKOSE....SEHEMU ...
.YA .....16...hapo Jumamosi
 
ameline

Chonde chonde na SUKARI naye isijekuwa wanafahamiana na Fredy!!!!!!!!!!!!!


Itauwa balaa bab kubwa.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Last edited by a moderator:
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 16

ILIPOISHIA
"Naomba unisamehe mume wangu,
nilishindwa kukuambia kutokana na kwamba
sikupenda kabisa kukumbuka mateso
niliyoyapata kipindi cha nyuma, nisamehe
mume wangu, nakupenda sana kamwe siwezi
kukuficha jambo lolote lile. JE
NINI ....KITAENDELEA ....USIKOSE....SEHEMU ...
.YA .....16...
INAPOENDELEA
Zilipita kama siku mbili Joyce akiwa bado
anasumbuliwa na Sukari kuhusu mtoto.
Alikuwa na wasiwasi sana muda wote alikuwa
hana raha. Huko hospitalini hali ya mgonjwa
haikuwa nzuri , hatimaye Maliki alifariki baada
ya kuugua sana.Maisha yaliendelea siku moja
Joyce aliamua kumpigia simu Lina ili amsaidie
kuhusu matatizo aliyonayo lakini alipiga simu
iliita bila ya mafanikio, na hata alipojaribu tena
baadaye hakupokea, "Eeeh Mungu yaani huyu
Lina kweli ananifanyia hivi angalau angepokea
simu yangu basi" alisema Joyce huku akiinama
chini na kutikisa kichwa kwa masikitiko mambo
yalizidi kuwa mabaya kwa upande wa Joyce
ambaye muda wote alikuwa anawaza nini
kitatokea endapo mume wake akigundua
mchezo mchafu alioufanya.
Fredy alikuwa akihisi mke wake ana matatizo
kutokana na namna ambavyo alikuwa
akionyesha wasiwasi katika kila jambo akiwa
kazini Fredy aliwaza “Hivi siku hizi mke wangu
ana matatizo gani yaani simuelewi amekuwa
mtu wa kuishi kwa wasiwasi sana. Leo nikirudi
nyumbani itabidi nimuulize hadi aniambie nini
kinachomsibu” Aliwaza Fredy na baadaye
alipotoka kazini ilikuwa mida ya saa moja jioni
alifika nyumbani na kuingia bila ya kugonga
mlango.
Joyce alishtuka kumuona “Mama yangu
umenishtua sana Fredy” Fredy alishangaa
kumuona namna ambavyo Joyce alivyoshtuka
na kusema “Sasa nimekushtua na kitu gani
halafu wewe una matatizo sana embu keti
hapo tuzungumze” Alihamaki Fredy huku
akimuangalia kwa umakini mke wake Joyce
taratibu alijisogeza na kuketi huku akisema
“Yaani wewe huoni kama umenishtua umeingia
bila ya kugonga mlango halafu unaniambia
mimi nina matatizo sawa bwana” Alilalamika
Joyce Fredy akamuuliza “Unajua
kinachonishangaza ni mabadiliko ya tabia yako
umekuwa mtu wamashaka mashaka sana siku
hizi vipi una matatizo gani? Au kuna kitu
unanificha”.
Joyce alimtazama Fredy kwa macho ya upole
na kusema “Nina mashaka? Hapana mume
wangu mbona mimi nipo sawa sina matatizo
yoyote” Fredy akacheka kidogo na kusema
“Wewe ndiye unajiona uko sawa mimi nakujua
vizuri sana mke wangu. Huwezi kunidanganya
kuwa hauna matatizo haya hebu niambie
ukweli sitaki unifiche kitu kama kuna tatizo
kuwa muwazi” Joyce aliendelea kudanganya na
kusema “mimi sina matatizo niko sawa jamani
mume wangu kama kuna tatizo kwanini
nikufiche” Fredy aliguna kidogo na kusema
“Sawa kama hakuna tatizo mimi naingia ndani
niandalie maji ya kuoga” aliongea huku akiwa
anaelekea chumbani.
Joyce alibaki akiwa na wasiwasi na kuelekea
kumuandalia maji ya kuoga mume wake. Kwa
upande wa Sukari alipanga namna ya kuja
kumuumbua Joyce kama ataendelea kukaidi
kumtambulisha kwa mtoto wake. "Yaani
haiwezekani kabisa, mimi mwanaume mzima
na akili zangu, mtoto wangu analelewa na baba
mwingine, hivi huyu Joyce ananionaje, siwezi
kukubali hata kidogo lazima nimchukue mtoto
wangu. yaani wanawake wengine ni watu wa
ajabu sana. Aliwaza Sukari huku akionekana
kuwa na hasira nyingi.
Siku hiyo ilikuwa ni siku ya Jumatatu ambapo
Joyce alikuwa katika shughuli zake za
kibiashara na mume wake Fredy alikuwa
nyumbani kwani siku hiyo alikuwa amewahi
sana kutoka kazini ilikuwa ni mida ya saa nane
za mchana Sukari alifika nyumbani Kwa Joyce
na kugonga geti.
Mlinzi wa getini alifungua na kumuona Sukari
“Ni wewe tena, umefuata nini? hakuna kuingia
hapa, ishia hapohapo. Mama mwenye nyumba
alisema hata siku moja nisikufungulie geti”
Alisema mlinzi kwa sauti kali, akiwa
anazungumza Fredy alimsikia kwasababu
alikuwa maeneo ya karibu na kwenye geti
akauliza “Kuna nini hapo? Nani unabishana
naye, mkaribishe ndani” mlinzi akamjibu
“Huyu kijana kuna siku alikuja walikuwa
wakigombana na Mama kwahiyo Mama
alisema hata sikumoja nisimfungulie geti,
vinginevyo atanifukuza kazi”.
Fredy alishangaa kusikia hivyo na kusema
“Embu mkaribishe ndani” Sukari ambaye
muda wote alikuwa amenyamaza kimya
aliingia ndani Fredy alimtizama huku akijiuliza
maswali na nafsi yake "Mbona mimi huyu mtu
simfahamu, na anamfahamu vipi mke wangu."
Aliwaza na kumsalimia Sukari "Habari yako,
karibu sana, sijui ulikuwa na shida gani"
Aliuliza Fredy huku Sukari akiwa anamtizama
bila ya kuzungumza chochote. Je nini
kitaendelea usikose ...SEHEMU ....YA 17.....hapo Jumanne
 
