Finally: Nimeanza rasmi kilimo cha miti ya mbao Iringa

kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
Bravoooo!!!! wachache sana watakuelewa. hope tutaungana msimu ujao, pamoja na elimu itolewayo kuhusu uwekezaji wa muda mrefu watu bado wanatetemeka!! wakati mtu anaamka usingizini, atajikuta amechelewa sana. haijalishi una umri gani, time will tell.
wise
 
Lucky01

Lucky01

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2016
Messages
218
Points
250
Lucky01

Lucky01

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2016
218 250
Mkuu umefanya vizuri mm nko katika hatua ya mwisho tutaungana mda siyo mrefu katika hiyo biashara
 
Congo

Congo

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2008
Messages
1,523
Points
2,000
Congo

Congo

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2008
1,523 2,000
Mkuu kuna mkubwa mmoja serikalini kaanzisha kiwanda cha nguzo za zege. Likatolewa ze tamko kwamba wanataka wasitishe ukataji miti ya nguzo ambayo ni uharibifu wa mazingira. Ukija upande wa pili maliasili nao wanakomalia sana kukata miti. Kuwa makini mkuu
Usidanganyike. Miti ni budhaa ambayo haitakaa iishe matumizi duniani. Nampa hongera ingawa ukweli ni kuwa faida ya miti haiji baada ya muda mfupi. Badala ya kuweka fedha benki unapeleka kwenye mashamba ya miti.
 
Steven Nguma

Steven Nguma

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2016
Messages
754
Points
1,000
Steven Nguma

Steven Nguma

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2016
754 1,000
Baada ya kuona fursa hii kupitia jukwaa hili nimeamua kuifanyia kazi.
Mwaka huu mwezi wa 8 nikasafiri kuja Iringa mji wa Mafinga nikafanya research na kugundua kweli kilimo hiki kinafanyika na mashamba yanapatikana!
Nikafanikiwa kupata Shamba ekari 5 maendeo ya Ifunda kwa 250,000@ garama za resekali ya kijiji ni 50,000. Kusafisha shamba ikanigharimu 150,000 maana lilikuwa na vichaka.
mwezi huu wa 12 nimefanikiwa kupanda ekari zote miche ya pine kwa gharama zifuatazo. Miche 2250 @sh 100(miche 450 kwa ekari 1) Gharama za wapandaji ni sh 60 kwa kila shimo moja. Mwakani Mungu akipenda Nina lengo la kupanda miche ya milingoti ambayo inawahi kuvunwa kabla ya pine.
Hii ni fursa nzuri kwa wale wenye malengo ya muda mrefu. karibuni
Mungu akubariki sana Hongera sana kwa uthubutu wako huu,baadhi yetu ni waoga wa kuthubutu kufanya ,halafu ni wakwanza kulalama.
 
A

asasa

Senior Member
Joined
Oct 9, 2015
Messages
158
Points
250
A

asasa

Senior Member
Joined Oct 9, 2015
158 250
kilichonishangaza ni huku mufindi ndani ndani kuna hadi raia wa Kenya na Rwanda wamenunua mashamba makubwa na kupanda Miti huku watanzania tunaendelea kupiga soga kuwa hakuna ajira.
Mkuu hongera sana mimi pia nina shamba maeneo ya Itimbo ila changamoto kubwa ni moto ni majuzi tu shamba yangu imenusurika, nusura nife kwa kihoro maana miti ina miaka zaidi ya 13
 
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
7,802
Points
2,000
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
7,802 2,000
Baada ya kuona fursa hii kupitia jukwaa hili nimeamua kuifanyia kazi.
Mwaka huu mwezi wa 8 nikasafiri kuja Iringa mji wa Mafinga nikafanya research na kugundua kweli kilimo hiki kinafanyika na mashamba yanapatikana!
Nikafanikiwa kupata Shamba ekari 5 maendeo ya Ifunda kwa 250,000@ garama za resekali ya kijiji ni 50,000. Kusafisha shamba ikanigharimu 150,000 maana lilikuwa na vichaka.
mwezi huu wa 12 nimefanikiwa kupanda ekari zote miche ya pine kwa gharama zifuatazo. Miche 2250 @sh 100(miche 450 kwa ekari 1) Gharama za wapandaji ni sh 60 kwa kila shimo moja. Mwakani Mungu akipenda Nina lengo la kupanda miche ya milingoti ambayo inawahi kuvunwa kabla ya pine.
Hii ni fursa nzuri kwa wale wenye malengo ya muda mrefu. karibuni
Karibu kwenye Uwekezaji huu
 
