Dr Mwakyembe fanya hili tukueshim zaidi

Dr Mwakyembe fanya hili tukueshim zaidi

FELIPE

Senior Member
Joined
Aug 4, 2011
Posts
107
Reaction score
45
nimekuwa najiuliza kwanini serikali haiko serious kufufua reli, jibu nalowaza ni labda mafisadi na watoto wao ndo wamilik wakubwa wa kampuni za usafirishaji hivo ubovu wa reli kwao ni nzuri. kwahiyo dr mwakyembe ukifufua reli barabara zikawa zinasafirisha abiria tu, mimi na watanzania wengi tutkukumbuka.
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu

Lt. Gen. Shimbo ana 3tril, waende wakamkope
 
Kwa treni ya TAZARA issue ni locomotive tuu so kwa kuanzia wakizifufua chache na kununua angalau ata Mbili na kuboresha maslai ya wafanya kazi you can move a lot of tons.Apo huitaji ata 50 Billons over a short term.
Ingawa pia lazima atimue top layer pale ili mtindo wa mtu mpanga ahonge ndo apate behewa uishe.
Licha ya kubeba abiria kuna mizigo mingi sana mfano Mbao bado wachina wataanza fua mkaa kule Ludewa TZR itatumika
Na akiongea na SATA/ZAM PRES shaba yote ibebwe na TAZARA ili kuokoa uharibifu wa barabara zetu atakuwa amefanya la maana sana.So behewa zaenda na Mbolea zinarudi na shaba FLEET MGT nzuri kwenda na kurudi una hela
Kwa TRC kazi ni kubwa as reli yenyewe ni TATIZO
 
Huyu Mzee magamba yanamtoka mwilini kutokana na misumu sasa unataka umuue kwenye mireli vip wewe!!!!
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

*Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu
*

Billion 100 US$ au Tshs??
 
nimekuwa najiuliza kwanini serikali haiko serious kufufua reli, jibu nalowaza ni labda mafisadi na watoto wao ndo wamilik wakubwa wa kampuni za usafirishaji hivo ubovu wa reli kwao ni nzuri. kwahiyo dr mwakyembe ukifufua reli barabara zikawa zinasafirisha abiria tu, mimi na watanzania wengi tutkukumbuka.

Ni mgongano wa kimaslahi wa viongozi wetu. huku anataka kuboresha treni, huku anaanzisha kampuni ya usafirishaji. Hawa hawatakiwi hata kukanyaga maeneo ya reli. Kweli hii ni kazi muhimu kwa Mwakyembe.
 
mwakyembe kati ya mambo mengi wizarani hapo chagua kufa na reli,tutakukumbuka milele
 
Binafsi yangu nimeipenda sana hii ya Mwakyembe na Makamba kwa sababu wamepewa mtihani mkubwa sana. Kwa Mwakyembe kule kuna kina Karamagi wanakula mahela tu ya wananchi mizigo ikiingia nchini hivyo kuwa sababu kubwa ya kudhoofika kwa huduma za Bandari Dar. Ufanisi wa Bandari ya Dar umeharibiwa na Ufisadi mkubwa unafanyika huko, hivyo Bandari ya Tanga na Mtwara ziimarishwe kwanza na pamoja na yote haya mkataba wa kampuni ya Kichina ya CCCC upigwe chini nguvu kubwa uhamishiwe Tanga na Mtwara. Reli zote za kati na kaskazini ni muhimu zaidi, ujenzi wake uanze mara moja kwa sababu nchi yetu haiwezi kuendelea hata kidogo ikiwa miundombinu yetu haitaweza kusimama sambamba na mahitaji ya nchi yetu. Usafiri ni nguzo kubwa ya maendeleo ya nchi yoyote ile duniani.

Kwa Makamba nimefurahi pia kwa sababu huko Voda kuna kina Rostam na EL sasa tunataka kuwaona walkiolipa kodi stahiki tofauti na mawaziri waliopita maana amekuwa mbele sana kukosoa mawaziri wengine. Na maadam ma Naibu waziri ndio huifanya kazi kubwa zaidi ya hata mawaziri wenyewe basi mkulima kapewa jembe..Kazi kwao.
 
