GESTAPO yatunyemelea! Je tumerudi nyuma miaka 80?

GESTAPO yatunyemelea! Je tumerudi nyuma miaka 80?

Ukiongozwa na mtu ambaye hajui kuoongoza hayo ndio madhara...anasema anataka kuipeleka nchi mbele lakini hata yeye hajui hapo mbele ni wapi...
Kuwatisha watu na kunyamazisha demokrasia sio suluhisho la kuharakisha maendeleo..siasa na maendeleo havigawanyiki...

Atafika mahali atakwama maana hata yeye ndani ya chama chake anahitaji siasa...

Mambo mazito kama katiba kwake sio hoja ya msingi...
Kwa mtizamo wa pembeni siasa zetu sio siasa ni uharibifu.
 
@Mage3 bado yupo awamu ya Nne, Si wakati wa blah blah blah

Kilicho ojiwa bungeni, ilikua wanataka kupata Kauli ya serikali, je mtu anaruhusiwa kwenda kutafuta fain mtaani, sio hukumu, pia je mtu anaruhusiwa kuitisha waandish kutangaza arambee yake.. Mbona Lema ameshawaonywa nyie kua aungi mkono Rais kumziakiii
==siyo ''kilicho ojiwa'' ni hojiwa, == siyo ''kua aungi mkono'' ni kuwa haungi mkono==
 


    • Kwa mara ya kwanza tunashuhudia Bunge likianza kuhoji hukumu zinazotolewa na mahakama.
    • Kwa mara ya kwanza mbunge wa kuteuliwa na Rais ndiye analiongoza Bunge.
    • Kwa mara ya kwanza tunashuhudia polisi wakianza kutoa hukumu.
    • Kwa mara ya kwanza Kanali wa Jeshi anamtishia maisha mtuhumiwa hadharani.
    • Kwa mara ya kwanza kumkosoa Rais ni sawa na kuvunja sheria.
    • Kwa mara ya kwanza matokeo ya uchaguzi mkuu yafutwa bila kuwepo walalamikaji.
    • Pamoja na kuwa na mfumo wa vyama vingi Bunge lageuka kikao cha chama tawala
    • Pamoja na kuwa na mfumo wa vyama vingi, siasa yapigwa marufuku.
    • Kwa mara ya kwanza Katiba ni kama kipande tu cha karatasi.
    • .......
Je GESTAPO yapiga hodi Tanzania?

Gestapo kilikuwa ni kikosi rasmi cha polisi katika serikali ya NAZI Ujerumani kilichoanzishwa baada ya kuunganishwa kwa mihimili miwili ya dola na kuwa kitu kimoja. Mihimili hiyo ilikuwa ni utendaji (executive branch) na mahakama (judicial branch). Baada ya kuunganishwa kwa hii mihimili miwili ya dola, hakukuwepo tena na haja ya kuwa na mhimili wa tatu wa kutunga sheria (Legislative branch) au kwa jina lililozooleka Bunge (Parliament)

Kazi maalum ya GESTAPO ilikuwa ni kuhakikisha upinzani wowote dhidi ya chama tawala, NAZI Party, haupewi nafasi na kumkosoa Hitler kulitafsiriwa kama uhaini. Njia iliyotumika kuzima upinzani ilijulikana kama schutzhaft ambapo mtuhumiwa alilazimishwa kusaini hati kwamba ni yeye ndio kaomba kuwekwa kizuizini kwa usalama wake. Hata uhuru wa kuabudu uliminywa na viongozi wa dini wasioafiki walikamatwa na kufungwa kama wahaini wa taifa.
Huo mpango mzuri wa utendaji kazi utafika lini Tanzania.
 
Hitler hata angetembea uchi, hakuna mwana NAZI angethubutu kumwambia achutame. Aliyediriki alilazimika kusain hati ya kuomba hifadhi gerezani na mara nyingi huo ndio ulikuwa mwisho wake wa kuonekana tena. Kuwa chini ya ulinzi wa GESTAPO kwa sheria iliyojulikana kama sheria ya usiku na ukungu, wengi sana walipotea na hadi leo hawajulikani walipotelea wapi.

Kwa GESTAPO mwongozo walioufuata ni "as long as the police carries out the will of the leadership, it is acting legally". Hapa kwetu tunaelekea huko kwamba kama polisi wanatekeleza maagizo ya viongozi (wa CCM), basi wanachokitenda ni halali kisheria na hali hii imesababisha polisi wetu kuwaonea raia hadi kufikia hata kuua na wasifanywe chochote.
Kwanini uuwawe na polisi na si mwingine?
 