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 17

ILIPOISHIA
Fredy alishangaa kusikia hivyo na kusema
“Embu mkaribishe ndani” Sukari ambaye
muda wote alikuwa amenyamaza kimya
aliingia ndani Fredy alimtizama huku akijiuliza
maswali na nafsi yake "Mbona mimi huyu mtu
simfahamu, na anamfahamu vipi mke wangu."
Aliwaza na kumsalimia Sukari "Habari yako,
karibu sana, sijui ulikuwa na shida gani"
Aliuliza Fredy huku Sukari akiwa anamtizama
bila ya kuzungumza chochote. Je nini
kitaendelea usikose ...SEHEMU ....YA 17.....
INAPOENDELEA
Fredy kuona Sukari amenyamaza kimya,
aliamua kuuliza tena “Vipi ndugu ulikuwa na
shida gani?” Sukari alimtazama Fredy huku
akionyesha tabasamu la kinafki “Sijui nianzie
wapi ili unielewe nadhani Joyce angekuwepo
ingekuwa vizuri zaidi, nafikiri wewe utakuwa ni
mume wake." Aliuliza Sukari “ Ndiyo, Unaweza
kuongea tu mimi ni mume wa Joyce, kwani
ulikuwa unashida gani?Mbona unazungusha
maneno, kama kuna jambo lolote unaweza
kuniambia bila tatizo, karibu sana, tunaweza
kusogea na kwenda kuketi sebuleni"
Waliongozana na Fredy alimkaribisha vizuri
Sukari.
Wakiwa pale sebuleni walianza mazungumzo
"Karibu sana kaka, sijui nikusaidie kinywagi
aina gani kuna soda, maji na juisi" Alisema
Fredy huku akiwa anamtizama Sukari "Asante
sana, ila sihitaji kinywaji chochote, jambo
kubwa lililonileta hapa, ni kuonana na Joyce,
ili..." Kabla hajamaliza kuzungumza Fredy
alimkatisha na kusema "Joyce hayupo, lakini
kama nilivyokueleza, mimi ni mume wake
unaweza kunieleza jambo lolote na akirudi
nitamfikishia ujumbe, kwani wewe ulikuwa na
shida gani na mke wangu?".
Aliuliza Fredy huku akimtizama kwa kumkazia
macho, Sukari akamjibu “Kwasababu
umenisisitiza nitakueleza, mimi naitwa Sukari,
nimefahamiana na mke wako miaka mitatu
iliyopita, na alikuwa ni mpenzi wangu...."Fredy
aliguna kidogo na kusema "Ati unasema miaka
mitatu iliyopita Mama James alikuwa mpenzi
wako? Una uhakika na unachokizungumza
wewe, unajua huyo unayemzungumzia hiyo
miaka mitatu iliyopita tayari alikuwa ni mke
wangu" Alihamaki Fredy huku akimshangaa
Sukari ambaye hakujali kumuona katika hali ile
na kuendelea kusema "Sikiliza nikuambie kaka
mimi sikuwahi kujua kama Joyce alikuwa ni
mke wa mtu, na pia nimekuja hapa kwa lengo
moja tu nahitaji mtoto wangu”.
Fredy akamjibu kana kwamba alikuwa
hajamsikia vizuri “Eti umesema nini wewe,
unahitaji mtoto wako?au sijakuelewa vizuri”
Sukari akamwambia “Katika kipindi ambacho
nilikuwa na Joyce alifanikiwa kupata ujauzito
lakini alinificha, sikufahamu lolote kwa kipindi
hicho.Kumbe Joyce alikuwa na nia ya kuwa na
mimi ili abebe ujauzito.Kwani baada ya
kujigundua kuwa ni mjamzito alianza
kunionyesha vituko, na tuliachana bila sababu
yoyote ya msingi, na kwa wakati wote huo
sikujua yeye alikuwa na lengo gani."
Lakini namshukuru sana Lina rafiki yake
kipenzi na Joyce, ambaye mwanzoni ndiye
aliyetukutanisha ameniambia kila kitu. kuwa
Joyce anaye mtoto na ni wakwangu na
vilevile...” Kabla hajamaliza kuzungumza Fredy
aliyekuwa akimsikiliza kwa umakini
alimkatisha na kusema “Hivi wewe una kichaa,
au umetumwa, nahisi wewe ni
mwendawazimu. Hivii unamzungumzia mke
wangu huyuhuyu Joyce au umekosea njia?”
Sukari akahamaki “Samahani sana mimi siyo
kichaa nina akili zangu zote timamu. Sasa ni
vyema huyo mkeo angekuwepo ili
azungumze ukweli mimi ninachotaka ni mtoto
wangu. Mimi baba yake nipo hawezi kulelewa
na mwanamume mwingine”.
Fredy alikuwa kama haamini anayosikia
alizunguka pale sebuleni bila kujua wapi
anaelekea huku akijisemea “Inamaana James si
mtoto wangu? Joyce alikuwa na mwanamume
mwingine siamini kwakweli” Sukari akajibu “
Wewe uamini usiamini hiyo ndiyo hali halisi”
Wakiwa wanaendelea kuzungumza ghafla Joyce
aliingia akiwa hana wazo lolote nini
kinaendelea ghafla alishtuka kumuona Sukari
alishindwa hata kutoa salamu akabaki
ameduwaa , Fredy alimuangalia na kusema
“Habari za kazi mke wangu” Joyce huku
akitetemeka mithili ya mtu aliyeona kitu cha
kutisha akasema “Ni kwema na za hapa”.
Fredy akaguna na kusema “Mgeni wako huyo
hapo” huku akimuangalia Sukari Joyce
alinyamaza kimya huku akiwa ameinama chini
Sukari akasema “Nimekuja kumchukua mtoto
wangu mueleze kila kitu mume wako
kwasababu ananiona mimi ni kichaa”
Joyce alianza kulia huku akimungalia Fredy na
kusema “Nisamemehe mume wangu nimekosa
nisamehe sikudhamiria kutenda yote haya’
Fredy kuona vile alisogea karibu na
kumsukuma Joyce kwa nguvu huku akimpiga
na kutoa maneno makali “Yaani nilifikiri haya
maneno hayana ukweli kumbe wewe
mwanamke ni muuaji kweli unaamua
kunifanyia mimi yote haya. Aibu gani hii
jamani sikutaki tena Joyce, mchukue na mtoto
wako muondoke na huyo baba yake.
Nakuambia ondoka sitaki kukuona”.
Joyce alilia sana huku akijaribu kuomba
msamaha bila ya mafanikio. baadaye msichana
wa Kazi alikuja akiwa na mtoto James. Sukari
alimchukua mtoto akambeba, Jame alikuwa ni
mtoto asiyeogopa watu.Sukari alimwacha
Joyce na kuondoka na mtoto. Joyce alikuwa
akilia huku akiomba msamaha lakini Fredy
hakutaka kumsikiliza na kusema “Toka mjinga
mkubwa wewe, Nafikiri hata hiyo mimba
uliyonayo siyo yangu. Kahaba mkubwa wewe
toka nakwambia sitaki kukuona” Yaani ilikuwa
ni purukushani ya patashika nguo kuchanika.
Fredy alimtupia Joyce baadhi ya vitu vyake nje
ambapo ilimbidi Joyce aondoke na kuelekea
katika hoteli. Huku mtoto akiwa amechukuliwa
na Sukari . James alikuwa hana tabia ya
kuogopa watu, kwani alikuwa akipendelea sana
michezo. Hivyo ilikuwa ni rahisi kwa sukari
kuishi naye.
Joyce alikuwa katika wakati mgumu sana,
akiwa Hoteli aliwaza sana “Eeeh Mungu
naomba unisaidie, nisamehe kosa langu, sijui
nitafanyaje, yaani nahisi kuchanganyikiwa,
nyumbani wakigundua baba mkubwa na mama
watanifikiriaje najuta sana kukubali ushauri wa
Lina. Hapa nilipo nina nina ujauzito wa Fredy,
yalaiti ningevuta subira kipindi kile yote haya
yasingetokea.Sasa maji yameshamwagika na
hayazoleki. nimeharibu kila kitu na Fredy
hanitaki tena. Sijui nitaificha wapi sura
yangu.eeh Mungu nisaidie" aliendelea kuwaza
Joyce huku machozi yakimtoka.JE NINI
KITAENDELEA...USIKOSE... SEHEMU YA 18.

