Gov. Ndullu na Msajili Mafuru: Tunajifunza nini?

Gov. Ndullu na Msajili Mafuru: Tunajifunza nini?

Mada nzuri na ina mafudisho na maono ya uhakika. Nakushauri uache tabia ya kuchafua lugha, kama unatumia Kiswahili basi usichanganye na Kiingereza (Swa-English).
tutamjuaje kama ni msomi...??...
 
Mkuu, ni vizuri tukajifunza kutenganisha siasa na facts.. tukiendekeza hawa wanasiasa tutalishwa matango pori kila kukicha nao wakipata political mileage zisizokua na msingi, Kwa mfano kuvunjwa kwa ile bodi ya TRA kuna tija gani kama wale wajumbe wanaoingia kwa nafasi zao wako pale pale? Unawezaje kutuaminisha watu wanagawana interest ya fixed deposits wakati transaction za mabenki yote zinaangaliwa na serikali hiyo hiyo kupitia BOT? Kwangu mimi Mafuru ni shujaa
hatua hiyo bado hatujafikia....mkuu ya kutenganisha siasa na facts...!!!.....maana ni mfumo uliochimbiwa kwenda chini....yahitaji kiongozi imara sana...kuufukua mfumo huo....
 
Hivi atatumbua wangapi hadi awamu hii iishe?! Na tangu waanze kutumbuliwa mbona maisha ni afadhali ya jana (Mungu nisamehe kama nakufuru),vipaumbele vyake hasa ni nini maana naona tupo kimihemuko zaidi jmn,yani kilio cha vijana kukosa ajira zaidi ya mwaka mzima hadi wahitimu wengine wa mwaka huu wameongezeka sio swala la kuzingatia zaidi ya kuwatumbua kwa haraka wanaopinga serikali.



Huyo m afuru wala hakukosea ila wakubwa lazma wajue separation of power na mipaka yao,umemwajiri mtu afanye kazi kwa niaba yako tena ulimwamini ndo mana ktk wengi ulimteua,yeye kama kiongozi wajuu anatakiwa kuongea na watendaji husika kwanza kabla hajatoa kauli anazozitoa ili kuepuka kuwachang anya wananchi,ila mambo ya kujibizana kwenye majukwaa na kwenye vyombo vya habari kwa kiongozi mkubwa kama yeye sio
 
Kwa hyo hata kama amekosea hasikosolewe?.
Kama mtaalam huwezi kumkosoa bosi wako hadharani. Hayo ni ya wanasiasa.

Mtaalam unamshauri sehemu mwafaka na wakati mwafaka. Bosi akigomea ushauri, unakuwa na options mbili; aidha unakaa kimya na kufanya anavyotaka bosi au unaacha kazi. Mifano ipo mingi. Lakini kubishana na bosi wako public ni kosa kubwa.
 
Binafsi naamini raisi anapenda kuambiwa kweli na siamini kama kapangua kwa kuambiwa kweli,kama mleta mada waamini hayo uliyoandika je na wengine ambao wamekuwa wakibadilishwa ni kwa kuwa walimchukiza? Je Mafuru ni wa kwanza kuchukuwa nafasi hiyo kwa nchi hii?
 
Ukiona mamuzi mengine uliziki nayo wewe Kama kiongozi katika idara fulani,na aliejuu yako ndio msemaji mkuu wa mwisho au ukaona kabisa hapa bosi wangu amekosea japo ni bosi wangu ni bora kukaa kimya au kujiuzuru wadhifa wako kisha ukampinge ukiwa nje lakini nijuavyo Mimi MTU MZIMA UKIVULIWA NGUO CHUCHUMAA.Pia hii kauli ya ukimwaga mboga namwaga ugali ni mbaya sana ndio waliotumia hawa wanaosubilia kupangiwa kazi nyingine.
 
