Mimi sioni kosa la ndugu chami ....kwani kwa maeleZo Yake ni kuwa bodi za mashirika ya umma ndio zenye mamlaka ya kushauri ..hatua za kinidhamu.......hajakataa kuchukua hatua ..ila anasubiri hatua zikamilike na hataki kukurupuka.....Nampa pole sana...ndio madhara ya kufanya kazi na rais msanii....kwake kuwatoa sadaka watendaji wake kwa mamlaka zilizo mikononi kwake imekuwa kawaida.....
Mnakumbuka waziri diallo aliondolewa barazani kati ya mambo aliyokuwa akilaumiwa ni kumfukuza kazi mkurugenzi wa idara ya wanyaama pori bila kupata kibali cha ikulu......kilichotokea ni nini....Yule mkurugenzi Alimgomea waziri ....na aliendelea kwenda ofisini wakawa wanapishana kwenye korido kwa karibu miezi miwili ...hadi taratibu za kumuadjibu zilipokubaliwa na hakufukuzwa Bali alipelekwa kuwa mkuu wa chuo mwika....
Fedheha hii ya kuogopa kuhitilafiana na mamlaka za uteuzi zilimkuta Pinda .....alipotamani kumfukuza kazi Jairo na asifukuzwe....akajifunza lilipokuja suala la mama Nyoni ...Pinda aliziba MDOMO wake...
Ifike mahali rais ache kuwatoa kafara watendaji wale........yeye pekee ndio mwenye uwezo wa kumsimamisha kazi mtu wakati wowote ...bila kulazimika kutoa sababu na simply akasema kwa manufaaa ya umma....kwenye tawala zilizopita habari Kama hizo zilikuwa maarufu taarifa za habari za saa Saba mchana....au mbili usiku..utasikia simply ..."dar es salaam....rais wa JAMHURI ya muungano wa Tanzania......Leo amemsimamisha .....kazi kwa manufaa ya umma ...kupisha uchunguzi.",,.."hakuna tarifa ya ziada iliyotolewa na ikulu." ......hii ni nguvu ya rais...yeye haitumii anataka mawaziri ambao hawana nguvu ya namna hiyo labda waamue kutumia ile staili ya Mrema enzi zile....ambayo inafaa tu pale nchi Inapokuwa chini ya mapinduzi ....na hiki ndicho kilichofanya mawaziri chini ya msuya wakamwambie Mwinyi hawawezi kufanya kazi na Mrema Kama naibu waziri mkuu.....
Nadhani rais anahusika kwa kiasi kikubwa na huu mchezo unaoendlea kwani sio Siri anayo mawasiliano makubwa sana na Chadema ie Zitto na Mbowe ....na hata Slaa......na anaweza kupenyeza Siri za namna hii indirect .......ili kuwapa wananchi ya kuongea .....ili kusogeza siku..,lakini kimsingi anawajenga Chadema na Kukimaliza chama chake .....na siku akikabidhi madaraka ...wana ccm wenzake watamfuata Msoga ........kumlilia kwa kukiangamiza kabisa chama ccm...na asilani wakimuacha.