Binafsi yangu nimeipenda sana hii ya Mwakyembe na Makamba kwa sababu wamepewa mtihani mkubwa sana. Kwa Mwakyembe kule kuna kina Karamagi wanakula mahela tu ya wananchi mizigo ikiingia nchini hivyo kuwa sababu kubwa ya kudhoofika kwa huduma za Bandari Dar. Ufanisi wa Bandari ya Dar umeharibiwa na Ufisadi mkubwa unafanyika huko, hivyo Bandari ya Tanga na Mtwara ziimarishwe kwanza na pamoja na yote haya mkataba wa kampuni ya Kichina ya CCCC upigwe chini nguvu kubwa uhamishiwe Tanga na Mtwara. Reli zote za kati na kaskazini ni muhimu zaidi, ujenzi wake uanze mara moja kwa sababu nchi yetu haiwezi kuendelea hata kidogo ikiwa miundombinu yetu haitaweza kusimama sambamba na mahitaji ya nchi yetu. Usafiri ni nguzo kubwa ya maendeleo ya nchi yoyote ile duniani.

Kwa Makamba nimefurahi pia kwa sababu huko Voda kuna kina Rostam na EL sasa tunataka kuwaona walkiolipa kodi stahiki tofauti na mawaziri waliopita maana amekuwa mbele sana kukosoa mawaziri wengine. Na maadam ma Naibu waziri ndio huifanya kazi kubwa zaidi ya hata mawaziri wenyewe basi mkulima kapewa jembe..Kazi kwao.


Mkandara umesahau kauli ya wahenga, "Mchawi mpe mwana amlee"
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu

By 2010 June, Tanzania tulikuwa na Magari yenye thamani ya Sh Trillion tano! Na unajua sisi ni wanne kuzalisha madini

Africa if im not mistaken! Tuna coastline yenye over 800km! Unashangaa bilion 100 zitatoka wapi?
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu

Hizo bilioni 100 mkuu ni pesa za kitanzania? kama ni za madafu mbona Mkulo ametumia zaidi ya 1.3 trilion ambazo hazikuwa kwenye bajeti? Kama ni hizo tu zipo tu mkuu tusubiri tuone Mwakyembe kama atathubutu kutafuna mfupa uliomshinda fisi...lakini pia si lazima kuifufua yote kwa pamoja twaweza kuanzia mahali fulani hadi sehemu nyingine ambazo wapembuzi yakinifu wataona kama ndo ingefaa kwa maendeleo ya watanzania na si kwa faida ya mawaziri wenye dhamana na makampuni ya nje yanayopewa ukandarasi na serikali iliyochoka hata haiwezi kuona tofauti ya 3000 na 30000!
 
Investment inayotakiwa kwenye Reli kwa sasa sio chini ya Billioni 100 maana ni ya mwaka 47, sasa ni wapi hiyo pesa itatoka? Na je tuna credit rating nzuri kiasi gani tuaminiwe tukopeshwe hiyo mijihela?

Jiulize hayo kwanza kabla hatujaenda kwa Mwakyembe,usije mwisho wa siku ukamtupia lawama bure mzee wa watu

tatizo si hela, inategemea kipaumbele ataweka wapi km atakuwa siriasi kwa hilo solution itapatikana tu.
 
nimekuwa najiuliza kwanini serikali haiko serious kufufua reli, jibu nalowaza ni labda mafisadi na watoto wao ndo wamilik wakubwa wa kampuni za usafirishaji hivo ubovu wa reli kwao ni nzuri. kwahiyo dr mwakyembe ukifufua reli barabara zikawa zinasafirisha abiria tu, mimi na watanzania wengi tutkukumbuka.

akifufua reli na foleni za hapa mjini zikapungua sio tu tutamkumbuka bali hata akitaka kugombea urais 2015 tutamsupport:A S thumbs_up:
 
nimekuwa najiuliza kwanini serikali haiko serious kufufua reli, jibu nalowaza ni labda mafisadi na watoto wao ndo wamilik wakubwa wa kampuni za usafirishaji hivo ubovu wa reli kwao ni nzuri. kwahiyo dr mwakyembe ukifufua reli barabara zikawa zinasafirisha abiria tu, mimi na watanzania wengi tutkukumbuka.

Na hayo yote ayatekeleze ndani ya miaka 4 iliyosalia! kwani baada ya hapo kuna uwezekano MKUBWA wa kuwa na mabadiliko makubwa ya kihistoria ya uongozi wa nchi hii, hii ikiwa ni pamoja na wizara, idara, nk lakini zaidi sana SERIKALI na system kwa ujumla na sina hakika kama atakuwapo katika hiyo system mpya itakayokuja!
 
Mkandara kule voda kuna dada ake Januari je yupo tayari kumuumbua dada ake kampuni hailipi kodi ipasavyo mpaka inazidiwa na chibuku?
 
Huyo kaka amepona kweli Au analazimisha kufanya kazi tu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom