Electoral votes na namna rais wa Marekani anavyopatikana

Electoral votes na namna rais wa Marekani anavyopatikana

Dah!! Hii imenipunguzia ujinga, kwa kweli hawa wanakanganya sana na hii itasababisha vurugu kwao, maana mgombea anapata kura nyingi za wananchi halafu anapigwa chini na kundi la watu wachache. Warekebishe maana siku zijazo haitaisha vizuri hii.
States ndogo zitakataa ku utoa huu mfumo
Na watu wa Republicans lately electoral college imeonekana kuwasaidia, mpaka siku nao iwaumize ndio wana weza kukaa na kutafakari
Ila watu wa New York, Califoria, New Jersey wataendelea kulia sana kwani wao wako Ki liberal zaid wakati states ndogo za Central na south zina u conservative kidogo.
 
Dah!! Hii imenipunguzia ujinga, kwa kweli hawa wanakanganya sana na hii itasababisha vurugu kwao, maana mgombea anapata kura nyingi za wananchi halafu anapigwa chini na kundi la watu wachache. Warekebishe maana siku zijazo haitaisha vizuri hii.

Uchaguzi wa 2016 umeionesha kasoro ya electoral college system kwa uwazi zaidi. Matokeo ya mwisho yanaweza kuwa T310 - C228 au kitu kama hicho. Katika hali ya kawaida, ushindi wa range kama hii ungempa mshindi wa electoral votes ushindi wa popular votes pia. The allocation of electoral college is no longer in synch with the population size of each state!
 
...

Lakini katiba iliwapa uhuru electors ili kama mgombea ambaye watu walimchagua ana dalili zote za kuto faa kuwa rais(mfano amethibitika ni kichaa), wao wabadilishe matokeo kwa ajili ya maslahi mapana ya taifa.

Trump, Rais mteule analijua hilo hapo juu na ndiyo maana kauli tete zake kwenye mitandao yake ya kijamii, ama amezifuta au amezibadili, na kwenye maongezi na Rais Obama ameonesha unyenyekevu (kwa kuwa hakutarajia hayo matokeo ya awali ya 'electral vote').

Lakini naamini "electoral voters" kama hawatashawishiwa kinamna (uwezekano ni mkubwa kwa utajiri wake Trump), huenda akaukosa Urais. Nguvu za wapiga kura wa Marekani kupinga matokeo ya "electral votes" pia zaweza kuchangia.

Pamoja na yote hayo, bado ukweli ni kwamba Chama cha 'Republican' kimeongoza kwenye vikao vya Kikatiba dhidi ya 'Democrat' (US Senate 51-48; na US House 239-192). Matokeo hayo ni nguvu tosha kwa Trump kuwa Rais, japo kapata 47% ya 'popular votes'.
 
Uchaguzi wa 2016 umeionesha kasoro ya electoral college system kwa uwazi zaidi. Matokeo ya mwisho yanaweza kuwa T310 - C228 au kitu kama hicho. Katika hali ya kawaida, ushindi wa range kama hii ungempa mshindi wa electoral votes ushindi wa popular votes pia. The allocation of electoral college is no longer in synch with the population size of each state!
Siku zote mgombea anavo ingia kwenye uchaguzi lazima ajue kuwa mfumo huo una shida na ajue either
Kutumia madhaifu ya mfumo kushinda
Au kuhakikisha hashindwi kwa sababu ya madhaifu hayo.
HRC alijua kabisa kuwa hayo yana weza tokea yet kashindwa, ajilaum yeye na timu yake
 
Trump, Rais mteule analijua hilo hapo juu na ndiyo maana kauli tete zake kwenye mitandao yake ya kijamii, ama amezifuta au amezibadili, na kwenye maongezi na Rais Obama ameonesha unyenyekevu (kwa kuwa hakutarajia hayo matokeo ya awali ya 'electral vote').

Lakini naamini "electoral voters" kama hawatashawishiwa kinamna (uwezekano ni mkubwa kwa utajiri wake Trump), huenda akaukosa Urais. Nguvu za wapiga kura wa Marekani kupinga matokeo ya "electral votes" pia zaweza kuchangia.

Pamoja na yote hayo, bado ukweli ni kwamba Chama cha 'Republican' kimeongoza kwenye vikao vya Kikatiba dhidi ya 'Democrat' (US Senate 51-48; na US House 239-192). Matokeo hayo ni nguvu tosha kwa Trump kuwa Rais, japo kapata 47% ya 'popular votes'.
Upo sahihi kabisa
Democrats wajifunze kuwa kwa sasa wamekuwa chama cha upinzani rasmi
Usisahau kuwa majimbo ambayo yana magavana na majority of state assemby wa Democrat ni 6 tuu, chama ki ujimla kimekufa nusu kaputi, hata Clinton aki ingia atapata kazi kutoka kwa kila angle jinsi republicans walivoshikilia karibu kila level
Wajipange next time warudi upya
 
Kila state ina idadi ya electoral votes zake. Hizo ndizo anazopewa mshindi (kwenye states zinazofuata winner-takes-all allocation system) au zinazofanyiwa allocation kwa wagombea kutegemea na performances zao kwenye maeneo tofauti tofauti ya state (kwenye states zinazofuata proportional allocation system); sio kura za mtu mmoja mmoja (popular votes) alizopata kwenye hiyo state.