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
7,802
Points
2,000
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
7,802 2,000
Mkuu kuna mkubwa mmoja serikalini kaanzisha kiwanda cha nguzo za zege. Likatolewa ze tamko kwamba wanataka wasitishe ukataji miti ya nguzo ambayo ni uharibifu wa mazingira. Ukija upande wa pili maliasili nao wanakomalia sana kukata miti. Kuwa makini mkuu
Nimependa avatar zenu, aliyeachama kaongea kitu ambacho aliyefumba mdomo kapinga. Naungana na aliyepinga. Miti inayozuiwa ni ile ya asili, siyo ya kupanda.

Hizo avatar mwanzoni nimehisi mtu anajipinga.
Kuna miti ya biashara achana na hiyo ya uoto asili, miti kama pine, mikaratusi, mitiki n.k no miyi inayopandwa kwa ajili ya biashara na nikujuze tuu siyo kila mtu apandaye miti anataka kuuza nguzo, miti inatumika kitengeneza karatasi, furniture n.k acha uoga
 
kichakaa man

kichakaa man

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
3,066
Points
2,000
kichakaa man

kichakaa man

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
3,066 2,000
Hongera umefanya uwekezaji mzur kikubwa zingatia tu kutunza hayo mashamba basi
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
Mkuu hongera sana mimi pia nina shamba maeneo ya Itimbo ila changamoto kubwa ni moto ni majuzi tu shamba yangu imenusurika, nusura nife kwa kihoro maana miti ina miaka zaidi ya 13
pole mkuu maana ule moto wa Itimbo niliuona na uliunguza mashamba mengi sana ....cha msingi ni kuondoa woga na kuthubutu kufanya kitu
 
Tonny234

Tonny234

Member
Joined
Oct 26, 2016
Messages
9
Points
45
Tonny234

Tonny234

Member
Joined Oct 26, 2016
9 45
Baada ya kuona fursa hii kupitia jukwaa hili nimeamua kuifanyia kazi.
Mwaka huu mwezi wa 8 nikasafiri kuja Iringa mji wa Mafinga nikafanya research na kugundua kweli kilimo hiki kinafanyika na mashamba yanapatikana!
Nikafanikiwa kupata Shamba ekari 5 maendeo ya Ifunda kwa 250,000@ garama za resekali ya kijiji ni 50,000. Kusafisha shamba ikanigharimu 150,000 maana lilikuwa na vichaka.
mwezi huu wa 12 nimefanikiwa kupanda ekari zote miche ya pine kwa gharama zifuatazo. Miche 2250 @sh 100(miche 450 kwa ekari 1) Gharama za wapandaji ni sh 60 kwa kila shimo moja. Mwakani Mungu akipenda Nina lengo la kupanda miche ya milingoti ambayo inawahi kuvunwa kabla ya pine.
Hii ni fursa nzuri kwa wale wenye malengo ya muda mrefu. karibuni
Hongera broo ni kaz nzuri ..
Ningependa unipe muongozo mzima juu ya kupata shamba uko uliko ww
 
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2012
Messages
2,684
Points
2,000
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2012
2,684 2,000
Mkuu kuna mkubwa mmoja serikalini kaanzisha kiwanda cha nguzo za zege. Likatolewa ze tamko kwamba wanataka wasitishe ukataji miti ya nguzo ambayo ni uharibifu wa mazingira. Ukija upande wa pili maliasili nao wanakomalia sana kukata miti. Kuwa makini mkuu
na kupau nyumba watapaua kwa mbao za zege?
 
