Freeman Mbowe must step down to allow the oppostion party(CHADEMA) to take off!

Freeman Mbowe must step down to allow the oppostion party(CHADEMA) to take off!

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Posts
12,457
Reaction score
12,714
Habari zenu, binafsi nitangaze interest kuwa ni muumini wa democrasia (multipartism) licha ya kuwa ni mwanachama wa chama kimoja cha siasa.

Niseme kwa dhati kabisa nakutoa angalizo kuwa USIONE UKADHANI maana kuona tu hakutoshi kuthibitisha ukweli ( observation isn't enough to reveal the truth). Nasema hivi maana hapa wenda kuna watu siyo muda watanishambulia sababu tu wao wanalinda chama chao na kudhani wengine hatuna vyama ila kuna wakati tunasimama katikati..!

Baada ya maelezo mafupi twende SAKO KWA BAKO kwenye mjadala.

Binafsi namuona mh. Freeman Mbowe kama mzimu au jinamizi lingine linaloikabili Demokrasia ya Tanzania. Wengi hamtanielewa maana hapa ni watu wenye ubongo mkubwa (bigbrain people) ndiyo wataelewa ninachotaka kusema. Sababu ni kama zifuatavyo:-

Kwanza mh. Mbowe hajawahi kuwa mwanasiasa na hawezi kuwa mwanasiasa licha kuwa amebahatika (kiujanjaujanja) kushika madaraka ya kisiasa kwenye chama na bungeni. Nasema hivi maana ukweli ni kuwa mh. Mbowe nje ya maslahi yake ya kibiashara siasa kwake si kitu ni upuuzi mtupu, sasa mtu wa namna hii utasema ni mwanasiasa sababu hana political vision ya kusomea au kuzaliwa huyu jamaa naweza kumtuita MJASIRIA MALI WA SIASA (political entrepreneur man).

Pili kuthibitisha haya kama kuna mtu makini atanielewa, binafsi sijawahi kushiriki siasa za nchi hii kwa maana ya kugombea/kuwanis cheo ndani ya chama cha siasa kiwacho nchini humu au nafasi ya uongo wa umma/serikali ingawa nimufuatiliaji murua/mzuri wa siasa za nchi hii kwa zaidi ya miaka 20 sasa. Mh. Mbowe anaonekana katika wajihi/wasifu wake wa kisiasa akipanda tu vyeo bila yeye kuonesha ubora wake katika siasa za nchi hii, ni mtu anayefurahia kuvuna asipopanda Mbowe nimjuaye ni mtu ambaye hajawahi kupata political grievances(misukosuko ya kisiasa) hapo kabla ila kwa wakati huu wa mh. Magufuri. na pia hii misukosuko ni yake binafsi zaidi na siyo ya kichama.

Tatu, huu ni ushuhuda kwa wenye macho ya ubongo, Mh. Mbowe tangu utawala wa awamu ya tano(mh. Magu) aingie madarakani amemudu kumnyamazisha sababu alimjua vyema na mbinu rahisi imekuwa ni kucheza maslahi ys huyu jamaa (Mbowe), SIASABIASHARA (politic-business) ndiyo mchezo wa mh. Mbowe ndiyo nikamwita (political entrepreneur man), wafanyacho CCM ni kumshika kwenye maslahi yake naye ameufyata.

Nne, bila shaka mtamkumbuka katibu mkuu wa CHADEMA wa zamani dr. Wilbroad Slaa(maarufu kama DR.MIHOGO-waneno ya wafia chama) alikuwa ni moyo/mtima wa chama cha CHADEMA alifanya mengi yaliyompa sifa yeye na chama chenyewe (CHADEMA), huku mh. Mbowe akibaki kuvuta utamu kwa mrija mrefu aliouchomeka ndani ya mtungi (chadema) mwisho Mh. Mbowe na mchezomchezo wake wa ajabu akamleta LOWASSA alininangwa na ambaye aliaminika kwa maelfu ya wafuasi wa chadema kuwa fisadi mkuu akatumbukia ndani ya mtungi dr. Slaa huyo akasepa alitukanwa sana. Ila madhara sasa hivi mnayaona kumbuka dr. Slaa alionya sana juu ya VIJANA WAPENDA MAGEUZI alisema ni jambo jema ila kutaka mageuzi bila kujua nini unachotaka kugeuza ni kupotea kwa mara ya pili.

