Finally: Nimeanza rasmi kilimo cha miti ya mbao Iringa

M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,567
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,567 2,000
Mkuu mwenye uzi nikupongeze sana kwa hatua uliyochukua. Karibu tuoteshe miti pamoja. Na mimi najikongoja kidogo kwenye hiyo project. Ukipata kasehemu hapo ulipo nikumbuke na mimi.
 
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2016
Messages
1,561
Points
2,000
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2016
1,561 2,000
hongera sana kwa kukamatia fulsa. lakini nimeshangazwa sana uliposema umependa pine mwez wa 12. mimi nipo Mufindi na najua kwamba pine na mlingoti hupandwa baada ya ardhi kunywa maji ya kutosha. watu hukadilia mwezi wa 1 mwishoni au mwezi wa 2 mwanzoni. athari za kupanda pine au mlingoti mwez wa 12 wakati ambao bado mvua hazijanyesha sana ni kwamba miti huweza kunyauka kwa kwa sababu inakua bado haijajishika sana na ardhi pia maji ni machache. lakini hongera sana pia jitahid sana kutembelea shamba lako na kuangalia miti inaendeleaje coz mwaka huu mvua ni chache sana. nawasilisha
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,567
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,567 2,000
hongera sana kwa kukamatia fulsa. lakini nimeshangazwa sana uliposema umependa pine mwez wa 12. mimi nipo Mufindi na najua kwamba pine na mlingoti hupandwa baada ya ardhi kunywa maji ya kutosha. watu hukadilia mwezi wa 1 mwishoni au mwezi wa 2 mwanzoni. athari za kupanda pine au mlingoti mwez wa 12 wakati ambao bado mvua hazijanyesha sana ni kwamba miti huweza kunyauka kwa kwa sababu inakua bado haijajishika sana na ardhi pia maji ni machache. lakini hongera sana pia jitahid sana kutembelea shamba lako na kuangalia miti inaendeleaje coz mwaka huu mvua ni chache sana. nawasilisha
Salaam,
Nilikuwepo desemba mitaa ya mufindi, hakukuwa na mvua za kutosha kuanza kuotesha miti, inawezekana Ifunda mvua ilinyesha mapema. Ila mwaka huu mvua inazingua kinoma.
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
Salaam,
Nilikuwepo desemba mitaa ya mufindi, hakukuwa na mvua za kutosha kuanza kuotesha miti, inawezekana Ifunda mvua ilinyesha mapema. Ila mwaka huu mvua inazingua kinoma.
kwa kawaida mvua huanza mwei wa 11 ila mwaka Jana imechelewa sana mpaka mwez wa 12 mwishoni!!! kwa sasa imeanza na watu wanapanda sasa.
 
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
1,500
Points
2,000
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2012
1,500 2,000
hiyo ni biashara nzuri sana after 10 years unaweza kuvuna ukauza kila mti kwa 15,000×2250 ni zaidi ya 337,000,000 ni bonge la uwekezaji halafu watu wanalia eti serikali serikali!ebooh kufa na tufe!
Nifafanulie huu mchanganuo mkuu isijekua kilimo cha PDF kama kile cha tikiti

Nipe elimu kidogo hapo mkuu mti mmoja unaweza toa mbao ngapi ukiwa na umri wa miaka 10?
 
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2014
Messages
4,422
Points
2,000
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2014
4,422 2,000
Inategemea variety ya pine uliyopanda kuna pine nyembamba na pana...lakini pia spacing wakati wa upandaji huathiri unene wa gogo...idadi ya mbao inategemea unene wa gogo, urefu wa mti na size ya mbao kama ni 2x2,2x4 au 2x6 kama ni 2×6 mbao zitakuwa chache lakini with great value...likewise kama ni 2x4 value itakuwa kubwa.

Uzoefu wangu upo zaidi ktk kuuza miti iliyokomaa ambayo bei hutegemea eneo na size ya mti lakini biashara ya mbao na miti inalipa sana...hakuna mfanyabiashara wa mbao atakuambia huo ukweli.Nenda MAFINGA iringa kauone mji ulivyochangamka mainly ni kwa sababu ya biashara ya mbao,miti na kilimo cha chai.
Nifafanulie huu mchanganuo mkuu isijekua kilimo cha PDF kama kile cha tikiti

Nipe elimu kidogo hapo mkuu mti mmoja unaweza toa mbao ngapi ukiwa na umri wa miaka 10?
 

Forum statistics

Threads 1,336,211
Members 512,562
Posts 32,530,791
Top