...ukisahau ulipotoka ni vigumu sana kufika unapoenda,na ukipotea njian utafia njian mana hujui utokapo wala uendapo!
mheshimiwa amesahau alivofika hapo alipo,amesahau walochujwa akabak yeye walichujwa kwasababu nan aliwamulika! Rais wa awamu ya nne angewazba midomo km yeye na kujisifu kuwa nayo ni demokrasia sijui km hata tano bora ktk kinyang'anyiro ndan ya CCM yeye angeiona!leo hii anawashukuru walomuwezesha kwa kaul za dharau!
akimaliza muda wake atatuachaje,tutajuaje nan ni nan?nan anafaa nan hafai, mana tunajua wao kwa wao km watoto wa baba mmoja hawawez kupakana matope km ambavo tunaona kinachoendelea asa hv bungen!
km kwel wanawajibika kwann waogope watu kuwapa maoni,naona km wamevmba vichwa mapema sana!na hapa ndo tunaelewa kibur cha bibi yule wa kinyakyusa kinapotoka!
tusikubal kwa kigezo cha maendeleo mana leo mikusanyko ya siasa mara mahafali,kesho itakuwa ya dini,harus na misiba!sijaona ni wap inazuia serikal kupeleka maendeleo kwa wananchi!nia hapa ni kujenga hofu na nidham ya uoga ktk jamii
 
kuongoza nyumbu inahitaj akili kidogo ...nguvu nyingi na muunga mkono mheshimiwa ...demokrasia munayoitaka kwa wakaty huu itaturudisha nyuma. .twendeni hivi kwanza
 
demokrasia ya kusikiliza mawazo hata ya wajinga....demokrasia ya kunegotiate na wavivu ....demokrasia ya kuhoji kila jambo hata LA kipuuzi ...itabidi musubiri miaka 19 inaweza ikarudi ila kwa sasa twendeni na Hii trend
 
The key direction ni huku

"...mlikuwa mnaishi kama Malaika, sasa nitawafanya muishi kama mashetani!!"

Hii statement sijui ilimtokaga kwa bahati mbaya huyu mtaalamu wa Chemistry na Biology au alimaanisha na sasa ni lazima tuishi katika enzi za GESTAPO....
 
Just as they said during world war 2 ,"the shortest way to home is through Berlin and Tokyo.''
we can equally say, our shortest way back to democracy is through the fall of CCM.
It won't be easy because they have all the security aparatus behind them, but if we give enough sacrifice and if we reach the correct message to the public, we will have the biggest force on earth, the force that has never lost a fight - THE - PEOPLE'S POWER.
Democracy is a form of human society that never fails, it may retreat for sometimes but its reaction is sure to whipe out its enemies.
We have nothing to fear except feart itself!
When the going gets tough is when the tough gets going.
Right now CCM understand no other language but the language of force and we must not be lacking this!
 
Kumbuka hii;

In Germany they came first for the Communists, and I didn't speak up because I wasn't a Communist.
Then they came for the Jews, and I didn't speak up because I wasn't a Jew.
Then they came for the trade unionists, and I didn't speak up because I wasn't a trade unionist.
Then they came for the Catholics, and I didn't speak up because I was a Protestant.
Then they came for me, and by that time no one was left to speak up!

-- Martin Niemöller, 1945​

Pub talk
 
@Mage3 bado yupo awamu ya Nne, Si wakati wa blah blah blah

Kilicho ojiwa bungeni, ilikua wanataka kupata Kauli ya serikali, je mtu anaruhusiwa kwenda kutafuta fain mtaani, sio hukumu, pia je mtu anaruhusiwa kuitisha waandish kutangaza arambee yake.. Mbona Lema ameshawaonywa nyie kua aungi mkono Rais kumziakiii

Mtu akihukumiwa kulipa faini mahakama haimwambii wapi akaitafute hiyo hela ili mradi asiitafute kwa njia ya uhalifu. Kuchangiwa fedha na watu ili ukalipe deni ni kosa kwa mujibu wa sheria ipi unavyodhani wewe? Lusinde hana akili na hivyo yeyote anayeungana naye kuhoji hilo suala nadhani ni wazi anaingia kwenye kundi gani na yeye.
 
@Mage3 bado yupo awamu ya Nne, Si wakati wa blah blah blah

Kilicho ojiwa bungeni, ilikua wanataka kupata Kauli ya serikali, je mtu anaruhusiwa kwenda kutafuta fain mtaani, sio hukumu, pia je mtu anaruhusiwa kuitisha waandish kutangaza arambee yake.. Mbona Lema ameshawaonywa nyie kua aungi mkono Rais kumziakiii
Inamaana mtuhumiwa haruhusiwi kutafuta msaada kwa watu walioko nje? Au unafikiri watu wote wanauwezo kama akina che... ambao wanaweza kulipa faini papo kwa hapo? Mbona kwenye kuhusu mtu kutafuta wadhamini nje hamhoji? Kuita waandishi siyo hoja ya msingi ni moja wapo ya kuwafikishia asante watu waliomsaidia( mchangia) cha ajabu mtu ambaye hata hakuombwa msaada analalama.
 
