Germany Will Return 'Dinosaur' Remains To Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Germany Will Return 'Dinosaur' Remains To Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by X-PASTER, Jul 9, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Jul 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Germany Will Return 'Dinosaur' Remains To Tanzania

    setting up proper research facilities and structures or
    a museum in the village where the dinosaur originated


    [​IMG]

    (Xinhua) -- The governments of Tanzania and Germany will soon strike an agreement for the return to Lindi region in eastern Tanzanian of the remains of huge lizard species known as a dinosaur, which were taken to the European country during the colonial era, the local media reported on Wednesday.

    The dinosaur remains were discovered in 1912 at a village in Lindi region and were taken for preservation in Humbolt museum in Berlin , said the report.

    Answering questions at the parliament in Dodoma , the new capital in central Tanzania , Tanzanian Minister for Natural Resources and Tourism Ezekiel Maige said that the management of Germany Humbolt museum are more than ready to give back the remains of the dinosaur.

    The Tanzanian government had already initiated talks with the Humbolt museum management on the modalities of setting up proper research facilities and structures or a museum in the village where the dinosaur originated, according to Maige.

    “The agreement for the implementation of this project is now under discussions by both sides ( Germany and Tanzania )..most probably, it will be signed officially in three months’ times.

    “The agreement will include provisions for returning the dinosaur,” said Maige.

    Initiated by a Tanzanian delegation that visited Germany in April last year, the agreement provides for training of specialists in historical and cultural preservation of the lizards’ remains at the masters and doctorate level, according to the Tanzanian minister.
     
  2. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2014
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Lini Ujerumani Watarejesha Mabaki ya Mjusi Mkubwa (Dinosaur) Wetu.

    1.Wadau suala hili lilizungumzwa sana miaka michache iliyopita na kulikuwa na dalili nzuri. Lakini ni muda mrefu sasa sijaskia lolote huku hawa jamaa wakiendelea kupiga hela kwa mjusi wetu huyu.

    2.Nimefatilia historia ya mijusi hawa na kuona kumbe kuna mabaki mengine mengi zaidi ya wadudu hawa walioishi zaidi ya miaka milioni 240 iliyopita yalipatikana maeneo ya ziwa nyasa (nyasasaurus) lakini haijaelezwa mabaki yao yalipelekwa wapi na km nchi tunafaidika vipi.

    Naona km taifa tunapoteza pesa na historia ya nchi kirahisi hivi.Mwenye ufahamu wa haya mambo msaada pls.
     
  3. k

    kulinge Senior Member

    #3
    May 18, 2014
    Joined: Jan 11, 2014
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ili weje? Umekosa hoja za kujadili? Aisee kweli dunia ina vituko
     
  4. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2014
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,729
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    ni kweli waliwahi kuzungumzia bungeni miaka ya nyuma wakasema kwamba bado hatujaweza kuwa na uwezo wa kumtunza lakini ujerumani wanapata pesa nyingi kupitia utalii kwanini na sisi tusiwe tunafaidika na hizo pesa au miaka 50 ya uhuru tunashindwa kusimamia hicho kitu
     
  5. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2014
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Well. Dinosaur ni sumaku tosha ya utalii. Ni kiumbe ambae hajawahi kuonekana 'live' watu hupenda kushuhudia anafananaje.

    Nina hakika siku moja Magufuli akipita hapo wizarani (utaliii) hazitapita wiki 2 yule mdudu atarudishwa hapa kwa spidi ya upepo!
     
  6. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2014
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45

    Wanatuvuta maskio.wajing.. ndio waliwao
     
  7. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2014
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,729
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    wabunge wetu nao vilaza huwa hawafatilii mambo kama hayo wao wameng'ang'ania mambo ya siasa juzi kwenye bajeti ya wizara ya utalii ndio ilikuwa wakati muafaka kuuliza hayo mambo
     
  8. marxlups

    marxlups JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2014
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 5,583
    Likes Received: 1,431
    Trophy Points: 280
    Watarudisha siku serikali ikitoka mifukoni mwa wajerumani
     
  9. King Octavian

    King Octavian JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2014
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 60
    tutumie vizuri kwanza vilivyomo ndo tuangalie vya nje, kwanza vilivyomo tu vinafaidisha wachache japo ni vingi faida hazionekani, iko kimoja mimi leo nitasema cha nini? ni kama kumpigania jirani yangu aezeke bati nyumba yake wakati yangu bado ya manyasi...waache wajerumani waingize pesa zinazosaidia jamii nzima, kuliko likiletwa huku kwetu kuja kutakatisha familia za akina fulani
     
  10. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2014
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 6,171
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    https://www.jamiiforums.com/jamii-intelligence/328836-brachiosaurus-dinosaur-atarudishwa-lini-tz.html
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2014
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,911
    Likes Received: 1,941
    Trophy Points: 280
    Wamarudishe Dayanasori wetu.
     
  12. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2014
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
  13. Left back-gunner

    Left back-gunner JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2014
    Joined: Feb 8, 2013
    Messages: 574
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    weka picha ya Mjusi wetu wasituletee ujinga bana!
     
  14. Masulupwete

    Masulupwete JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2014
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Ni sahihi mkuu. ila kuna maeneo mawili tofauti. huyo wa ujerumani ni yule alipatikana lindi na tayari alishahojiwa bungeni lakn kuna hao wengi zaidi waliopatikana ziwa nyasa haieleweki walipelekwa wapi
     
  15. luck

    luck JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2014
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 554
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    du kumbe kwa wazee wa gesi! patachimbika
     
  16. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2014
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,564
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Kinachofanya mtake mjusi arudishwe ni kukosa kwenu taarifa sahihi tu.

    Ili kumtunza mjusi kuna taaluma na gharama zinazohusiana.

    Mnayo bajeti ya kumtunza mjusi?
    Mnayo technical know how ya kumtunza mjusi.

    Mjusi yuko Berlin pale. Wajerumani wameandika kuwa mjusi katoka Tanganyika. Hakuna wizi hapo.

    Kinachotakiwa ni ushirikiano na wajerumani katika kumtumia mjusi kuitangaza Tanzania sio mpaka mjusi awe physically nchini.

    By the way, pale Berlin mjusi anaonwa na watu wengi kuliko iwapo angekuwa Bongo. Kwahiyo mjusi anaitangaza vizuri zaidi Tanzania akiwa Berlin.

    Vilevile tafiti zinaonyesha mijusi wengine wapo Lindi chini ya ardhi. Ebu tufikirie kuwachimba hao walio ardhini kabla hatujamlilia aliyetafutwa na wajerumani na kuchimbwa na vibarua watanganyika (hawa vibarua picha zao zipo pale Berlin).
     
  17. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2014
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 8,973
    Likes Received: 2,650
    Trophy Points: 280
    Na Nyie redusheni meli yao MV Liemba maana mnapiga hela hadi leo... Mla huliwa...

    Weka Picha
     
  18. black sniper

    black sniper JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2014
    Joined: Dec 10, 2013
    Messages: 4,571
    Likes Received: 1,445
    Trophy Points: 280
    Fukua wengine wapo wengi tu halafu tuone utafaidika na nini? Hapo huna hoja unafikiri angekuwa hapa ungemuweka wapi let me think labda barabarani au kwako unaonaje
     
  19. Mkoroshokigoli

    Mkoroshokigoli JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2014
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 14,424
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    hebu tudai mambo ya msingi,,,tuna viumbe wengi hai ambao kwenye utalii wana tija na faida wanapiga watu ndo iwe mabaki????tuhangaike na tembo wetu na twiga wetu walio hai,hao wajeruman wenyewe wanaacha mabak ya mjus wanakwenda mikumi
     
  20. E

    Earthmover JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2014
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 11,725
    Likes Received: 2,501
    Trophy Points: 280
    ....ujangili umezidi Tanzania si ajabu akiletwa majangili yatampora !!!!
     
Loading...