KOSA LANGU NI LIPI?Sehemu ya 18

ILIPOISHIA
Joyce alikuwa katika wakati mgumu sana, akiwa
Hoteli aliwaza sana “Eeeh Mungu naomba
unisaidie, nisamehe kosa langu, sijui
nitafanyaje, yaani nahisi kuchanganyikiwa,
nyumbani wakigundua baba mkubwa na mama
watanifikiriaje najuta sana kukubali ushauri wa
Lina. Hapa nilipo nina nina ujauzito wa Fredy,
yalaiti ningevuta subira kipindi kile yote haya
yasingetokea.Sasa maji yameshamwagika na
hayazoleki. nimeharibu kila kitu na Fredy
hanitaki tena. Sijui nitaificha wapi sura
yangu.eeh Mungu nisaidie" aliendelea kuwaza
Joyce huku machozi yakimtoka.JE NINI
KITAENDELEA...USIKOSE... SEHEMU YA 18.

INAPOENDELEA
Fredy aliamua kwenda nyumbani kwa walezi
wa Joyce na kuwaeleza hali halisi kuhusiana na
yaliyotokea . Alikuwa akiendesha gari huku
akiwa na mawazo mengi “Huyu mwanamke
ameniaibisha sana sikuwahi kutegemea kama
ana tabia mbaya kiasi hiki. Ni vyema
nikawafahamishe na wazazi wake. Ili wajue
nimemfukuza binti yao”.
Alikuwa akiwaza huku akiwa anaendesha gari
kwa kasi sana. Kutokana na mwendokasi
aliokuwa nao kidogo asababishe ajali. Ni
baada ya kumkosakosa jamaa mmoja dereva
taksi “Wewe kijana -------- sana, mlevi nini
wewe unaendesha gari ovyo. yaani
ungenigonga leo ungenilipa gari jipya”
Aliongea dereva taksi kwa ukali huku Fredy
akijifanya kama hajamuona na kuendelea na
safari yake.
Alipofika nyumbani kwa walezi wa Joyce kwa
bahati nzuri aliwakuta wote wapo nyumbani.
Walimkaribisha “Shikamoo Mama habari za
hapa” “Marahaba Karibu mwanangu habari za
nyumbani jamani mbona mmekuwa kimya
sana yaani mnashindwa kabisa kuja
kutusalimia”.
Alilalamika Mama Robert “Asante Mama
majukumu tu ndiyo yanasabisha kimya
kinakuwa kingi” alisema Fredy huku Mama
Robert akiwa anaketi katika sofa lilokuwa
pembeni yake “Jamani wanangu haiwezekani
mkapotea kwa kiasi hicho sisi ni wazazi wenu
mnatakiwa kuja kutujulia hali mara kwa
mara.Haya na huyo mwenzio yuko wapi mbona
hamjaongozana” Aliuliza Mama Robert .
Fredy alyekuwa amejiinamia kana kwamba
kuna kitu anatafakari akasema “Mama kuna
jambo ambalo limenifanya nije hapa leo ni
vyema na Baba angekuwepo ili niweze
kuzungumza nanyi wote. Jambo lenyewe
linamuhusu Joyce” Mama Robert alikuwa
anamtazama kwa umakini sana Fredy
nakusema “Mbona unanitisha mwanangu kuna
nini kimetokea mwenzio anaumwa au ni nini
tena jamani?” Hapana Joyce siyo mgonjwa ila
kuna mambo yametokea nadhani ni vyema
ukamuita na Baba” Alisisitiza Fredy. “Baba
Robert ametoka hayupo hapa nyumbani wewe
zungumza tu mwanangu hakuna tatizo” Fredy
alivuta pumzi na kuanza kumueleza Mama
mlezi wa Joyce kila kitu kuhusu Joyce na
mambo yote yaliyotokea.
Wakati wote akiwa anaelezea Mama Robert
alikuwa akimtazama kwa umakini huku akiwa
ameweka mkono wake wa upande wa kulia
shavuni, “Mungu wangu kweli Joyce anaweza
kufanya mambo ya aibu hivyo. Amepatwa na
nini huyu mtoto sasa yuko wapi na mbona
hapa nyumbani hajafika. Jamani balaa gani
tena hili” Alizungumza mama Robert huku
akionyesha kupatwa na hasira kwa kile
kilichotokea.
Fredy akamjibu”Mama binafsi haya mambo
yananiumiza sana akili .Mimi mwenyewe
sikutarajia kama Joyce angeweza kunifanyia
mambo yote haya na ukiniuliza ameenda wapi
mimi siwezi kujua labda atakuwa amemfuata
huyo mwanaume aliyezaa naye. Inaniuma sana
mimi sina lakuongeza nimekuja kutoa taarifa
tu kuwa binti yenu sipo naye tena
ameniaibisha sana”.
Mama Robert akainama chini na kuinua uso
wake huku akimtazama Fredy “Yaani unajua
siamini ninayosikia inamaana .....” Kabla
hajamaliza kuzungumza mlangoni kulisikika
mtu anabisha hodi “Nani tena huyu muda huu
karibu ingia mlango uko wazi” Aliyekuwa
amekuja kwa wakati huo alikuwa ni Joyce.
Alifungua mlango na kuingia alishtuka sana
baada ya kumuona Fredy ameketi pale
sebuleni. Alisogea taratibu huku akiwa amejaa
wasiwasi mwingi.Fredy alimtizama kwa hasira
na kunyanyuaka huku akiaga “Mama mimi
naondoka nafikiri utakuwa umenielewa”.
Joyce alipoona Fredy anataka kuondoka alisoge
na kusema "Fredy naomba usiondoke Mume
wangu, naomba unisikilize mwenzako
sikukusudia kukutendea hivyo nakuomba
unisikilize” Aliongea Joyce huku akipiga magoti
na mchozi yakiwa yanamtoka “Nikusikilize kitu
gani Joyce, sidhani kama mimi na wewe tuna
lakuzungumza hata kidogo.Mimi siwezi
kukusamehe hata kidogo, wewe endelea na
maisha yako” Fredy alifungua mlango na
kuondoka bila ya kusikiliza chochote na sasa
alibaki Joyce na Mama yake mlezi.
“Ni aibu gani hii wewe Joyce unajua nashindwa
hata kuelewa kwa yote haya yaliyotokea.
Kwanini umeamua kutuaibisha kiasi hiki. Kweli
wewe ni mtu wa kumsaliti mume wako, tena
umezaa nje ya ndoa? Halafu unadiriki
kumdanganya mume wako kuwa mtoto ni wa
kwake na ni kwa muda mrefu ukiwa umeficha
siri. Wewe mtoto si muuaji wewe ni upumbavu
gani huu Joyce?”.
Mama Robert alizungumza kwa hasira Joyce
akiwa amepiga magoti huku mikono yake ikiwa
kichwani Akasema “Mama naomba unisamehe
sikukusudia kufanya hivi ni shetani tu alinipitia
na ushauri mbaya wa rafiki yangu nisamehe
mama nampenda sana mume wangu. “Funga
bakuli lako eti shetani alinipitia na rafiki
alikudanganya inamaana wewe hauna akili
udanganyike kirahisirahisi tu mjinga sana
wewe tena subiri Baba Robert arudi sijui
atakufanya nini wewe. JE NINI
KITAENDELEA ...USIKOSE...SEHEMU YA ....19...hapo Ijumaa!
 
