EU yaivimbia Marekani huku ikiilinda Irani kibiashara

EU yaivimbia Marekani huku ikiilinda Irani kibiashara

Hakuna raisi US alie na afadhali wote Nguruwe tu, labda Bill clinton alikuwa ana afadhali.

Waliohusika katika mauwaji wasio na hatia;

George Bush/ Iraq na Afghanistan ameuwa wengi sana bila huruma + Saddam na wanae.

Obama/Libya, Egypt na Afghanistan, huyu nae ni zaidi ya shetani kauwa wengi sana + Ndugu yetu Gaddafi Mwenye enzi Mungu amrehemu!

Trump/Syria na Yemen, ni wale wale tu.

Umesahau Belgrade muzee[emoji23][emoji23][emoji23] mtoto wa nyoka ni nyoka. Niwaambie kitu kimoja sera za wenzetu maranyingi hazibadiliki saana maana zina utaifa ndani yake, na kama watabadilika wataangalia je USA ina faida? Hawaangalii kama wanamkomoa Trump
NATO begins bombing Serbia, March 24, 1999
 
Mkuu Chige sikutaka kulijibu hili bandiko kabla ya kulisoma vizuri.
Uzoefu umeonesha kwamba Iran ana msuli mkubwa sana kuliko CUBA, IRAQ, SYRIA na LIBYA.
Hivyo kumvamia kijeshi kichwa kichwa italeta taswira mbaya na madhara makubwa sana duniani.

Mosi,
Ukisoma vizuri historia utajua mtego wa Raisi Donald Trump na CIA umelalia kwenye hii kitu inayoitwa (The Brzezinsk Doctrine) - Mchokonoe Iran ili apate sababu ya kujitoa kwenye Mkataba wa Nyuklia na mataifa ya Ulaya (Joint Comprehensive Plan of Action a.k.a The JCPOA) ili Wamarekani wapate sababu ya kumtenga kibishara na washirika wake kama Urusi, Uturuki na Uchina. Ikumbukwe Uturuki na Uchina ni wanunuzi wa mafuta kutoka Iran, huku Urusi akisema ana mpango wa kuuza ndege zake Iran kama Aibus wataondoka.

Pili,
Iran akiona kuwa makampuni ya Ulaya yametoa makampuni yake basi ataghafirika na kuamua kujitoa kwenye ule mkataba wa Nyuklia. Iran aliingia kwenye ule mkataba kwa mara ya kwanza kwasababu alitaka nchi yake iondolewa vikwazo kutoka kwenye Jumuiya ya Kimataifa. Ikumbukwe hivi vikwazo vya Marekani haviko kisheria (Unilateral Sanctions) hivyo havizuii kabisa nchi nyingine kubwa kama Urusi na Uchina kuendelea kufanya biashara nchini Iran. Hivyo itahitaji vikwazo ambavyo vipo kwenye mipaka ya Sheria za Kimataifa (Internatinal Law) ili kuzuia nchi kama Uchina, Uturuki na Urusi kufanya biashara nchini Iran. Ukifanikiwa kuwafanya Uchina na Urusi wakubaliane na vikwazo dhidi ya Iran basi Iran hatakuwa na ujanja mkubwa zaidi ya kukubali kukaa mezani, Serikali ya Ayatollah kupinduliwa au uvamizi wa kijeshi kama hayo yatashindikana.

Hivyo Akijitoa kwenye ule Mkataba Marekani atapata sababu za uongo za kusema kwamba Iran amerudi kwenye kuzalisha nyuklia kwa ajili ya kutengeneza silaha. Marekani atapata sababu ya kwenda Baraza la Ulinzi la Umoja wa Mataifa na kuweka vikwazo vya kisheria kabisa kwasababu Iran hatakuwa na sababu ya kusema kwanini ametoka kwenye ule Mkataba. (Kutoka kwenye Mkataba kutatafsiriwa na dunia kama nia ya Iran kuendeleza mpango wake wa nyuklia kama ilivyokuwepo awali)...Asijiroge kutoka kwenye ule Mkataba itakula kwake.

Mfano halisi wa hii hoja yangu:
Iran alikubali kukaa mezani na Marekani baada ya vikwazo vilivyopitishwa Kisheria na Baraza la Ulinzi na Usalama wa Umoja wa Mataifa (UNSC) kuanzia mwaka 2008 kupitia Azimio namba 1803 na mwaka 2010 kupitia Azimio namba 1929. Haya maazimio yalipitishwa na mataifa yote kwenye makubwa kwenye lile baraza la umoja wa mataifa yakiwemo Urusi na Uchina. Haya maazimio yalilenga sana mabenki ya Iran, viongozi wa Iran, Meli za Iran, Mali za jeshi la Iran, Kuzuia manunuzi ya silaha na vitu vinginevyo. Hadi Tanzania tulipigwa mkwara zilivyokutwa meli za Iran kule visiwani Zanzibar zikipeperusha bendera za Tanzania.

Iran aliumia sana na mwishowe akakubali kukaa kwenye meza ya mazungumzo na ndiyo wakatengeneza The Joint Comprehensive Plan of Action.Ambapo Iran aliambiwa akubali kusitisha mpango wake wa silaha za kinyuklia ili vikwazo viondolewe. Iran alikubali kusitisha mpango wake wa kinyuklia ili vikwazo vitolewe. Mwaka 2015 Baraza la Umoja wa Matiafa likapitisha Azimio namba 2231 ambalo lilitambua ule mkataba wa Nyuklia wa Iran na kusema hivi "Vikwazo vyote dhidi ya Iran viondolewa kwasababu Iran amekubali kusaini Mkataba wa nyuklia na vitarudi endapo Iran ataamua kujitoa kwenye ule Mkataba nyuklia al maarufu kama The JCPOA"

Tatu,
Marekani amejitoa kwa maksudi kabisa akidai kwamba ule mkataba hauna usawa kwasababu haujazungumzia Iran kusitisha teknolojia yake ya makombora. Hiki ni kitu Marekani anakizungumza kwa maksudi kwasababu anajua Iran hawezi kukubali kabisa. Hivyo amejitoa kwenye ule mkataba na kuanza kuwalazimisha mataifa makubwa ya Ulaya nayo yajitoea ili mwishoni Iran aone kwamba Ulaya hawatimizi matakwa ya Mkataba na aghafirike ili apate sababu ya kujitoa kitu ambacho kitakuwa kinyume na Azimio namba 223 la Baraza la Ulinzi la Umoja wa Mataifa. Nini kitatokea hapa kama Iran atajitoa ???

Vikwazo vinarudi moja kwa moja (Automatically)kwasababu Iran atakuwa amevunja matakwa ya Azimio la Umoja wa mataifa ambalo ndili lilisema vikwazo vitoke kama Iran endapo tu Iran atabaki kwenye mkatabwa wa nyuklia. Pia kwa upande wa pili itatafsiriwa kwamba Iran anataka kujitoa ili arudie mpango wake wa nyuklia. Hapa Marekani na Israel watapata sababu kubwa sana ya kufanya propaganda dhidi ya Iran, huku jumuiya ya kimataifa ikiuliza kwanini Iran ajitoe kwenye mkataba kama ana nia njema ya nishati salama ya nyuklia ???

Nne,
The Brzezinski Doctrine
ilitumika dhidi ya Urusi ya Kisovieti mwaka 1979. Marekani alifanya Mkataba na Urusi ya Kisovieti kwamba waiache Afghanistani huru (Neutral) na dunia nzima ikafurahi kuona vile. Lakini huku chini Marekani akawa anafanya vitendo vya kukera ambavyo vilionesha kwamba Raisi wa Afghanistani analalia upande wa Marekani na hivyo itamgharimu Urusi. Viongozi wa Urusi bila ya kufikiria wakajua kweli Afghanistani anakuwa upande wa Marekani na hivyo wakavamua nchi mwaka 1979 kinyume kabisa na makubaliano. Nini kilitokea baada ya ule uvamizi ???

