English Grammar: Benki Ya Posta Tanzania ni TPB Bank au TPBank? Ni sahihi kwa neno "Bank" kutumika mara mbili?

Bakyaitaki

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
46
Points
95

Bakyaitaki

Member
Joined Apr 6, 2012
46 95
Nadhani ukitumia kifupi cha hayo maneno yanakuwa hayatoi taarifa inayojitosheleza, ndio maana huwa inabidi kuongeza neno Bank mwishoni ili kuwa maalumu. Mfano neno TPB lingeweza kuwa na virefu vingi kama Tanzania Private Businesses, Tanzania Postal Bank, Telecommunication Professional Board. n.k. Ila ukisema TPB Bank moja kwa moja unaelewa kinachozungumziwa hapa.
Neno Bank ni lazima liwekwe kwenye jina la Bank kisheria (Banking Law) na ndiyo maana haiitwi Ltd au Inc. au chochota, kama ni Bank, dunia nzima lazima neno Bank liwekwe.
 

Mr Easy

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2016
Messages
1,041
Points
2,000

Mr Easy

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2016
1,041 2,000
Tulienda watu wawili nmb wiki iliyopita kuomba bank statement YETU. Tulipompa tu kadi akawa anamwambia mwenzake kuwa kadi yetu ni ya zamani! kipindi cha National Microfinance Bank! (kadi ina hayo maneno)
Nikamwuliza kwani kirefu cha NMB ni nini! akajibu herufi NMB hazina kirefu chake, ni jina la bank inayoitwa NMB.
Sasa mbona kwenye kadi hapo imeandikwa National Microfinance Bank! Sisi ni wateja wa bank ipi! Akasema wa NMB.
Mpaka hapa nipo njia panda kwa majibu yake.
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2019
Messages
650
Points
500

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2019
650 500
Hii ni Double Noun. it's Grammatically correct, ktk Lugha ya kiingereza ipo ivo. tatizo waswahili tunataka kiingereza kiwe kama kiswahili.

Pilipili ili ijulikane kwa kiswahili ni lazima utamke hivo, siyo ''pili'' lkn kiingereza huwezi sema ''second second'' au pepper pepper. hii TPB Bank unaitohoa kwa mantiki ya kiswahili zaidi.
 

Forum statistics

Threads 1,344,244
Members 515,354
Posts 32,812,521
Top