Masanja you got it all wrong.
Kwa kifupi tumerudi katika zama za "Zidumu fikra za mwenyekiti wa CCM".Mawazo mbadala hayahitajiki.It is a one man show.
Hata hao wakina Zitto na Mbowe hawatakiwi kutoa mawazo yao mbadala.Rejea vitendo vya naibu spika bungeni ,marufuku ya mikutano ya siasa, marufuku ya bunge mubashara na kesi lukuki za uchochezii.
 
Tunapokuwa na mawazo ya ki-kura kura basi hoja yako inaweza kuwa right. Lakini kama tuna mawazo based on professionalism na nchi kwa ujumla basi the boss should not always be right.

Basi awe right hata kwa wanajeshi wetu waliopo at war front kama unafikiri the boss should always be right.

Kinachokosekana hapa mpaka haya yanatokea ni team work. One man show haitatufikisha popote. Kabla ya kufanya maamuzi boss yeyote anatakiwa kupata ushauri wa kitaalam toka kwa watendaji wake. Vinginevyo tofauti haziepukiki. Professionalism vs politics.
 
Mkuu Masanja, umetoa ukweli mchungu. Mwenye kupata ujumbe na apate. Asilimia 70 ya watanzania kulingana na sensa ya 2012 ni chini ya miaka 30, hivyo ni kawaida kwa wachangiaji wengi humu ndani kama watanzania wengine sio wa makamo kivile hivyo historia ya utendaji wa maraisi wa nyuma tunaweza tusiijue. Wengi tumekulia au kuzoea utawala wa miaka 10 ya JK ambao ulikuwa una mapungufu makubwa sana. Utawala huu wa JPM ni kama utatunyoosha angali tumejikunja. Si rahisi hata kidogo. Nidhamu kwa mtumishi wa umma ni muhimu sana na linasisitizwa hilo sana, JK hakutupa nidhamu hata kidogo. Ndio maana hata wateule wake walikuwa wanajifanyia fanyia tu vitu kana kwamba hakuna raisi. Sasa JPM anatukumbusha maana ya nidhamu. Tupempende, tusimpende. Kuwa na nidhamu imesisitizwa sana kwenye public service standing orders ya 2009. Kama we sio mfanyakazi wa serikali basi hutajua. Nidhamu ni pamoja na kuchunga mdomo wako ili usijemtia hatiani mwajiri wako. Mafuru kauli zake zilileta mchanganyiko sana ndio maana humu JF kuna watu wanatumia mwanya huo kuponda maamuzi ya Raisi na hata wapinzani wanachukua hiyo kama karata yao. Mtumishi inabidi uelewe kwamba unatekeleza ilani ya CCM na JPM ndo mwenye dhamana ya wananchi. Kazi yako ni kutumia weledi wako na ufahamu wako wa sheria, kanuni na taratibu kuitafsiri ilani ya CCM iweze kuleta matokeo yanayohitajika. Kama hupendi, kaa pembeni. Wachangiaji wengi humu wanamsifia Mafuru kama jasiri kwa kusema ukweli. Hata kama jasiri, kwa nafasi yake sio kusema maneno yale, angeacha kazi na kuanzisha NGO afanye utetezi wa hoja zake au aandike makala au akafundishe Chuo atakapolindwa na uhuru wa mawazo. Masanja umenena zaidi, mengine ntarudia tu hoja zako ila nidhamu inarudi, hata kama dawa ni chungu kumeza.
 
Ni kweli...ila kumbuka ukiwa mteule yakupasa kutii ya mteuaji wako. Mh raisi alisema juzi wakati anaongelea suala la machinga kuwa,hao anaowateua kwanza huwa hawajui kama watateuliwa,kwa hivyo wanatakiwa wafanye kazi kulingana na maelekezo ya wakuu hao maana wao ndo wanajua nini watanzania wanahitaji.
Ukiamua kupingana naye ni sawa lakini tafuta platform yako,usitumie ya kwake!!!
Mafuru yawezekana statements zake ziko sawa ila angesubiri ajiuzuru kwanza ndo aseme hayo.