Urusi alilaaniwa na Jumuiya ya Kimataifa na kujikuta kwenye ile vita yuko peke yake. Hadi UCHINA mkomunisti mwenzake iliwaunga mkono The Mujahedeen kwasababu Marekani aliiaminish dunia kwamba Urusi akifanikiwa nchini Afghanistani, nini kitamzuia asiende Pakistan au Uchina ??? Lakini kumbe ule uvamizi ulikuwa ni mtego tu wa kumtenga Urusi na washirika wake........(The Soviets took the bait na ikala kwao)

Marekani atamfanyia Iran vikwazo na vimbwanga vya kila aina, ili tu ajitoe kwenye ule Mkataba. Iran akijiroga kutoka atakuwa amekwisha maana Marekani, Uingereza na Israel watatumia mwamvuli wa sheria kuendesha operesheni za waziwazi kabisa dhidi ya Iran.

Tano,
Iran akicheza karata zake vizuri na kutojitoa kwenye JCPOA atakuwa salama sana tu na atapata huruma ya jumuiya ya kimataifa dhidi ya Marekani na Israel. Juzi Uchina amasema kwamba hatambui vikwazo vya Marekani (Unilateral Sanctions) dhidi ya Iran kwasababu haviko kisheria. Hivyo ataendelea kufanya biashara ya mafuta na Iran tena kwa kiasi kikubwa zaidi.

Hivyo watafanya kama ule mkataba wa Uchina na Urusi (GAZPROM PIPELINE DEAL) wa mwaka 2014. Wachina watanunua sehemu kubwa ya mafuta kutoka Iran kwa bei ndogo kama ambavyo walivyonunua gesi ya Urusi chini ya bei ya kawaida (Below the Market Price). Hivyo Iran ataendelea kuwa na soko la uhakika nchini Uchina.

Japo sasa ataumia kwa namna moja au nyingine kwasababu atakumbwa na matatizo kama: Kukosa teknolojia ya kisasa kutoka nchi za Magharibi (Lack of progressive technological transfer) na Uhaba wa bidhaa na huduma za muhimu kwa matumizi ya raia (Shortage of Goods and Services for civilian consumption). Hivyo atakuwa anategemea kuuza mafuta peke yake na Silaha kama chanzo kikuu cha mapato (Source of hard currency) haya lazima yatapunguza kasi ya kukua kwa uchumi wako.

MTAZAMO WANGU BINFSI NDIY hO HUO:
IRAN akijiroga kujitoa kwenye dili hili akidhani anawakomoa Ulaya itakuwa imekula kwake........
Wakuu Chige na neo1 unakumbuka mwaka 2018 tulilizungumzia suala la mtego ambao Marekani amemtegea Iran ili kufanya vikwazo vya Umoja wa Mataifa virudi (Automatic Unilateral Sanctions) huku Iran akishindwa kujitoa kwenye mpango wa kinyuklia aliosaini na mataifa ya Ulaya. Nililielezea hili kwa ufupi kwenye aya ya kwanza hadi ya tano kwenye bandiko namba #103. Bahati mbaya sana kweli yametimia na imefahamika kwamba ulikuwa ni mpango wa Marekani kucheza na sheria za kimataifa ili kumuekea Iran vikwazo huku akitumia mwamvuli wa Umoja wa Mataifa. Hebu someni hizi habari ninazoambatanisha hapa:-

1. Washington unilaterally reimposes UN sanctions on Iran despite opposition from UN Security Council members – including US allies

2. U.S. Heads to United Nations to Demand ‘Snapback’ of Sanctions Against Iran

MASWALI YA MSINGI AMBAYO INABIDI YAJIBIWE KISHERIA NA KIDIPLOMASIA NI HAYA YAFUATAYO:
Mosi, Je kwenye sheria za kimataifa kuna kitu ambacho kinaitwa "Snap-Back Sanctions" ambacho ni nyenzo na kanuni halali katika mahusiano ya kimataifa ? Kama kipo basi Marekani watupe tafasiri yake kisheria na nini haswaa ni msingi wa hii kanuni kwenye haya mahusiano ya kimataifa. Lini hii kanuni ilianzishwa na lini ilitumika hadi kupata uhalali kwenye siasa za kimataifa. Hiki ambacho wanakiita "Snap-Back Sanctions" kama ni halali basi lazima kitaangukia kwenye kanuni za ujumla ambazo zimetengenezwa na mataifa yaliyostaarabika (General Principles Accepted by Civilized Nations): Kama Pacta Sunt Servanda, Persona non-grata na utti-possidetis.

