Duduwasha,
Hayo niliyoeleza ni kweli lakini
sikukazimishi kuamini.
Wengi waliamini kuwa TANU haikuwepo hadi alipotokea
Nyerere na Chuo
Cha Kivukoni wakaandika kitabu, ''Historia ya TANU 1954- 1977,'' na hii
ndiyo ilivyokuwa kwa miaka hadi nilipoandika historia ya
Abdul Sykes 1998.
Maneno yale jana niliyasema mbele ya
Ngombake Mwiru ambae aliingizwa
TANU na
Ally Sykes mwaka wa 1954.
Nimeyasema mbele ya
Paul Rupia mtoto wa
John Rupia.
Nimeyasema mbele ya
Bakari Mwapachu ambae alipokwenda
Abdul,
Nansio, chumba chake alichokua analala na mdogo wake
Juma ndicho
alicholala
Abdul na yule mwenzake.
Nimeyasema haya mbele ya
Kleist, mtoto wa
Abdul Sykes ambae yeye
alinifahamisha kuwa mwaka ule wa 1953 wakati baba yake anahangaika
kuunda TANU tayari alikuwa na barua ya kuingia Chuo Kikuu Cha Princeton,
New Jersey.
Nimeyasema haya mbele ya viongozi wakubwa wa CCM na nafasi bado
wanayo ya kunipinga ikiwa wao wanaona mimi ni mzushi.
Duduwasha nimeandika kitabu cha
Abdul Sykes nikiwa kijana wala uzee
ulikuwa bado haujafika.
Ikiwa wewe unaona mimi haya nimezua basi mimi nitakuwa mwandishi wa
sifa za akina
Irving Wallace.
Sikujua kama hiki kitabu cha
Abdul Sykes kitakuja kuwaumiza watu roho
kwa kiasi hiki.
Waliofunga watu kamba sote tunawafahamu na huu mwaka wa ishirini hata
mmoja wao hajathubutu kusema lolote kuhusu kitabu hiki.
Mzee Ngombale Mwiru katika Khitma ya
Kitwana Kondo