*Kwa mara ya kwanza tunaona serikali imesimamia ipasavyo zoezi la watumishi hewa na kuokoa zaidi ya bil 25 tulizokuwa tunapoteza kila mwezi
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia wanafuzi wanasoma bure kutoka chekechea hadi form four.
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia serikali inafunga mkanda na kukata matumizi ya kipuuzi kama vile safari za nje ya nchi zisizo na tija, sherehe zisizo na tija
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia serikali inapambana ma mafisadi na rushwa (kwa vitendo)
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia serikali inapambana na kuhakikisha wagonjwa hawalali chini wala wanafunzi kukaa chini
* Kwa mara ya kwanza nchini tunashuhudia serikali haiendeshwi "kishwaiba" na rais anatumbua hata rafikizake wa karibu wanapokosea
* Kwa mara ya kwanza tunashuudia bajeti inayoangalia kusaidia masikini- ambayo zaidi ya 45% ni miradi ya maendeleo
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia wapinzani wanaishiwa na hoja na kubakia na viroja
* Kwa mara ya kwanza tunashuhudia dunia nzima inaiangukia tanzania na kuomba walau watuazime rais walau kwa miezi mitatu ili akasaidie kunyoosha mamboyao

Nadhani naipenda hiyo "GESTAPO" ya Magufuli...bring it on
killazaa wewe unateteaje ujinga
 
Kwa mara ya kwanza tunashuhudia wanafuzi wanasoma bure kutoka chekechea hadi form four.
Sio kweli! Wakati wa Mwalimu watu walisoma bure na vifaa na nauli juu na wengine walilipwa posho hapakuwa na shida ya madawati!
But Icould put it to be "The Silent Revolution"
 
Nawaambia wana jamiiforum wenzangu;
Tunahitaji viongozi tunaowakubali, wenye ushawishi na maono na sio midomo inayoongea tu kwenye tv!
Demokrasia haitakuja leo, mwaka huu na hata milele kwa kuwa watu wa ndio na waoga.
Mimi nina haki kama mwana CCM aliyonayo,
kusimama kwa miguu yangu miwili,
Na kujishughulisha na siasa.
Nimechoka kusikia fikra za wanaosema mambo yatajipa tu,
Na kesho ni siku nyingine.
Sihitaji uhuru wangu nikiwa nimekufa
Siwezi kuiishi leo kwa kutegemea mkate wa kesho.
Uhuru ni mbegu yenye nguvu,
inapopandwa kwa wakati.
Tanzania ni yetu sote,
Tudai uhuru wa kujihusisha na siasa sawa na CCM.
 
demokrasia ya kusikiliza mawazo hata ya wajinga....demokrasia ya kunegotiate na wavivu ....demokrasia ya kuhoji kila jambo hata LA kipuuzi ...itabidi musubiri miaka 19 inaweza ikarudi ila kwa sasa twendeni na Hii trend
Tatizo lako claytonx ni ujinga...hujui kilichokuja kuwapata viongozi wa GESTAPO. Waliokuwa na bahati walimeza sumu na kujiua ama walijipiga risasi. Ambao hawakuwa na ujasiri wa kujiua walikuja kuwindwa kama wawindwavyo nguchiro na wengi waliihama nchi wakitafuta pa kujificha. Hata hivyo pamoja na kukimbia, wao na vizazi vyao wameendelea kuwindwa hadi leo huku dunia ikizidi kuwa ndogo kwao. Miaka 80 baadaye wanaendelea kukamatwa hata kama wamezeeka kiasi gani na hata kama alikuwa ni mtumishi tu wa nyumbani anayo kesi ya kujibu kwa ukatili walioufanya dhidi ya binadamu wenzao.

Hapa sisi tunatoa onyo tu kwamba ingawa kwa sasa viongozi wetu hawagusiki kwa sababu GESTAPO ya kwetu inastawi kwa damu za raia wa nchi hii, iko siku mambo yatawageuka. Bahati mbaya kwao ni kwamba katika dunia ya leo, hata sehemu za kujificha zinazidi kuwa finyu...dunia imekuwa tambarare. Iko siku wao na vizazi wao watakumbuka haya tunayoyaandika ingawa itakuwa too late kwao. Adolf Hitler, Fuhrer wa Ujerumani na mkewe, Eva Braun, kwa kujua yatakayowapata walijifungia na kujiua. Baada ya miaka 71 GESTAPO imepiga hodi Tanzania, na mlango tuliuacha wazi.
 
Back
Top Bottom