EU yaivimbia Marekani huku ikiilinda Irani kibiashara

EU yaivimbia Marekani huku ikiilinda Irani kibiashara

Changamoto inayoikabili Iran ni kuwa wateja wake wakubwa wa mafuta wanatakiwa kuchagua ku-deal na moja tu kati ya US na Iran.

Sasa je, watakubali ku-sacrifice dili zao "Lucrative" za kibiashara ili kuilinda Iran halafu ili iweje. Hayo mataifa yako at "Crossroads" although it's very likely they will have to sacrifice Iran for the sake of their economies.
 
Naam kweli Muda utaongea.
https://www.bbc.com/news/world-middle-east-48784786

The Iranian foreign ministry's spokesman meanwhile warned that Iran still planned to suspend other commitments under the deal in 10 days unless European powers took "practical and tangible steps" to implement their new mechanism for facilitating trade and shield the Iranian economy from the effects of the US sanctions.

The mechanism, known as Instex, essentially allows goods to be bartered between Iranian and foreign companies without direct financial transactions. It became operational on Saturday, but Mr Zarif said it did not meet Iran's needs.
 
Hatari sana hii
may 2,ndo siku marekani itaanza kuziwekea vikwazo nchi zinazonunua mafuta ya iran,mpaka sasa china na uturuki ndo wamegoma kukubaliana na marekani,ila endapo watasalimu amri ina maana iran itakosa nchi ya kuuza mafuta yake na hapo ndo wanadai iwapo hawataruhusiwa kuuza mafuta watafunga hormuz ambako mafuta ya saudi,kuwait na united arab emirate hupitisha mafuta,marekani washasogeza aircraft carrier mbili maeneo na wanadai iran akifunga wao watafungua kwa nguvu
 
Kipindi hiko

Aug 6 2018

Uchumi ni namba , na namba hazidanganyi. Wakiona kupoteza biashara na Marekani INA hasara zaidi zaidi kuliko kuliko kufanya biashara na Iran basi ujue Iran wataachwa . ila wakitumia kigezo kuwa, je kutonunua mafuta ya Iran kukiongeza bei ya soko la mafuta mardufu na EU akapoteza pesa nyingi za kununua mafuta , wakati huo Marekani yeye sasa hivi anajitosheleza mafuta na gas kwa teknolojia ya cracking na shale gas basi EU atakuwa upande Wa Iran. Na lengo LA Marekani no kuona bei ya mafuta inapanda ili Trump alipe fad hila za matajiri Wa biashara waliomuweka madarakani wanafaidi urais wake akiwemo mrusi. Hiyo ndiyo hoja itakayoamua Mchina na EU wanagemea upande UPI? Mengine yote tutasikia porojo tupu, haipendwi nchi Bali mchango kwenye maslahi mapana hasa uchumi wake. Huo ndio ukweli Wa mchina kumbinya Kim Wa Korea akubali ya mbabe Marekani ili mchina asikose export ya $ 600 bln za kuuza Marekani wakati Marekani ananunua $ 130 bln toka uchina kwa mwaka . Turufu ya Iran ni bei ya mafuta kupanda ndio itwaokoa. Lakini Marekani akimshawishi Saudi Arabia aongeze uzalishaji na bei isipande believe me Iran atapiga magoti kwa Eagle(Evil) empire.
Leo

01 December 2019


[emoji2][emoji2][emoji2][emoji23][emoji23][emoji1][emoji1]
 
Mpaka sasa Marekani anategemea asilimia chache sana ya mafuta kutoka Ghuba ya Uajemi. Duniani yeye ndiyo anaongoza kuzalisha mafuta na mwaka jana kazilisha mapipa ya mafuta mengi kuliko Urusi na Saudi Arabia. Kama alivyosema Mkuu muyovozi kwamba baada ya Shale Oil Revolution ya mwaka 2014, Marekani ana ulinzi wa kinishati (Energy Security) kuliko wenzake wengi wa Ulaya ambao hutegemea mafuta na gesi kutoka Urusi na Uarabuni.

Ndiyo maana sasa hivi anafanya mambo ambayo anajua kabisa yanaweza kusababisha vita kwenye Ghuba ya Uajemi. Yakitokea ya kutokea pale yeye hatapata hasara kubwa kwasababu wakianza kupigana pale mafuta hayatazalishwa tena. Kama mafuta hayazalishwi basi kutakuwa na mfumuko mkubwa wa bei ya mafuta hapa duniani, yeye atauza sana mafuta, yaani atauza kweli. Japo mgogoro hauwezi tokea kirahisi kwasababu mataifa ya Ulaya na Mashariki ya mbali kama Uchina na India itakula kwao kwasababu hawana Energy Security kama Marekani.