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2012
Messages
2,684
Points
2,000
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2012
2,684 2,000
Hata angekuwa above 60, shida iko wapi? Kama mababu zetu wangekuwa na fikra kama zako tusingekuta kitu
na kinachotufanya tuendelee kuwa masikini ni ubinafsi
 
TIASSA

TIASSA

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2014
Messages
1,949
Points
2,000
TIASSA

TIASSA

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2014
1,949 2,000
hiyo ni biashara nzuri sana after 10 years unaweza kuvuna ukauza kila mti kwa 15,000×2250 ni zaidi ya 337,000,000 ni bonge la uwekezaji halafu watu wanalia eti serikali serikali!ebooh kufa na tufe!
Na kabla ya kuvuna anaweza akaweka mizinga ya nyuki
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
na kinachotufanya tuendelee kuwa masikini ni ubinafsi
kweli mkuu ubinafsi ni tatizo....boss wangu anamiaka 3 astaafu ila kapanda Miti zaidi ya ekari 140 ndani ya miaka 3! hapo ndo nazidi kujipa moyo na kusonga mbele.
 
relis

relis

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,330
Points
2,000
relis

relis

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,330 2,000
Baada ya kuona fursa hii kupitia jukwaa hili nimeamua kuifanyia kazi.
Mwaka huu mwezi wa 8 nikasafiri kuja Iringa mji wa Mafinga nikafanya research na kugundua kweli kilimo hiki kinafanyika na mashamba yanapatikana!
Nikafanikiwa kupata Shamba ekari 5 maendeo ya Ifunda kwa 250,000@ garama za resekali ya kijiji ni 50,000. Kusafisha shamba ikanigharimu 150,000 maana lilikuwa na vichaka.
mwezi huu wa 12 nimefanikiwa kupanda ekari zote miche ya pine kwa gharama zifuatazo. Miche 2250 @sh 100(miche 450 kwa ekari 1) Gharama za wapandaji ni sh 60 kwa kila shimo moja. Mwakani Mungu akipenda Nina lengo la kupanda miche ya milingoti ambayo inawahi kuvunwa kabla ya pine.
Hii ni fursa nzuri kwa wale wenye malengo ya muda mrefu. karibuni
Hongera mkuu hivi umeiandaa kwa ajili ya urithi wa watoto au unategemea kuvuna wewe mwenyewe huku ukiwa na kibiongo?
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
Hongera mkuu hivi umeiandaa kwa ajili ya urithi wa watoto au unategemea kuvuna wewe mwenyewe huku ukiwa na kibiongo?
itahitaji miaka 10 ifae kuvunwa. umri sio kigezo kuwa nitafaidi matunda yake coz kifo ni muda wowote bila kijali age. so long nahangaika si kwa ajili yangu tuu Bali hata wategemezi wangu wakiwemo watoto wakifaidi sio mbaya.
 
relis

relis

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
2,330
Points
2,000
relis

relis

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
2,330 2,000
itahitaji miaka 10 ifae kuvunwa. umri sio kigezo kuwa nitafaidi matunda yake coz kifo ni muda wowote bila kijali age. so long nahangaika si kwa ajili yangu tuu Bali hata wategemezi wangu wakiwemo watoto wakifaidi sio mbaya.
Shukran mkuu mi nshakata tamaa nna kamwembe dodo nyumbani kwangu mwaka wa Tatu huu kako palepale naona dalili ya kuja kuliwa na wajukuu
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
5,592
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
5,592 2,000
Shukran mkuu mi nshakata tamaa nna kamwembe dodo nyumbani kwangu mwaka wa Tatu huu kako palepale naona dalili ya kuja kuliwa na wajukuu
mkuu nazungumzia Miti ya kisasa kama pine na eucalyptus (milingoti) ambayo inatumia muda mfupi kukomaa sio ya asili...... kama milingoti ndani ya miaka 5 unaweza kuvuna mirunda au nguzo! so far unaweza kupanda Miti kwa garama ya sh 350,000 kwa ekari Baada ya miaka mitatu ukauza sh mil 1.5 kwa ekari... imagine ukiwa na ekari 20 una sh ngapi???
 

Forum statistics

Threads 1,336,206
Members 512,562
Posts 32,530,544
Top