Je, ni kweli ni wale tu waliopigiwa kura ndio pekee wanaojua matatizo na mahitaji ya watanzania???
Kama sio kweli then think twice...
 
Na ndo miongozo yao ilivyo, na ni kitu sahihi kwa maslahi ya Serikali. Utapingana vipi na Serikali unayoitumikia? Integrity yako itakuwa vipi?

Ila alichokifanya Bw. Mafuru ni sahihi kwa taaluma yake lakini kwa Serikali sio sahihi.
Na naamini alilijua hilo, na alijiandaa kutumbuliwa. Hakuwa anajaribu, alikuwa anafanya.

Hata ukiisoma lugha ya mwili wake wakati akiulizwa swali kuhusu FDA utagundua kitu,ni kama alipoteza amani flani ya moyo hv.
 
Hata ukiisoma lugha ya mwili wake wakati akiulizwa swali kuhusu FDA utagundua kitu,ni kama alipoteza amani flani ya moyo hv.

Sitaki kuamini kwamba Mafuru alikuwa hajui alichokuwa anakifanya. Labda alijisahau tuu.
 
Magufuli aibua mjadala nafasi ya Gavana BoT



magufuli+bot_1.jpg



Kwa ufupi
Kuondolewa kwa Mafuru na nafasi yake kujazwa na Dk Oswald Mashindano, kunaweza kuwa ni moja ya muendelezo wa harakati za Rais John Magufuli kutengeneza timu yake ambayo anaamini itaendana na kasi yake.


Dar es Salaam. Kuenguliwa kwa Lawrence Mafuru kutoka nafasi ya Msajili wa Hazina, kumeibua mjadala wa nafasi ya Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Profesa Beno Ndulu, ambaye alikuwamo kwenye Bodi ya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) ambayo Rais aliivunja mwezi uliopita.

Kuondolewa kwa Mafuru na nafasi yake kujazwa na Dk Oswald Mashindano, kunaweza kuwa ni moja ya muendelezo wa harakati za Rais John Magufuli kutengeneza timu yake ambayo anaamini itaendana na kasi yake.

Mafuru, ambaye aliteuliwa kushika nafasi hiyo mwaka 2014, aliondolewa siku chache baada ya kutoa kauli iliyoonekana kutofautiana na ya Rais kuhusu suala la wakurugenzi wa taasisi za umma kuweka fedha kwenye akaunti za muda maalumu na baadaye kuchukua ongezeko linalotokana na riba, kwa ajili ya matumizi yao binafsi.

Wakati Rais akisema wakurugenzi wakuu wa taasisi za Serikali huweka fedha kwenye akaunti hizo maalumu na baadaye kujinufaisha na riba, Mafuru alisema haiwezekani watumishi hao kuchota fedha za umma kutoka benki kwa kuwa miamala ni ya wazi na akaongeza kuwa wamemuagiza Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kuzikagua.

Kauli yake ilikuja siku mbili baada ya Gavana Ndulu kutoa kauli kama hiyo akiwa mjini Arusha, aliposema kuwa hakuna sheria inayozuia taasisi za Serikali kuweka fedha kwenye akaunti ya muda maalumu, ambazo riba yake huzalisha faida ambayo Rais Magufuli alisema imekuwa ikichotwa na kutumiwa kwa masilahi kwa binafsi na viongozi wa taasisi hizo.

Mjadala huo usio rasmi uliibuka baada ya Rais Magufuli kutengua uteuzi wa Mwenyekiti wa bodi ya TRA, Bernard Mchomvu Novemba 20 na kutangaza kuivunja bodi yote.

Siku nne baadaye, Rais alisema alichukua uamuzi huo baada ya bodi kuidhinisha maombi ya TRA ya kuweka fedha kwenye akaunti ya muda maalumu.