Iran acheze vizuri sana huu mchezo, maana akibugi tu imekula kwake mzee, tena imekula sana sanaaaa. Anashindana na American Corporatists na Wazayuni ambao hutumia mapesa na akili kwa wingi.
View attachment 828543
IRAN Anacheza nao bado MKUU
 
CHUKI
Kuwa mshabiki na iran hasa muafrica ni ujinga mwanzo nilikuwa nauna km mmarekan anaroh mbaya kumbe sivyo ase hawa waarabu sio watu wazuri wasipozibitiwa vilivyo dunia tutaiwek mahali pabaya sn go us go
IRAN Si Waarabu Ss Umeonesha yakwamba Una CHUKI na Waarabu Wala Sio WAIRAN
 
Nchi tatu za EU ambazo ni UK, France na Germany zimekataa kutii mapendekezo ya US juu ya kurejesha vikwazo dhidi ya Iran katika misingi ya JCPOA. Nchi hizo zina sema US hana uhalali wa kutumia JCPOA kupendekaza adhabu kwa Iran baada ya yeye mwenyewe US kujitoa kibabe hata baada ya kubebelezwa na Merkel, Macron, na Borris wakati huo akiwa waziri wa mambo ya nje ya UK asijitoe.

Kwa taarifa zaidi fuatilia hapa chini

Germany, France & UK REJECT US push to reinstate UN sanctions on Iran
 
Nchi tatu za EU ambazo ni UK, France na Germany zimekataa kutii mapendekezo ya US juu ya kurejesha vikwazo Iran katika misingi ya JCPOA. Nchi zina sema US ana uhalali wa kutumia JCPOA kupendekaza adhabu kwa Iran baada ya yeye mwenyewe US kujitoa kibabe hata baada ya kubebelezwa na Merkel, Macron, na Borris wakati huo akiwa waziri wa mambo ya nje ya UK.

Kwa taarifa zaidi fuatilia hapa chini

Germany, France & UK REJECT US push to reinstate UN sanctions on Iran
Nadhani mataifa kadhaa ukiitoa Israel, wanasubiri kwa hamu sana Trump amalize muda wake aondoke madarakani... seems like many of them are fed-up!
 
Nadhani mataifa kadhaa ukiitoa Israel, wanasubiri kwa hamu sana Trump amalize muda wake aondoke madarakani... seems like many of them are fed-up!

Hakuna raisi US alie na afadhali wote Nguruwe tu, labda Bill clinton alikuwa ana afadhali.

Waliohusika katika mauwaji wasio na hatia;

George Bush/ Iraq na Afghanistan ameuwa wengi sana bila huruma + Saddam na wanae.

Obama/Libya, Egypt na Afghanistan, huyu nae ni zaidi ya shetani kauwa wengi sana + Ndugu yetu Gaddafi Mwenye enzi Mungu amrehemu!

Trump/Syria na Yemen, ni wale wale tu.
 
Nadhani mataifa kadhaa ukiitoa Israel, wanasubiri kwa hamu sana Trump amalize muda wake aondoke madarakani... seems like many of them are fed-up!
Israel anakula bata sana awamu hii aisee,wanatamani hata Trump apendekezwe na wakina 'Nkamia,Ndungai' wa huko US ili awe rais wa milele.
Screenshot_2020-06-07-08-13-53.jpg
 
Hakuna raisi US alie na afadhali wote Nguruwe tu, labda Bill clinton alikuwa ana afadhali.

Waliohusika katika mauwaji wasio na hatia;

George Bush/ Iraq na Afghanistan ameuwa wengi sana bila huruma + Saddam na wanae.

Obama/Libya, Egypt na Afghanistan, huyu nae ni zaidi ya shetani kauwa wengi sana + Ndugu yetu Gaddafi Mwenye enzi Mungu amrehemu!

Trump/Syria na Yemen, ni wale wale tu.
Man, sizungumzii rais yupi ana afadhali na yupi hana afadhali, au rais aliyeanzisha vita na asiyeanzisha vita... hapa nazungumzia rais wa US ambae hata Washirika wake hawamwelewi!! Hao akina Bush (Jr & Sr), Obama na wengine; huwezi kuwalinganisha na Trump na mahusiano yake na washirika!!
 
Nchi tatu za EU ambazo ni UK, France na Germany zimekataa kutii mapendekezo ya US juu ya kurejesha vikwazo dhidi ya Iran katika misingi ya JCPOA. Nchi hizo zina sema US hana uhalali wa kutumia JCPOA kupendekaza adhabu kwa Iran baada ya yeye mwenyewe US kujitoa kibabe hata baada ya kubebelezwa na Merkel, Macron, na Borris wakati huo akiwa waziri wa mambo ya nje ya UK asijitoe.

Kwa taarifa zaidi fuatilia hapa chini

Germany, France & UK REJECT US push to reinstate UN sanctions on Iran
natamani DT aongezewe muda wakuitawala US kiukweli.....
 
Back
Top Bottom