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 17

ILIPOISHIA
Fredy alishangaa kusikia hivyo na kusema
“Embu mkaribishe ndani” Sukari ambaye
muda wote alikuwa amenyamaza kimya
aliingia ndani Fredy alimtizama huku akijiuliza
maswali na nafsi yake "Mbona mimi huyu mtu
simfahamu, na anamfahamu vipi mke wangu."
Aliwaza na kumsalimia Sukari "Habari yako,
karibu sana, sijui ulikuwa na shida gani"
Aliuliza Fredy huku Sukari akiwa anamtizama
bila ya kuzungumza chochote. Je nini
kitaendelea usikose ...SEHEMU ....YA 17.....
INAPOENDELEA
Fredy kuona Sukari amenyamaza kimya,
aliamua kuuliza tena “Vipi ndugu ulikuwa na
shida gani?” Sukari alimtazama Fredy huku
akionyesha tabasamu la kinafki “Sijui nianzie
wapi ili unielewe nadhani Joyce angekuwepo
ingekuwa vizuri zaidi, nafikiri wewe utakuwa ni
mume wake." Aliuliza Sukari “ Ndiyo, Unaweza
kuongea tu mimi ni mume wa Joyce, kwani
ulikuwa unashida gani?Mbona unazungusha
maneno, kama kuna jambo lolote unaweza
kuniambia bila tatizo, karibu sana, tunaweza
kusogea na kwenda kuketi sebuleni"
Waliongozana na Fredy alimkaribisha vizuri
Sukari.
Wakiwa pale sebuleni walianza mazungumzo
"Karibu sana kaka, sijui nikusaidie kinywagi
aina gani kuna soda, maji na juisi" Alisema
Fredy huku akiwa anamtizama Sukari "Asante
sana, ila sihitaji kinywaji chochote, jambo
kubwa lililonileta hapa, ni kuonana na Joyce,
ili..." Kabla hajamaliza kuzungumza Fredy
alimkatisha na kusema "Joyce hayupo, lakini
kama nilivyokueleza, mimi ni mume wake
unaweza kunieleza jambo lolote na akirudi
nitamfikishia ujumbe, kwani wewe ulikuwa na
shida gani na mke wangu?".
Aliuliza Fredy huku akimtizama kwa kumkazia
macho, Sukari akamjibu “Kwasababu
umenisisitiza nitakueleza, mimi naitwa Sukari,
nimefahamiana na mke wako miaka mitatu
iliyopita, na alikuwa ni mpenzi wangu...."Fredy
aliguna kidogo na kusema "Ati unasema miaka
mitatu iliyopita Mama James alikuwa mpenzi
wako? Una uhakika na unachokizungumza
wewe, unajua huyo unayemzungumzia hiyo
miaka mitatu iliyopita tayari alikuwa ni mke
wangu" Alihamaki Fredy huku akimshangaa
Sukari ambaye hakujali kumuona katika hali ile
na kuendelea kusema "Sikiliza nikuambie kaka
mimi sikuwahi kujua kama Joyce alikuwa ni
mke wa mtu, na pia nimekuja hapa kwa lengo
moja tu nahitaji mtoto wangu”.
Fredy akamjibu kana kwamba alikuwa
hajamsikia vizuri “Eti umesema nini wewe,
unahitaji mtoto wako?au sijakuelewa vizuri”
Sukari akamwambia “Katika kipindi ambacho
nilikuwa na Joyce alifanikiwa kupata ujauzito
lakini alinificha, sikufahamu lolote kwa kipindi
hicho.Kumbe Joyce alikuwa na nia ya kuwa na
mimi ili abebe ujauzito.Kwani baada ya
kujigundua kuwa ni mjamzito alianza
kunionyesha vituko, na tuliachana bila sababu
yoyote ya msingi, na kwa wakati wote huo
sikujua yeye alikuwa na lengo gani."
Lakini namshukuru sana Lina rafiki yake
kipenzi na Joyce, ambaye mwanzoni ndiye
aliyetukutanisha ameniambia kila kitu. kuwa
Joyce anaye mtoto na ni wakwangu na
vilevile...” Kabla hajamaliza kuzungumza Fredy
aliyekuwa akimsikiliza kwa umakini
alimkatisha na kusema “Hivi wewe una kichaa,
au umetumwa, nahisi wewe ni
mwendawazimu. Hivii unamzungumzia mke
wangu huyuhuyu Joyce au umekosea njia?”
Sukari akahamaki “Samahani sana mimi siyo
kichaa nina akili zangu zote timamu. Sasa ni
vyema huyo mkeo angekuwepo ili
azungumze ukweli mimi ninachotaka ni mtoto
wangu. Mimi baba yake nipo hawezi kulelewa
na mwanamume mwingine”.
Fredy alikuwa kama haamini anayosikia
alizunguka pale sebuleni bila kujua wapi
anaelekea huku akijisemea “Inamaana James si
mtoto wangu? Joyce alikuwa na mwanamume
mwingine siamini kwakweli” Sukari akajibu “
Wewe uamini usiamini hiyo ndiyo hali halisi”
Wakiwa wanaendelea kuzungumza ghafla Joyce
aliingia akiwa hana wazo lolote nini
kinaendelea ghafla alishtuka kumuona Sukari
alishindwa hata kutoa salamu akabaki
ameduwaa , Fredy alimuangalia na kusema
“Habari za kazi mke wangu” Joyce huku
akitetemeka mithili ya mtu aliyeona kitu cha
kutisha akasema “Ni kwema na za hapa”.
Fredy akaguna na kusema “Mgeni wako huyo
hapo” huku akimuangalia Sukari Joyce
alinyamaza kimya huku akiwa ameinama chini
Sukari akasema “Nimekuja kumchukua mtoto
wangu mueleze kila kitu mume wako
kwasababu ananiona mimi ni kichaa”
Joyce alianza kulia huku akimungalia Fredy na
kusema “Nisamemehe mume wangu nimekosa
nisamehe sikudhamiria kutenda yote haya’
Fredy kuona vile alisogea karibu na
kumsukuma Joyce kwa nguvu huku akimpiga
na kutoa maneno makali “Yaani nilifikiri haya
maneno hayana ukweli kumbe wewe
mwanamke ni muuaji kweli unaamua
kunifanyia mimi yote haya. Aibu gani hii
jamani sikutaki tena Joyce, mchukue na mtoto
wako muondoke na huyo baba yake.
Nakuambia ondoka sitaki kukuona”.
Joyce alilia sana huku akijaribu kuomba
msamaha bila ya mafanikio. baadaye msichana
wa Kazi alikuja akiwa na mtoto James. Sukari
alimchukua mtoto akambeba, Jame alikuwa ni
mtoto asiyeogopa watu.Sukari alimwacha
Joyce na kuondoka na mtoto. Joyce alikuwa
akilia huku akiomba msamaha lakini Fredy
hakutaka kumsikiliza na kusema “Toka mjinga
mkubwa wewe, Nafikiri hata hiyo mimba
uliyonayo siyo yangu. Kahaba mkubwa wewe
toka nakwambia sitaki kukuona” Yaani ilikuwa
ni purukushani ya patashika nguo kuchanika.
Fredy alimtupia Joyce baadhi ya vitu vyake nje
ambapo ilimbidi Joyce aondoke na kuelekea
katika hoteli. Huku mtoto akiwa amechukuliwa
na Sukari . James alikuwa hana tabia ya
kuogopa watu, kwani alikuwa akipendelea sana
michezo. Hivyo ilikuwa ni rahisi kwa sukari
kuishi naye.
Joyce alikuwa katika wakati mgumu sana,
akiwa Hoteli aliwaza sana “Eeeh Mungu
naomba unisaidie, nisamehe kosa langu, sijui
nitafanyaje, yaani nahisi kuchanganyikiwa,
nyumbani wakigundua baba mkubwa na mama
watanifikiriaje najuta sana kukubali ushauri wa
Lina. Hapa nilipo nina nina ujauzito wa Fredy,
yalaiti ningevuta subira kipindi kile yote haya
yasingetokea.Sasa maji yameshamwagika na
hayazoleki. nimeharibu kila kitu na Fredy
hanitaki tena. Sijui nitaificha wapi sura
yangu.eeh Mungu nisaidie" aliendelea kuwaza
Joyce huku machozi yakimtoka.JE NINI
KITAENDELEA...USIKOSE... SEHEMU YA 18.