Lakini tukitafuta tafasiri ya neno "Snap-Back Sanctions" hatuwezi kulikuta kabisa kwenye kamusi yoyote ya sheria hata ile maarufu kama The Black's Law Dictionary. Hata ukiwauliza wataalamu nguli wa sheria za kama Prof Malcom Shaw, Prof Alan Dershowitz na Eric Posner hawatakupa jibu moja. Tusisahau Marekani ni bingwa wa kutunga kanuni nyingi zisizo za kisheria na kulazimisha ziwe za kisheria, kama ambavyo alifanya miaka ya 80 na 90 kuhusiana na suala zima la ulinzi kabla ya shambulio almaarufu kama "Anticipatory Self-Defense/Pre-emptive Attack" ambalo kisheria halina msingi wowote ule kwenye Hati Idhini ya Umoja wa Mataifa "The UN Charter"

Pili, Vikwazo dhidi ya Iran viliondolewa na Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa (UNSC) kama moja ya sharti ndani ya mpango wa nyuklia wa Iran. Sasa Marekani anavyorudisha hivi vikwazo kwa lazima bila kushirikisha Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa na kutishia vikwazo kwa nchi ambazo hazitakubaliana naye ina maanisha kwamba Marekani itauwekea vikwazo Umoja wa Mataifa kwa kutotaka kurudisha vikwazo ??? Marekani hashindwi kufanya hivi, maana kama amediriki hadi kuwekea vikwazo taasisi kama Mahakama ya Uhalifu wa Kivita (ICC) na mabenki makubwa kama Deutsche Bank unadhani anashindwa kuuwekea Umoja wa Mataifa vikwazo, maana alishawahi kutishia kwamba atapunguza kutoa mchango kwa taasisi hiyo ya kimataifa kama haitafuata matakwa yake hasa linapokuja suala la Iran na Israel. Tatizo kubwa hapa ni kwamba taasisi ya Umoja wa Kimataifa ina kinga (Immunity) dhidi ya madai yoyote hasa pale inapofanya kazi: Hii kanuni ya kinga ilishawahi kusemwa na mahakama ya dunia kwenye kesi ya mwaka 1948 iitwayo UN Reparations Case.

Baya zaidi ni kwamba mahakama za Marekani zenyewe zishawahi kukubaliana na kanuni hii ya kinga (Immunity) kwa taasisi ya Umoja wa Mataifa kwenye kesi maarufu kabisa ya Cholera ya mwaka 2010. Ambapo wanasheria mbalimbali walipeleka madai yao dhidi ya Umoja wa Mataifa kwa kusababisha mlipuko wa homa ya matumbo nchini Haiti, ambapo ilidaiwa kwamba wanajeshi wa Umoja wa Mataifa ndiyo waliyoipeleka. Mahakama ya Marekani ilitoa mwongozo na kusema Umoja wa Mataifa haushitakiwi kwa namna yoyote ile. Sasa waliokataa vikwazo visirudi ni mataifa kwa ujumla ndani ya Umoja wa Mataifa, hivyo tunaweza kusema kwamba Umoja wa Mataifa ndiyo umemkatalia Marekani. Sasa Je, Marekani atauwekea vikwazo Umoja wa Mataifa ??? AU anayavizia mataifa fulani fulani ambayo ni mahasimu kama Uchina na Urusi, ambapo atatumia kisingizio hiki kama sababu ya kupambana nayo zaidi ??? Hebu soma kesi hiyo hapa: U.N. sued in U.S. court over Haiti's cholera epidemic

