EWURA yasitisha kushughulikia maombi ya IPTL

EWURA yasitisha kushughulikia maombi ya IPTL

Hili ni zoezi linalohitaji miezi chungu nzima kufikia maamuzi!? Au ni kutoa mwanya kwa singa singa kumwaga mulungula na kuminya issue hii kisha wapewe leseni uvunguni!?
singa na wabia wake hawana ubavu kwa magu. safari hii anatupiwa virago. wanaotuchezesha kidari poa ni vigogo fisadi wa serikali zilizopita na hata wa sasa. umeona huyo bosi wa ewura kuanzisha mchakato kuwapa leseni bila consultation wakati kuna maazimio ya bunge dhidi ya iptl. utafikiri hakua hapa tanzania kwa hiyo hajui visa vya hiyo kampuni.
 
Walikuwa wanataka tupige kelele ndiyo waachane na IPTL

Wangetekeleza Maazimio ya Bunge ya Mwaka 2014 kama sio kiburi Jakaya Mrisho Kikwete tungekuwa hatuna IPTL. Mitambo yenyewe walinunua USD 100 million lakini Capacity Charge imelipwa USD 300 milion halafu Ndalamgosi anataka maoni juu ya nini? Kwanza hata sasa hivi mitambo ni Mali ya serikali anayesema ni ya kwake ataenda Ukonga kutumikia kifungo cha maisha ila apitie Mirembe kupimwa akili asije kuwa ni Chizi!
 
Viongozi wa Mashirika ya Umma na Taasisi zingine, ni wakati wa kusoma alama za nyakati.

OKama sheria zinazowaongoza mnaona zina mapungufu ni wakati mwafaka wa kuziainisha ili zifanyiwe marekebisho. La, mtaendelea kubeba lawama na hatimaye kutumbuliwa kwenye awamu hii ya Serikali.

Bodi za Wakurugenzi kazi kwenu.


Hawa wanageuka harakaharaka na kumlaumu aliyetumbuliwa ili waendelee kustawi
 
Alhamisi EWURA walitangaza mchakato wa leseni ya IPTL, Ijumaa wakaja hadharani kutetea na kufafanua uamuzi wao wa Alhamisi kisheria, Usiku wa Kumkia Jumapili bosi mkuu wa EWURA akatumbuliwa, Jumapili Mchana EWURA wametangaza kuufuta mchakato wa IPTL kuomba leseni...
What next?

MY TAKE.
1/Tanzania kwa sasa hatuna serikali bali tuna watu wanaojisikia kutuongoza tu, wakilala au kuamka wanaibuka na lolote.

2/Style ya utendaji wa sasa wa watumishi wa umma ni wakubahatisha, Kuviziana na kuusoma mchezo wa upepo wa kisiasa unakoelekea.

3/Kwa mtindo huu, mipango ya maendeleo ni hadithi tupu, viongozi wana ndoto zao, wakilala au kuamka wanaibuka na yao
 
Alhamisi EWURA walitangaza mchakato wa leseni ya IPTL, Ijumaa wakaja hadharani kutetea na kufafanua uamuzi wao wa Alhamisi kisheria, Usiku wa Kumkia Jumapili bosi mkuu wa EWURA akatumbuliwa, Jumapili Mchana EWURA wametangaza kuufuta mchakato wa IPTL kuomba leseni...
What next?

MY TAKE.
1/Tanzania kwa sasa hatuna serikali bali tuna watu wanaojisikia kutuongoza tu, wakilala au kuamka wanaibuka na lolote.

2/Style ya utendaji wa sasa wa watumishi wa umma ni wakubahatisha, Kuviziana na kuusoma mchezo wa upepo wa kisiasa unakoelekea.

3/Kwa mtindo huu, mipango ya maendeleo ni hadithi tupu, viongozi wana ndoto zao, wakilala au kuamka wanaibuka na yao

Sasa kama hatuna Serikali kelele za nini!
 
Huyu mbweha alikula hela ndefu sana ya IPTL.... Vijana wa Magu wakamshtukizia...... Ngoja IPTL wakazae nae huko mtaani au arudishe hela alizo chukua...,..

Wafanya kazi wa serikali bado wanadhani wapo bado awamu ya 4
 
sasa kama kila kitu hadi Rais au Waziri Mkuu, nyie mnaojiita wakurugenzi kazi zenu ni zipi, au ni kumtembelea mashangingi na kukalia viti vikubwa tu na hakuna nmachofikilia???.

Why Rais azidi kuwa na nafasi hizi kama hamzitendei haki???.

Hivi mnajua why mmekwa hapo??.

Mambo mengine jiongezeni basi, kuitwa baba siyo kuzaa tu bali ni jinsi unavyowaudumia uliowazaa na wanaokutegemea.

shem on your wote wanafikilia kama huyu.

na bado mtamlaumu P/PM wakati ninyi mnaangalia matumbo yenu tu badala ya kutumikia umma.
 
Hili ni zoezi linalohitaji miezi chungu nzima kufikia maamuzi!? Au ni kutoa mwanya kwa singa singa kumwaga mulungula na kuminya issue hii kisha wapewe leseni uvunguni!?
Jamaa anafahamika kwa kuhonga!Kwa hiyo hakuna lugha tutakayoilewa kama IPTL wakiongezwa mkataba
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Hii ndo safi. Tuna vi
kwa sasa hatuna serikali bali tuna watu wanaojisikia kutuongoza tu, wakilala au kuamka wanaibuka na lolote.

