Duh! Wapinzani wake wote wamegonga mwamba!

Duh! Wapinzani wake wote wamegonga mwamba!

Bada ya kufufuka Yuko wapi?

Habari za Yesu kufa na kufufuka zimekaa kimichongo Sana.

Nitkwambia kwanini? Habari za Yesu kuzaliwa, kufariki na kufufuka zinapatikana kwenye Biblia Pekee kana kwamba Yesu alizaliwa katika Dubai yake.
Peke yake isiyokuwa na watu wengine. Biblia ambayo nayo inatiliwa shaka kuhusu taarifa zake.

Yesu anazaliwa anakuta duniani kuna watu, watu walioishi kabla yake habari zao zimeandikwa na kuelezewa na Watu waliokuwepo, waandishi mbali mbali na vyanzo zaidi ya kimoja.

Leo hata picha ya Yesu au hata sanamu lake Tu hakuna, hakuna kumbukumbu alizaliwa lini na siku gani mwaka gani, kumejaa mabishano na Tarehe za kubuni, je Yesu alizawali hakukuta watu?

Tuje sasa wakati anafufuka watu wachache Sana tena wale wale 12 wafusi wake tu ndio walimwona, dunia nzima hakuna mtu Mwingine aliyeshuhudia, Nani atawaamini?

Tukio la kufa na kufufuka ni tukio kubwa sana, lingeandikwa na kusimuliwa kwa ufasaha kwa Vizazi vyoote.
Farida zake ni za kutilia Mashaka sana
Ndugu yangu, kihistoria na kitaaluma, hoja zako hazina mashiko. Haya twende hatua kwa hatua nikujibu kwa kutumia vyanzo vya kihistoria visivyo vya kidini (Secular Historical Sources):

1. Umedai kwamba "Habari za Yesu zinapatikana kwenye Biblia pekee" (HUU NI UONGO MBICHI KABISA WA KIHISTORIA).
My friend, Yesu hakuishi "Dubai yake peke yake." Waandishi na wanahistoria wakubwa wa Kirumi na Kiyahudi wa karne ya kwanza na ya pili, non-Christians, walikuwa maadui wa Ukristo; hata hivyo waliandika kuhusu kuwepo kwa Yesu, kifo chake, na harakati za wafuasi wake baada ya kufa. Vyanzo hivyo ni pamoja na:
  • Flavius Josephus (Mwanahistoria wa Kiyahudi, 37–100 BK): Katika kitabu chake Antiquities of the Jews, anamuelezea Yesu kuwa ni mtu mwenye hekima, aliyetenda mambo ya ajabu, akasulubiwa chini ya Pilato, na kwamba wafuasi wake walisema alifufuka.
  • Cornelius Tacitus (Mwanahistoria wa Kirumi, 56–120 BK): Huyu ni mmoja wa wanahistoria makini zaidi wa Kirumi. Katika kitabu chake Annals, anaeleza wazi kwamba jina "Wakristo" linatokana na mtu aliyeitwa Christus (Kristo), ambaye aliuawa kwa adhabu ya kifo wakati wa utawala wa Tiberio, chini ya Liwali Pontio Pilato.
  • Pliny the Younger na Suetonius: Hao ni waandishi wengine wa Kirumi walioandika barua na kumbukumbu kuhusu jinsi Wakristo walivyokuwa wakimwabudu Kristo kuwa ni Mungu katika karne ya kwanza.
Hakuna mwanahistoria yeyote makini duniani leo (awe wa dini yoyote au asiye na dini) anayebisha kuwa Yesu hakuwepo duniani. Ushahidi wa kuwepo kwake ni mkubwa kuliko hata wa wanafalsafa wengi wa Kigiriki tuliowasoma shuleni. Tuko pamoja? Haya tuendelee..

2. Umeuliza "Mbona hakuna picha au sanamu yake, na tarehe zake zina mabishano?" Kwanza hii inaonyesha hujui hata historia ya camera. Hebu google ujue camera ya kwanza black and white ilitengenezwa lini ndio utajua kwanini hakuna picha ya Yesu. Haya, tukija kwenye sanamu: Kumbuka Yesu alikuwa Myahudi anayeishi katika karne ya kwanza. Katika utamaduni na sheria za Kiyahudi (Amri 10 za Musa), ilikuwa ni dhambi kubwa na marufuku kuchora picha au kuchonga sanamu ya mtu yeyote wa kidini (Sanamu za kuchonga zilionekana kama ushirikina/idolatry). Ndio maana Wayahudi wa kipindi kile hawakuwa na utamaduni wa picha.

Kuhusu Tarehe: Kalenda tunayotumia leo (Gregorian/Julian calendar) ilitengenezwa miaka mingi baada ya Yesu kuondoka, ikimtumia Yesu kama reference point ya muda, ndio sababu tunasema Kabla ya Kristo - KK, na Baada ya Kristo - BK. Kutokujua tarehe halisi haifanyi tukio lisiwepo. Kwani wewe unajua tarehe halisi na saa aliyozaliwa chifu wako wa kale au babu wa babu yako? Je, kutokujua kwako hizo data inamaanisha hawakuwepo?

3. Umesema "Watu wachache tu ndio waliomwona Yesu baada ya kufufuka"
Hiyo kauli inadhihirisha una taarifa pungufu. Kumbukumbu za kale zinaonyesha wazi Yesu baada ya kufufuka hakuonekana kwa siri au kwa mitume peke yao. Alionekana kwanza kwa wanawake (akina Maria Magdalene). Katika utamaduni wa kale wa Kiyahudi na Kirumi, ushahidi wa mwanamke ulikuwa hauna thamani kisheria. Kama tukio hilo la kufufuka kwa Yesu lingekuwa ni hadithi ya mchongo waandishi wasingeweka wanawake kuwa mashahidi wa kwanza, kwa sababu ingeharibu kesi yao. Wangewaweka viongozi wa kiume. Hii inadhihirisha waliuona ukweli.

4. Hebu jiulize, kama ulikuwa mchongo, mbona mitume walikufa kwa ajili yake? Hii ndio hoja kubwa zaidi ya kihistoria. Wanafunzi wa Yesu waliteswa, waliuawa kikatili (kuchomwa moto, kusulubiwa miguu juu, kukatwa vichwa) kwa sababu tu ya msimamo wao kwamba "Tumemwona Yesu amefufuka."

Mtu anaweza kufa kwa ajili ya kitu anachoamini kuwa ni kweli (hata kama ni uongo). Lakini hakuna mtu anayekubali kufa kwa mateso makali kwa ajili ya kitu anachojua kabisa yeye mwenyewe amekitunga tu kwa hila. Kama mitume wangekuwa wamedanganya, mmoja wao angesaliti mchongo huo wakati walipokuwa wanapigwa mijeledi na kusema: "Jamani tusiuane, tuliuficha tu ule mwili!" Lakini wote walikufa wakishuhudia ufufuo wa Yesu Kristo.

5. Umeuliza "Baada ya kufufuka yuko wapi?"
Baada ya kufufuka, Yesu alikaa siku 40 akithibitisha ufufuo wake, kisha alipaa mbinguni (Matendo 1:9). Yuko mbinguni anatuandalia makao na aliahidi atarudi, kama nilivyoeleza katika uzi wa dalili za kurudi kwa Yesu.

Ufufuo wa Yesu sio tukio la kutilia shaka, ni tukio lililobadili kalenda ya dunia, likageuza utawala wa Kirumi uliokuwa ukiwatesa Wakristo na kuwa himaya ya Kikristo, na hadi leo tukio hilo limesimama kama msingi mkuu wa kihistoria.

Bwana Yesu asifiwe. Sema: "Ameen"
Tumsifu Yesu Kristo
Sema "Milele Amina"
 
Wamechallenge almost kila kitu alichosema. Wamehoji, wamefungua kesi, wamehamasisha wengine wawe wapinzani, wameleta arguments zao… wamepiga kelele.. lakini kuna statement yake moja wameshindwa kabisa kuipinga:

“Kwa maana u mavumbi wewe, nawe mavumbini utarudi.” (Mwanzo 3:19)

Ukweli ndio huo, no matter how powerful, educated or rich they may be, mwisho wa safari yao ni uleule: mwili unarudi mavumbini.

Hapo hakuna debate, hakuna escape route! Wale wanaompinga Mungu na Neno lake, kwenye hilo wamegonga mwamba. Kamwe hawawezi kuzuia kifo, hata wakila special diet au kwenda gym kila saa! Mbaya zaidi baada ya kifo ni hukumu (Ebr 9:27).
She will not, she is not that easy I promise you, she is for life hata Lucas Mwashambwa na Thlaatlaa wanalijua hilo.
 
Hizi dini sometimes zinatutia uchizi sasa Mungu anakuwaje na wapinzani
Kwanza asante kwa kupita hapa Mkuu.
Hapa hakuna uchizi. Tunatangaza tu habari njema iletayo furaha kwa watu wote.
Kama huwa unasoma Biblia, kumbuka wayahudi walivyopiga kelele na kusema "Asulubiweeeeee" hao walikuwa wapinzani wa Yesu. Leo hii Atheists ni wapinzani wa Mungu. Hujamsikia Infropreneur anavyopinga uwepo wa Mungu?

Hata shetani anaitwa mpinzani wetu. Ndio maana tunaambiwa katika
1 Petro 5:8 “Mwe na kiasi na kukesha; kwa kuwa mshitaki wenu [adversary] ibilisi, kama simba angurumaye, huzunguka-zunguka, akitafuta mtu ammeze.”

Neno la Kigiriki hapo ni ἀντίδικος (antídikos), ambalo maana yake ya msingi ni mpinzani, adui, au adversary...
 
Wamechallenge almost kila kitu alichosema. Wamehoji, wamefungua kesi, wamehamasisha wengine wawe wapinzani, wameleta arguments zao… wamepiga kelele.. lakini kuna statement yake moja wameshindwa kabisa kuipinga:

“Kwa maana u mavumbi wewe, nawe mavumbini utarudi.” (Mwanzo 3:19)

Ukweli ndio huo, no matter how powerful, educated or rich they may be, mwisho wa safari yao ni uleule: mwili unarudi mavumbini.

Hapo hakuna debate, hakuna escape route! Wale wanaompinga Mungu na Neno lake, kwenye hilo wamegonga mwamba. Kamwe hawawezi kuzuia kifo, hata wakila special diet au kwenda gym kila saa! Mbaya zaidi baada ya kifo ni hukumu (Ebr 9:27).
wafilipi 1:21

"Kwangu mimi, kuishi ni Kristo na kufa ni faida,"

🐒
 
Kumbe dini ina kilevi kikali kuliko hata konyagi!
"Dini iliyo safi na isiyo na hitilafu mbele ya Mungu Baba ni hii: Kuwasaidia yatima na wajane katika shida zao, na kujilinda mwenyewe usichafuliwe na ulimwengu huu." (Yakobo 1:27)
 
Wewe hoja zako si kila mara unasema "hakuna ushahidi"
Sasa ushahidi ndio huo: Mungu alisema "utarudi mavumbini" na hilo tunaliona likitimia hata kwa Atheists. Mimi nikifa nina tiketi ya kuingia mbinguni tayari. Kama wewe unadanganyika kwamba ukifa ndio mwisho wa maisha, basi subiri, utaona kitakachotokea ndani ya sekunde moja tu baada ya wewe kuiaga dunia. Utakumbuka nyuzi zangu na kujuta but it will be too late.


"Unasema unayo sijui "tiketi ya mbinguni", lakini hiyo ni imani yako tu, sio ushahidi. Dini ziko maelfu duniani, na kila mmoja anadai kitabu chake ndio chenye utabiri wa kweli na kwamba wale wanaompinga wataenda motoni. Waislamu, Wahindu, na Wakristo wote wana uhakika huo huo. The fact is that mimi na wewe hatujui kinachotokea baada ya kifo zaidi ya kuoza.

Mbali na hapo unadhihirisha unawezo mdogo wa kufikiri kwa kina mno kwa kutumia vitisho vya eti utajuta sekunde moja baada ya kifo ni mbinu ya zamani ya kutisha watu kwa kutumia hofu badala ya logic. Ikiwa Mungu yupo na ni wa haki na mwenye hekima yote, hawezi kumhukumu mtu kwa sababu tu alikataa kuamini vitu visivyo na ushahidi wa kilogic. Kutumia hofu hakufanyi hoja yako iwe ya kweli.

Acha janjajanja bado, huna hoja ukiulizwa point yako ni nini hujui hata unaelezea nini. Unatishia watu waamini unachokiamini, badala ya kutumia logic. Embu fikiria mtu anakuambia usipofanyiwa Female genital mutation huwezi kupata mtoto au utapata mtoto mwenye shida, na wewe utachukua kwasababu wanasema ndicho unachokionesha hapa. Mwisho wa siku hauna point zaidi ya ujinga tu.
 
"Unasema unayo sijui "tiketi ya mbinguni", lakini hiyo ni imani yako tu, sio ushahidi. Dini ziko maelfu duniani, na kila mmoja anadai kitabu chake ndio chenye utabiri wa kweli na kwamba wale wanaompinga wataenda motoni. Waislamu, Wahindu, na Wakristo wote wana uhakika huo huo. The fact is that mimi na wewe hatujui kinachotokea baada ya kifo zaidi ya kuoza.
Njia yenye uhakika ya kwenda mbinguni ni moja tu: YESU. Ukimkubali Yesu hiyo ndiyo tiketi. Ushahidi ni kifo chake na kufufuka kwake. Na Yeye amesema wazi anayemwamini ajapokufa atakuwa anaishi. Hakuna mwingine aliyekufa akafufuka kama Yesu hivyo acha kudanganyika kuwa njia zipo nyingi.
Jesus says: "No one comes to the Father except through me" (John 14:6)
Mbali na hapo unadhihirisha una IQ fupi mno kwa kutumia vitisho vya eti utajuta sekunde moja baada ya kifo ni mbinu ya zamani ya kutisha watu kwa kutumia hofu badala ya logic. Ikiwa Mungu yupo na ni wa haki na mwenye hekima yote, hawezi kumhukumu mtu kwa sababu tu alikataa kuamini vitu visivyo na ushahidi wa kilogic. Kutumia hofu hakufanyi hoja yako iwe ya kweli.
Nakutisha au nimekupa ukweli. Haya maandiko mimi ndio Author?
Yn 3:18
Amwaminiye yeye hahukumiwi; asiyeamini amekwisha kuhukumiwa; kwa sababu hakuliamini jina la Mwana pekee wa Mungu.
 
wafilipi 1:21

"Kwangu mimi, kuishi ni Kristo na kufa ni faida,"

🐒
Teh! Is that the best you can deliver? Umedandia treni kwa mbele brother; rudi kwenye nyuzi zako zile 🤣🤣🤣
 
Njia yenye uhakika ya kwenda mbinguni ni moja tu: YESU. Ukimkubali Yesu hiyo ndiyo tiketi. Ushahidi ni kifo chake na kufufuka kwake. Na Yeye amesema wazi anayemwamini ajapokufa atakuwa anaishi. Hakuna mwingine aliyekufa akafufuka kama Yesu hivyo acha kudanganyika kuwa njia zipo nyingi.
Jesus says: "No one comes to the Father except through me" (John 14:6)

Nakutisha au nimekupa ukweli. Haya maandiko mimi ndio Author?
Yn 3:18
Amwaminiye yeye hahukumiwi; asiyeamini amekwisha kuhukumiwa; kwa sababu hakuliamini jina la Mwana pekee wa Mungu.


Setfree, unachofanya hapa kinaitwa circular reasoning fallacy unatumia biblia kuthibitisha kuwa Biblia ni ya kweli. Ukimwuliza Muislam au Muhindu, naye atakusomea aya zake kutoka kwenye Quran au Vedas na kukuambia kitabu chake ndio cha ukweli na vingine vyote ni vya uongo. Kunukuu Yohana 14:6 au Yohana 3:18 hakuthibitishi kuwa maandiko hayo ni ukwl wa kiulimwengu, inathibitisha tu kile Ukristo unachoamini.

Vilevile, unasema ushahidi ni kifo na ufufuo wa Yesu. Aya bhana hata ivyo, taarifa za ufufuo huo zinatoka tu kwenye vitabu vilivyoandikwa na waumini wenyewe wa Ukristo miaka mingi baada ya matukio hayo. Ukija kwenye mtazamo wa kihistoria na kisayansi, simulizi za kwenye vitabu vya dini hazitoshi kuwa ushahidi wa kithibitisho.

Unajua kuna maelfu ya hadithi za miujiza kwenye dini zingine pia je, unaziamini hizo kwa sababu tu zimeandikwa kwenye vitabu vyao au? (Tutumie basi logic kidogo tuache janjajanja za kutaka kufinalize mambo kirahisi?
 
Nilikuambia piga magoti umuombe Mungu atakupa.
Mt 7:7-8
"Ombeni, nanyi mtapewa; tafuteni, nanyi mtaona; bisheni, nanyi mtafunguliwa; kwa maana kila aombaye hupokea; naye atafutaye huona; naye abishaye atafunguliwa."
Nafanya hvy kila siku
 
Teh! Is that the best you can deliver? Umedandia treni kwa mbele brother; rudi kwenye nyuzi zako zile 🤣🤣🤣
zaburi 23:1

"Bwana ndie mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu"


🐒
 
Back
Top Bottom