“Juzi hapa tumekuta Sh26 bilioni zilizokuwa zimetolewa TRA kwa ajili ya matumizi ya TRA, zikapelekwa kwenye mabenki matatu kama ‘fixed deposit account’ na bodi ikapitisha. Ndiyo maana nilipozipata hizo hela, nikazichukua na bodi kwaheri,” alisema Rais Magufuli alipokuwa mgeni rasmi kwenye mahafali ya 31 ya Chuo Kikuu Huria cha Tanzania (OUT).

Tangu wakati huo, Rais hajatangaza hatua zozote dhidi ya wajumbe wa bodi hiyo, ambao watano kati yao wanaingia kutokana na nyadhifa zao. Wajumbe hao ni Gavana wa BoT, Kamishna Mkuu wa TRA, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha Zanzibar na Katibu Mkuu wa Mipango.

Lakini kati yao, ni Gavana Ndulu pekee aliyejitokeza kuzungumzia suala hilo, na kauli yake—kama ilivyokuwa ya Mafuru—inaonekana kutofautiana na Rais Magufuli.

“Kwani (Rais) amesema fixed account zote ni mbaya pamoja na za watu binafsi? Ndiyo hivyo sasa. Nilijua mtachomekea hilo kwa hiyo nilikuwa tayari,” alisema mhadhiri huyo wa zamani wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam wakati alipozungumza na waandishi mjini Arusha alikoenda kuhudhuria mkutano wa taasisi za fedha. Wadadisi wanasema hiyo inaweza kuwa sababu kubwa ya Rais kufanya mabadiliko kwenye nafasi hiyo.

Sababu ya pili inayoweka rehani nafasi ya Gavana Ndulu ni ukweli kwamba alikuwa mjumbe wa bodi ambayo iliidhinisha fedha kuwekwa kwenye akaunti ya muda maalumu baada ya Rais kutoa maagizo ya kuzuia fedha za umma kuwekwa kwenye akaunti hizo.

Ukiacha Katibu Mkuu Wizara ya Fedha - Zanzibar, wateule wengine watatu—Kamishna Mkuu wa TRA, Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha (Muungano) na Katibu Mkuu wa Tume ya Mipango—ni wateule wapya na huenda bado ana imani nao.

Sababu nyingine ambayo si muhimu sana lakini inayoweza kuwa na maana kipindi hiki, ni ukweli kwamba Rais anapanga safu yake ya uongozi, hasa katika taasisi nyeti.

Ndulu amekuwa kwenye nafasi hiyo tangu mwaka 2008 baada ya aliyekuwa Gavana, Daudi Balali kuenguliwa kutokana na sakata la malipo ya fedha kwa wafanyabiashara kutoka Akaunti ya Madeni ya Nje (Epa).

Baada ya kufanya kazi na Gavana Ndulu kwa mwaka mmoja, sasa Rais Magufuli anaweza kufanya mabadiliko ya mkuu wa taasisi hiyo nyeti bila ya kuweka hofu kwa jumuiya ya wahisani, wafanyabiashara na wawekezaji, ambao uamuzi wao kuhusu masuala ya kifedha hutegemea uimara wa chombo hicho.

Wachambuzi wazungumza Profesa wa Uchumi katika Kilimo wa Chuo Kikuu cha Sokoine (Sua), Damian Gabagambi alisema kwa sababu Rais hakusema sababu za kutengua uteuzi wa Msajili wa Hazina, inawezekana zipo nzuri na tofauti kabisa.

Alisema kama sababu ni kuhusu kupishana kwa kauli zao kama ilivyokuwa kwa Mafuru, basi na nafasi ya Gavana itakuwa shakani kwa sababu na yeye alifanya jambo kama hilo.

Alisema pamoja na mambo yote, bado ipo haja ya kufikiria mara mbili kuhusu Gavana kwa sababu yupo katika nafasi nyeti na inayohitaji umakini na kuaminika zaidi.

“Kama kweli sababu zinazodhaniwa, ambazo mimi binafsi hainiingii akilini kuwa nchi imefika hapa ilipo zikiwa kweli, basi hakutakuwa na maoni ya kitaalamu badala yake watu watatoa kulingana na Rais anataka kusikia nini.

“Kwa utaratibu huo nchi itakuwa na wanafiki badala ya watendaji wanaofanya kazi, kutoa maoni kitaalamu, tutafurahi kwa muda mchache, lakini baada ya muda tutagota,” alisema Profesa Gabagambi.


Naye Profesa Gaudence Mpangala wa Chuo Kikuu cha Ruaha (Ruco)

alisema kama sababu zilizomuondoa mtu makini kama Mafuru ni hizo litakuwa siyo jambo zuri kwa maendeleo ya nchi.

“Kama sababu ni hiyo, ina maana wale wote waliopingana na Rais katika kutoa maelezo ya kitaalamu wajiandae akiwamo Gavana, ingawa kuna ukakasi kukubali na kuamini kuwa mtu anayejibu kitaalamu anaonekana mbaya sababu tu watu wanataka kusifi alisema.

“Kama hivyo ndivyo, hali ita mbaya zaidi huko baadaye na ha mtaalamu atakayetoa maoni hata yatakapohitajika kwa mustakaba Taifa, ”alisema Profesa Mpangala Gavana Ndulu alipoulizwa ku suala hilo alijibu kwa kifupi, “siyo Ikulu siwezi kulizungumzia kwa heri”.


Wadau wamzungumzia Mafuru Kwingineko, wasomi na wana wamedodosa mabadiliko yaliyofa na Rais, wakitaka madaraka yake galiwe upya katika Katiba Mpya.

Mafuru aliondolewa katika n hiyo wakati Rais alipotangaza ma liko ya watendaji katika serikali ambako aliyekuwa msemaji wa Christopher Ole Sendeka anaye Mkuu wa Mkoa wa Njombe, uteu balozi mmoja na mabadiliko ya m tibu wakuu wa wizara.

Akizungumzia mabadiliko hayo fesa Kitila Mkumbo wa Chuo Kikuu Kishiriki cha Elimu Chang’ombe (Duce), alisema Katiba ya Jamhuri ya Muungano inampa mamlaka makubwa Rais.

“Huo ni mtindo wake wa uongozi na Katiba ya Jamhuri inampa madaraka hayo. Swali ni kwamba madaraka hayo ni sahihi? Anaweza kuteua na kutengua wakati wowote bila kushauriana na yeyote? Hii ndiyo sababu ya wananchi kutaka mabadiliko ya Katiba kwa sababu inamfanya kuwa kama mungu wa pili,” alisema.

“Anachokifanya Rais Magufuli ni ushahidi wa kile tulichokuwa tunakisema kinadharia kuhusu madaraka makubwa aliyonayo Rais. Anatusaidia kutuonyesha ubovu wa Katiba yetu na sababu ya kutaka mabadiliko.”

Mwenyekiti wa Kamati ya Uongozi CUF, Julius Mtatiro alisema mabadiliko hayo ni staili yake na kwamba itaendelea hadi 2020.

“Ukichunguza hizi sekta na taasisi anazohamisha watendaji wake hazipigi hatua. Hali hii inasababisha kusiwe na taasisi imara,” alisema Mtatiro.

Mtatiro alisema inaonyesha kama Rais amelipiza kisasi kwa mtaalamu aliyetoa maoni yake hadharani yaliyokwenda tofauti na alichokisema yeye.

“Hii ni sms (ujumbe) kwa watendaji watakaokwenda kinyume na kwa kila jambo analoliamini Rais Magufuli.

Mafuru alisimama katika ukweli kutokana na profession (utaalamu) yake,” alisema.


Mjumbe wa Jukwaa la Katiba, Hebron Mwakagenda alisema Katiba za nchi nyingi zinatoa madaraka kwa marais kuteua na kutengua viongozi na watendaji wa Serikali bila kushauriwa na mtu.

“Sina tatizo na hilo, ila kwa watumishi wa umma, anapaswa kuangalia. Tumekuwa tukisikia watu wakitenguliwa na kuambiwa watapangiwa kazi nyingine, lakini hadi leo hawajapangiwa. Akiteua mkurugenzi mwingine wanakuwa wawili, ila mmoja anafanya kazi, kwa hiyo hapo kubana matumizi hakupo tena,” alisema.

Katibu Mkuu wa NCCR-Mageuzi, Juju Danda alisema hakubaliani na uamuzi huo wa Rais kumuondoa Mafuru kwa kuwa hakulenga kumkosoa Rais.

“Ifike mahali Rais aweke utaratibu wa kuamini watendaji wake. Sikuona kosa la Mafuru... ni mtaalamu na alikwenda kufafanua hoja,” alisema Danda.

Naibu Katibu Mkuu wa Chadema Zanzibar, Salum Mwalimu alisema suala la panga pangua si jambo baya na geni kwa Rais Magufuli ila sababu zinaweza zikawa shida.

“Leo hii ukiniuliza Rais Magufuli katika panga pangua yake amelenga nini sijui? Kwa sababu yupo katika kila sekta na kazi zote anazifanya yeye,” alisema Mwalimu.

Alisema haoni tatizo la akaunti za muda maalumu na kwamba Mafuru alieleza vizuri na si kisiasa kwa kuwa ni mtaalamu. “Sina uhakika kama ni sababu ya kueleza ukweli ndiko kumemponza au la? Kama zipo sababu Rais atueleze,” alisema.

Nyongeza na Jamal Kalunde na Bakari Kiango



Rule No: 1: The boss is always right.
Rule No. 2: The boss is always right
Rule no. 3: if you are not sure of rule no. 2, refer to rule no. 1.

Jana Mh. JPM "amemtumbua" Kaka yangu Mafuru na akatanabaisha kwamba atampangia kazi nyingine.

Sababu ya Mafuru kutumbuliwa haikutajwa lakini it is an open secret kwamba ni kauli yake tata iliyopingana na uamuzi wa Mh. Rais kuhakikisha kwamba hela ya walipa kodi wa Tanzania haiendi kwenye Fixed Deposit account.

Kwangu mimi niliposoma ile kauli ya Gov. Ndullu na Msajili Mafuru a week or so ago, ikipingana wazi wazi na maelekezo ya Rais, Kiukweli nilijua wamekuwa misquoted. Sikutaka kuamini kwamba kwa uelewa wa wasomi kama Prof. Ndullu na Mafuru hawakujua implications za kauli zao (contradicting the President in public). Kwa hiyo kutumbuliwa kwa Mafuru to me, it was matter of time. Ingawa Gov. Ndullu hajatumbuliwa, lakini I BELIEVE it is a matter of WHEN not IF. Wenyewe wanasema : His position is no longer tenable! He should be wise to know that.

1. WaTanzania wote tunajua kabisa JPM ameamua ku-invest mtaji wake wote wa kisiasa kwenye swala la ubadhirifu na ufisadi wa mali ya umma. And that's why wananchi wengi wanam-support (na wengine hawam-support). Now Kaka yangu Mafuru wewe ni nani mpaka uamue ku-challenge signature commitment ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania? kwa Raia wake?? Tena asubuhi kwenye media? My brother, you got it wrong. Leo ukiuliza hata humu JF I can bet my last dollar less than 1% ya wachangiaji wanajua majukumu ya Msajili wa Hazina! Sasa hiyo legitimacy ya kum-contradict Rais umeitoa wapi??

2. Wengi hapa tusichanganye mambo. Raisi anaweza kupingwa kabisa in public kwenye sera zake au utekelezaji wa hizo sera. Indeed ndo kazi ya wapinzani bungeni akina Zitto Kabwe, Mbowe nk. Wanampinga Rais and they get paid for that. Hata humu JF tunampinga (na kumtukana) kila siku. Lakini mwajiriwa wa serikali ya Magufuli hana legitimacy kumpinga Rais. I mean Gov. Ndullu, Mafuru nk. Nyinyi ni watendaji. Mwisho wa siku atakayewajibishwa kwenye sanduku la Kura ni Magufuli na si Gov. Ndullu wala Mafuru.