2/Style ya utendaji wa sasa wa watumishi wa umma ni wakubahatisha, Kuviziana na kuusoma mchezo wa upepo wa kisiasa unakoelekea.

3/Kwa mtindo huu, mipango ya maendeleo ni hadithi tupu, viongozi wana ndoto zao
Tuna vijana wengi sana wa kufanya hizi kazi si yeye tu.
 
Kila jumapili kunakichwa inalambwa!! Kwanini watu wasirekebishwe na wakaendelea na kazi? Mbona rasi alikosea akazidisha wabunge wakuteuliwa wanaume,mbona rasi ameteua mtu alofoji vyeti kuwa Rc na mwingine hana shahada,na mwingine mpinzani wake au ili amnyime vizuri miradi nahivyo kuikomesha Kilimanjaro?? Malaika ndiyo hawakosei bhana mmezidi fukuza fukuza
 
Swali kwenu jamani...ni lazima IPTL wapewe leseni ndo waendelee na biashara ya kuzalisha umeme? Na serikali wakigoma kuwapa leseni mpya je hawataendelea na uzalishaji?

Kaeni kwenye kitabu mkachore hicho mkataba mpya inatuumiza sana..hivi kwanini ccm walituletea watu wanafiki kama akina A.Kinana na A. Bulembo? make walisema kila kitu ok kihusu IPTL wakipinga maamuzi ya Bunge kwa IPTL
 
Sasa kama EWURA haijatoa leseni mpya kwa IPTL Mkurugenzi Mkuu wa EWURA kwanini kasimamishwa kazi!? Na ni sababu zipi zilizofanya zoezi lililotangazwa na EWURA la kukusanya maoni kutoka kwa Watanzania kuhusu IPTL kupewa au kutopewa leseni mpya limesitishwa!? Ni nani aliyelisitisha ni Majaliwa au Magufuli!?

Mbona usiri mkubwa kiasi hiki? KULIKONI!?

Ni vizuri umeona kuna usiri, kuwa na subira sio kila kitu lazima wananchi waambiwe. Kuna mengine inabidi wakae nayo ili kutoharibu mengine wanayotaka kuyabana au wanayoendelea kuchunguza... Huyo kuondolewa lazima wamejua kitu juu yake... PM kuamua yeye, jr umefikiria kama alikuwa Ikulu mida alipoamua taarifa itolewe!? Ulitaka aende ofisini kwake ndio awaamushe wake watoe habari? Team work...

natumaini unaelewa haya ila basi tu kwasababu unapenda kupinga kila kitu cha awamu hii haswaaa tangu kipindi fulani hivi mwaka jana.
 
walitaka kutupiga,imegonga mwamba imerudi kwa uwanja,bila leseni mikataba yote kushney
 
Nimeangalia hiyo Clip na inanichefua huyo Edwin Kidifu ni wa kufukuza kazi kesho asubuhi! Kama PPA ya IPTL ilisainiwa Mwaka 1996 ni kwa nini iilchukua Miaka Sita ndipo wafikie Commission Operation Date. Huwa PPA ina kuwa na muda wa kuanza na kumalizika haiwezi kuachwa ikaelea hewani. Kutuambia wanakubaliana na mapungufu hayo makubwa ni utoto na huyo kijana hapaswi kuwa Meneja. Kwa kifupi kwa nini wanatoa leseni kama kweli mkataba upo hai.? Uhai wa PPA unapatikana kwa kuwepo na Leseni ! Endapo Leseni haikupatikana ina maana ndio mwisho wa PPA aache kupiga porojo? Mkataba anao na ameusoma ila kwa kuwa alipewa rushwa hayo mapungufu ya wazi hayaoni. Edwin be careful ukipata kazi sehemu nyingine. If a seller fails to obtain a permit or license it's a very a high risk and could lead to termination of the PPA kwa hiyo Leseni sio kitu kidogo kama ufupi wa pua yako. The big question is why give him a license for twenty one years without knowing when COD was supposed to be attained? Those who were there know what happened , if you don't know just shut up or ask?
 
walitaka kutupiga,imegonga mwamba imerudi kwa uwanja,bila leseni mikataba yote kushney
 
Yaweza kuwa kinyume cha mawazo ya wengi, kwamba kosa ni kutangaza maombi hadharani, ilitakiwa itolewe kimya kimya ili kusiwepo mapingamizi na pia serikali isionekane kushiriki.
 
Huo ndiyo upumbavu unaoendelea nchi hii ili kuficha maovu chungu nzima miaka nenda miaka rudi.

Watanzania ndiyo wenye nchi hivyo wanastahili kujua chochote kinachoendelea nchini wana haki zote za kukifahamu/kuvifahamu.

Huu usiri mkubwa ndiyo chanzo kikubwa cha wizi, ufisadi, rushwa na upotevu mkubwa wa rasilimali za nchi.

Ni vizuri umeona kuna usiri, kuwa na subira sio kila kitu lazima wananchi waambiwe. Kuna mengine inabidi wakae nayo ili kutoharibu mengine wanayotaka kuyabana au wanayoendelea kuchunguza... Huyo kuondolewa lazima wamejua kitu juu yake... PM kuamua yeye, jr umefikiria kama alikuwa Ikulu mida alipoamua taarifa itolewe!? Ulitaka aende ofisini kwake ndio awaamushe wake watoe habari? Team work...

natumaini unaelewa haya ila basi tu kwasababu unapenda kupinga kila kitu cha awamu hii haswaaa tangu kipindi fulani hivi mwaka jana.
 
Back
Top Bottom