Kuna mtu aliuliza kwa nini baadhi ya state zinafuata proportional allocation system huku zingine zikifuata winner-takes-all allocation system? USA kila state ina judiciary system yake, ambayo ni tofauti na ya state nyingine, ilimradi haikinzani na U.S. Constitution. Kwa hiyo uchaguzi wowote ule unaendeshwa kwa kufuata sheria ya uchaguzi ya jimbo husika. Utaratibu huu unaifanya USA kuwa almost like a NATION of nations!



Hapana electoral votes zimegawanywa kutokana na wingi wa wawakilishi kwenye majimbo yote ulivyo
Mafano California ndio jimbo kuvwa kuliko yote, lina masenenta wawili na wawakilishi 53 hivo 2+53=55 , electoral votes za california ni 55
Lakini wyoming lina maseneta 2 na muwakilishi m 1 hivo 2+1=3

Hivo ukishinda California unapata kura 55 na ukishinda Wyoming unapata kura 3.

Ukisoma pale juu nilikujuza kwamba electoral votes ziko 538, zina wakilisha viti vya wawakilishi ambavyo viko 435, na viti vya maseneta ambavyo viko 100, lakini washington dc makao makuu wanapata kura za upendeleo 3

*Kwa hiyo ukitaka kujua kila jimbo mshindi ana pata electoral votes ngapi, angalia kwenye bunge jimbo hutoa maseneta wangapi na wawakilishi wangap halafu jumlisha ndio unapata electoral votes zake.

Asanteni kwa ufafanuzi mzuri sasa nimepata picha halisi. Lakini bado nina swali

Je upi umuhimu wa hizo kula za wananchi (popular votes)? Kama hazina manufaa kwa wagombea si ni sawa na kuwapotezea mda watu kukaa foleni kupiga kura?

Je mshindi kwa kila electoral votes hizo 538 anapatikanaje?
Au mnamaanisha kwamba mgombea akishinda kwa popular votes kwa jimbo fulani let's say California ndio anakuwa-allocated hizo 55 electoral votes?
 
Upo sahihi kabisa
Democrats wajifunze kuwa kwa sasa wamekuwa chama cha upinzani rasmi
Usisahau kuwa majimbo ambayo yana magavana na majority of state assemby wa Democrat ni 6 tuu, chama ki ujimla kimekufa nusu kaputi, hata Clinton aki ingia atapata kazi kutoka kwa kila angle jinsi republicans walivoshikilia karibu kila level
Wajipange next time warudi upya
Mkuu hao electoctor na representative wanakua wakila vyama au hawafungamani na vyama?

Mf kama clinton alishinda calfornia it means senator na representative angewachukua wote 55 au inakuaje hapo?

Nieleweshe mkuu kidogo sasa naelekea kuusoma mchezo.
 
Asanteni kwa ufafanuzi mzuri sasa nimepata picha halisi. Lakini bado nina swali

Je upi umuhimu wa hizo kula za wananchi (popular votes)? Kama hazina manufaa kwa wagombea si ni sawa na kuwapotezea mda watu kukaa foleni kupiga kura?

Je mshindi kwa kila electoral votes hizo 538 anapatikanaje?
Au mnamaanisha kwamba mgombea akishinda kwa popular votes kwa jimbo fulani let's say California ndio anakuwa-allocated hizo 55 electoral votes?
Mkuu naona majority votes hazina nguvu yotote labda kuchagua wabunge na magavana tuu tuu wa states ambao wao ni kama marais wa state husika. mfano arnold shozniga aliwahi kuwa gavana wa califonia miaka ya nyuma.
 
Upo sahihi kabisa
Democrats wajifunze kuwa kwa sasa wamekuwa chama cha upinzani rasmi

Pamoja na hilo, bado Trump akitawazwa rasmi kuwa Rais, uchache wa 'Democrats' siyo hoja yanapokuja masuala ya Kitaifa Kikatiba. Naamini Trump atapata wakati mgumu, ndani na nje ya chama chake, kupitisha ya kwake.

Patakapotokea kutokuelewana, kwa hali ya juu, ndani ya hivyo vikao, ustawi wa Marekani utakuwa mashakani.

Trump anaingia madarakani wakati mgumu sana wa Marekani kiuchumi, kisiasa, kijamii na kiteknolojia duniani. Nchi kubwa kama China na Urusi (NATO inaparaganyika) nadhani zimejiweka mkao wa kula "standby" tu.
 
Mkuu hao electoctor na representative wanakua wakila vyama au hawafungamani na vyama?

Mf kama clinton alishinda calfornia it means senator na representative angewachukua wote 55 au inakuaje hapo?