Tano, nisiwachoshe, Mh. Mbowe na Mh. Lowassa niwe tu muwazi hawa watu ni sawa karibia kwa kila kitu, sifa nilizompa Mh. Mbowe na Lowassa anazo sasa kazi ya CCM ni nyepesi mno, nijuavyo mh. Lowassa anajus fika hawezi kuchukua nchi hii, ila anachofanya ni kutafuta hifadhi ya kiasiasa kwa ajili ya biashara zake, ni wazi kwa trend ya siasa za hii nchi Lowassa na chadema wanapoteza umaarufu na sababu ccm wanejua namna ya kuwathibiti na palipo na Mbowe na Lowassa yupo pembeni (birds with same color flock together) huu mchezo hauhitaji hasira.

Mwisho nitoe tu angalizo upinzani kuwa na watu wenye kashifa, maslahi binafsi ya kisiasa na ambao system (ccm) inawajua vyema hakika kifo chao hakitaepukika maana ccm knows well the point/angle of their weaknesses.

Jifunzeni kwa wabunge kama Mnyika ni kati ya wabunge wanaopata shida kufanya kazi na viongozi km Mbowe, Lowassa, Sumayi na wengine wenye mizizi isiyo safi. Twende turudi upinzani(chadema/cuf) mjitafakari upya hasa vyama vikuu ya upinzani kuweni makini. Mafanikio ya ghafla yataangamiza upinzani nchini jengeni, wafundeni, na kuwalea viongozi vijana kwa ajili ya viongozi wa kesho. Chadema na Cuf zina zaidi ya miaka 20 iweje hazijengi vijana wake kwa kuwapa uwezo kiuongozi, kuwafunda wanaishia kutoa vyeo kwa ndugu, jamaa, marafiki, maslahi, ukanda, na nepotism za ajabu huku wakituacha wenye haki tukilia (usije dhani nina maslahi) mbinu za kisanii, mapigo wanayopata ni mazao ya usaliti wa vijana wanaojituma kupigania na kujenga chama ila hawalipwi na kupewa stahiki za uanachama wao.

Mtanitukana najua, ila ukweli siku zote lazima utamalaki tuu.
 
Mleta mada umesema Mbowe hajasomea mambo ya siasa, sawa basi tuwekee CV yako kwenye mambo ya kisiasa na usisahau kuambatanisha cheti cha taaluma ya siasa ya mwenyekiti wako mwenye PHD ya uchenjuaji makinikia ya korosho make kumbe kujihusisha na siasa ni hadi usomee!??
 
Analysis nzuri lakini nikikumbuka Mbowe alivyosimamia suala la M1, M2 nk ambapo mmoja sasa ni katibu mkuu na mwingine anautolea mate uwaziri wa nishati, nakubali kuwa huyu bwana ni tool muhimu katika siasa za nchi hii.
 
Nashukuru sana MKUU KWA UZI wenye afaya kama HUU.....mbowe ni tatzo sana kwa ustawi wa UPINZANI NCHI HII....
serikali ya JPM tayari wameisha mshika tayai baada ya kugusa maslahi yake ya KIBIASHARA,,,,,,,kaufyata tayari
 
Maudhui ni mazuri lkn lugha uliyotumia na mtirirko wa hoja haiitaji mjadala kwamba uliloandika limekosa umakini...na ukikosa umakini huwezi kupata mchango makini zaidi ya kejeri na matusi uliyojitabiria...

