Faida na Hasara za kukaa kimya

Faida na Hasara za kukaa kimya

MarianaTrench

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2014
Posts
1,212
Reaction score
942

Hasara na faida za kukaa kimya.

Ndugu wanajamvi habari za wakati?

Poleni na hongereni kwa pilika pilika za uchaguzi mkuu uliofanyika octoba 25 na 26.

Pongezi nazitoa kwako Mtanzania mwenzangu uliejitambua ukatumia haki yako kumchagua kiongozi anaefaa akutumikie.

Ndugu zangu leo nilitaka nizungumzie swala moja hivi. Kukaa kimya.

Natumia lugha yetu naamini kila mmoja anaielewa na haihitaji maelezo Zaidi. Katika maisha yangu nimeona faida nyingi za kukaa kimya. Sipeleki suala hili katika mlengo wa kisiasa ila katika jamii yetu kwa mfano maisha ya mke na mume....kaka na dada..wafanyakazi wenzako...majirani...ndugu na kadhalika hasa panapotokea mapishano katika kauli baina yenu.

Binafsi mimi sio mpole ila ni mkimya. Nimeona Napata faida kubwa sana kwa ukimya huu nimeona vema niwashikirikishe na nyie. Unapokaa kimya unaruhusu Mungu akutetee kwa lolote unalokumbana nalo. Pia utajifunza mengi kutoka kwa wale wanaozungumza. Wewe ukiongea unarudia rudia tu kile unachojua ila unaposikiliza wengine waweza pata jambo jipya linaloweza kukusaidia maishani.

Unapokaa kimya unajijengea heshima kama ulikuwa na wazo la kipumbavu au kijinga unalificha na hapo heshima yako inaongezeka kati kati ya wanaokuzunguka. Pia kukaa kimya kiafya kuna renew afya ya akili ya mtu amabyo itakusaidia kuziongoza hisia zako vema kabisa. Ndio maana kuna wagonjwa wanaambiwa wakae kimya wasiongee tena Zaidi wakae sehemu yenye utulivu.

Hayo ni machache tu..lakini yapo mengi tu ya kunufaisha katika hili. Ukikaa kimya hata ugomvi unaweza ukajisolve automatically mbeleni yakaisha kiulaini kuliko vile itakuwa ukilianzisha wewe mwenyewe.

Mfano mzuri ni humu humu jamvini kuna watu wanapenda kutia neno kwenye kila jambo tunaona na pumba zao ila wangekaa kimya wangejijengea heshima tu.Hasara zipo pia za kukaa kimya kutojulikana, watakuona domo zege pengine haki inaweza porwa na yanayofanana na hayo. Pia mdomo kunuka bila kusahau kuumwa vinyongo na magonjwa ya moyo.

Nawatakia mchana mwema nimechoka kuandika wakuu. Ukitaka kujua Zaidi ya haya nenda google

MarianaTrench
 
Katika ndoa kuna maudhi sana jaman unaweza kuwa mkinya ila MTU akatake that advantage ya kukunyanyasa pia unaweza kuwa mkinya lakin maudhi na kero za MTU utaongea tu tena bila kupenda ila kimya ni jibu zuri sana
 
Ukimya unalipa sana,kwanza unaleta amani mapema,ingawa wakati mwingine ukimya ni dalili ya kibri na dharau.
 
Katika ndoa kuna maudhi sana jaman unaweza kuwa mkinya ila MTU akatake that advantage ya kukunyanyasa pia unaweza kuwa mkinya lakin maudhi na kero za MTU utaongea tu tena bila kupenda ila kimya ni jibu zuri sana

Unalosema ni kweli. Pamoja na hayo waswahili husema kukaa kimya ni jibu zuri sana kwa mjinga.
 
Kama huitaji kujifunza na kupata maalifa mapya we kaa kimya

Weka mtazamo wako wazi ili upate mawazo mapya yatakusaidia kuongeza uelewa wako mimi siamini katika kukaa kimya na kama ukitaka kufahamu kuwa unakosea au uko sahihi katika mtazamo wako usikae kimya
 
Asante mkuu kwa mada yako, ila mimi niko kati kwa kati najiamulia nikae kimya au niongee nikiamua kukaa kimya hata ufanyeje sikujibu na nikiamua kuongea utajuta kunifahamu na hata mke wangu anajua niko hivo sitabiriki,ila ukikutana namimi kwa mara ya kwanza utajua kwamba mimi ni mpole.
 
Kama huitaji kujifunza na kupata maalifa mapya we kaa kimya

Weka mtazamo wako wazi ili upate mawazo mapya yatakusaidia kuongeza uelewa wako mimi siamini katika kukaa kimya na kama ukitaka kufahamu kuwa unakosea au uko sahihi katika mtazamo wako usikae kimya

Ninachomaanisha ni hivi. Unapokutana na wenzako/mwenzako sikiliza mawazo yake/ya kwao kwanza. Ninachokipinga ni kuropoka na kutaka kutia neno katika kila jambo ...kila jambo unataka kutia neno ndio nalo lipinga hapa mkuu.
Otherwise nimekuelewa mkuu.
 
Asante mkuu kwa mada yako, ila mimi niko kati kwa kati najiamulia nikae kimya au niongee nikiamua kukaa kimya hata ufanyeje sikujibu na nikiamua kuongea utajuta kunifahamu na hata mke wangu anajua niko hivo sitabiriki,ila ukikutana namimi kwa mara ya kwanza utajua kwamba mimi ni mpole.

Basi mkeo atakuwa anafurahia sana muda ule unao amua kuwa kimya kuliko pale unapowaka mkuu.
 
MarianaTrench

Saa hizi sasa inabidi tutoe LIKE za kutype.....Pokea LIKE mariana Trench

Mie ni mkimya kiasi chake but nikiwa na kitu moyoni lazima niseme tu ili nipae amani ya moyo..... mtu akiniudhi nisiposema moyo unakuwa hauna amani so ni lazima niseme
 
Last edited by a moderator:
Naam ukisikia wanasema yule jamaa mkimya sana jua ana kibri na dhereu

pia hasara ya kukaa kimya ni kutengeneza sumu mwilini na hupelekea stroke na magonjwa moyo ghafla
naam
mbadala wake kaa kimya halafu fanya kazi za kutoa jasho au mazoezi hukuepusha na hayo.
basi ngoja nikae kimya.
 
wakati mwengine wakimya si watyu wazuri.
NB. Ni raisi kuwa mkimya kama haujachokozwa.
 
Back
Top Bottom