Tatu, katika sura ya kidiplomasia haya ambayo Marekani anayafanya hayatazidi kumtenga na jumuiya ya kimataifa kama ambavyo Umoja wa Kisovieti ulifanyiwa mwaka 1950 kuhusiana na Vita ya Korea ??? Warusi walidhani kwamba wakisusia vikao vya Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa basi dunia haiwezi kufanya chochote kwasababu ilikuwa ni lazima mwanachama wa kudumu awepo kwenye kikao ili kura ya kupeleka vikosi kule Korea Kusini ifanikiwe. Urusi kwa maslahi yake binafsi akasusia vikao akidhani yeye ni taifa lenye nguvu na dunia inawaogopa sana. Bahati mbaya sana watu wenye akili walitengeneza kitu kiitwacho "United For Peace Initiative" ambapo kura ya kupeleka majeshi kule Korea Kusini haikupigwa tena na Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa (UNSC) bali Mkutano Mkuu wa Umoja wa Mataifa (United Nations General Assembly): Hivyo Joseph Stalin na wakomunisti wake wakashindwa kufanikisha adhma yao. Sasa kama Marekani akiendelea hivi, yale malalamiko ya wakina Mugabe na wengine kwamba baraza la Ulinzi lifanyiwe marekebisho hazitakuwa ???

Je, Marekani hajengi mfano mbaya (Bad Precedent) kwa mataifa mengine makubwa kama Uchina na Urusi: Vipi kama mataifa mengine makubwa kama Uchina ambalo ni taifa mfadhili wa pili wa Umoja wa Mataifa likiamua kuufanyia vurugu Umoja wa Mataifa kama ambavyo Marekani anafanya ???
​
 
Hakuna raisi US alie na afadhali wote Nguruwe tu, labda Bill clinton alikuwa ana afadhali.

Waliohusika katika mauwaji wasio na hatia;

George Bush/ Iraq na Afghanistan ameuwa wengi sana bila huruma + Saddam na wanae.

Obama/Libya, Egypt na Afghanistan, huyu nae ni zaidi ya shetani kauwa wengi sana + Ndugu yetu Gaddafi Mwenye enzi Mungu amrehemu!

Trump/Syria na Yemen, ni wale wale tu.
Trump amevunja rekodi ya kukaa miaka 4 bila kuanzisha vita,...... hilo huoni kama ni nafuu
 
Wakuu Chige na neo1 unakumbuka mwaka 2018 tulilizungumzia suala la mtego ambao Marekani amemtegea Iran ili kufanya vikwazo vya Umoja wa Mataifa virudi (Automatic Unilateral Sanctions) huku Iran akishindwa kujitoa kwenye mpango wa kinyuklia aliosaini na mataifa ya Ulaya. Nililielezea hili kwa ufupi kwenye aya ya kwanza hadi ya tano kwenye bandiko namba #103. Bahati mbaya sana kweli yametimia na imefahamika kwamba ulikuwa ni mpango wa Marekani kucheza na sheria za kimataifa ili kumuekea Iran vikwazo huku akitumia mwamvuli wa Umoja wa Mataifa. Hebu someni hizi habari ninazoambatanisha hapa:-

1. Washington unilaterally reimposes UN sanctions on Iran despite opposition from UN Security Council members – including US allies

2. U.S. Heads to United Nations to Demand ‘Snapback’ of Sanctions Against Iran

MASWALI YA MSINGI AMBAYO INABIDI YAJIBIWE KISHERIA NA KIDIPLOMASIA NI HAYA YAFUATAYO:
Mosi, Je kwenye sheria za kimataifa kuna kitu ambacho kinaitwa "Snap-Back Sanctions" ambacho ni nyenzo na kanuni halali katika mahusiano ya kimataifa ? Kama kipo basi Marekani watupe tafasiri yake kisheria na nini haswaa ni msingi wa hii kanuni kwenye haya mahusiano ya kimataifa. Lini hii kanuni ilianzishwa na lini ilitumika hadi kupata uhalali kwenye siasa za kimataifa. Hiki ambacho wanakiita "Snap-Back Sanctions" kama ni halali basi lazima kitaangukia kwenye kanuni za ujumla ambazo zimetengenezwa na mataifa yaliyostaarabika (General Principles Accepted by Civilized Nations): Kama Pacta Sunt Servanda, Persona non-grata na utti-possidetis.

Lakini tukitafuta tafasiri ya neno "Snap-Back Sanctions" hatuwezi kulikuta kabisa kwenye kamusi yoyote ya sheria hata ile maarufu kama The Black's Law Dictionary. Hata ukiwauliza wataalamu nguli wa sheria za kama Prof Malcom Shaw, Prof Alan Dershowitz na Eric Posner hawatakupa jibu moja. Tusisahau Marekani ni bingwa wa kutunga kanuni nyingi zisizo za kisheria na kulazimisha ziwe za kisheria, kama ambavyo alifanya miaka ya 80 na 90 kuhusiana na suala zima la ulinzi kabla ya shambulio almaarufu kama "Anticipatory Self-Defense/Pre-emptive Attack" ambalo kisheria halina msingi wowote ule kwenye Hati Idhini ya Umoja wa Mataifa "The UN Charter"

Pili, Vikwazo dhidi ya Iran viliondolewa na Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa (UNSC) kama moja ya sharti ndani ya mpango wa nyuklia wa Iran. Sasa Marekani anavyorudisha hivi vikwazo kwa lazima bila kushirikisha Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa na kutishia vikwazo kwa nchi ambazo hazitakubaliana naye ina maanisha kwamba Marekani itauwekea vikwazo Umoja wa Mataifa kwa kutotaka kurudisha vikwazo ??? Marekani hashindwi kufanya hivi, maana kama amediriki hadi kuwekea vikwazo taasisi kama Mahakama ya Uhalifu wa Kivita (ICC) na mabenki makubwa kama Deutsche Bank unadhani anashindwa kuuwekea Umoja wa Mataifa vikwazo, maana alishawahi kutishia kwamba atapunguza kutoa mchango kwa taasisi hiyo ya kimataifa kama haitafuata matakwa yake hasa linapokuja suala la Iran na Israel. Tatizo kubwa hapa ni kwamba taasisi ya Umoja wa Kimataifa ina kinga (Immunity) dhidi ya madai yoyote hasa pale inapofanya kazi: Hii kanuni ya kinga ilishawahi kusemwa na mahakama ya dunia kwenye kesi ya mwaka 1948 iitwayo UN Reparations Case.

Baya zaidi ni kwamba mahakama za Marekani zenyewe zishawahi kukubaliana na kanuni hii ya kinga (Immunity) kwa taasisi ya Umoja wa Mataifa kwenye kesi maarufu kabisa ya Cholera ya mwaka 2010. Ambapo wanasheria mbalimbali walipeleka madai yao dhidi ya Umoja wa Mataifa kwa kusababisha mlipuko wa homa ya matumbo nchini Haiti, ambapo ilidaiwa kwamba wanajeshi wa Umoja wa Mataifa ndiyo waliyoipeleka. Mahakama ya Marekani ilitoa mwongozo na kusema Umoja wa Mataifa haushitakiwi kwa namna yoyote ile. Sasa waliokataa vikwazo visirudi ni mataifa kwa ujumla ndani ya Umoja wa Mataifa, hivyo tunaweza kusema kwamba Umoja wa Mataifa ndiyo umemkatalia Marekani. Sasa Je, Marekani atauwekea vikwazo Umoja wa Mataifa ??? AU anayavizia mataifa fulani fulani ambayo ni mahasimu kama Uchina na Urusi, ambapo atatumia kisingizio hiki kama sababu ya kupambana nayo zaidi ??? Hebu soma kesi hiyo hapa: U.N. sued in U.S. court over Haiti's cholera epidemic