KOSA LANGU NI LIPI?Sehemu ya 18

ILIPOISHIA
Joyce alikuwa katika wakati mgumu sana, akiwa
Hoteli aliwaza sana “Eeeh Mungu naomba
unisaidie, nisamehe kosa langu, sijui
nitafanyaje, yaani nahisi kuchanganyikiwa,
nyumbani wakigundua baba mkubwa na mama
watanifikiriaje najuta sana kukubali ushauri wa
Lina. Hapa nilipo nina nina ujauzito wa Fredy,
yalaiti ningevuta subira kipindi kile yote haya
yasingetokea.Sasa maji yameshamwagika na
hayazoleki. nimeharibu kila kitu na Fredy
hanitaki tena. Sijui nitaificha wapi sura
yangu.eeh Mungu nisaidie" aliendelea kuwaza
Joyce huku machozi yakimtoka.JE NINI
KITAENDELEA...USIKOSE... SEHEMU YA 18.

INAPOENDELEA
Fredy aliamua kwenda nyumbani kwa walezi
wa Joyce na kuwaeleza hali halisi kuhusiana na
yaliyotokea . Alikuwa akiendesha gari huku
akiwa na mawazo mengi “Huyu mwanamke
ameniaibisha sana sikuwahi kutegemea kama
ana tabia mbaya kiasi hiki. Ni vyema
nikawafahamishe na wazazi wake. Ili wajue
nimemfukuza binti yao”.
Alikuwa akiwaza huku akiwa anaendesha gari
kwa kasi sana. Kutokana na mwendokasi
aliokuwa nao kidogo asababishe ajali. Ni
baada ya kumkosakosa jamaa mmoja dereva
taksi “Wewe kijana -------- sana, mlevi nini
wewe unaendesha gari ovyo. yaani
ungenigonga leo ungenilipa gari jipya”
Aliongea dereva taksi kwa ukali huku Fredy
akijifanya kama hajamuona na kuendelea na
safari yake.
Alipofika nyumbani kwa walezi wa Joyce kwa
bahati nzuri aliwakuta wote wapo nyumbani.
Walimkaribisha “Shikamoo Mama habari za
hapa” “Marahaba Karibu mwanangu habari za
nyumbani jamani mbona mmekuwa kimya
sana yaani mnashindwa kabisa kuja
kutusalimia”.
Alilalamika Mama Robert “Asante Mama
majukumu tu ndiyo yanasabisha kimya
kinakuwa kingi” alisema Fredy huku Mama
Robert akiwa anaketi katika sofa lilokuwa
pembeni yake “Jamani wanangu haiwezekani
mkapotea kwa kiasi hicho sisi ni wazazi wenu
mnatakiwa kuja kutujulia hali mara kwa
mara.Haya na huyo mwenzio yuko wapi mbona
hamjaongozana” Aliuliza Mama Robert .
Fredy alyekuwa amejiinamia kana kwamba
kuna kitu anatafakari akasema “Mama kuna
jambo ambalo limenifanya nije hapa leo ni
vyema na Baba angekuwepo ili niweze
kuzungumza nanyi wote. Jambo lenyewe
linamuhusu Joyce” Mama Robert alikuwa
anamtazama kwa umakini sana Fredy
nakusema “Mbona unanitisha mwanangu kuna
nini kimetokea mwenzio anaumwa au ni nini
tena jamani?” Hapana Joyce siyo mgonjwa ila
kuna mambo yametokea nadhani ni vyema
ukamuita na Baba” Alisisitiza Fredy. “Baba
Robert ametoka hayupo hapa nyumbani wewe
zungumza tu mwanangu hakuna tatizo” Fredy
alivuta pumzi na kuanza kumueleza Mama
mlezi wa Joyce kila kitu kuhusu Joyce na
mambo yote yaliyotokea.
Wakati wote akiwa anaelezea Mama Robert
alikuwa akimtazama kwa umakini huku akiwa
ameweka mkono wake wa upande wa kulia
shavuni, “Mungu wangu kweli Joyce anaweza
kufanya mambo ya aibu hivyo. Amepatwa na
nini huyu mtoto sasa yuko wapi na mbona
hapa nyumbani hajafika. Jamani balaa gani
tena hili” Alizungumza mama Robert huku
akionyesha kupatwa na hasira kwa kile
kilichotokea.
Fredy akamjibu”Mama binafsi haya mambo
yananiumiza sana akili .Mimi mwenyewe
sikutarajia kama Joyce angeweza kunifanyia
mambo yote haya na ukiniuliza ameenda wapi
mimi siwezi kujua labda atakuwa amemfuata
huyo mwanaume aliyezaa naye. Inaniuma sana
mimi sina lakuongeza nimekuja kutoa taarifa
tu kuwa binti yenu sipo naye tena
ameniaibisha sana”.
Mama Robert akainama chini na kuinua uso
wake huku akimtazama Fredy “Yaani unajua
siamini ninayosikia inamaana .....” Kabla
hajamaliza kuzungumza mlangoni kulisikika
mtu anabisha hodi “Nani tena huyu muda huu
karibu ingia mlango uko wazi” Aliyekuwa
amekuja kwa wakati huo alikuwa ni Joyce.
Alifungua mlango na kuingia alishtuka sana
baada ya kumuona Fredy ameketi pale
sebuleni. Alisogea taratibu huku akiwa amejaa
wasiwasi mwingi.Fredy alimtizama kwa hasira
na kunyanyuaka huku akiaga “Mama mimi
naondoka nafikiri utakuwa umenielewa”.
Joyce alipoona Fredy anataka kuondoka alisoge
na kusema "Fredy naomba usiondoke Mume
wangu, naomba unisikilize mwenzako
sikukusudia kukutendea hivyo nakuomba
unisikilize” Aliongea Joyce huku akipiga magoti
na mchozi yakiwa yanamtoka “Nikusikilize kitu
gani Joyce, sidhani kama mimi na wewe tuna
lakuzungumza hata kidogo.Mimi siwezi
kukusamehe hata kidogo, wewe endelea na
maisha yako” Fredy alifungua mlango na
kuondoka bila ya kusikiliza chochote na sasa
alibaki Joyce na Mama yake mlezi.
“Ni aibu gani hii wewe Joyce unajua nashindwa
hata kuelewa kwa yote haya yaliyotokea.
Kwanini umeamua kutuaibisha kiasi hiki. Kweli
wewe ni mtu wa kumsaliti mume wako, tena
umezaa nje ya ndoa? Halafu unadiriki
kumdanganya mume wako kuwa mtoto ni wa
kwake na ni kwa muda mrefu ukiwa umeficha
siri. Wewe mtoto si muuaji wewe ni upumbavu
gani huu Joyce?”.
Mama Robert alizungumza kwa hasira Joyce
akiwa amepiga magoti huku mikono yake ikiwa
kichwani Akasema “Mama naomba unisamehe
sikukusudia kufanya hivi ni shetani tu alinipitia
na ushauri mbaya wa rafiki yangu nisamehe
mama nampenda sana mume wangu. “Funga
bakuli lako eti shetani alinipitia na rafiki
alikudanganya inamaana wewe hauna akili
udanganyike kirahisirahisi tu mjinga sana
wewe tena subiri Baba Robert arudi sijui
atakufanya nini wewe. JE NINI
KITAENDELEA ...USIKOSE...SEHEMU YA ....19...hapo Ijumaa!

Maskini joyce
 
KOSA LANGU NI LIPI? Sehemu ya 19
ILIPOISHIA
Joyce alikuwa katika wakati mgumu sana, akiwa
Hoteli aliwaza sana “Eeeh Mungu naomba
unisaidie, nisamehe kosa langu, sijui
nitafanyaje, yaani nahisi kuchanganyikiwa,
nyumbani wakigundua baba mkubwa na mama
watanifikiriaje najuta sana kukubali ushauri wa
Lina. Hapa nilipo nina nina ujauzito wa Fredy,
yalaiti ningevuta subira kipindi kile yote haya
yasingetokea.Sasa maji yameshamwagika na
hayazoleki. nimeharibu kila kitu na Fredy
hanitaki tena. Sijui nitaificha wapi sura
yangu.eeh Mungu nisaidie" aliendelea kuwaza
Joyce huku machozi yakimtoka.