Nieleweshe mkuu kidogo sasa naelekea kuusoma mchezo.
Mdau kumbe tupo pamoja tunakula pindi mdogo mdogo mpaka kieleweke
 
Mkuu naona majority votes hazina nguvu yotote labda kuchagua wabunge na magavana tuu tuu wa states ambao wao ni kama marais wa state husika. mfano arnold shozniga aliwahi kuwa gavana wa califonia miaka ya nyuma.
Sasa kama ndo hivyo mkuu mgombea anashindaje jimbo nakuwa-allocated hizo electoral votes za jimbo husika?
 
Asanteni kwa ufafanuzi mzuri sasa nimepata picha halisi. Lakini bado nina swali

Je upi umuhimu wa hizo kula za wananchi (popular votes)? Kama hazina manufaa kwa wagombea si ni sawa na kuwapotezea mda watu kukaa foleni kupiga kura?

Je mshindi kwa kila electoral votes hizo 538 anapatikanaje?
Au mnamaanisha kwamba mgombea akishinda kwa popular votes kwa jimbo fulani let's say California ndio anakuwa-allocated hizo 55 electoral votes?

Kazi ya popular votes katika state ni kumpata mshindi wa electoral votes kwa state hiyo. Hakuna kitu kingine zaidi ya hicho!
 
Mkuu hao electoctor na representative wanakua wakila vyama au hawafungamani na vyama?

Mf kama clinton alishinda calfornia it means senator na representative angewachukua wote 55 au inakuaje hapo?

Nieleweshe mkuu kidogo sasa naelekea kuusoma mchezo.

Asante
Electoral votes zina wakilisha viti vyote vya jimbo
Ila jimbo hali ruhusiwi kumpeleka seneta au muwakilishi ambaye ndio anashikilia kile kiti kama elector, elector huwa ni watu wengine kabisa, na hutokana na vyama.
Vyama huchagua electors wakati wa mkutano mkuu wa kumthibitisha mgombea urais wa chama yaan 'conevention', kwa hiyo wale wajumbe wa mkutano mkuu wa kila jimbo hupewa muda maalum wa kukutana na kuchagua majina ambayo yata kabidhiwa kwa mamlaka ya uchaguzi, Electors wengi hupelekwa na chama kilicho shinda kwnye jimbo hilo, hivo Repubkican watakuwa na electros zaidi ya 306 na democrats watakuwa na hao waliobaki, kuna majimbo huwataja electors wake ila mengi haya wataji.

Clinton kashinda nafasi 55 California, wataenda ma elector wote watakuwa ni democrats kwa kuwa ndio chama kilicho shinda. Na sheria za California zina taka mshindi anapewa electors wote.
Lakini ma seneta na wawakilishi wa california hawatakuwa electors, kwani wao wanakuwa na kaz nyingne

Post #22 nimeleza vzuri zaidi
 
Asanteni kwa ufafanuzi mzuri sasa nimepata picha halisi. Lakini bado nina swali

Je upi umuhimu wa hizo kula za wananchi (popular votes)? Kama hazina manufaa kwa wagombea si ni sawa na kuwapotezea mda watu kukaa foleni kupiga kura?

Je mshindi kwa kila electoral votes hizo 538 anapatikanaje?
Au mnamaanisha kwamba mgombea akishinda kwa popular votes kwa jimbo fulani let's say California ndio anakuwa-allocated hizo 55 electoral votes?

Kura umuhimu wake ni zita amua electoral votes za jimbo la anaye piga kura ziende kwa nani

Wapiga kura wa California wame mchagua Clinton, votes zote 55 zinaenda kwake, states mbili tuu Maine na Nebraska ndio kuna uwezekano wa kugawana ma electors. Majimbo mengine yote hata mtu akishinda kwa kura 1 bas electoral votes zote zenda kwake

Mshindi ni yule atakaye fanikiwa kupata electoral votes kuanzia 270,ambazo ni zaid ya nusu.

Kumbuka kuwa hawa electors kazi yao ni kuyatafsiri matokeo siyo kuamua matokeo, wana nchi ndio wana amua, na wana mtuma elector kuwa tuna mtaka fulani , nenda kampe kura za jimbo letu
 
Pamoja na hilo, bado Trump akitawazwa rasmi kuwa Rais, uchache wa 'Democrats' siyo hoja yanapokuja masuala ya Kitaifa Kikatiba. Naamini Trump atapata wakati mgumu, ndani na nje ya chama chake, kupitisha ya kwake.

Patakapotokea kutokuelewana, kwa hali ya juu, ndani ya hivyo vikao, ustawi wa Marekani utakuwa mashakani.

Trump anaingia madarakani wakati mgumu sana wa Marekani kiuchumi, kisiasa, kijamii na kiteknolojia duniani. Nchi kubwa kama China na Urusi (NATO inaparaganyika) nadhani zimejiweka mkao wa kula "standby" tu.
Hata usijali Trump atapata shida na liberals kuliko hata Republicans kwa kuwa yuko Mike Pence ata kuwa Makamu wa Rais mwenye nguvu ata ongoza tu, Trump ni kama Bush staff wa chini ndio wata msaidia au kumuingiza chaka
Apewe muda tu, wametawala kina Jimmy Carter na Andrew Jackson, wametawala kina Bush jr yeye atashindwaje!!
Akishindwa 2020 inamuhusu ata toka bila shida
 
Back
Top Bottom