Tatu, katika sura ya kidiplomasia haya ambayo Marekani anayafanya hayatazidi kumtenga na jumuiya ya kimataifa kama ambavyo Umoja wa Kisovieti ulifanyiwa mwaka 1950 kuhusiana na Vita ya Korea ??? Warusi walidhani kwamba wakisusia vikao vya Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa basi dunia haiwezi kufanya chochote kwasababu ilikuwa ni lazima mwanachama wa kudumu awepo kwenye kikao ili kura ya kupeleka vikosi kule Korea Kusini ifanikiwe. Urusi kwa maslahi yake binafsi akasusia vikao akidhani yeye ni taifa lenye nguvu na dunia inawaogopa sana. Bahati mbaya sana watu wenye akili walitengeneza kitu kiitwacho "United For Peace Initiative" ambapo kura ya kupeleka majeshi kule Korea Kusini haikupigwa tena na Baraza la Ulinzi na Usalama la Umoja wa Mataifa (UNSC) bali Mkutano Mkuu wa Umoja wa Mataifa (United Nations General Assembly): Hivyo Joseph Stalin na wakomunisti wake wakashindwa kufanikisha adhma yao. Sasa kama Marekani akiendelea hivi, yale malalamiko ya wakina Mugabe na wengine kwamba baraza la Ulinzi lifanyiwe marekebisho hazitakuwa ???

Je, Marekani hajengi mfano mbaya (Bad Precedent) kwa mataifa mengine makubwa kama Uchina na Urusi: Vipi kama mataifa mengine makubwa kama Uchina ambalo ni taifa mfadhili wa pili wa Umoja wa Mataifa likiamua kuufanyia vurugu Umoja wa Mataifa kama ambavyo Marekani anafanya ???
Nimeikuta hii habari saa hizi nayo inasema kwamba "Snap-Back Sanctions" hazina uhalali wowote ule chini ya sheria za kimataifa: US faces ‘more’ isolation after ‘null & void’ move to unilaterally reimpose UN sanctions, Tehran warns
 
Nimeikuta hii habari saa hizi nayo inasema kwamba "Snap-Back Sanctions" hazina uhalali wowote ule chini ya sheria za kimataifa: US faces ‘more’ isolation after ‘null & void’ move to unilaterally reimpose UN sanctions, Tehran warns

MAREKANI YAIWEKEA VIKWAZO WIZARA YA ULINZI YA IRAN, HUKU KATIBU MKUU WA UMOJA WA MATAIFA AKISEMA KWAMBA OFISI YAKE HAITAHUSIKA NA VIKWAZO HIVYO MPAKA BARAZA LA ULINZI NA USALAMA LA UMOJA WA MATAIFA LITAKAPOTOA MAAMUZI:

Waziri wa mashauri ya kimataifa wa Marekani, Mike Pompeo katangaza vikwazo vipya dhidi ya wizara ya ulinzi ya Iran. Waziri huyo amedai kwamba vikwazo hivyo siyo vya Marekani bali ni vya Umoja wa Mataifa kwasababu Iran amevunja mpango wa nyuklia uliokataza Iran urutubishaji wa madini ya Uranium kuzidi kiwango maalumu kilichowekwa.

Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amesema kwamba binafsi ofisi yake haitafanya lolote kuhusiana na hili mpaka pale Baraza la Ulinzi la Umoja wa Mataifa litakapotoa jibu barua ya Waziri huyo wa Marekani kuhusiana na Iran kurudishiwa vikwazo na Jumuiya hiyo. Mpaka sasa nchi 13 kati ya 15 wanachama wa baraza la ulinzi kupitia wawakilishi wao zimesema vikwazo "Snap-Back Sanctions" ambavyo Marekani anataka kuvirudisha havina uhalali wowote kisheria.

Mapema leo baada ya vikwazo kutangazwa, Wizara ya Mambo ya nje ya Urusi kupitia Waziri Lavrov wamekemea vikwazo hivyo na kusema kwamba havina uhalali wowote ule kisheria. Sambamba na hilo amesema kwamba ratiba ya Iran kuondolewa vikwazo vya manunuzi ya silaha chini ya mpango wa nyuklia uko iko palepale; ambapo Iran ataruhusiwa kununua silaha kutoka nchi yoyote ifikapo tarehe 18 Oktoba 2020.

Soma zaidi: Americans had talent in diplomacy but they've lost it, Russian FM Lavrov says, as US triggers ‘null and void’ Iran sanctions​
 
Back
Top Bottom