Dr.Shukuru kawambwa na Mulugo mtaua elimu kabisa mpaka kufika 2015


M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
672
Points
195
M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
672 195
Naomba nianze na msemo unaotokana na tajiriba zetu.ukiona elimu ghali jaribu ujinga.nimeamua kusema hivi kutokana na kitendo cha wizara ya elimu kushindwa kufuata utaratibu uliokuwa ukitumika siku zote katika usahishaji wa mitíhani ya kitaifa kwa kuwa chukua walimu kutoka sehemu mbalimbali.kilichofanyika mwaka huu wamewachukua walimu kwenye maene tu ambapo mitihani hyo inasahihïshi kwa sababu ya kuogopa gharama ya kuchukua walimu kutoka sehemu za mbali.swali la kujiuliza.Je,ni mambo mangapi katika elimu ambayo yanahitaji gharama kubwa katika kuyafanikisha? Na kama tutaogopa gharama tutaweza kweli kuboresha elimu yetu? Naomba kuwasilisha.
 
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
3,090
Points
1,225
Father of All

Father of All

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
3,090 1,225
Hapa wametumia masaburi kufikiri. Hata hivyo hao mawaziri na wakubwa wao wana shida gani iwapo watoto wao wanasoma nje tena kwa kodi za hao hao wanaowahujumu? Wangependa wengi wawe majuha ili waendelee kuwatawala kama kondoo kama ilivyo sasa.
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,583
Points
2,000
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,583 2,000
Elimu ife mara ngapi?
 
K

Kiumbo

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2012
Messages
561
Points
0
K

Kiumbo

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2012
561 0
Elimu yetu wanatumia kila njia kuiangamiza hasa kutupatia viongozi wa hii wizara wabovu ambao hawajitambui. Mara shule zinafungwa wanafunzi wanataka kubaka walimu.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,743
Points
2,000
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,743 2,000
unategemea nini kutoka vichwa-nazi vya watu wanaoruhusu maswali ya 'chagua jibu sahihi' kwenye mitihani ya somo la hisabati?
 
Gwalihenzi

Gwalihenzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
5,116
Points
1,225
Age
59
Gwalihenzi

Gwalihenzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
5,116 1,225
Taarifa hii sio ya kweli hata kidogo kwani kuna walimu wametoka Mtwara kwenda Marangu na Korogwe kufanya shughuri tajwa. Mtoa mada, sio lazima uchukuliwe wewe kwani kuna walimu wengi wanaoweza kufanya kazi hii!
 
M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
672
Points
195
M

Mr.Busta

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
672 195
Taarifa hii sio ya kweli hata kidogo kwani kuna walimu wametoka Mtwara kwenda Marangu na Korogwe kufanya shughuri tajwa. Mtoa mada, sio lazima uchukuliwe wewe kwani kuna walimu wengi wanaoweza kufanya kazi hii!
we,ndo hauko sahihi soma vzr post yangu
 
Gwalihenzi

Gwalihenzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
5,116
Points
1,225
Age
59
Gwalihenzi

Gwalihenzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
5,116 1,225
we,ndo hauko sahihi soma vzr post yangu
Nisome kitu gani tena? taarifa ulizotoa sio sahihi kwani mitihani yote ya kitaifa imeshughurikiwa na walimu kutoka sehemu mbalimbali, nimekupa mfano kuwa walimu kutoka Mtwara wamepelekwa mikoa ya Tanga, Kilimanjaro, D'salaam n.k. ambako vituo vipo, sasa uwongo uko wapi hapo?
 
Williedm

Williedm

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2011
Messages
508
Points
225
Age
28
Williedm

Williedm

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2011
508 225
Mbona elim ishakufa mda sana, zahitajika jitihada za nguv kusaidia hili
 
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
4,129
Points
0
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
4,129 0
Usiwe ***** we mleta uzi, Upumbavu kwenye elimu alianzisha mtawala 1974 pale alipoamuru mwalimu aliefeli darasa la saba apewe wanafunzi wa darasa la saba awafundishe wafaulu, maarufu sana huo mradi unaitwa UPE kwa watu wazima waliokuwepo wanaelewa! we kinachokuuma ni kukosa iyo per diem kwani miaka yote si walikuwa wakichukua wasahihishaji kutoka maeneo yote mbona bado elimu ipo chini, thibitisha kitaalamu walimu wakitoka maeneo ya karibu kama Dar, Moro,Tanga kusahihisha mtihani elimu itashuka lakini walimu wakitoka Kashaulili sumbawanga, Karagwe, Sumve mbalizi au Songea basi kiwango cha elimu kitapanda!
 
M

Mpamo

Member
Joined
Dec 8, 2012
Messages
94
Points
0
M

Mpamo

Member
Joined Dec 8, 2012
94 0
Tatizo watu wanapenda kujiandikia pumba maana anawakandia mawaziri lakiini maoni yake ndiyo hamna kitu kabisa
 
K

Kokomili

Member
Joined
May 3, 2013
Messages
96
Points
0
Age
35
K

Kokomili

Member
Joined May 3, 2013
96 0
Naomba nianze na msemo unaotokana na tajiriba zetu.ukiona elimu ghali jaribu ujinga.nimeamua kusema hivi kutokana na kitendo cha wizara ya elimu kushindwa kufuata utaratibu uliokuwa ukitumika siku zote katika usahishaji wa mitíhani ya kitaifa kwa kuwa chukua walimu kutoka sehemu mbalimbali.kilichofanyika mwaka huu wamewachukua walimu kwenye maene tu ambapo mitihani hyo inasahihïshi kwa sababu ya kuogopa gharama ya kuchukua walimu kutoka sehemu za mbali.swali la kujiuliza.Je,ni mambo mangapi katika elimu ambayo yanahitaji gharama kubwa katika kuyafanikisha? Na kama tutaogopa gharama tutaweza kweli kuboresha elimu yetu? Naomba kuwasilisha.

Kwa uamuzi uliotolewa na Bunge leo nimeamini kuwa tumeingia rasmi kwenye mkataba wa kujaribu UJINGA MKUBWA
 
J

Jorrowe

Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
9
Points
0
J

Jorrowe

Member
Joined Oct 5, 2012
9 0
kaka bongo hii elimu ni kichwa chako tu,ukiwa bora ww na kazi yako itaonekana pia
 
Nokia3D

Nokia3D

Member
Joined
Feb 2, 2013
Messages
74
Points
70
Age
26
Nokia3D

Nokia3D

Member
Joined Feb 2, 2013
74 70
elimu ya mtanzania ni ya kikuda.hata hvyo NECTA pia viraza miaka yote kwa nini haukuwa na utaratibu wa kutangaza grad mpy mpaka waje waziweke mwaka jana bila kuwashirikisha wadau wa elimu?
 

Forum statistics

Threads 1,285,942
Members 494,834
Posts 30,879,945
Top