Enzi hizooo dunia kabla ya kuwa kijiji kimoja. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi hizooo dunia kabla ya kuwa kijiji kimoja.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Graph Theory, Dec 14, 2011.

  1. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #1
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,809
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Niifananishe na nini dunia hii ninayoishi, imefanana na nguo iliyochakaa, iliyojaa viraka kila sehemu.
    Hebu angalia leo hii mambo yanayofanyika duniani, mara kuhalalisha ukameruni, wizi wa kimachomacho wa watawala, migomo kila pembe ya dunia. Haya yote ni tofauti na enzi zile.
    1.Enzi zile ili binti aolewe ni lazima awe hajachakachuliwa.
    2.Enzi zile kiongozi alikuwa anawajibika kwa raia wake lakini leo hii kiongozi anawajibika kwa tumbo lake.
    3. Enzi zile uongo haukuwa kama leo. Leo hii mtu kwa kutumia kimdomo cha shetani(simu) anaulizwa swali uko wapi anajibu niko ofisini kumbe yuko gesti na mke/mme wa mtu.
    4........................
    5........................
    Handsome wa mama nawasilisha, waweza ongezea mambo ambayo yalifanyika enzi zako lakini leo hii yanafanywa kwa hali ya tofauti na kipindi kile.
     
  2. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,382
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    ..enzi hizo michezo ya watoto kibao...kombolela, kidali poo, kutengeneza magari ya mbao au mabati...lakini siku hizi...kila mtoto anataka computer game acheze vice city...hata kutengeneza gari la kopo tu hawezi...!!
     
  3. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,356
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    4. Enzi zile disko lilikuwa ni disko la ukweli, leo hii huwezi kuita disko wanaita club mwee
    5. Ukumbi wa disko sakafu ulikuwa ni wa vumbi, leo hii sakafu zenyewe zimejaa malumalu kibao!
     
  4. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,809
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Ndo maana watoto wengi wa leo hata kutembea umbali wa km moja hawezi.
     
  5. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 4,257
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    ...enzi za wali ndondo..sasa..viazi mbatata yai.

    ...tulionga kanga...sasa...simu.

    ...tulitafuna maembe toka kwa mti...sasa...mwendo wa juisi.

    ...

    ...
     
  6. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 2,004
    Likes Received: 1,054
    Trophy Points: 280
    Enzi hizo "mpita njia" aliweza kutoa adhabu kwa mtoto aliyekosa na mzazi akashukuru kwa mwanae kufunzwa....
     
  7. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,356
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Siku hizi mzazi anamtunza kizungu tofauti na hulka ya kiafrika mwee!
     
  8. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,809
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Leo hii mpita njia akipiga mtoto aliyekosea anaulizwa kama hana watoto.
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,809
    Likes Received: 1,129
    Trophy Points: 280
    Tena tulitafuna maembe kwa kutumia meno tu ukijitahidi sana ni visu vilivyotengenezwa kwa kutumia makoa.
     
Loading...