Einstein theories of relativity..Mambo magumu kuelezea

Einstein theories of relativity..Mambo magumu kuelezea

Einstein hakuwahi kukubali kwamba unaweza kusafiri nyuma ya muda na aliwahi kulipinga hili sana tu.ila alisema tunaweza kusafiri kwenda mbele ya muda kama tutaweza kutumia chombo chenye spidi zaidi ya mwanga .
Na mpaka leo hii chombo chenye spidi kubwa ni zaidi ya spidi ya sauti.so MPAKA SASA TIME TRAVEL ITABAKI KUWA THEORY TU.
Sent using Jamii Forums mobile app
"Thou shalt not travel faster than the speed of light."
Hapa njia pekee kwa sasa tunayoifahamu ni kuwarp space time kutengeneza wormhole.
Kuhusu backward time travel inawezekana theoretically kwa formula.
Practically ni ngumu kwasababu kitu kikishatokea kimetokea.
Mfano ukipika maharage yanatoka kutoka ubichi kwenda kuiva. Yakisha iva huwezi kuyafanya mabichi tena. Hii principle ndo wameapply kwenye time travel.
 
Mkuu naomba kuelewa kuhusu kusafiri nyuma ya muda inakuwaje?

Yaani naomba maelezo kwa kiufupi nipate kuelewa japo kidogo.
Einstein hakuwahi kukubali kwamba unaweza kusafiri nyuma ya muda na aliwahi kulipinga hili sana tu.ila alisema tunaweza kusafiri kwenda mbele ya muda kama tutaweza kutumia chombo chenye spidi zaidi ya mwanga .
Na mpaka leo hii chombo chenye spidi kubwa ni zaidi ya spidi ya sauti.so MPAKA SASA TIME TRAVEL ITABAKI KUWA THEORY TU.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu naomba kuelewa kuhusu kusafiri nyuma ya muda inakuwaje?

Yaani naomba maelezo kwa kiufupi nipate kuelewa japo kidogo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Yaani ni sawa na wewe upo 2019 sasa hivi kisha ukaenda kuishi mwaka 2000 yaani ukatengeneza kifaa chenye uwezo wa kukurudisha mwaka 2000 na ukaishi miaka hiyo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani ni sawa na wewe upo 2019 sasa hivi kisha ukaenda kuishi mwaka 2000 yaani ukatengeneza kifaa chenye uwezo wa kukurudisha mwaka 2000 na ukaishi miaka hiyo

Sent using Jamii Forums mobile app
Sasa hicho kifaa kitanipeleka mbali na ninapoishi kwa maana nje ya tanzania au ni tanzania hii hii ila tu mara najikuta natumia mia mbili ya noti na nipo shule ya msingi?

Au nakuwa na umri huu huu lakini mszingira kama pale kariakoo naona kichala kichaka tu ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa hicho kifaa kitanipeleka mbali na ninapoishi kwa maana nje ya tanzania au ni tanzania hii hii ila tu mara najikuta natumia mia mbili ya noti na nipo shule ya msingi?

Au nakuwa na umri huu huu lakini mszingira kama pale kariakoo naona kichala kichaka tu ?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ili kilakitu kibadilike physically inahitajika uwe katika universe ambayo gravity yake ni kubwa kiasi kwamba time ina slow down and every point reverses back in its frame of reference i.e Yani kila point inarudi nyuma according kutokana na gravity ni kubwa halafu speed ndani ya universe hiyo ni kubwa Sawa au zaidi ya mwanga.. going back in time in Special Theory of relativity

Contrary na anaye enda angani na rocket inayoenda na relativistic speed akitumia mwaka mmoja tu angani akirudi anakuta watu wamezeeka miongo kadhaa imepita wakati yeye ameongezeka mwaka mmoja tu

Wormhole ni fabric perception ya space yenye point mbili zinazotofautiana energy/mass. Yani point moja in density kubwa na positive energy, point nyinhine ina density kubwa pia lakini negative energy ukiziunganisha hizi unaweza kuunda point ambayo ina gravity kubwa ambamo time ina slow down na unaeza go back in time.


