English Grammar: Benki Ya Posta Tanzania ni TPB Bank au TPBank? Ni sahihi kwa neno "Bank" kutumika mara mbili?

  • Thread starter Infantry Soldier
  • Start date
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2012
Messages
2,821
Points
2,000
Infantry Soldier

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2012
2,821 2,000
CCM waliamua msipewe zote bali mpewe kiduchu zingine ni kwa ajili ya matumizi mengine.
Afadhali ningepewa hata hiyo kiduchu. Sijapewa hata senti tano mpaka sasa mkuu alafu mtaani maisha ni magumu sana
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,544
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,544 2,000
Katika information theory, kuna hoja kwamba usipotoa habari sahihi, unawaachia wengine watoe habari zao zisizo sahihi zichukue nafasi ya habari sahihi.

Nature abhors a vacuum, so does information.

Habari hazitaki ombwe.

Kwa msingi huu, kusema "TPB is just a name" kunawapa mwanya wadhihaki wasema "actually TPB stands for Tanzanian Popo Bawa".

There you have it.

Tanzanian Popo Bawa Bank.

Deposit at your own risk.
 
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2015
Messages
4,316
Points
2,000
Ochumeraa

Ochumeraa

JF-Expert Member
Joined May 18, 2015
4,316 2,000
BARABARA YA MOROGORO ROAD....NITARUDI KUCOMENT BAADAE
 
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2010
Messages
9,331
Points
2,000
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2010
9,331 2,000
mayowela

mayowela

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2014
Messages
741
Points
500
mayowela

mayowela

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2014
741 500
TPB kirefu chake ni "Tanzania Postal Bank" kama sikosei. Sasa TPB Bank maana yake ni Tanzania Postal Bank Bank? Ni sawa na mtu anayesema "daraja la Selander bridge" anakuwa ametamka "daraja na bridge" kwa wakati mmoja wakati maneno yote mawili yana maana sawa???

View attachment 1171492

View attachment 1171493

NB: NSSF nipeni fao langu la mkupuo. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?
suala ninalo liona hapo ni Stylistics tu, hakuna kingine
 
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
956
Points
1,000
wehoodie

wehoodie

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
956 1,000
Soma hiyo picha hapo chini nilipo fanya highlight
View attachment 1171516
Hayo ni makosa ya kiuandishi tu...sidhani kama tuna haja ya kubishana kitu ambacho kiko obvious hivyo...kama unafahamu mtu yeyote katika industry ya Advertising agency, branding nk mcheki anaweza kukufafanulia. Sio lazima kuwa sahihi kila wakati - pia zingatia haya ni makampuni makubwa mpaka logo au jina linapitishwa linapitia mchakato mrefu ndani na nje ya kampuni....watu wote wa huo mlolongo hawawezi kufanya kosa la kuita 'barabara ya morogoro road'....good day.
 
ikhatibu

ikhatibu

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
1,982
Points
2,000
ikhatibu

ikhatibu

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
1,982 2,000
Kuna mtu aliwahi sema ukisoma sana ndio unazidi kuwa mjinga leo ndio nimeamini.
kweli kabisa. Kuna watu humu wameeleza vizuri. Hata kama hujaenda shule unaelewa. Ila watu wabishi kuelewa
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,238
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,238 2,000
TPB kirefu chake ni "Tanzania Postal Bank" kama sikosei. Sasa TPB Bank maana yake ni Tanzania Postal Bank Bank? Ni sawa na mtu anayesema "daraja la Selander bridge" anakuwa ametamka "daraja na bridge" kwa wakati mmoja wakati maneno yote mawili yana maana sawa???

View attachment 1171492

View attachment 1171493

NB: NSSF nipeni fao langu la mkupuo. Mtaani maisha ni magumu sana. Mungu anawaona mjue?
Hayo ni mambo ya kawaida tu. Kumbuka shule ya sekondari ya wasichana ya Songea Girls, au Green vest ya kijani, gazeti la serikali la Government Gazette, au mtaa wa Msimbazi Street
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
3,915
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
3,915 2,000
Ulichokizingumzia nakifananisha na chaneli ya ESPN Marekani.

Mwanzoni, ESPN ilikuwa ni kifupi cha Entertainment and Sports Programming Network.

Lakini baadaye nikaja kusikia kwamba waliamua kuji rebrand na kujiita tu ESPN kwa sababu tayari walikuwa wameshakuwa brand name kwenye mambo ya habari za michezo na burudani.

Kwa hiyo, ESPN ya sasa hai stand for anything tena.
Asante mkuu. Asante sana.

Kiranga sisi wananchi wa kawaida hatumuwezi kwa kweli. Tusaidid mkuu.
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
3,915
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
3,915 2,000
Benki kama hii haikawii kukutungia accounting principles mpya zitakazofanya kila shilingi yako uliyoweka kwao baada ya mwaka iwe senti hamsini.

Wanaweza kukuambia "tume i rebrand one shilling iwe fifty cents"!
Mkuu you are hitting imagination levels that were previously unprecedented....
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
3,915
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
3,915 2,000
Tukimaliza hilo tuhamie kwenye BancABC
Banc ndio bank au? Ngoja tuendelee na TPB kwanza.
Acha roho mbaya mkuu unataka huu uzi uende mpaka 2025?

Nyie ndio mkikuta ugomvi mahali mnauchochea afu mnaagiza bia.
 
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2013
Messages
3,915
Points
2,000
ISO M.CodD

ISO M.CodD

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2013
3,915 2,000
Citibank wame rebrand kutoka Citibank kwenda Citi. I was there. Mpaka email addresses wakabadilisha kutoka @citibank.com kwenda @citi.com.

Sijaona Citibank Bank!
If they rebranded from Citibank to Citi doesn't that mean they used to be Citibank bank?

By the ways theirs is not a case of redundant acronym syndrome kwahiyo just as you refused the ESPN network example, this one is non admissible as well in our context
 
L

Likwidi

Member
Joined
Mar 25, 2019
Messages
33
Points
125
L

Likwidi

Member
Joined Mar 25, 2019
33 125
Sio lazima inategemea na scope unapo operate,mfano ukisema Nmb kwa Tz kuna mtu hataelewa unamaanisha bank? Yaani kuitaja Yanga hadi uweke na fc ndio mtu aelewe unamaanisha timu ya mpira?
Sasa yanga inakujaje hapa tena
 
Thebroker

Thebroker

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
426
Points
500
Thebroker

Thebroker

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
426 500
Sie wabongo ni wabishi kweli kweli. Pamoja na maelezo mazuri ya baadhi ya wachangiaji bado watu wanataka kurefusha hivyo vifupisho.

Nmb bank plc
Crdb bank plc
Tpb bank plc kwa mfano,hizo zote ni registered entity pale brela na zikapata certificate of incorporation kwa majina hayo.

Ingawaje kwa mazoeza na ndipo zilipotokea unaweza endelea kuzitambua kwa kirefu. But not into legal pespective.

National microfinance bank.
Commercial and rural development bank
Tanzania postal bank. Hizi hazipo tena kwenye usajili wa makampuni.

Kuhusu logo kutokuwa na neno bank. Hasa crdb na nmb hizo ni designing tu za kibiashara ambapo huwezi weka maneno yote. (Zipo registered pia as trade mark.)
Correct; Watanzania ni wavivu wa kufanya research....kuna bank ilikua inaitwa:
Kenya Commercial Bank Limited(KCB) siku hizi haipo tena, sasa kuna KCB Limited, haina kirefu japo ipo affiliated na Kenya Commercial Bank Limited ya kenya....simply ni kwamba walibadilisha jina la usajili wao kwa msajili wa makampuni.

Na hio ndo imetokea kwa Iliyokua Tanzania Postal Bank ambayo kwa sasa haipo tena kuna TPB Bank Plc na ndo imemchanganya mleta mada!
 
B

Bakyaitaki

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
35
Points
95
B

Bakyaitaki

Member
Joined Apr 6, 2012
35 95
Neno Bank linaongezwa kibiashara. Ukisema Crdb au Tpb bila kuwa kuweka neno Bank inaathiri kimatangazo.
Siyo kibiashara mkuu, ni kisheria. Banking law inazitaka taasisi zinazoitwa benki kuweka neno Bank katika majina yao. Mtoa mada hajiu kwamba jina la tasisi hiyo lilishabadilishwa kutoka Tanzania Postal Bank na sasa ni tpb Bank. Yaahi lilibadilishwa kisheria kwa hiyo kwa sasa hakuna kitu Tanzania Postal Bank. Ni sawa na CRDB ambayo wengine humu mnaweza mkawa hata mmeshasahau ilikuwa na kirefu chake lakini kwa sasa jina ni CRDB Bank.
 
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2018
Messages
2,385
Points
2,000
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2018
2,385 2,000
Usichojua ni kwamba bank hizo zoye zimefanya kubadili majina yao BRELA. Hawaitwi tena Tanzania Postal Bank, wala Cooperative and Rural wala National Microfinance Bank. Kama ambavyo walijifupisha PPF Pension Fund.

Walishatoa matangazo wote kwa nyakayi tofauti, TPB walitaka watambulike TPB Bank. Yaani hizo herufi ndio jina lao. Hicho kirefu chao cha zamani hawakitaki tena.

Afu google na wikipedia usizitegemee sana. Kasome historia ya Tanzania wikipedia uone ujinga uliopo.
 

Forum statistics

Threads 1,326,680
Members 509,566
Posts 32,230,803
Top