3. Lesson for the future. Si kwamba kuwa na mawazo tofauti ni kosa. Lakini, as long as umeamua kuwa mtumishi kwenye serikali ya JPM. Please you either implement policies za JPM (chama chake) or jump out of the ship.

4. Ndullu na Mafuru kwa kuongea vile mlitaka wananchi wamuelewe vipi Raisi wao? One would say ni uchonganishi!

5. Hata humu JF kuna kaka zangu na wakongwe wenzangu kwenye hili jukwaa...walitumia kauli za Mafuru na Gov. Ndullu..ku-confirm kwamba JPM ni Mchumi uchwara, hana elimu ya uchumi, hashauriki, anaua uchumi, ana wivu..simply because they felt that they arguments were supported by statements za Mafuru na Gov. Ndullu.

6. Kama wewe ni mtumishi wa umma. Please, stick to what you are doing. LEAVE politics to politicians. Kuna watu wenye specialization kumkosoa Magufuli and they get paid for that-from our tax shilling. I repeat by ALL means, Gov. Ndullu na Mafuru mlikosea na mlimkosea Magufuli personally. nyinyi kama watalaam wake you should have done better.

Hivi mfano: Gov. Ndullu na Mafuru mngesema something like: "Mh. Rais ameshaliongelea hili swala la FD mara nyingi......ingawa kisheria kuweka hela FD siyo kosa, lakini, kama alivyotanabaisha Mh. Rais, watendaji wengi wakubwa serikalini wame-abuse hii process. wametumia huu mwanya kujipatia pesa kwa udanganyifu huku huduma za jamii zikizidi kudorora. Ndo maana sisi kama watendaji tulio chini yake tunaunga mkono juhudi za Rais kuhakikisha kwamba hela zote za walipa kodi wa nchi hii..zinatumika kwa matumizi sahihi.....wananchi wapate value for money"...na bla blah nyingine! Doing this you would have supported the President in public while making it clear that FD account is something legal!

I hope hakuna Kiongozi mwandamizi serikalini atakayerudia makosa ya Gov. Ndullu au Mafuru.

NB: Masanja is a private citizen. Doing whatever is legal and within his means to earn a living to support his family and himself.

Masanja
 
Asante na Nimekuelewa vizuri Sana Masanja[emoji122] [emoji122] [emoji106]

Asante mkuu. Tunajenga taifa letu. Kulalamika haitusaidii. Kikubwa in kwamba Watu wasikosoe tuu wawe tayari kutoa njia SAHIHI mbadala. Mimi naamini Kama ile issue ya machinga mwanza, Kama wahusika wangekuwa wameweka mikakati ya wapi machinga wapelekwe, sidhani Kama tungeshuhudia hizi kauli kinzani kati ya JPM na wasaidizi wake.
 
Hivi mkuu imagine sehemu Kama jeshini kamanda atoe maelekezo halafu wewe kuruta WA chini uyapinge au uyakanushe.......kutakuwa na usalama kweli? Jibu in moja. Fuata maelekezo. Kama unaona mkuu amechemka basi funga virago tafuta ajira mbadala.
Jeshini kule mtu unakua well trained hutumii elimu yako kufanya kazi tofaut na huku mtu unakua well educated na unatumia elimu yakoo kufanya maamuzi, ndio maana kule darasa la 7,saiv 4m4 ndio wanahitajika sanaa tena waliofeli(vilaza) ila huku ni degree kwenda mbelee(vipanga) kwamba wewe sio kilazaa, basi kama ni maelekezo yani unaambiwa nin cha kufanya basi gavana wa bot wangemchukua tu kuruta pale(4m4) failure halafu akawa anafata tuu mkuu anachosema maaana yeye ndio kila kitu
 
Back
Top Bottom