Kwa aliye itengeneza hii say 1960, akaoa akazaa watoto akafa mwaka 1995, mtoto wake akazaa watoto na 2020 mjukuu akiingia kwenye wormhole na relativistic speed anaeza mkuta babu yake hajafa na kijana kumzidi. Kwa mtu wa miaka 10, kwenda nyuma miaka 20 ni anaishia 2009 ashakua empty ukifuata logic yako ya kua mtoto mkuu.
 
wee jamaa umekoroga sana hapa.

unaposema galaxy ya milk way ipo karibu na dunia nashindwa kuelewa unamainisha nini.

labda tu nikuulize, sayari ya dunia inapatakana ndani ya galaxy gani?.
labda umeshindwa kuelewa kwamba sisi tupo nje ya dunia na sayari ya dunia haipo ndani ya galaxy yoyote ile bali milk way galaxy ndo galaxy ambayo inaonekana kwa ukaribu katika sayari ya dunia na hiyo milk way galaxy ndo galaxy ambayo ina contain solar system yetu kwaiyo atuwezi kusema tupo ndani ya milk way galaxy kwasababu tungekuwepo ndani ya milk way galaxy pasingekuwa na uwezekano wakuona sayari nyingine ukiwa dniani
 
relativistic speed ni kitu gani?
Na kinaenda haraka au taratibu?
Ili kilakitu kibadilike physically inahitajika uwe katika universe ambayo gravity yake ni kubwa kiasi kwamba time ina slow down and every point reverses back in its frame of reference i.e Yani kila point inarudi nyuma according kutokana na gravity ni kubwa halafu speed ndani ya universe hiyo ni kubwa Sawa au zaidi ya mwanga.. going back in time in Special Theory of relativity

Contrary na anaye enda angani na rocket inayoenda na relativistic speed akitumia mwaka mmoja tu angani akirudi anakuta watu wamezeeka miongo kadhaa imepita wakati yeye ameongezeka mwaka mmoja tu

Wormhole ni fabric perception ya space yenye point mbili zinazotofautiana energy/mass. Yani point moja in density kubwa na positive energy, point nyinhine ina density kubwa pia lakini negative energy ukiziunganisha hizi unaweza kuunda point ambayo ina gravity kubwa ambamo time ina slow down na unaeza go back in time.


Kwa aliye itengeneza hii say 1960, akaoa akazaa watoto akafa mwaka 1995, mtoto wake akazaa watoto na 2020 mjukuu akiingia kwenye wormhole na relativistic speed anaeza mkuta babu yake hajafa na kijana kumzidi. Kwa mtu wa miaka 10, kwenda nyuma miaka 20 ni anaishia 2009 ashakua empty ukifuata logic yako ya kua mtoto mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Relativistic speed ni speed ya kitu inayo karibia speed ya mwanga
Anhaa sawaaa.
Kwa maana hiyo inatembea spidi kali sana.

Sasa mfano mtu akatumia hiyo spidi kusafiri kwa mwaka mmoja ukasema kwamba atawakuta watu wameshazeeka akirudi.ina maana spidi ya hiyo kitu inaathiri vipi watu wenginee ?

Mfano rocketi ambayo inakimbia sana kule kukimbia kwake kuna athiri vipi watu ambao wako nje ya chombo hicho mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Anhaa sawaaa.
Kwa maana hiyo inatembea spidi kali sana.

Sasa mfano mtu akatumia hiyo spidi kusafiri kwa mwaka mmoja ukasema kwamba atawakuta watu wameshazeeka akirudi.ina maana spidi ya hiyo kitu inaathiri vipi watu wenginee ?

Mfano rocketi ambayo inakimbia sana kule kukimbia kwake kuna athiri vipi watu ambao wako nje ya chombo hicho mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwenda Kwa mtu katika relativistic speed hakumu athiri ambaye amebaki, yule aliye katika rocket anakua affected na time-dilation(kuongezeka Kwa muda) na relativistic speed

Kuna nadharia mbili zinazohusiana ndani ya theory ya relativity ya Einstein;
1. Special relativity ( spacetime)
2. General relativity(gravitation)

1. Special relativity inaelezea structure muundo wa space unavobadilika na muda (structure of the spacetime). Inasema hivi vitu vizito vinasababisha space iwe curved na chochote kitakacho tembea kwenye hiyo curve kitaangukia kuelekea kwenye center ya hiyo massive object sababu uzito wa kitu umesababisha spacetime kua kupinda na ndo kwahiyo itu vyote vitavutwa. Na kwa kawaida mwanga nao hupinda ukipita kwenye curved space time.

Ukichukua saa mbili moja duniani nyengine ikaenda karibia na speed ya mwanga huko space, saa ya space itakua inapungua speed ya kutiki mishale yake kuliko saa ya duniani kwasababu ya gravity..dunia ni massive object (lakini haiwezi kulingana na nyota) kwahiyo dunia nayo inasababisha spacetime iwe curved kwahiyo inacreate gravity ambayo inavuta vitu vyake vya karibu kuelekea kwake.

Swali lako.
Chukulia rocket inaenda na nusu ya speed ya mwanga technically tunategemea relative speed Kati ya rocket na mwanga iwe 1.5 i.e (3-1.5=1.5*10^8) lakini sivyo, speed ya mwanga inabakia constant kinachofanhika nikwamba time inabidi i slow down ku keep constant speed ku cover umbali Sawa. Kipindi inakeep speed constant, gravity inakua kubwa sababu kwenye universe kuna massive object kubwa mara million ya dunia e.g black holes, stars etc kwahiyo kilakitu karibu kitakua slowed down, astronaut atakua affected na hii force ambayo actually ni acceleration kwahiyo moyo wake utakua affected Kwa ku slow down evry activity katika mwili wake inacho sababisha ukuaji.


Hii ni just 0.05% ya knowledge ya Einstein relativity mkuu. 55424da369beddc93df0a745-480-354.jpg
 
Sasa hicho kifaa kitanipeleka mbali na ninapoishi kwa maana nje ya tanzania au ni tanzania hii hii ila tu mara najikuta natumia mia mbili ya noti na nipo shule ya msingi?

Au nakuwa na umri huu huu lakini mszingira kama pale kariakoo naona kichala kichaka tu ?

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii hata mwalimu akifundisha ataonekana kichaa maana ngumu sana kuelewa..ndo maana walimu wengi aa physics vichwa vilipta moto
 
Mkuu naomba kuelewa kuhusu kusafiri nyuma ya muda inakuwaje?

Yaani naomba maelezo kwa kiufupi nipate kuelewa japo kidogo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa mfano unarudi back to Tanganyika Ile siku ya 09/12/1961 uwanja wa uhuru, unashuhudia nchi ikipata uhuru.
Hiyo ndiyo back time travel, japo shuhuda nyingi zimekuwa ni zile za foward time travel

Sent using Nokia 6
 
Relativity theories hasa inaongelea maswala ya time travel kwenye space ni kwamba kunauwezekana wakusafiri au kufika mahali ambapo kwa speed ya vyombo vya kawaida kama rocket ni ngumu sana kufika huko kutokana na speed yake. Kwa mfano hii galaxy yetu ya milk way hipo karibu sana na dunia lakini kuna galaxy kama Andromeda Galaxy ambayo ipo mbali sana na dunia lakini pia ndo galaxy ambayo ipo karibu na milk way galaxy nyota ambazo zipo kwenye Andromeda Galaxy zinatumia 2.537 million years mwanga wake kufika duniani kwaiyo ningumu sana mwanga wake kufika duniani sasa hiyo relativity theories inajaribu ku calculate kitu ambacho kitakuwa na uwezo wa kusafiri kwa speed kama mwanga au zaidi ili kuweza kufika maeneo ambayo yapo mbali zaidi na dunia yetu hii kama kwenye Andromeda Galaxy
Mmh! Wanasayansi mnazingua ganja, zitatumiaje miaka 2million wakati ndio kwanza tupo mwaka 2019.!??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom