EWURA yasitisha kushughulikia maombi ya IPTL

EWURA yasitisha kushughulikia maombi ya IPTL

Siasa zimetawala.
siasa gani,hata km nikipofu utata wa IPTL na mikataba yake ww km kiongozi unatakiwa utafute consultation na ofisi za juu au mamlaka za uteuzi upate maoni yao,msilaumu maamuzi ya serikali hata kidogo IPTL hawastahili kupata lesini,km walifikiri mikataba yao haivunjiki hakuna mikataba bila leseni
 
Hamjatoa ila mlikuwa na mpango wakutoa, safi sana Magufuri team "Accerelator imechiwa kwa nguvu za ajabu na Break imekanyagwa haraka"... Hakuna mizaha awamu hii. Umakini na kuweka maslahi ya nchi ndio ajenda namba moja. Hapa kazi tu
mapema mno kuongea,hatuna historia ya kushinda kesi zinazohusu mikataba
 
siasa gani,hata km nikipofu utata wa IPTL na mikataba yake ww km kiongozi unatakiwa utafute consultation na ofisi za juu au mamlaka za uteuzi upate maoni yao,msilaumu maamuzi ya serikali hata kidogo IPTL hawastahili kupata lesini,km walifikiri mikataba yao haivunjiki hakuna mikataba bila leseni
Maazimio ya Bunge mbona mpaka sasa mmeshindwa kuyatekeleza kuhusu hiyo IPTL mnabaki kuvizia matukio?
 
Watumie common sense ipi wakati walikuwa wanatimiza wajibu wao kisheria? Wangekataa kupokea maombi na kufuata mchakato wa kawaida huoni kuwa ingeweza kuleta mgogoro wa kisheria? Hapo common sense ilkuwa ni kupokea na kukataa kuroa leseni kwa kufuata vigezo vya kitaalamu na kimaadili.

Tatizo lililo wazi (kama maombi ya leseni ya IPTL ndio tatizo) ni serikali kukosa kuwaamini watwndaji wake yenyewe. Kama tatizo ni mifumo dhaifu, serikali itafute mshauri mwelekezi wa kurekebisha na kuimarisha mifumo yake ya utendaji ingawa kwa tabia za wanasiasa wetu waluo Bungeni na madarakani hawataruhusu hilo lifanyike kama walivyofanya kwenye Katiba ya Wananchi.

Vv
Ndio walitakiwa kutumia akili shilika hili limepigiwa kelele sana na iwapo mkataba imekwisha Iikuwa busara kuwachana nalo so angeshauliana na viongozi ngazi za juu uende kulikuwa na namna imetengenezwa
 
IPTL wataendelea na kazi tu mwisho wa siku...sababu sidhani kama tuna mbadala kwa sasa
 
Mimi najiuliza kama IPTL Ndiyo walikua wanawauzia umeme tanesco, wasipopewa mkataba tena, upungufu wa Umeme ambao tanesco waliokua wananunua kutoka IPTL wataupata wapi? kusije kukatokea shida kubwa ya Umeme tukaaza kuwana njaa jamani.
 
InShot_20170611_133457.jpg
Tatizo litaongezeka. Hivi ikifika Julai IPTL watasimamisha shughuli au kuendelea bila leseni ya biashara?
 
Hili ni zoezi linalohitaji miezi chungu nzima kufikia maamuzi!? Au ni kutoa mwanya kwa singa singa kumwaga mulungula na kuminya issue hii kisha wapewe leseni uvunguni!?
That process which they began at a short notice was prone to such a possibility. By the way, singa vip yuko wapi?
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Walikuwa wapi muda wote huo kufanya maamuzi kila kitu wao wanafanya siasa. Huo mkataba Raisi Magufuli anashindwa nini kuvunja?

Ni nyie hao hao kwenye makinikia mnadai Rais amekurupuka, sasa mnadai avunje mkataba! Tukiwaita vigeugeu au wanafiki hamstahili kweli?
 
Singa bila shaka yuko nchini kaambiwa atulie asiwe na hofu na atoe ushirikiano wa kutosha (rushwa) ili mambo yajipe.

That process which they began at a short notice was prone to such a possibility. By the way, singa vip yuko wapi?
 
Pole rafiki yangu Felix Ngamlagosi. Kichwa chako tayari kimekwishaliwa. Kwa nini? Business as usual? Mpaka kichwa cha DG kiliwe ndipo watu wapate akili. Niwashauri MDs wanaoongoza TANESCO, PPRA, EWURA, STAMICO, TMAA, TPA, TCRA, TCAA, TANROADS, NHC, TIC na TBS. Maeneo yenu ya kazi (nishati, madini, viwango, manunuzi ya umma, mawasiliano, uchukuzi, ujenzi, uwekezaji) yalikuwa strategic investment targets za kundi la akina Rostam Aziz wakati wa tawala za Mkapa na Kikwete. Kundi hilo lili-adulterate sera, sheria na kanuni zinazoongoza maeneo hayo ikiwa ni mkakati wao wa kuhakikisha ufisadi wao unalindwa na sheria. Mnachoweza kufanya kwa sasa ili kudhibiti vichwa vyenu kuendelea kuliwa bila kuwa na hatia ni [board na management zenu] kuanzisha review ya sheria zinazokuundeni na kukupatia mamlaka ya kufanya shughuli zenu, na kisha kupendekeza mabadiliko ya sheria kupitia wizara mama zenu. Vinginevyo, viti vyenu vitaendelea kuwa vichungu. Pole Felix. Nakumbuka mwaka 2000 (enzi za waziri wa maji Nkangaa) tulikula good time pale Den Haag, Uholanzi.
 
Alhamisi EWURA walitangaza mchakato wa leseni ya IPTL, Ijumaa wakaja hadharani kutetea na kufafanua uamuzi wao wa Alhamisi kisheria, Usiku wa Kumkia Jumapili bosi mkuu wa EWURA akatumbuliwa, Jumapili Mchana EWURA wametangaza kuufuta mchakato wa IPTL kuomba leseni...
What next?

MY TAKE.
1/Tanzania kwa sasa hatuna serikali bali tuna watu wanaojisikia kutuongoza tu, wakilala au kuamka wanaibuka na lolote.

2/Style ya utendaji wa sasa wa watumishi wa umma ni wakubahatisha, Kuviziana na kuusoma mchezo wa upepo wa kisiasa unakoelekea.

3/Kwa mtindo huu, mipango ya maendeleo ni hadithi tupu, viongozi wana ndoto zao, wakilala au kuamka wanaibuka na yao
Well written Mkuu
 
Hili ni zoezi linalohitaji miezi chungu nzima kufikia maamuzi!? Au ni kutoa mwanya kwa singa singa kumwaga mulungula na kuminya issue hii kisha wapewe leseni uvunguni!?
Hakuna jingine jipya. Tusubiri porojo
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Ndio walitakiwa kutumia akili shilika hili limepigiwa kelele sana na iwapo mkataba imekwisha Iikuwa busara kuwachana nalo so angeshauliana na viongozi ngazi za juu uende kulikuwa na namna imetengenezwa
Elewa vizuri mkataba unaisha 2022 . kilichoisha ni leseni ya uzalishaji umeme
 
Kama namuona Mh. Rais wangu, hapo kesho, akitia neno mara baada ya kupokea ripoti ya wataalam wa uchumi inayohusu Mashobo (Makinikia).
 
Back
Top Bottom