INAPOENDELEA
Fredy aliamua kwenda nyumbani kwa walezi
wa Joyce na kuwaeleza hali halisi kuhusiana na
yaliyotokea alikuwa akiendesha gari huku
akiwa mwingi wa mawazo “Huyu mwanamke
ameniaibisha sana sikuwahi kutegemea kama
ana tabia mbaya kiasi hiki ni vyema
nikawafahamishe na wazazi wake ili wajue
nimemfukuza binti yao” Alikuwa akiwaza
huku akiwa anaendesha gari kwa kasi bado
kidogo asababishe ajali baada ya kumkosakosa
jamaa mmoja dereva taksi “Wewe kijana
-------- sana, mlevi nini wewe unaendesha
gari ovyo yaani ungenigonga leo ungenilipa
gari jipya” Aliongea dereva taksi kwa ukali
huku Fredy akijifanya kama hajamuona na
kuendelea na safari yake.
Alipofika nyumbani kwa walezi wa Joyce
alikaribishwa vizuri sana “Shikamoo mama
habari za hapa” “Marahaba Karibu mwanangu
habari za nyumbani jamani mbona mmekuwa
kimya sana yaani mnashindwa kabisa kuja
kutusalimia” Alilalamika Mama Robert “Asante
Mama majukumu tu ndiyo yanasabisha kimya
kinakuwa kingi” alisema Fredy huku Mama
Robert akiwa anaketi katika sofa lilokuwa
pembeni yake “Jamani wanangu haiwezekani
mkapotea kwa kiasi hicho sisi ni wazazi wenu
mnatakiwa kuja kutujulia hali mara kwa mara,
haya na huyo mwenzio yuko wapi mbona
hamkuongozana?” Aliuliza Mama Robert .
Fredy aliyekuwa amejiinamia kana kwamba
kuna kitu anatafakari “Mama kuna jambo
ambalo limenifanya nije hapa leo ni vyema na
baba angekuwepo ili niweze kuzungumza nanyi
wote jambo lenyewe linamuhusu Joyce” Mama
Robert akiwa anamtazama kwa umakini sana
Fredy akasema “Mbona unanitisha mwanangu
kuna nini kimetokea mwenzio anaumwa au ni
nini tena jamani?” Hapana Joyce siyo mgonjwa
ila kuna mambo yametokea nadhani ni vyema
ukamuita na Baba” Alisisitiza Fredy .
“Baba Robert ametoka hayupo hapa nyumbani
wewe zungumza tu mwanangu hakuna tatizo”
Fredy alivuta pumzi na kuanza kumueleza
Mama mlezi wa Joyce kila kitu kuhusu Joyce na
mambo yote yaliyotokea, wakati wote akiwa
anaelezea Mama Robert alikuwa akimtazama
kwa umakini huku akiwa ameweka mkono
wake katika paji la uso wake.
“Mungu wangu kweli Joyce anaweza kufanya
mambo ya aibu kiasi hiki amepatwa na nini
huyu mtoto. Na sasa atakuwa amekwenda wapi
na mbona hapa nyumbani hajafika, jamani
balaa gani tena hili” Alizungumza mama
Robert huku akionyesha kupatwa na hasira kwa
kile kilichotokea.Fredy akamjibu”Mama binafsi
haya mambo yananiumiza sana akili mimi
mwenyewe sikutarajia kama Joyce angeweza
kunifanyia mambo yote haya na ukiniuliza
ameenda wapi mimi siwezi kujua labda
atakuwa amemfuata huyo mwanaume aliyezaa
naye inaniuma sana mimi sina lakuongeza
nimekuja kutoa taarifa tu kuwa binti yenu sipo
naye tena ameniaibisha sana”.
Mama Robert akainama chini na kuinua uso
wake huku akimtazama Fredy “Yaani unajua
siamini ninayosikia inamaana .....” Kabla
hajamaliza kuzungumza mlangoni kulisikika
mtu anabisha hodi
“Nani tena huyu muda huu karibu ingia mlango
uko wazi” Aliyekuwa amekuja kwa wakati huo
alikuwa ni Joyce alifungua mlango na kuingia
alishtuka sana baada ya kumuona Fredy
ameketi pale sebuleni alisogea taratibu huku
akiwa amejaa wasiwasi mwingi Fredy
alimtizama kwa hasira na kunyanyuaka huku
akiaga.
“Mama mimi naondoka nafikiri utakuwa
umenielewa” Fredy naomba usiondoke Mume
wangu naomba unisikilize mwenzio
sikukusudia kukutendea hivyo nakuomba
unisikilize” aliongea Joyce huku akipiga magoti
na mchozi yakiwa yanamtoka “Nikusikilize kitu
gani Joyce sidhani kama mimi na wewe tuna
lakuzungumza wewe endelea na maisha yako”
Fredy alifungua mlango na kuondoka bila ya
kusikiliza chochote na sasa alibaki Joyce na
mama yake mlezi.
“Ni aibu gani hii wewe Joyce unajua nashindwa
hata kuelewa kwa yote haya yaliyotokea
kwanini umeamua kutuaibisha kiasi hiki kweli
wewe ni mtu wa kumsaliti mume wako tena
umezaa nje yandoa yako huku ukimdanganya
mume wako kuwa mtoto ni wa kwake na ni
kwa muda mrefu ukiwa umeficha siri, wewe
mtoto si muuaji wewe ni upumbavu gani huu
Joyce” Mama Robert alizungumza kwa hasira
Joyce akiwa amepiga magoti huku mikono yake
ikiwa kichwani .
“Mama naomba unisamehe sikukusudia
kufanya hivi ni shetani tu alinipitia na ushauri
mbaya wa rafiki yangu nisamehe mama
nampenda sana mume wangu. “Funga bakuli
lako eti shetani alinipitia na rafiki
alikudanganya inamaana wewe hauna akili
udanganyike kirahisirahisi tu mjinga sana
wewe tena subiri Baba Robert arudi sijui
atakufanya nini wewe.
Joyce alibaki kama amemwagiwa maji huku
Mama Robert akiendelea kuzungumza "haya
na mtoto yuko wapi" huku akiwa amejiinamia
chini "Mtoto amemchukua Sukari" kwa
mshangao mama Robert akamwambia "Hee!
Kweli unajua haya mambo mimi siamini
jamani hivii ni kitu gani hasa kilikupelekea
kumsaliti mume wako aibu kubwa sana hii
sikuwahi kufikiria una tabia za ajabu kiasi hiki".
Joyce aliinama chini kwa aibu "Mama naomba
unisamehe sikukusudia kutenda yote haya ni
shetani tu alinipitia nisaidie mama ni wewe
pekee unaweza kuwa karibu na mimi"
waliendelea kuzungumza baadaye mama
Robert alinyanyuka na kuelekea chumbani
huku akimtaka Joyce aende chumbani kwake
akapumzike........NINI KITAENDELEA USIKOSE SEHEMU YA 20..... Hapo Jumatatu!
 
Malizia bac hii hadithi. Leo jumanne au ulimaanisha jumatatu ya mwezi ujao?
 
Lakini wabongo walisema "SUBIRA YAVUTA HERI"

Tusiwe na haraka mwishowe kama yaliyomkuta Joyce, alishindwa uvumilivu na akakumbana na washauri wabaya.

CHEZEA MASHOSTI WA MJINI WEYEEEE!!!!
 
Back
Top Bottom