Kwa haraka haraka mm nakujibu hivi:

Chadema inakua vizuri...kwa sababu ya uongozi mzuri toka kimeanzishwa mpka sasa..
mf. Ni kuongezeka kwa wabunge,madiwani,manispaa,halmashauri,vitongoji na mitaa.
Idadi ya watu wanaojitokeza kugombea nafasi mbali mbali kwa hiari yao na gharama zao...kumbuka zamani watu walikua wanaombwa wagombee na wengi walikua wanakataa.
Chadema imekua mno kiasi cha ccm na dola kuizuia kufanya chochote ili kutoa nafasi kwa ccm kujipanga,kujirekebisha na kuidhoofisha japo kua ccm ndio iliyounda serikali.

Hint: Fanya utafiti wa kutosha tokea vyama vimeabzishwa utaona scale ya kukua kwa Chadema ...then uje tena kutoa mada.

Kuhusu Mbowe!
Nakubali hajasoma siasa lkn ukisema hilo ni kosa basi ulichoandika hukijui.

Hivi Magufuli,Majaliwa na Mbowe unawatofautishaje?
Nitajie kati yao aliesoma siasa.

Karibuni vijana mumpe alichochagua kukipata maana hakuna namna.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hilo Halina Ubishi Mbowe Kapwaya Sana Awamu Hi Ya Tano Na Sbb Kuu Kaguswa Kwenye Maslahi Yake Na Sizonje Kashajua Udhaifu Wa Mbowe Upo Wapi,.Tangia Aondoke Dr Slaa Aka Mihogo Chadema Imekuwa Km Mtoto Ambaye Hana Wazazi Wanatia Huruma.Awamu Hi Km Cyo Mbowe Kuifanyia Chama Biashara Ingemfaa Dr Mihogo Ukiweka Pembeni Hapo Tundulisu Katikati Halima Mdee Juakali Msgwa Mnyika Huyu Sizonje Angenyoka
 
Kwa sasa CUF imetanguliza shingo kibra.... Nguvu zetu zote kwa sasa ziende kwa CHADEMA, tuanze na mh. Mbowe tuhakikishe before 2020 ana step down maana huyu jamaa ndiye kikwazo chetu kikuu, na huyu mwenzake Lissu tumpe kesi kesi nyingii atalainika tu.
 
Analysis nzuri lakini nikikumbuka Mbowe alivyosimamia suala la M1, M2 nk ambapo mmoja sasa ni katibu mkuu na mwingine anautolea mate uwaziri wa nishati, nakubali kuwa huyu bwana ni tool muhimu katika siasa za nchi hii.
Ni Mbowe au Slaa?Ndiyo yale yale anayosema mleta mada...jamaa anavuna asipopanda!
 
Mleta mada umesema Mbowe hajasomea mambo ya siasa, sawa basi tuwekee CV yako kwenye mambo ya kisiasa na usisahau kuambatanisha cheti cha taaluma ya siasa ya mwenyekiti wako mwenye PHD ya uchenjuaji makinikia ya korosho make kumbe kujihusisha na siasa ni hadi usomee!??

Hizi ni akili mfu kutoka viunga vya Lumumba!!
Kwanza nimedeclare kuwa sijawahi fanya siasa, kushika madaraka ya chama au serikali, ingawa it doesn't mean siwezi..! Pili nimekwambia mh. Mbowe naturally he is not a political leader, ata kishule nina uhakika ajasomea siasa hapa simanishi lazima usome siasa ili uijue km siyo kwa kuzaliwa utasaidiwa na kuisoma siasa!

Huyu jamaa hana kabisa interest na siasa nje ya maslahi yake binafsi(siasa biashara/political entrepreneur man). Vyeti kweli ninavyo tena genuine ila siyo vya kisiasa hapa ila mambo mengine.

Cheti cha phd uliyemwita mkiti wangu, kwanza usinilishe maneno umesema mwenyewe mkiti wangu ila binafsi mkiti wangu namjua mwenyewe.

Ebu tuwe watu wa kufikiri hasa wasomi ili tuweze kutoa changamoto kwa walio na nafasi za kutuongoza.
 
Analysis nzuri lakini nikikumbuka Mbowe alivyosimamia suala la M1, M2 nk ambapo mmoja sasa ni katibu mkuu na mwingine anautolea mate uwaziri wa nishati, nakubali kuwa huyu bwana ni tool muhimu katika siasa za nchi hii.
Kuna msemo kwamba kuwa LAZY PEOPLE ALWAYS ARE GENIUS maana yake ni kuwa mtu mvivu hutafuta njia rahisi kutatua changamoto au kupata mafanikio. Ila shida kubwa ni kuwa THE SOLUTIONS TRY THAT BROUGHT BY LJ LAZY PEOPLE BY USING SIMPLE WAYS ARE NOT DURABLE AND ARE DELICATE FOR USE..! Bila shaka umenielewa..!
 
Nashukuru sana MKUU KWA UZI wenye afaya kama HUU.....mbowe ni tatzo sana kwa ustawi wa UPINZANI NCHI HII....
serikali ya JPM tayari wameisha mshika tayai baada ya kugusa maslahi yake ya KIBIASHARA,,,,,,,kaufyata tayari
Watu wenye vichwa vikubwa kama wewe umenielewa..!
 
Kuna msemo kwamba kuwa LAZY PEOPLE ALWAYS ARE GENIUS maana yake ni kuwa mtu mvivu hutafuta njia rahisi kutatua changamoto au kupata mafanikio. Ila shida kubwa ni kuwa THE SOLUTIONS TRY THAT BROUGHT BY LJ LAZY PEOPLE BY USING SIMPLE WAYS ARE NOT DURABLE AND ARE DELICATE FOR USE..! Bila shaka umenielewa..!
Nimekuelewa japo wewe unaelekea kukariri theories zaidi ya uhalisia. Unajaribu kuonyesha kuwa unaweza kupata 4 kwa kujumlisha 2 na 2 tu wakati hata 3+1=4, 5-1=4 nk.
 
Maudhui ni mazuri lkn lugha uliyotumia na mtirirko wa hoja haiitaji mjadala kwamba uliloandika limekosa umakini...na ukikosa umakini huwezi kupata mchango makini zaidi ya kejeri na matusi uliyojitabiria...

Kwa haraka haraka mm nakujibu hivi:

Chadema inakua vizuri...kwa sababu ya uongozi mzuri toka kimeanzishwa mpka sasa..
mf. Ni kuongezeka kwa wabunge,madiwani,manispaa,halmashauri,vitongoji na mitaa.
Idadi ya watu wanaojitokeza kugombea nafasi mbali mbali kwa hiari yao na gharama zao...kumbuka zamani watu walikua wanaombwa wagombee na wengi walikua wanakataa.
Chadema imekua mno kiasi cha ccm na dola kuizuia kufanya chochote ili kutoa nafasi kwa ccm kujipanga,kujirekebisha na kuidhoofisha japo kua ccm ndio iliyounda serikali.

Hint: Fanya utafiti wa kutosha tokea vyama vimeabzishwa utaona scale ya kukua kwa Chadema ...then uje tena kutoa mada.

Kuhusu Mbowe!
Nakubali hajasoma siasa lkn ukisema hilo ni kosa basi ulichoandika hukijui.

Hivi Magufuli,Majaliwa na Mbowe unawatofautishaje?
Nitajie kati yao aliesoma siasa.

Karibuni vijana mumpe alichochagua kukipata maana hakuna namna.

Sent using Jamii Forums mobile app
Narudia hoja hupingwa na hoja bora zaidi..!

Madhumuni makubwa ya chama cha siasa ni kushika dola, na mikakati izaayo matunda ya kudumu ni MIKAKATI ENDELEVU sasa this approach of mr. Mbowe my dear it's too uncertain and it helping CCM to revamp rather than opposition parts!

Magufuri knows how to play the Chadema drum style..! Thats y why hawana njia zaidi ya kulialia juu ya mikutano ya siasa, but politics siyo lazima iwe katika mikutano, chadema they don't see kuwa ni opportunity kwao kukataza mikutano wameishia kulialia .
 
Back
Top Bottom